Kurajen gado: menene kuma yadda ake kawar dasu

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Nuwamba 27, 2020
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Kurajen gado abin ƙyama ne, cike da ruɓewa, kuma suna kewaye da mu lokacin da muke barci. Akwai dalilin da iyayenmu suka yi mana gargaɗi game da kada mu bari ƙyanƙyalen gado su ciji!

Aikin mu'amala da ganin kwaroron gado abin takaici ne. Lokacin da kuka gano kun kasance kuna ma'amala da waɗannan ƙananan masu sukar, zai sa yin ma'amala da gadonku ya yi wahala nan gaba.

Ka yi tunanin kawai kwari suna tsotsar jininka yayin bacci, don haka yana da matuƙar mahimmanci ku kawar da su ASAP!

Yadda ake kawar da kwari

Don taimaka muku ku guji wannan kuskuren, muna ba da shawarar ku ɗauki lokaci don duba wane irin kwaroron gado ke akwai; da kuma yadda za a magance su. A cikin wannan post ɗin, zamu taimaka muku gano su da raba shawarwarin mu don kawar da su da kyau!

Manyan Magungunan Kwancen Gado

Duk da yake akwai sunadarai da mafita da yawa don kawar da kwari, hanya mafi kyau don nisanta su ita ce rigakafi.

Don hana kamuwa da kwaro, kuna buƙatar tsaftacewa akai -akai da tabbatar da gadonku da wuraren da ke kewaye da su koyaushe suna da tsabta.

  1.  Tsaftace kayan kwanciya a kai a kai (wanke su akan yanayin zafi mai zafi)
  2. Tsaftace labule, labule, yadudduka, sutura, kayan kwalliya (yi amfani da injin tsabtace injin da fesawa da mafita)
  3. Yi amfani da goga mai taushi don goge yadudduka da kayan daki, gami da katifa da katako. Goge katifar katifa don cire kwayayen kwaro na gado, sannan a cire su.
  4. Injin aƙalla sau ɗaya a mako.
  5. Fesa turare mai ƙamshin ƙwari
  6. Tarkon ƙugin ƙugu

Turare kwari na ƙiyayya

Kuna iya amfani da mahimman mai don kiyaye kwarin gado. Kamar yawancin kwari, akwai wasu ƙanshin da suka ƙi!

Yawancin kwari ana tunkuɗa su da ƙamshi kamar ruhun nana, lavender, da man itacen shayi. Kuna iya samun mahimmin mai mai arha kuma ku sanya 'yan saukad da ruwa don yin fesawa na kanku.

Amma akwai wani abu mai ban sha'awa da za a tuna. Kurajen gado sun ƙi ƙanshin ƙamshin nasu. Waɗannan nymphs suna ɓoye pheromones kuma manya suna kashe shi.

Maganin zafin bugun gado

Wannan magani ne da kwararru ke yi. Mutanen daga kamfanonin sarrafa kwari suna amfani da wannan hanyar don cire kwaroron gado a ziyara ɗaya.

Ainihin, suna amfani da zafi don kashe kwari a duk matakan rayuwa. Don haka, wannan yana nufin ƙwai, nymphs, da manya duk suna mutuwa. Ana yin maganin zafi a cikin ziyarar gida ɗaya a cikin 'yan awanni, don haka aiki ne na kwana ɗaya. Shi ne mafi sauƙi kuma mafi inganci a gare ku saboda ana kashe kwari a rana ɗaya.

Vacuuming don kawar da cutar kwari

Katifa-Injin

Meke Rayuwa A Cikin Matasan Ka?

Ciki-Bed

Rufewa yana da matukar mahimmanci don ragewa ko kawar da kwaroron gado a cikin katifar ku musamman idan kun hango alamun kwaroron riga. Injin ba shi da tasiri 100%; duk da haka, har yanzu yana taimakawa wajen kama wannan kwaro mai ɓacin rai. T

Nasihu don Rufe katifa

Akwai muhimman nasihu da yawa waɗanda dole ne ku bi don tabbatar da ku kama wannan kwaro mai ɓacin rai kuma kada ku yada cutar.

  • Tabbatar cewa tsotsa yana da ƙarfi. Yi amfani da kayan aikin ɓarna da ke da alaƙa da masu tsabtace injin. Ka tuna cewa wannan kwaro mai ɓacin rai yana da ikon bin abu ko masana'anta da ramuka cikin ramuka da fasa.
  • Tabbatar cewa kun mai da hankali kan waɗancan sassan.
  • Kada a matsa sosai da kayan. Kuna iya ƙwanƙwasa ƙwai na wannan kwaro ko kwaroron kwari daga farfajiya maimakon tsare su.
  • Kwararrun gado na iya tsira daga tafiya a cikin bututun ruwa, yana da mahimmanci don kawar da wannan kwaro na gado daga injin ku idan kun yi don kada su tsere.
  • Da zarar kun gama, cire jakar injin sannan ku rufe shi da tef. Sanya wannan jakar ta cikin jakar datti, rufe jakar waje, kuma zubar da ita.
  • Da zarar mai tsabtace injin ba shi da jakar injin, kuna buƙatar zubar da shi kuma ku zubar da abin da ke ciki a cikin jakar filastik mai kyau.

