Mafi kyawun Mita | Ƙarshen Zamanin Masu Bincike

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Agusta 20, 2021
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Gyara mita naka a cikin da'ira na iya zama babban zafi a cikin bum, don haka manne mita. Waɗannan su ne abubuwan da aka ɗauka na ƙarni na 21 akan multimeters. Ko da na'urorin analog ɗin sun zo a gaskiya ba da jimawa ba, i ya kasance ƙarni da suka wuce amma duk da haka, kwanan nan idan ya zo ga ƙirƙira da ƙirƙira.

Samun na'ura mai mahimmanci na manne zai magance matsalar kuma zai taimake ku auna fiye da amps kawai. Amma tambayar ita ce yadda za a sami mafi kyawun mitar matsawa a cikin duniyar da ke cike da kamfanoni masu ikirarin samfurin su ya zama mafi kyau. To, ka bar mana wannan ɓangaren, kamar yadda muke nan don samar da tsayayyen hanya zuwa gano na'urar da kuke buƙata.

Mafi Matsala-Mita

Jagoran siyan Matsala Mita

Anan akwai tarin abubuwan da yakamata kuyi la'akari da su yayin neman madaidaicin madaidaicin matakin. Wannan kashi ya ƙunshi abin da za a jira da abin da za a guje wa, a cikin daki-daki. Da zarar ka shiga cikin jerin masu zuwa, na ci nasara ba za ka tambayi kowa ba sai kanka.

Mafi-Mafi-Tattaunawa-Mita-Bita

Jikin Mita da Dorewa

Tabbatar cewa mita yana da ruɓaɓɓen jiki wanda aka gina da kyau kuma yana iya jure faɗuwa da yawa daga hannunka. Kada ku sayi samfurin da ba shi da ingancin gini mara kyau, saboda ba za ku taɓa sanin lokacin da na'urar zata zame daga hannunku ba.

Ƙimar IP kuma muhimmin abu ne don dorewa, kuma kuna iya duba shi don ƙarin tabbaci. Mafi girman IP, mafi ƙarfin juriya na waje yana da mita. Wasu mita suna zuwa da murfin roba kuma suna da gefen ƙarin karko fiye da waɗanda ba su da wani sutura.

Nau'in Allon

Kusan duk masana'antun suna da'awar bayar da allo wanda ke da ƙuduri mai ƙarfi. Duk da haka, da yawa daga cikinsu suna tabbatar da rashin inganci. Don haka, zai fi kyau ku nemi mita wanda ke da allon LCD, wanda ya isa. Hakanan, je zuwa wanda ke nuna fitilun baya kamar yadda ƙila ku buƙaci auna cikin duhu.

Daidaito da Daidaitawa

Tabbatar da babu shakka abu ne mafi mahimmanci tun bayan haka, ma'aunin ma'aunin lantarki ne, haka ma daidaici. Yi hankali da samfuran da ke da jerin fasali masu tsayi sosai amma ba sa aiki da kyau dangane da daidaito. Zai fi kyau ku nemi waɗanda ke da duk abubuwan da kuke buƙata kuma ku ba da ingantaccen karatu kowane lokaci. Yadda za a sami irin wannan? Kawai duba menene idan matakin daidai yana kusa da +/- 2 kashi.

ayyuka

Ko da yake mun yi imanin cewa kuna da ƙarin sani game da manufofin maƙallan ku, bari mu sake duba duk sassan. Gabaɗaya, mai ƙima ya kamata ya yi aiki don auna wutar lantarki na AC/DC da halin yanzu, juriya, ƙarfin ƙarfi, diodes, zafin jiki, ci gaba, mita, da sauransu.

Binciken NCV

NCV tana nufin kalmar wutar lantarki mara lamba. Yana da kyakkyawan yanayin da ke ba ku damar gano ƙarfin lantarki ba tare da yin hulɗa tare da kewaye ba kuma ku tsira daga girgiza wutar lantarki da sauran haɗari. Don haka, yi ƙoƙarin nemo mitoci masu ƙulla NCV. Amma bai kamata ku yi tsammanin ingantaccen NCV daga waɗanda ke ba da shi a kan ƙaramin farashi ba.

Gaskiya RMS

Mallakar ma'aunin maɗaukaki wanda ke da RMS na gaskiya zai taimaka muku samun ingantaccen karatu ko da akwai murɗaɗɗen raƙuman ruwa. Idan ka ga wannan fasalin yana nan a cikin na'ura kuma wanda ya dace da kasafin kuɗin ku, ya kamata ku nemi ta. Idan ma'aunin ku ya ƙunshi nau'ikan sigina dabam-dabam, to yana da nau'in siffa a gare ku.

