Mafi kyawun layin alli | Top 5 don sauri & madaidaiciya layi a cikin gini

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Disamba 10, 2021
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Akwai wasu kayan aikin waɗanda kawai suke da sauƙi kuma marasa tsada, amma duk da haka sun fi wani tasiri! Layin alli ɗaya ne daga cikin waɗannan ƙananan kayan aikin masu sauƙi amma ba makawa.

Idan kai mai aikin hannu ne, DIYer, kafinta, ko shiga cikin masana'antar gini/gina, tabbas za ka saba da layin alli.

Wataƙila ba za ku yi amfani da shi kowace rana ba, amma za ku san cewa lokacin da kuke buƙata, babu wani kayan aiki da zai iya yin aikin kuma.

Maganar ƙasa ita ce: kowane Akwatin kayan aiki babba ko karami yana buƙatar layin alli.

Mafi kyawun layin alli | Top 5 don saurin madaidaiciyar layi a cikin gini

Idan kuna karanta wannan, tabbas kuna neman siyan layin alli, ko dai don maye gurbin ko haɓaka wanda kuke da shi.

Don taimaka muku yin zaɓinku, na yi ɗan bincike a madadinku kuma na haɗa jerin mafi kyawun layin alli a kasuwa.

Bayan bincika nau'ikan samfuran da karanta ra'ayoyin masu amfani da layin alli daban-daban, layin Tajima CR301 JF ya fito a gaban sauran, duka akan farashi da aiki. Layin alli na na zaɓi, kuma ina da ɗayan waɗannan a cikin akwatin kayan aiki na.

Bincika ƙarin zaɓuɓɓuka a cikin teburin da ke ƙasa kuma karanta fa'idodi masu yawa bayan jagorar mai siye.

Mafi kyawun layin alli images
Mafi kyawun layin alli na bakin ciki gabaɗaya: Tajima CR301JF Chalk-Rite Mafi kyawun layin alli na bakin ciki - Tajima CR301JF Chalk-Rite

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun layin alli mai kauri tare da sake cikawa: Milwaukee 48-22-3982 100 Ft Mafi kyawun layin alli mai kauri don ribobi na gini: Milwaukee 48-22-3982 100 Ft Bold Line Chalk Reel

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun layin alli mai dacewa da kasafin kuɗi: Stanley 47-443 Saitin Akwatin Alli 3 Mafi kyawun layin alli na kasafin kuɗi- Stanley 47-443 3 Piece Chalk Box Set

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun layin alli mai cikawa ga masu sha'awar sha'awa: Kayan aikin IRWIN STRAIT-LINE 64499 Mafi kyawun layin alli mai cikewa don masu sha'awar sha'awa - IRWIN Tools STRAIT-LINE 64499

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun layin alli mai kauri mara nauyi don amfanin masana'antu: MD Gina Kayayyakin 007 60 Mafi kyawun layin alli mai kauri mai nauyi don amfanin masana'antu- Kayayyakin Gina MD 007 60

(duba ƙarin hotuna)

Jagorar mai siye: Yadda ake zabar layin alli mafi kyau

Lokacin neman siyan layin alli, waɗannan su ne wasu fasalulluka waɗanda ke buƙatar la'akari don taimaka muku samun wanda zai dace da bukatunku na musamman.

Ingantattun igiyoyi

Kuna buƙatar layin alli wanda ya zo tare da igiya mai ƙarfi wanda zai iya fitar da ƙwanƙwaran layi kuma baya karyewa cikin sauƙi lokacin da aka miƙe shi tam a kan wani wuri mara kyau.

Nemo layin alli mai zaren nailan wanda ya fi ƙarfin auduga. Har ila yau, yi la'akari da idan kuna son layukan bakin ciki ko m don ku iya ƙayyade idan kuna buƙatar kirtani na bakin ciki ko kauri.

Tsawon layin da kuka zaɓa ya dogara da nau'in ayyukan da za ku yi - idan kuna amfani da akwatin alli don ƙwararru, ko ayyukan DIY.

Idan kun kasance ƙwararru, to kuna buƙatar layi mai tsayi don ku iya rufe babban wuri kuma kuyi aiki akan manyan ayyuka.

Layukan kusan ƙafa 100 za su yi. Don ƙananan ayyuka, layin da ke kusa da ƙafa 50 ya isa.

Ƙugiya

Ƙungiya tana da mahimmanci lokacin da babu mutum na biyu da zai taimaka riƙe layin kuma ya kiyaye shi.