Ka kiyaye shi da tsabta

  • Tsaftace kwantena da za a iya cirewa a cikin ruwan sabulu mai zafi don tabbatar da cewa an kashe duk sauran dabbobin gida. Yawancin lokaci, akwai matattara da aka haɗa da akwati kuma za a buƙaci tsaftacewa, daskararre da kuma jefar da shi, kuma a canza shi ta sabon matattara. Guji amfani da ruwa akan sassan lantarki na wannan injin.
  • Da zarar kun yi niyyar amfani da wannan injin a wani sashi na gidan ku don kula da kwari, sanya tef a kan bututun don guje wa kwari da ke tserewa, a ƙarshe, zubar da abubuwan da ke cikin injin.
  • Ana buƙatar ƙaura akai -akai don sarrafa kwari. Tabbatar cewa kun tuna inda kuka samo wannan kwaro kafin kuma ku sake buɗe wannan yankin. Ana haɗa ƙwai a farfajiya, saboda haka suna da wuyar kawarwa. Kwararrun gadon da suka balaga za su taru a sassan gidanka, waɗanda aka yi wa kutse a baya. Sake duba waɗannan ɓangarorin da kuma shaƙatawa akai-akai zai taimaka rage yawan kwari a cikin gidanka.
  • Hakanan zaka iya amfani da wasu hanyoyin da ba sunadarai ba kamar zafi, wanki da daskarewa don haɗawa da kawar da waɗannan kwari masu ɓacin rai tare da tsabtace injin. Wannan zai taimaka muku rage yawan aikin da ake buƙata don ɓangarorin ɓoyewa da haɓaka sarrafawa.
  • Kuna buƙatar kiyaye gidan ku cikin sauƙi da tsabta gwargwadon iko. Kurajen gado suna son fitar da ido, sabili da haka ƙarin kwarin gado, akwai yuwuwar su nemi wuraren buya.
  • Hakanan kuna buƙatar adana abubuwan da ba a taɓa samu ba a cikin jakunkunan filastik don rage wuraren da dole ne ku yi tazara akai -akai.

Haƙiƙa yana da matukar mahimmanci a kiyaye gidanka, musamman gadon ku ko katifa, kyauta daga ɓoyayyen gado. Wannan zai taimaka muku samun wuri mai daɗi da aminci don zama.

Yadda ake kawar da kwari

Akwai samfuran cire abubuwa da yawa na halitta, DIY, da gado. Mafi yawan samfuran da ake amfani da su sune sunadarai, maganin kwari, kayan zaki, samfuran tsirrai, da hazo Ya rage gare ku ku zaɓi abin da yafi dacewa da gidan ku.

Kamar yadda aka ambata a sama, hanya mafi kyau don cire kwari shine tare da injin tsabtace ku. Idan kuna tsabtace duk yankin a ciki da kusa da gadon ku akai -akai, zaku iya kawar da kwari da duk ƙwai.

Me ke kashe kwari a take?

Shafa barasa shine mafi kyawun kisa. Ba ya kashe kwari da ƙwai na jariri, domin yana ƙafe da sauri. Duk da haka, yana kashe duk manyan kwari akan lamba.

Yi amfani da kwalba mai fesawa don fesa goge barasa akan katifa, kan tebur, da duk fasa da ramukan da zaku iya samu. Tun da irin wannan barasa ke ƙafewa da sauri, ba shi da haɗari don amfani a cikin ɗakin kwana.

Ta yaya zan kawar da kwari da kaina?

Akwai mashahuran mafita na DIY na halitta don kwari. Yaya tasiri suke da gaske shine don muhawara. Koyaya, ba ya cutar da gwada su ko ta yaya, har yanzu suna iya kashe babban ɓangaren yawan kwaroron gado a cikin ɗakin ku.

Mai sauƙin maganin bugun gado na DIY mai sauƙi shine soda burodi. Kuna buƙatar yayyafa soda burodi a duk wuraren da kwari ke ɓoye. Saka shi a kan katifa, a kusa da gadon gado, ginshiƙai, da ko'ina a kusa da gado. Bari a zauna na 'yan kwanaki, sannan a wanke shi duka.

Kuna buƙatar sake maimaita tsari jim kaɗan bayan haka.

Manyan Magunguna na Gida don Gwangwani

Da ke ƙasa akwai jerin harsasai na mafi kyawun magungunan gida da zaku iya gwadawa yanzu. Tun da ba ku amfani da maganin kashe kwari da sunadarai, kuna iya tabbata waɗannan suna da aminci ga duk dangin.