Na'urar Ragewa ta atomatik

Kayan aikin lantarki da na'urorin aunawa suna fuskantar haɗari da yawa gami da girgiza da wuta lokacin da tsarin wutar lantarki da ƙimar halin yanzu ba su daidaita ba. Magani na zamani don kawar da zaɓin kewayon hannun hannu shine tsarin kewayon atomatik.

Abin da wannan ke yi shi ne yana taimaka muku ta gano kewayon ma'auni tare da aunawa a cikin wannan kewayon ba tare da yin cutar da na'urar ba. Don haka, aikinku yana ƙara samun annashuwa yayin da ba za ku sake daidaita muƙamai ba yayin sanya matsi don ɗaukar karatun. Kuma tabbas, mita yana samun tsaro mafi girma.

Baturi Life

Yawancin mitoci masu matsawa a wurin suna buƙatar nau'in batura na AAA don aiki. Kuma na'urorin masu inganci sun zo da fasali kamar ƙananan alamar baturi, wanda dole ne a samu. Bayan wannan, idan kuna son tsawaita rayuwar batir, yakamata ku zaɓi waɗanda suke kashe ta atomatik bayan rashin aiki na ɗan lokaci.

Ƙimar Mita

Yana da hikima a nemi mafi girman iyakokin ma'aunin yanzu. A ce, kun haɗa mita tare da ƙimar halin yanzu na amperes 500 zuwa layin 600-ampere ba tare da sani ba. Irin waɗannan ayyukan na iya haifar da manyan batutuwan aminci. Koyaushe yi la'akari da siyan mitoci masu maɗaukaki tare da manyan ƙididdiga na halin yanzu da ƙarfin lantarki.

Ka'idojin aminci

Tsare kanku dole ne ya zama abin damuwa na farko kuma mafi mahimmanci. Matsayin aminci na IEC 61010-1, tare da CAT III 600 V da CAT IV 300V, sune ƙimar amincin da yakamata ku nema a cikin mafi girman ma'aunin matsa.

Ƙarin Hoto

Auna zafin jiki tare da mitar ku yana da kyau amma yana iya zama mara amfani. Akwai samfura da yawa a wurin waɗanda suka zo da tarin abubuwan ban sha'awa kamar fitilu, Talla ma'auni, firikwensin ƙararrawa mai ji da duk wannan. Amma yakamata ku ci gaba da siyan wanda ke ba da fifikon daidaito akan yawan fasali.

Girman Jaw da Zane

Wadannan mita sun zo da girman muƙamuƙi daban-daban dangane da amfani daban-daban. Yi ƙoƙarin siyan ɗaya tare da muƙamuƙi mai faɗi idan kuna son auna wayoyi masu kauri. Zai fi kyau a sami na'urar da aka ƙera da kyau wacce ke da sauƙin riƙewa kuma ba ta da nauyi don ɗauka.

Mafi kyawun Mita Matsala da aka bita

Don sanya tafiyarku zuwa mafi girman matakin mannen mita mai santsi, ƙungiyarmu ta nutse cikin zurfi kuma ta yi jerin samfuran samfuran da suka fi ƙima a wajen. Jerin namu mai zuwa ya ƙunshi na'urori bakwai da duk bayanan da kuke buƙatar sani game da su don nemo wanda ya dace da ku.

1. Meterk MK05 Digital Clamp Mita

Abubuwan Karfi

Idan ya zo ga fasali na musamman, Meterk MK05 ya kasance gaba da sauran mitoci masu matsawa ƙasa. Da yake magana game da fasali, abu na farko da za a ambata shine aikin gano ƙarfin lantarki wanda ba ya hulɗa da shi. Kasance cikin aminci daga girgiza wutar lantarki, kamar yadda firikwensin da aka ɗora kan na'urar yana ba ka damar duba ƙarfin lantarki ba tare da taɓa wayoyi ba.

Babban allon LCD mai ƙuduri yana zuwa tare da fitilun baya don kada ku fuskanci wata matsala wajen ɗaukar ma'aunai. Hakanan zaka iya sanya ido akan allon don alamar "OL", wanda ya bayyana yana nuna cewa kewayawa yana da nauyin ƙarfin lantarki. Kada ku damu idan kun manta kashe mita; aikin kashe wutar lantarki ta atomatik zai tabbatar da ƙarancin baturi mai nuna alama baya tashi nan da nan.