Ƙungiya tana buƙatar zama mai ƙarfi da tsaro don ta iya riƙe layin da kyau, ba tare da zamewa ba.

Ingancin shari'a

Yakamata a yi al'amarin da wani abu mai inganci kamar taurin filastik ko karfe mai jure tsatsa.

Amfanin robobi mai tauri shi ne ana iya fallasa shi zuwa wani wuri mai jika ko laka ba tare da tsatsa ba.

Abubuwan ƙarfe na iya zama dawwama idan aka yi amfani da su a wuri mai sanyi da bushewa. Shafi bayyananne ya dace don ganin adadin alli da ya rage a cikin akwatin.

Ƙarfin alli da sake cikawa

Tabbatar zabar akwatin alli mai isasshiyar ƙarfin riƙon alli don kada ku yi hutu da yawa don cika shi.

Akwatin alli wanda zai iya ɗaukar aƙalla oz 10 na alli yana da mahimmanci don aikin gini amma a tabbata bai yi girma ba don dacewa da kyau a hannu.

Manual ko kayan aiki

Layin alli na hannu yana fasalta spool mai ɗimbin layin alli da lever don jujjuyawa ko kwance layin alli.

Juyin juyayi ɗaya na crank yana ba ku juyi guda ɗaya na layin alli, don haka kuna buƙatar ci gaba da murɗa lever har sai kun sami tsayin da ake so.

Amfanin layin alli na hannu shine cewa ba shi da tsada kuma yana da sauƙin amfani, amma yana iya zama mai gajiyawa, musamman idan kuna aiki da dogon layi.

Layin alli mai tuƙa da kaya ko atomatik yana da tsarin kayan aiki waɗanda ke taimaka muku mirgine layin alli cikin sauƙi da sauri.

Yana da lever crank don sake mayar da kirtani, amma yana jujjuyawa a cikin ƙarin kirtani kowane juyi juyi fiye da akwatin alli na hannu.

Wasu layukan alli na atomatik suna da tsarin kullewa wanda ke sa layin ya tsaya yayin da kuke fizge shi.

Launi yana da mahimmanci

Baƙar fata, ja, rawaya, orange, kore, da launukan alli suna bayyane sosai kuma suna da bambanci sosai akan kusan duk saman da kayan. Koyaya, waɗannan launuka ba za a iya cire su cikin sauƙi da zarar an yi amfani da su ba.

Gabaɗaya, waɗannan alli na dindindin ana amfani da su a waje kuma an ƙera su don tsayayya da abubuwan. Ya kamata a yi amfani da su kawai a saman da za a rufe da zarar an kammala ginin.

Blue da fari alli ne mafi kyau ga gaba ɗaya, amfanin yau da kullum.

Furen alli mai shuɗi da fari ba su dawwama kuma ana iya cire su cikin sauƙi, sai dai a kan filaye masu yawa kamar siminti, inda za a iya buƙatar ɗan man shafawa na gwiwar hannu.

Ana iya ganin shuɗi cikin sauƙi akan mafi yawan filaye, itace, filastik, da ƙarfe amma farar shine mafi kyawun launi na alli don mafi duhu.

Farar yawanci ana ɗaukar mafi kyawun alli don amfani na cikin gida saboda shi ne mafi ƙarancin dindindin kuma ba a iya gani a ƙarƙashin kowane zane ko kayan ado.

Wannan shine zaɓi na farko ga mafi yawan masu akwatin alli saboda yana da sauƙin samowa, amfani, da kuma rufewa da zarar an gama aiki.

Launi kuma yana da mahimmanci idan yazo da huluna masu wuya, duba lambar Launi na Hard Hat da Nau'in jagora don shiga da fita

Mafi kyawun layukan alli da aka bita

Wataƙila kun gane yanzu cewa wannan kayan aiki mai sauƙi na iya ɗaukar naushi. Bari mu ga abin da ke sa layin alli a jerin abubuwan da na fi so suyi kyau sosai.

Mafi kyawun layin alli na bakin ciki: Tajima CR301JF Chalk-Rite

Mafi kyawun layin alli na bakin ciki - Tajima CR301JF Chalk-Rite

(duba ƙarin hotuna)

Layin alli na Tajima CR301 JF, tare da tsarin iska mai saurin gear 5 da layin nailan mai ƙarfi, yana da duk abin da za ku iya nema a cikin layin alli, a farashi mai gasa.