  • ruwan zafi
  • yanayi
  • tururi tsabtace
  • soda burodi
  • shafa barasa
  • diatomaceous duniya
  • black gyada shayi
  • cayenne barkono
  • shayi itace mai
  • tarkon ciwon bug

Gugun ƙugiyar ƙugu

DIY na gaba yana nufin jawo hankalin kwari idan kuna son ganin idan kuna da cutar kwaro. Tarkon yisti ba ya Kashe kwaroron gado, amma yana faɗakar da ku gare su. Bayan haka, ganowa da wuri shine mabuɗin gidan da babu kututture. Duk abin da kuke buƙatar yi shine saita tarkon yeast.

Ga hanya mai sauƙi da shawarar ta Tarihin Kasa:

Takeauki ƙaramin kwano na filastik. A ciki, sanya tsohon kofi na kofi wanda ba ku amfani da shi kuma. Sa'an nan kuma cika shi da gram 150 na sukari da gram 30 na yisti. Bayan haka, ƙara lita 1.5 na ruwa. Kwancen gado yana jan hankalin ƙanshin kuma za ku gan su sun nutse cikin ruwa.

Fesa don kwari

Yawancin mafita na DIY suna ɗaukar ɗan lokaci don yin da nema. Amma idan na gaya muku cewa akwai zaɓuɓɓuka masu sauƙi? Akwai ingantattun feshin ƙwaro na gado a kasuwa. Waɗannan a bayyane suke, kuma kuna iya fesa su a kan gado da kewayenta don kashe kwari nan da nan. Ka yi tunanin cewa kawai za ku iya fesa mai kashe kyan gado mai kyau da voila, sun mutu sun tafi!

Duba fitar da Raid Bed Bug Foaming Spray, Don Amfani na cikin gida, Ba-tabo:

Raid Bed Bug Foaming Spray, Don Amfani na cikin gida, mara tabo

(duba ƙarin hotuna)

  •  Wannan fesawa yana ba da kariya ta kwaroron gado wanda zai kasance har zuwa makonni 4, don haka za ku iya samun ƙarin daren kwanciyar hankali.
  • Yana da inganci sosai saboda yana kashe tsofaffin kwari da ƙwai, don haka suka daina yawaita da kyankyasa.
  • Ka'idar tana kumbura kuma tana faɗaɗawa don cika duk wani ɓoyayyiyar ɓarna da ɓarna inda kwari ke ɓoyewa.
  • Yana da lafiya don amfani akan kayan daki da kafet saboda yana fesa fesa kuma baya barin kowane tabo a baya.
  • Fesawa yana kashe kwari akan lamba, don haka ba kwa buƙatar jira don ta fara aiki.

Duba farashin akan Amazon

Majiɓin katifar gado na gado: SafeRest Premium Zippered katifa Encasement

Mai kare katifar gado: SafeRest Premium Zippered Mattress Encasement

(duba ƙarin hotuna)

Matasa ne wurin da aka fi so ƙwaro. Da zarar sun shiga cikin katifa, za ku cije duk dare. Shin kun san zaku iya kare katifar ku daga kwari ta hanyar amfani da murfin katifa mai hana buguwa? Wannan shine maganin rigakafin don dakatar da kwari kafin su sami kwanciyar hankali a cikin katifar ku.

Wasu murfin katifa da masu kariya suna da inganci sosai wajen hana kwari. Wannan samfurin musamman an yi shi da kayan auduga mai inganci don kada kwari su iya shiga cikin katifar. Haka ne, kun karanta daidai, kayan yana da tabbacin cizo don haka waɗannan kwari ba za su iya lalata murfin katifa ba.

Hakanan, zaku iya samun ƙarin kariya saboda wannan murfin katifa yana da babban gatarin zik din, wanda ke rufe murfin da ƙarfi don haka kwaroron gado ba zai iya shiga cikin fasa ba. Mai rahusa

SafeRest an yi shi da ruwa da kayan hypoallergenic. Yana da numfashi don haka ba zai ji daɗi ba yayin da kuke bacci akan sa, kuma baya haifar da zafi fiye da kima a cikin dare.

Duba farashin akan Amazon

Bed Bug Foda: HARRIS Bed Bug Killer, Diatomaceous Duniya

Abin da aka fi sani da ƙugiyar ƙura ta gado a zahiri ita ce ƙasa diatomaceous, wanda shine maganin ƙasa na halitta - dutsen foda. Kwankwali na ƙin wannan ƙasa! Dalilin wannan foda yana aiki shine saboda yana zurfafa cikin masana'anta, da waɗancan ƙananan fasa. Muna ba da shawarar irin wannan foda na ƙwaron gado na gado saboda bai cika da sunadarai masu haɗari ba kuma lafiya don amfani.

duba fitar HARRIS Bed Bug Killer, Diatomaceous Duniya.

Foda Bug Foda: HARRIS Kug Bug Killer, Diatomaceous Earth

(duba ƙarin hotuna)

Kwalbar tana da mai neman kumburin kumbura, saboda haka zaku iya watsa samfurin cikin sauƙi ba tare da samun shi ko'ina ba. Yana da tasiri sosai akan kwari idan dai kuna kiyaye foda da saman. Illolin suna dawwama, don haka ba kwa buƙatar yin amfani da ƙari koyaushe.

