shafa kankare fenti | Wannan shine yadda kuke yin shi (kuma kar ku manta da wannan!)

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuni 11, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Kalmar ta faɗi duka: fenti na kankare shine fenti don kankare.

Lokacin da muke magana game da fenti na kankare, yawanci ana nufin benaye a cikin garages.

A can kuna son tsayin daka mai juriya. Bayan haka, kuna tafiya akai-akai tare da motar ku.

Zanen kankare

A cikin gida, wani lokacin kuma yana hana ku yin fenti akan siminti. Koyaya, wannan yana yiwuwa sau da yawa tare da fentin latex na yau da kullun wanda ya dace da wannan.

Za mu yi magana a kai zanen da kankare bene a gareji nan. Na bayyana yadda kuke aiki, da abin da bai kamata ku manta ba.

Wane fenti ka zaba?

Fenti mai kankare za a iya saya a launi daban-daban, amma a gaba ɗaya shi ne launin toka wanda ya zo a kan bene.

Har ila yau, mafi ma'ana zabi, musamman ga gareji.

Af, muna magana ne game da al'ada kankare Paint kuma ba 2 aka gyara.

Tabbatar cewa kun sayi fenti mai inganci mai kyau. Ba kwa so a sake yin fenti a cikin ƴan shekaru.

Ina son yin aiki da kankare fenti na Wixx AQ 300, a cikin anthracite launin toka.

Ik-werk-graag-met-de-betonverf-van-Wixx-AQ-300-in-antracietgrijs

(duba ƙarin hotuna)

Yaya ake shafa fenti?

Yin fenti na kankare kuma yana buƙatar shiri mai kyau.

Muna ɗauka a nan wani bene wanda mai fenti ko kanku ya zana a baya.

Me kuke bukata don shafa fenti?

Shirya ko shirya abubuwa masu zuwa kafin fara aikin:

Tsaftacewa da ragewa

Kafin ka fara, dole ne ka share ƙasa gaba ɗaya.

Lokacin da ƙurar ta tafi, raguwa sosai tare da wakili mai tsaftacewa. Yi amfani da tsaftataccen maƙasudi don wannan.

Shin kun san cewa kuna iya amfani da su kuma shamfu na mota a matsayin mai ragewa? Tip kyauta!

Scraping da sanding

Lokacin da simintin bene ya bushe, a duba a hankali don gano duk wani tabo da ya fita.

Ɗauki ƙwanƙwasa kuma cire fenti maras kyau.

Sa'an nan kuma yashi yashi kuma a bi da wuraren da ba a san su ba tare da multi-primer. Wannan shi ne don haɗin gwiwa.

Sa'an nan kuma sake share duk abin da ya jika kuma a kwashe idan ya cancanta.

Aiwatar da kankare fenti

Lokacin da ka tabbata cewa babu sauran ƙura, zaka iya amfani da fenti na kankare.

Rufe kofofin yayin yin zane. Ta wannan hanyar babu ƙura ko datti da ke shiga yayin da kuke yin zane.

Don shafa fenti daidai gwargwado, yi amfani da abin nadi na fenti na bango na santimita 30.

Hakanan duba a hankali bayanin samfurin akan gwangwanin fenti don kowane ƙarin umarni.

Idan kana so ka shafa Layer na biyu, yi shi a rana guda. Yi haka kafin fentin ya warke.

Na rubuta labarin dabam kan yadda ake fentin bene mai kyau da kyau don ƙarin nasiha.

Bari ya bushe

Muhimmanci! Lokacin da kuka shafa fentin simintin, babban abu shine ku jira aƙalla kwanaki 5 kafin ku hau kan shi.

Za ku ga cewa fentin ya warke sosai. Kar a manta da wannan matakin, in ba haka ba nan da nan za a ba ku damar sake fentin bene.

Babu siminti bene, amma kuna son "ganin bene mai kamanni"? Wannan shine yadda kuke amfani da kankare kallon kanku tare da dabarun ku

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.