Wannan ƙaramin kayan aiki ya zo tare da layukan nailan/polyester ƙafar ƙafa 100 wanda ke barin layi mai tsafta, bayyanannen ingantacciyar layi akan filaye da yawa. Layin bakin ciki mai girman gaske (0.04 inci) yana da ƙarfi sosai kuma yana ɗaukar layukan tsafta ba tare da wani mai watsa alli ba.

Yana fasalta makullin layi wanda ke riƙe taut ɗin layi kuma tsayayye yayin amfani kuma yana fitar dashi ta atomatik don juyawa. Ƙigiyar layin tana da girma mai kyau kuma tana riƙe da tsaro lokacin da layin ya yi taut, wanda ke sa aikin mutum ɗaya cikin sauƙi.

Tsarin iska mai sauri na 5-gear yana ba da damar dawo da layi cikin sauri ba tare da ɓata lokaci ko cunkoso ba kuma babban madaidaicin iska yana da sauƙin amfani.

Shari'ar ABS mai jujjuyawa tana da kariya, tabbataccen murfin elastomer don ƙarin dorewa. Ya fi sauran samfura girma kuma girman yana ba shi ƙarfin alli mafi girma (har zuwa gram 100) kuma yana sauƙaƙa sarrafa lokacin safofin hannu.

NOTE: Baya zuwa tare da cika alli, saboda zafi zai iya shafar samfurin. Za a buƙaci a cika kafin amfani. Babban wuyansa ya dace don sauƙin cikawa ba tare da wani rikici ba.

Features

  • Ingancin igiya da tsayin layi: Yana da layin nailan mai ƙarfi mai kaɗa, tsayin ƙafa 100. Yana barin layi mai tsafta, tsantsa ba tare da wani yatsa alli ba.
  • ingancin ƙugiya: Ƙigiyar tana da girma kuma tana da ƙarfi kuma tana iya riƙe kirtani taut, yana ba da damar aiki mai sauƙi na mutum ɗaya.
  • Ingancin shari'a da iya aiki: Shari'ar ABS mai jujjuyawa tana da kariya, tabbataccen murfin elastomer don ƙarin dorewa. Al'amarin ya fi sauran samfuran layin alli girma, wanda ke ba shi ƙarfin alli (har zuwa gram 100) kuma yana sauƙaƙa sarrafa lokacin safofin hannu. Halin mai jujjuyawar yana ba ku damar ganin lokacin da kuke buƙatar cika foda alli.
  • Tsarin mayar da baya: Tsarin iska mai sauri na 5-gear yana ba da izini don dawo da layi mai sauri ba tare da ɓata lokaci ko ƙugiya ba kuma babban madaidaicin iska yana da sauƙin amfani.

Duba sabbin farashin anan

Mafi kyawun layin alli mai kauri tare da sake cikawa: Milwaukee 48-22-3982 100 Ft

Mafi kyawun layin alli mai kauri don ribobi na gini: Milwaukee 48-22-3982 100 Ft Bold Line Chalk Reel

(duba ƙarin hotuna)

Wannan Milwaukee gear-drive alli reel na ƙwararrun gini ne waɗanda galibi ke aiki a cikin matsanancin yanayi na waje kuma yana buƙatar ingantaccen kayan aiki wanda zai dore.

Ya ɗan yi nauyi akan aljihu, wannan alli yana fasalta kamannin StripGuard wanda ke kare gears a cikin reel daga lalacewa ta hanyar wuce gona da iri ko layukan sata.

Don kare kama da sauran abubuwan da aka gyara daga wurare masu tsauri, yana da ƙarar ƙararrawa.

Na musamman, sabon tsarin kayan aiki na duniya yana tabbatar da tsawon rayuwar kayan aiki da 6: 1 ragi na ja da baya yana nufin ja da baya layin yana da sauri da santsi kuma yana buƙatar ƙoƙari kaɗan. Masu bita sun lura cewa yana sauri sau biyu kamar layin alli na gargajiya.

Layi mai kauri, mai ƙarfi, ƙwanƙwasa yana haifar da bayyanannun, layuka masu ƙarfi waɗanda ake iya gani a cikin yanayi mai wuyar haske kuma suna iya tsayawa tsayin daka da yanayin gini.

Lokacin da ba a amfani da shi, hannaye-naɗewa suna hana motsin ril ɗin kuma suna yin sauƙin ajiya. Ya zo da jaka mai cike da ja alli.