Don mafi kyawun sakamako mafi sauri, yi amfani tare da murfin katifa mai kariya don gida kyauta-kwari.

Duba farashin akan Amazon

Bed Bug Fogger: Hot Shot 95911 AC1688 Bedbug & Flea Fogger

Idan ba ku saba da hazo ba, na'urori ne da ke yaɗa kwari a cikin hazo. Sabili da haka, sunadarai sun bazu cikin ɗakin kuma suna kashe duk kwari yadda yakamata. Hazo ya fi kyau don kashe kwari a duk matakan rayuwa da hana kyankyasar tsararraki masu zuwa. Muna ba da shawarar hazo na Hot Shot idan kuna gwagwarmaya don kawar da kwari da ƙarin mafita na halitta, kuma kuna son tabbatar da cewa an kashe kwari da kyau!

Hot Shot shine ingantaccen mafita na dogon lokaci idan kuna ma'amala da cututtukan kwari.

Bed Bug Fogger: Hot Shot 95911 AC1688 Bedbug & Flea Fogger

(duba ƙarin hotuna)

Wannan hazo yana ƙunshe da wani sinadari da ake kira nylar, wanda kuma yana da tasiri a kan ƙwari, ƙura, da kaska, don haka ɗakin ku yana da cikakkiyar kariya daga waɗannan ɓarna masu ɓarna. Hakanan samfurin yana hana kamuwa da cuta na kusan watanni 7 bayan amfani.

Kuna iya kula da yanki har zuwa ƙafafun ƙafa 2000 tare da wannan maganin hazo. Dalilin da yasa wannan ingantaccen samfurin shine cewa zaku iya amfani dashi ko'ina.

Yana aiki akan kayan daki, a cikin gidaje, katako, katako, kwale -kwale, katako, har ma da dafa abinci. Yana da ikon isa kwari a kowane wuri da za su iya ɓoyewa, saboda haka me yasa samfuran ke da tasiri.

Idan kuna son tabbatar da cewa kwari duk sun mutu, kuna buƙatar amfani da hazo sau da yawa.

Duba farashin akan Amazon

Ultrasonic Bed Bug m: Ultrasonic Pest Repeller Plug-in

Magungunan kwari masu shigar da kara sun yi iƙirarin murƙushe kowane nau'in kwari da kwari kamar mice, gizo-gizo, kwari, har ma da kwari. Irin wannan na'urar tana amfani da raƙuman ruwa na ultrasonic da electromagnetic don kiyaye kwari

. Ba ya kashe kwari, amma yana iya sa su nisanta daga gidanka. Don haka, ta yaya wannan na'urar zata taimaka muku?

Mai kawar da Bug Bed Ultrasonic: Ƙwararriyar Kwaro na Ƙarfafawa

(duba ƙarin hotuna)

Da kyau, yana da kyau don hana farkon mafi kyawun ƙwayar cuta. Lokacin da kuka saka na'urar a ciki, yana fitar da raƙuman ruwa na ultrasonic waɗanda kwari suka ƙi. Zai iya sarrafa yanki har zuwa 1100 ft2.

Mafi kyawun wannan na'urar tana da aminci don amfani koda kuna da dabbobin gida saboda ba ta da wani mummunan tasiri akan kuliyoyi da karnuka.

Jikin na'urar da ke hana wuta yana hana zafi fiye da kima, don haka ba haɗarin wuta ba ne kuma za ku iya barin shi a haɗe ba tare da tsayawa ba.

Idan kuna ƙin ganin matattun kwari a ko'ina cikin gidan ku da gado, to ba kwa buƙatar damuwa. Wannan na’urar tana sa su fita daga gida, baya kashe su.

Duba farashin akan Amazon

Menene kwari?

Nesa da tatsuniya, kwari kwari ne na gaskiya. Suna yawan kuskure kamar Arachnids, kamar mites da ticks. Idan kawai!

gado-bug-ciyar-300x158

Dangane da dangin Cimicidae, kwarkwata kwari ne masu shan jini wanda da farko suna ciyar da mutane da sauran dabbobi masu ɗumi. Kwancen gado na cizo da gaske abu ne, bayan komai!

Jinsin ya samo sunan sa bugun gado daga abin da ya saba yi na mamaye gidaje musamman ma wuraren da mutane ke barci.

Kan gadon da kansa shine madaidaicin wurin da za su yi biris, saboda dalilan da za mu shiga ƙasa.

Galibi suna kai farmaki da dare amma ba dare ba ne kawai. Yayin da ganin su da rana abu ne mai wuya, idan kun yi hakan zai sa ku so ku ƙone gadon ku!

Kwaran da ba su balaga ba da '' jariri '' ana kiransu nymphs. Suna zubar da fatar jikinsu kusan sau biyar kafin su balaga.