Dukansu ƙararrawa masu haske da sauti suna nan don gano wayoyi masu rai, tabbatar da cewa amincin ku ya zo da farko. Ƙarin fasalulluka sun haɗa da walƙiya don ƙananan yanayin haske da maɓallin riƙe bayanai a gefe don gyara karatun a wani wuri. Tare da gano kewayon atomatik, sami bayanan zafin jiki ta amfani da binciken zafin jiki. Ko da tare da waɗannan duka, mita mai ɗaukuwa yana ba da damar yin sulhu tare da daidaito.

gazawar

Wasu ƙananan kurakuran sun haɗa da jinkirin amsawar tsarin gano wutar lantarki mara lamba. Mutane kalilan ne kuma suka koka game da karɓar matattun batura da kuma gano littafin mai amfani bai isa ba.

Duba akan Amazon

 

2. Fluke 323 Mitar Matsa lamba ta Dijital

Abubuwan Karfi

A True-RMS manne mita tare da ingantacciyar ƙira da ergonomic wanda zai iya ba ku mafi kyawun ƙwarewa a cikin matsala. Kuna iya ƙidaya akan wannan na'urar daga Fluke don mafi girman daidaito, ko kuna buƙatar auna sigina na layi ko maras layi.

Ba wai kawai yana auna AC halin yanzu har zuwa 400 A ba har ma da wutar lantarki na AC da DC har zuwa 600V, wanda ya sa ya fi dacewa don amfani da kasuwanci da na zama. Gano ci gaba ba batun ba ne saboda na'urar firikwensin ci gaba da aka saurara a ciki. Fluke-323 kuma yana ba ku damar auna juriya har zuwa kilo-ohms 4.

Duk da samun siriri da ƙaƙƙarfan ƙira, akwai babban nuni don ingantacciyar hanyar mai amfani. Ba za ku damu da yawa game da aminci ba, saboda mita yana da daidaitattun aminci na IEC 61010-1 da duka CAT III 600 V da CAT IV 300V. Sun kuma ƙara abubuwan asali kamar maɓallin riƙewa, yana ba ku damar ɗaukar karatu akan allon. Haka kuma, kurakurai akan wannan na'urar za su kasance cikin kashi +/-2 cikin ɗari.

gazawar

Ba kamar na ƙarshe ba, wannan maɗaɗɗen mita ba ta da gano ƙarfin lantarki mara lamba. Ƙarin abubuwan da ba su da mahimmanci kamar tocila da allon baya ba su nan a cikin na'urar. Wani iyakance shi ne cewa ba zai iya auna zafin jiki da DC amps ba.

Duba akan Amazon

 

3. Klein Tools CL800 Digital Clamp Mita

Abubuwan Karfi

Klein Tools ya ba wa wannan na'urar fasaha ta atomatik ma'ana mai murabba'i (TRMS), wacce ke aiki azaman maɓalli don samun ƙarin daidaito. Kuna iya ganowa da kawar da batattu ko ƙarfin ƙarfin fatalwa a hankali tare da taimakon ƙananan yanayin impedance da ke cikinsa.

Kuna neman na'urar matsewa mai ɗorewa? Sannan je ga CL800, wanda zai iya jure faɗuwa ko da daga ƙafa 6.6 sama da ƙasa. Bugu da ƙari, CAT IV 600V, CAT III 1000V, IP40, da ƙimar aminci mai rufi biyu sun isa da'awar taurin sa. Yana kama da karko ba abu bane da yakamata ka damu dashi idan kai mai wannan mita ne.

Kuna iya yin kowane irin gwaji a gidanka, ofis, ko masana'antu. Baya ga waɗannan, zaku sami na'urorin binciken thermocouple don auna zafin jiki a duk lokacin da kuke buƙata. Yanayin haske mara kyau ba zai ƙara zama cikas ba, saboda sun ƙara duka LED da nunin baya. Hakanan, mitar ku za ta sanar da ku idan batir ɗin yana ƙarancin ƙarfi, kuma yana kashe ta atomatik idan an buƙata.

gazawar

Manyan shirye-shiryen bidiyo na mita na iya batar da ku da rashin ingancin gininsu kuma yana iya buƙatar sauyawa. Wasu kuma sun ba da rahoton cewa kewayon auto ba ya aiki sosai a hankali ko da yake bai kamata a yi hakan ba.

Duba akan Amazon

 

4. Tacklife CM01A Digital Clamp Mita

Abubuwan Karfi

Saboda cike da tarin abubuwan keɓantacce, wannan maɗaɗɗen mita za ta ɗauki hankalin ku. Tare da taimakon aikinta na ZERO na musamman, yana rage kuskuren bayanan da ke faruwa ta filin maganadisu na duniya. Don haka, kuna samun madaidaicin adadi kuma daidai yayin ɗaukar awo.