Features

  • Zaure: Kauri, mai ƙarfi, layi mai kauri yana haifar da bayyanannun, layuka masu ƙarfi waɗanda ake iya gani ko da a cikin mawuyacin yanayi na hasken wuta kuma suna iya tsayawa tsayin daka da yanayin gini. Tsawon ƙafa 100.
  • Kugiya: Ƙigiyar tana da girma kuma tana da ƙarfi kuma tana iya riƙe kirtani taut.
  • Case da ƙarfin alli: Ƙarfi mai ƙarfi, ƙarfafawa don kare duk abubuwan haɗin gwiwa. Ya zo da jaka mai cike da ja alli.
  • Tsarin mayar da baya: Sabon tsarin gear na duniya yana tabbatar da tsawon rayuwar kayan aiki da 6:1 juye juye yana nufin ja da baya layin yana da sauri da santsi kuma yana buƙatar ƙoƙari kaɗan.

Duba sabbin farashin anan

Mafi kyawun layin alli na kasafin kuɗi: Stanley 47-443 Saitin Akwatin Alli 3 Piece

Mafi kyawun layin alli na kasafin kuɗi- Stanley 47-443 3 Piece Chalk Box Set

(duba ƙarin hotuna)

Akwatin akwatin alli na Stanley 47-443 ba kayan aiki ba ne ga ƙwararrun gini, amma idan kun kasance DIYer na lokaci-lokaci ko kuma kuna buƙatar shi don ayyuka marasa kyau a cikin gida, to zai yi muku da kyau.

Wannan layin alli na hannu ba shi da tsada, mai sauƙin amfani, kuma yana yin aikin yin alama da kyau.

Ya zo a matsayin wani ɓangare na saitin da ya haɗa da akwatin alli, 4 oza na shuɗi mai shuɗi, da ƙaramin matakin ruhohi.

An yi al'amarin daga filastik ABS, don haka yana da tasiri kuma yana jure tsatsa. Yana da ƙarin fa'ida na kasancewa a bayyane, don haka kuna iya ganin adadin alli da ya rage a cikin akwati.

Zaren yana da tsayin ƙafa 100 wanda ya fi isasshe don yawancin ayyukan gida, kuma yana da ƙarfin alli na ounce 1.

Kugiyan yana da ƙarfi kuma an yi shi da bakin karfe wanda ke sa shi daure da tsatsa amma saboda nauyi ne ba ya aiki da kyau kamar babban bob.

Shari'ar tana da ƙofa mai zamewa don cikawa cikin sauƙi kuma abin ƙugiya yana ninka don sauƙin ajiya lokacin da ba a amfani da shi.

Features

  • Ingancin igiya: Tsawon kirtani yana da ƙafa 100. Duk da haka, an yi shi da zaren kite wanda ke yankewa kuma yana yankewa cikin sauƙi fiye da zaren nailan da aka yi masa waƙa, don haka ba a ba da shawarar yin amfani da yawa a wuraren gine-gine ba.
  • Kugiya: Kugiyan yana da ƙarfi kuma an yi shi da bakin karfe wanda ke sa ya daɗe kuma yana jure tsatsa amma saboda nauyi ne ba ya aiki da kyau a matsayin bom.
  • Ingancin shari'a da iya aiki: An gina shari'ar da filastik ABS, don haka tasiri ne kuma yana jure tsatsa. Yana da ƙarin fa'idar kasancewa a bayyane, don haka zaku iya ganin adadin alli nawa ya rage a cikin akwati. Zai iya ɗaukar oza 1 na foda alli kuma akwati yana da ƙofar zamewa don ƙarawa cikin sauƙi.
  • Tsarin mayar da baya: Hannun ƙugiya yana ninkewa cikin lebur don sauƙin ajiya lokacin da ba a amfani da shi.

Duba sabbin farashin anan

Mafi kyawun layin alli da ake sake cikawa ga masu sha'awar sha'awa: IRWIN Tools STRAIT-LINE 64499

Mafi kyawun layin alli mai cikewa don masu sha'awar sha'awa - IRWIN Tools STRAIT-LINE 64499

(duba ƙarin hotuna)

Wannan layin alli mai ƙafa 100, wanda Irwin Tools ya ƙera, kayan aiki ne mai inganci mai inganci akan farashi mai gasa.

Ya fi dacewa da masu sha'awar sha'awa da DIY fiye da yanayin gini mai tsauri saboda layin alli an yi shi da murɗaɗɗen zaren auduga, wanda ba shi da dorewa kamar nailan.