Amma abin ban tsoro shine cewa dole ne su ci jini kafin kowane zubar, don haka za su ci jininka na kusan wata guda yayin da suke girma.

Sannan a matsayinsu na manya, suna ci gaba da ciyar da jinin ɗan adam da na dabba a kullun.

Yadda ake gane kwaro

A cikin wannan hoton, kuna da taƙaitaccen tarihin rayuwar kwaro.

Cycle-Life-Bedbug

Manyan 'kwari' ba su da fuka-fukai, masu siffa-oval, da launin ja-launin ruwan kasa. A cewar WebMD, kwari suna da siffa kuma kusan girman tsaba.

Matasa (nymphs) suna da haske, don farawa. Don haka, suna da wahalar gani, da ido mara kyau. Suna yin duhu a cikin inuwa yayin da suke balaga.

A cikin balaga, suna launin ja-ja saboda suna cike da jini. A wannan lokacin, jikinsu ma ya kumbura, don haka suna da sauƙin gani.

Suna sadarwa da juna ta hanyar amfani da kairomones da pheromones don gano wuraren wuraren ciyarwa, wanda ke haifar da haifuwa da gida.

Abin baƙin ciki, ɗayan mafi kyawun wuraren da suke son zama shine a cikin gadajen mu.

gado-bug-300x205

Akwai kwaro iri -iri. Koyaya, duk suna kama iri ɗaya. Bayyana su daban na iya zama da wahala, a zahiri. Babban bambancin shine cewa ana samun duk akan gadaje, duk da sunan.

Shin kun san cewa kwaroron kwarkwata na mata suna saka ɗaruruwan ƙwai a rayuwarsu? Abin takaici, wannan yana nufin ƙarni da yawa (aƙalla 3 a kowace shekara) na munanan kwari.

Hakanan, ƙwai ƙanana ne, ba za ku iya ganin su da gaske ba, don haka suna iya fakewa a cikin katifar ku ba tare da sanin ku ba.

Ko kwaro na tashi?

Mutane da yawa suna kuskuren kwari don ƙura. Fuka -fukan na iya tashi, alhali kwaro ba zai iya ba. Wannan saboda ba su da fikafikai, amma suna iya motsawa cikin sauri.

Galibi suna motsawa akan bango, yadudduka, katifa, katako, har ma da rufi. Don haka, saboda basa tashi, ba yana nufin ba za su iya motsi daga daki zuwa daki ba.

Yaushe kwari ke cin abinci?

Kurajen gado ƙananan vampires ne na dare. Suna cin jinin ɗan adam da na dabba. Suna fitowa da daddare yayin da mutane ke barci.

Mafi yawan cizon ƙugu yana faruwa yayin da mutane ke barci. Kwayoyin suna huda fata kuma suna cire jini tare da dogon gemun su.

Ciyarwa tana tsakanin mintuna uku zuwa goma kafin kwaro ya koma cikin buyayyar wuri.

Sa'ar al'amarin shine, likitoci sun yarda akan abu guda: ba a tunanin bugun gado yana watsa cututtuka. 

Kurajen gado ba sa son zafi, don haka ba sa manne wa fatar kai ko fata. Don haka, ba sa tsayawa a cikin gashin ku.

Cizon ƙugu yana ciwo?

Cizon bugun gado yana kama da ƙananan ƙananan jajayen fata a fata. Da farko, da cizon kwari ba shi da zafi kuma ba za ku ma lura da su ba.

Bayan ɗan lokaci, cizon ya zama mai zafi da zafi. Yawancin lokaci, an haɗa su cikin ƙananan gungu kuma ana iya kuskuren kuskure su don cizon sauro, ko da yake sun fi ƙanƙanta.

Cizon ba shi da jan wuri inda aka ɗebi jinin kamar cizon sauro.

Bed Bug vs Cizon Sauro

A wasu lokuta, cizon yana kama da juna.

Ga yadda cizon bugun gado yake a cewar Healthline.com:

  • cizon ya yi kama da kuraje, jajaye ne
  • wasu cizon ya cika da ruwa don haka su kumbura
  • cizon yana da zafi sosai, don haka za su iya cutar da fata sosai kuma su sa ku yi ƙaiƙayi koyaushe
  • da safe bayan cizon bugun gado na iya sa cizon ya ƙara jin zafi
  • mafi yawan cizo yana bayyana akan hannaye, wuya, fuska, kafafu, kuma a wasu lokuta, ƙarƙashin sassan jikin sutura
  • cizon yana bin layi madaidaiciya
  • ana iya samun su cikin rukunin 3+

Ga yadda cizon sauro yake kamar haka:

  • cizon ya tashi, kuma ja, sau da yawa yana kumbura
  • cizon da farko ƙanana ne kuma suna girma bayan kun yi musu karce
  • a lokuta da yawa, cizon kumburin
  • Cizon sauro yana bayyana ne kawai a wuraren da aka fallasa ba a ƙarƙashin tufafi kamar cizon kwari

Gurasar rashin lafiyar gado

Wasu mutane suna rashin lafiyan cizon kwari. Idan kun ciji kuma kuna rashin lafiyan, cizon ku na iya zama kumburi. Hakanan kuna iya fuskantar wasu amya da matsanancin ƙaiƙayi a ko'ina cikin jiki, ko kusa da cizo.