Al'amarin, wanda aka yi da aluminum gami, yana da buɗaɗɗen buɗe ido mai sauƙi don cikawa cikin sauƙi.

Yana ɗaukar kusan oza 2 na alli mai alama. Ya zo da oza 4 na alli shuɗi.

Hannun ƙarfe mai kulle kai wanda za'a iya jawa yana ba da damar na'urar ta ninka ta azaman plumb bob da ƙugiya mai farantin karfe da babban zoben anka na riko suna ba da iko mai kyau lokacin da aka miƙe layin.

Features

  • Zaure: An yi layin alli da murɗaɗɗen zaren auduga, wanda ba shi da dorewa kamar nailan.
  • Kugiya: Ƙungiya mai farantin karfe da babban zoben anga mai riko suna ba da iko mai kyau lokacin da layin ya yi taut.
  • Case da ƙarfin alli: An yi al'amarin da gami da aluminium, yana da buɗaɗɗen buɗe ido mai sauƙi don cikawa cikin sauƙi. Yana ɗaukar kusan oz 2 na alli mai alama. Ya zo da oza 4 na alli shuɗi.
  • Tsarin mayar da baya: Ƙarfe mai kulle kai mai juyowa yana ba da damar na'urar ta ninka ta azaman bob.

Duba sabbin farashin anan

Mafi kyawun layin alli mai kauri mara nauyi don amfanin masana'antu: MD Gina Kayayyakin 007 60

Mafi kyawun layin alli mai kauri mai nauyi don amfanin masana'antu- Kayayyakin Gina MD 007 60

(duba ƙarin hotuna)

Wannan layin alli ne mai sauƙi na hannu, mai kyau ga ɗan kwangila wanda kawai yake son yin aikin. Yana da araha, babban aiki, kuma mai dorewa sosai.

An yi al'amarin da wani abu mai tauri na polymeric wanda ke da juriya ga lalacewar faɗuwa, lalacewar tasiri, da mugun aiki. Zaren alli da aka yi masa waƙa an yi shi da poly/auduga kuma yana da kauri kuma yana da ƙarfi kuma yana da kyau don yin alamomi masu kauri.

Yana jujjuyawa cikin sauƙi da sauƙi kuma yana tsayawa don maimaita amfani. Ƙwaƙwalwar ƙira tana lanƙwasa cikin gefe don haka za a iya ɗauka cikin sauƙi a cikin aljihu ko a ɓoye cikin gefen bel ɗin kayan aikin ku.

Ba a haɗa alli.

Features

  • Zaure: Zaren alli da aka yi masa waƙa an yi shi da poly/auduga kuma yana da kauri kuma yana da ƙarfi kuma yana da kyau don yin alama mai kauri. Yana jujjuyawa cikin sauƙi da sauƙi kuma yana tsayawa don maimaita amfani.
  • Case da alli: An yi shari'ar ne daga wani abu mai tauri na polymeric wanda zai iya jure mugun aiki.
  • Tsarin mayar da baya: Na'urar ja da baya tana aiki lafiyayye kuma ƙugiya tana lanƙwasa a gefe ta yadda za'a iya ɗauka cikin sauƙi cikin aljihu.

Duba sabbin farashin anan

Tambayoyi akai-akai (Tambayoyi)

Bari mu ƙare da amsa wasu tambayoyin gama gari game da layin alli.

Menene layin alli?

Layin alli kayan aiki ne na yiwa tsayi, madaidaiciyar layi akan filaye masu lebur, fiye da yadda zai yiwu da hannu ko tare da madaidaiciya.

Yaya ake amfani da layin alli?

Ana amfani da layin alli don tantance madaidaiciyar layika tsakanin maki biyu, ko kuma layi na tsaye ta amfani da nauyin ma'aunin layin a matsayin layin tulu.

Zaren nylon ɗin da aka naɗe, wanda aka lulluɓe da alli mai launi, ana ciro shi daga cikin akwati, a shimfiɗa saman saman don a yi alama, sannan a ja da ƙarfi.

Daga nan sai a fizge zaren ko kuma a datse shi da kyar, wanda hakan zai sa ya bugi saman sannan a mayar da alli a saman inda ya bugi.

Wannan layin na iya zama na ɗan lokaci ko na dindindin, ya danganta da launi da abun da ke cikin alli.

Duba layin alli a cikin aiki anan, tare da wasu shawarwari masu taimako ga cikakken mafari:

Har ila yau karanta: Yadda ake auna Ginin Ciki tare da Mai Neman Angle

Yaya layin alli yayi kama?