Koyaya, rashin lafiyar kwaroron ƙwari ba gama gari ba ne, kuma mafi yawan lokutan cizon ba abin da ke haifar da damuwa sosai.

Shin cizon kwari yana kama da amya?

A wasu lokuta, kuna iya kuskuren cizon kwari don amya amma waɗannan sun bambanta. Hives na iya samun launin kodadde ko ja mai duhu da duk abin da ke tsakanin, yayin da cizon kwari ƙaramin ja ne.

Amma cizon duka biyun yana da rauni, ma'ana an tashe su daga fata don ku sami wahalar rarrabe su.

Kwancen gado vs Chiggers

Cizon Chigger yayi kama da cizon kwari. Amma, tsarin tsakanin cizo ya sha bamban. Chiggers sukan ciji kafafu kuma wani lokacin a cikin yanayin bazuwar.

A zahiri chiggers sun kasance a jikin ku, don haka a zahiri za ku iya zama masu ɗauka. Wannan yana haifar da cizo da yawa yayin da suke ciyar da ku ba tsayawa. Kamar kwarin gado, chiggers sun bazu ko'ina cikin gida.

Kwancen gado vs Fleas

Fleas sun fi ƙanƙan gado kuma suna iya tsalle da sauri, yayin da kwari ke rarrafe kawai. Fulawa suna cizo kamar kwari da tsotsar jini.

Duk da haka, ƙudaje suna son zama a ciki gashin dabbobi, don haka karenku da karnukanku za su iya zama cikin sauri.

Cizon kumburi yana da zafi fiye da cizon kwari kuma ƙura na iya watsa cututtuka.

Suna kama da ƙananan jajayen ɓoyayyu da tabo kuma sun fi mai da hankali kan kafafu da idon sawu.

Dabbobin Bug

Kugayen Kaji 

Kwayoyin kaji, wanda kuma aka sani da Haematosiphon inodorus, takamaimai ne kuma galibi ana samun irin bugun gado. Waɗannan galibi ana samun su a cikin ramuka na shinge, tsarin gidan gona, da alkalami.

Da farko suna ciyar da jinin kaji da sauran nau'ikan tsuntsayen gida saboda haka sunan su.

Amma kuma, waɗannan kwari za su iya cizon ɗan adam idan sun ɓata lokaci mai yawa a cikin kaji, musamman da daddare lokacin da waɗannan kwari ke samun ƙarfi sosai.

Idan kai mutum ne wanda ya mallaki kaji, ka kula da waɗannan ƙananan dodanni da dare; cizon su na iya yin harbi.

Chimney da Swallow Swift Bugs

Waɗannan kwari galibi suna cin tsuntsayen da suka karɓi sunayensu. Tun da an same su a cikin bukkokin hadiyewa da kumburin hayaƙi, galibi ana samun su a wuraren da waɗannan tsuntsayen ke sauka.

Idan ba ku kusa da tsuntsaye akai -akai, to da alama ba za ku taɓa samun irin wannan kwaro ba.

Kwankwali na gama gari 

Cimex lectularius shine mafi yawan nau'in kwari, kuma ana samun su a duk duniya.

Wannan ya haɗa da yawancin gidaje a biranen Amurka kamar Baltimore da Catonsville - sun fi ko ƙasa da ƙasa.

Kodayake galibi ana samun su a cikin yanayin yanayi, waɗannan kwari ana samun su ko'ina a duniya.

Ikon su na duniya na rayuwa ba tare da la’akari da yanayi ba yana sa su yi fice sosai.

Ana amfani da sunan lectularius na Cimex don nuna waɗannan kwari saboda waɗannan kwari suna da al'ada ta ɓoye a cikin ramuka na taushi.

Wannan yana sa su zama cikakkiyar manufa don hutawa a wurare kamar lilin gado da katifa - saboda haka yadda suke zama kwari!

Kwayoyin gado galibi suna cin jinin ɗan adam, amma har ma suna iya cin jinin wasu dabbobi. Waɗannan kwari suna da tsawon rayuwa na watanni 4-6 kuma mace tana saka kusan ƙwai 500 a rayuwarta.

Tare da irin wannan saurin haɓakar, za ku iya ganin yadda suka kasance cikin irin wannan adadi mai yawa da lambobi.

Kurajen gado suna tunatarwa akai -akai ga gidajen rashin sa'a cewa wani lokacin ba mu kadai muke zama a gidajenmu ba.

Yin mu'amala da su abin haushi ne, kuma galibi ana yin mu'amala da shi ta hanyar amfani da madaidaicin nau'in tsabtace tsabtace don taimakawa cire damar da yawa don kwari na gado su zama masu jan hankali.

Ko da yake an rage raguwar yawan kamuwa da cuta a cikin shekarun da suka gabata, yana mai da hankali kada a manta da waɗannan kwari.

Ka tuna ka yi taka -tsantsan da ƙananan kumburin da za ka iya samu a jikinka kuma koyaushe ka ci gaba da tsabtace wurin barci. Mai tsabtace gadon ku, ƙaramar damar da za su ja hankalin ta.

A kai a kai a wanke da tsabta, kuma a canza zanen gado sau da yawa kamar yadda za ku iya.

Barci sosai, kuma kada ku bari kwari su ciji!

A ina kwaro ke ɓoye?

Babbar matsalar ita ce ba ku san yadda kwaro ke shiga gidanku ba. Mutane kullum suna mamaki, daga ina suka fito? Ta yaya na shigo da su ciki?

Galibin lokuta, kwaroron kwanciya na tafiya daga gida zuwa gida ta hanyar tafiya. Tun da su kanana ne, matafiyin baya ma lura da cewa shi ne mai masaukin baki.

A mafi yawan lokuta, kwaroron gado yana shigowa gida ba tare da an sani ba. Galibi suna kan hawa kan kaya, kayan amfani, tsoffin katifa, sutura, da sauran abubuwan hannu.

Ƙananan jikinsu masu lebur suna ba su damar shiga cikin ƙananan fasa.

Kurajen gado suna rayuwa cikin ƙungiya, amma ba su da gida kamar sauran kwari.

Suna son bincika wurin buyayyar wuri mai daɗi kamar katifa, maɓuɓɓugar akwati, allon kai, firam ɗin gado, har ma da darduma.

Muddin suna samun jini da daddare, suna zaune cikin jin daɗi a inda suke ɓoye.

Labarin mara kyau shine cewa kodayake suna buya a cikin gadaje da katifa, suna iya ƙaura zuwa wasu dakuna kuma su mamaye su ma.

Suna son warwatsawa cikin sabbin tsintsaye. Ta hanyar mai masaukin baki, su ma za su iya isa gidajen da ke kusa kuma su haifar da ƙarin kamuwa da cuta.

Kurajen gado suna ɓoyewa cikin katifu kumfa da matashin kai ma! Don haka, ka tabbata ka warkar da waɗancan.

Don haka, menene babban abin da ke haifar da kurajen gado?

Idan ya zo kan gaskiya, abin da ke haifar da kwaroron gado shine tafiya. A matsayina na matafiyi, ba za ku gane cewa kuna ɗebo kwari a tafiyarku ba.

Kuna iya ɗaukar su a cikin gadajen otal, ko akan kayanku da sutura akan hanya. Kwaro na gado yana kan kayan ku, kuma ta haka ne za a motsa su daga wannan kadara zuwa wani.

Yadda ake duba kwaro

Ko dai kuna da kyakkyawan hangen nesa, ko kuma kuna buƙatar mafi kyawun tabarau don wannan aikin. Amma hanya mafi kyau don bincika kwaroron gado shine gudanar da cikakken bincike akan ɗakin kwanan ku.

Wurin farko da za a duba shine a kusa da gado. Wannan ya haɗa da duba ɓangarorin katifar a hankali. Hakanan bincika bututu, seams, da alamun katifa don tabbatar da cewa kwari ba su rataye a wurin.

Duba maɓuɓɓugar akwatin da shimfiɗar gado. Nemo kowane fasa inda kwari za su iya ɓoyewa. Yana da kyau a raba gadon idan zai yiwu.

Bayan haka, matsa zuwa kan tebur ɗin kuma duba kafet a hankali.

Kar a manta game da shimfidu ko wasu kayan daki a cikin ɗakin. Koyaushe kalli bangarorin biyu na matashin kai da matashin kai.

Na gaba, duba labule - musamman tsakanin ninninku.

Amma kun san kwari suna son wurare masu zafi? Bincika a ƙarƙashin gado kuma, kuma koyaushe ku nemi ƙananan tabo na jini - waɗannan alamun kwari ne.

Kuma a ƙarshe, dole ne ku duba kafet ɗin, gami da gefunan kafet da allon gida. Ku zagaya kewayen dakin ku duba da kyau.

Shin ƙwayoyin gado na iya rayuwa cikin katako?

A zahiri, a'a kwaro na iya zama cikin itace, amma ba sa binne a wurin. Suna iya samun ramuka a cikin katako kuma za su iya zama a can na ɗan lokaci. Duk da haka, kwaroron gado ya fi son masu masaukin baki, kamar katifa da sofas.

FAQs

Idan har ba mu amsa tambayoyinku ba zuwa yanzu, duba jerin jerin tambayoyin da aka fi yawan tambaya kuma kuna iya samun sa anan.

Shin zan zubar da katifata idan ina da kwari?

Lokacin da kuka fara ganin waɗancan kwaro, ya isa ya sa ku kumbura. Na san ilharin farko shine kawar da katifa amma zai iya yin muni. Don haka, a'a, kada ku firgita ku jefar da wannan katifar. Lokacin da kuka sami kututturen gado, yana da kyau ku bar kayan daki inda yake, don haka kada ku jefa shi.