Layin alli, alli, ko akwatin alli wani akwati ne na ƙarfe ko filastik wanda ya ƙunshi foda alli da igiya mai ƙafa 18 zuwa 50, yawanci ana yi da nailan.

Zoben ƙugiya yana waje a ƙarshen kirtani. Ana samun crank na baya a gefen kayan aiki don jujjuya layin cikin akwati lokacin da aikin ya cika.

Al'amarin yawanci yana da ƙarshen nuni ɗaya domin shi ma za'a iya amfani dashi azaman layin tulu.

Idan layin alli ya sake cika, zai sami hular da za a iya cirewa don cika akwati da ƙarin alli.

Yaya ake sake cika layin alli?

Yadda ake cika layin alli

Wasu suna buƙatar ka kwance murfin da layin ya shiga don ƙara alli a cikin reel, wasu suna da ƙyanƙyashe gefen don sake cikawa.

Cika akwatin alli kamar rabin hanya da alli mai foda daga kwalban matsi. Matsa akwatin alli lokaci-lokaci don daidaita alli.

Tukwici: kafin ka fara cika layin alli, cire zaren kamar rabin. Wannan yana ba ku ƙarin sarari don alli a cikin harka kuma zai rufe layin da gaske lokacin dawo da shi. 

Za ku sami zaɓi na ja, baki, shuɗi, fari, ko kyalli (orange, rawaya, da kore) alli. Cika akwatin alli da blue alli don amfanin gaba ɗaya.

Wasu layukan alli suna da filaye masu haske waɗanda ke ba ka damar ganin adadin alli da ya rage.

Ana iya goge layukan alli?

Ba duk layin alli ba ne za a iya cire su cikin sauƙi.

Alli don gini da gini sun zo da launuka daban-daban tare da amfani da halaye daban-daban:

  • Hasken Violet: Layukan cirewa (a cikin gida)
  • Blue da fari: daidaitattun (ciki da waje)
  • Orange, rawaya, da kore: madawwama don babban gani (waje)
  • Ja da baki: Layukan dindindin (waje)

Wani layin alli ya kamata a yi amfani da shi don kankare?

Blue alli yana da sauƙin gani akan kwalta, rigar hatimi, da pavement na kankare, amma watakila mafi mahimmanci, kusan ana ba ku tabbacin cewa ba za ku rikita shi da alamar fenti mai ɓarna ba.

Yadda ake cire layin alli

Hasken violet, shuɗi da fari alli suna da sauƙin cirewa kuma galibi basa buƙatar fiye da goge haske tare da buroshin hakori da wani ruwa mai wanki.

Maganin ruwa da vinegar kuma yana aiki da kyau.

Duk sauran layin alli (ja, baki, lemu, rawaya, kore, da kyalli) suna da matukar wahala, idan ba zai yiwu a cire ba.

Yaya daidai layin alli?

Layin alli, wanda aka riƙe shi da kyau kuma an ɗaga shi saman ƙasa, zai yi alama madaidaiciya madaidaiciya - har zuwa aya. Bayan ƙafa 16 ko makamancin haka, yana da wahala a sami kirtani sosai don ɗaukar tsattsauran layi, daidaitaccen layi.

Ta yaya kuke tabbatar da layin alli madaidaiciya?

Don tabbatar da cewa layinka ya miƙe gabaɗaya, layin alli da kansa yana buƙatar ja da ƙarfi.

Don tabbatar da ya tsaya tsayin daka za ku buƙaci wani abu don ko dai riƙe ƙarshen ƙugiya a alamar ku, yi amfani da katse a kan ƙugiya don ja da baya, ko kuɗa ainihin ƙugiya a kan wani abu.

Ta yaya za ku iya maye gurbin reels akan layin alli?

Da farko, bude akwatin don cire tsohon layin kirtani da reel, cire ƙugiya daga ƙarshen kirtani, haɗa sabon layin kirtani a kan reel, ravel da wuce haddi kirtani a kusa da kuma a karshe maye gurbin reel.

Kammalawa

Ko kai mai sha'awar sha'awa ne, DIYer, ko ƙwararren mai aiki a cikin gini, za ku fi sanin samfuran da ke kasuwa, da fasalinsu. Ya kamata ku kasance cikin yanayin zabar layin alli wanda ya fi dacewa da bukatunku.

Karanta gaba: Yadda ake rataye Pegboard ɗinku don mafi kyawun ƙungiyar kayan aiki (Tips 9)

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.