Kada ku yi amfani da magungunan kashe ƙwari kuma kada ku yi ƙoƙarin tsage komai. Idan ka matsar da kayan daki da kayan ka na shimfida kwari a cikin sauran dakuna.

Da farko gwada hanyoyin halitta sannan kuma idan har yanzu yana da matsala, kira kwararru.

Me ya sa kwari ke cizon wasu ba wasu ba?

Gabaɗaya, kwari za su ciji kowa a gado ɗaya. Koyaya, wasu mutane na iya ba da amsa ga cizon. Don haka, sores da cizo na iya kumbura kuma ba za ku iya gane su ba.

Kwancen gado yana jan hankalin ƙamshin jini, don haka babu ainihin dalilin da zai sa ba za su ciji mutum ɗaya ba tukuna ya ciji ɗayan.

Shin kwari za su mutu da kansu?

Kamar kowane abu mai rai, bugun gado yana mutuwa, amma kamuwa da cuta baya tafiya da kansa. A zahiri, kamuwa da cuta yana ƙaruwa da rana. Ƙunƙwasa suna ci gaba da haifuwa kuma suna ci gaba da bayyana yayin da kwanaki ke ci gaba. Ko da ba su ciyar da waɗannan kwaroron kwanciya ba za su iya zama a cikin ɓoyayyen har zuwa shekara guda. Wannan abin tsoro ne, don haka kuna buƙatar kawar da su ASAP.

Don haka, kwari na gado na iya rayuwa ba tare da mai masaukin ba na dogon lokaci. Tsintsaye suna mutuwa cikin kankanin lokaci ba tare da mai masaukin ba, amma manya za su iya tsira idan aka ba da yanayin da ya dace.

Ko kwaro zai fito cikin haske?

Hasken baya tsoratar da kwari da yawa. Suna fitowa da rana ko lokacin da aka kunna haske idan suna buƙatar ciyar da jini. Don haka, kodayake sun fi son yin aiki cikin dare, kuna iya ganin su cikin haske ma!

Shin kwari za su mutu a cikin wanki?

Wanke yana kashe yawancin gado, amma ba duka ba. Don haka a kula da wankewa, idan kuma za a yi, yi amfani da ruwan zafi sosai. Abin da ke kashe su shine zafi daga na'urar bushewa. Idan kuna son kashe kwari, to ku wanke sutura da kayan kwanciya a cikin ruwan zafi ku bushe su ta amfani da yanayin zafi a cikin na'urar bushewa. Wannan hanya ce mai tasiri don tsabtace tufafin ku da kwanciya.

Ta yaya zan kawar da kwari a kan kafet?

Kurajen gado suna son yin raye -raye a cikin darduma masu lush. Su ne madaidaicin wuraren ɓoye musu. Sabili da haka, tabbatar da tsabtace kafet sannan ku shimfida ƙasa diatomaceous a saman darduma. Ƙasa tana ratsa fibers kuma tana kashe kwari. Wani zaɓi shine don amfani da mai tsabtace tururi don tsabtace shimfidu da darduma.

Shin kwari suna mutuwa a cikin motar zafi?

Ee, idan zazzabi ya kai Fahrenheit 100+, ana kashe kwarin gado. Wannan yawanci yana faruwa lokacin da kuka bar motar ku a cikin filin ajiye motoci inda rana ke haska ta kai tsaye. Lokacin da zazzabi ya kai 125 F, to ana kashe duk matakai na kwari.

Shin kwari suna rayuwa akan kuliyoyi da karnuka?

Kurajen gado ba kamar ƙwari ba ne kuma ba sa son rayuwa akan kuliyoyi ko karnuka. Koyaya, idan babu wani tushen jini, kwari suna cizo kuma suna ciyar da dabbobin ku. Don haka, tabbatar da nisantar da dabbobin gida daga ɗakunan da ke cike da ƙugu.

Ko kwaro zai iya rayuwa a waje?

Ee, kwari na iya rayuwa a waje na ɗan lokaci, amma dole ne su shiga ciki ko su mutu. Don haka, suna samun mai masaukin da zai kai su cikin gida a mafi yawan lokuta. Galibi, suna zaune a cikin ciyawa a wuraren shakatawa lokacin waje.

Kwayar

Yanzu da aka sanar da ku game da duk abubuwan kwari, za ku iya fara gano wuraren ɓoye su kuma ɗauki matakai na gaba don cire su gaba ɗaya. Idan kun fi son hanyoyin DIY, tabbatar da maimaita su. Idan za ku iya samun taimako na ƙwararru, ku tafi don yana iya kawar da matsalar da sauri. Amma babban abin cirewa shine cewa zaku iya kawar da kwari da kanku ta hanyoyi masu arha. Kuma kar a manta cewa babu buƙatar tsoro, kwari ba sa mutuwa - amma tabbas suna da ban haushi!

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.