Ba kamar wanda aka tattauna a baya ba, wannan mita tana da gano ƙarfin lantarki mara lamba ta yadda zaku iya tabo wutar lantarki daga nesa. Za ku ga fitilun LED suna haskakawa da ƙarar ƙara a duk lokacin da ta gano wutar lantarki daga 90 zuwa 1000 volts. Bar tsoron ku na girgiza wutar lantarki a baya, kamar yadda Tacklife CM01A ya ƙunshi duka kariya ta wuce gona da iri da kariya ta rufi a ciki.

Don taimaka muku yin aiki a cikin duhu, sun ba da babban allo mai cikakken haske mai haske na LCD da walƙiya. Kuna iya samun tsawon rayuwar batir saboda ƙarancin alamar batir da ikon shiga yanayin bacci bayan mintuna 30 na rashin aiki. Haka kuma, tare da ƙirar ergonomic ɗin ku, zaku iya yin ma'aunai da yawa da ake buƙata don abubuwan motarka ko dalilai na gida.

gazawar

Wasu masu amfani sun lura da jinkirin amsawar nuni yayin da suke jujjuya yanayi daga AC zuwa DC. An sami ƙorafi da ba kasafai ba game da gano wutar lantarki mara lamba, wani lokaci yana haifar da daskarewar allon LCD.

Babu kayayyakin samu.

 

5. Fluke 324 Mitar Matsa lamba ta Dijital

Abubuwan Karfi

Anan yazo da sabunta sigar Fluke 323 clamp meter, Fluke 324. Yanzu zaku iya jin daɗin wasu mahimman abubuwa, kamar zaɓin ma'aunin zafin jiki da ƙarfin ƙarfi, sannan hasken baya akan allo. Waɗannan wasu kyawawan abubuwan haɓakawa ne waɗanda suka ɓace a sigar da ta gabata.

Fluke 324 yana ba ku damar auna zafin jiki tsakanin kewayon -10 zuwa 400 digiri Celsius da ƙarfin har zuwa 1000μF. Sa'an nan, har zuwa 600V na AC / DC ƙarfin lantarki da 400A na halin yanzu ya kamata ya yi kama da babban iyaka ga irin wannan mita. Hakanan zaka iya duba juriya na 4 kilo-ohms da ci gaba zuwa 30 ohms kuma samun cikakkiyar daidaito tare da fasalin Gaskiya-RMS.

Duk da tabbatar da mafi kyawun ƙayyadaddun bayanai, a bayyane yake cewa ba za su yi sulhu da amincin ku ba. Duk matakan aminci sun kasance iri ɗaya da sauran bambance-bambancen, kamar ƙimar aminci IEC 61010-1, CAT III 600 V, da ƙimar CAT IV 300V. Don haka, zauna lafiya yayin ɗaukar karatu daga babban nunin baya, wanda aikin riƙon ya kama akan mita.

gazawar

Wataƙila ka ji takaicin jin cewa na'urar ba ta da ikon auna halin yanzu na DC. Hakanan ba shi da aikin auna mitar.

Duba akan Amazon

 

6. Proster TL301 Digital Clamp Mita

Abubuwan Karfi

Tabbas yana kama da sun tattara duk ƙayyadaddun bayanai a cikin wannan nau'in mitar manne. Za ku sami Proster-TL301 da ya dace don amfani a kowane wuri, kamar dakunan gwaje-gwaje, gidaje, ko ma masana'antu. Duk abin da za ku yi shi ne riƙe mita kusa da madubai ko igiyoyi a cikin bango, kuma na'urar gano wutar lantarki mara lamba (NCV) zata gano duk wani wanzuwar wutar lantarki na AC.

Baya ga wannan, zaɓin atomatik na kewayon da ya dace zai sa aikinku ya fi sauƙi. Abin burgewa sosai, eh? To, wannan na'urar za ta ƙara ba ku sha'awa ta hanyar ikonta don nuna ƙarancin ƙarfin lantarki da kuma kariya daga overload.

Lokacin da ya lura da ƙarfin AC daga 90 zuwa 1000V ko waya mai rai, ƙararrawar haske zai faɗakar da ku. Ba za ku katse kwararar halin yanzu a cikin da'ira ba kamar haka mai nemo mai watsewa. Maƙerin muƙamuƙi yana buɗewa har zuwa 28mm kuma yana kiyaye ku. Lissafin ƙayyadaddun bayanai yana ci gaba da yin tsayi, yayin da suke ƙara nunin baya da haske mai matsewa, da nufin taimaka muku cikin duhu. Hakanan, ƙananan alamar baturi da zaɓuɓɓukan kashe wuta ta atomatik suna sa ya fi so.

gazawar

Wata ƙaramar matsala ita ce ganuwa a cikin duhu ba ta da kyau kamar yadda ake tsammani. Umarnin da aka bayar kuma ba su da taimako sosai wajen samun ingantaccen karatu.

Duba akan Amazon

 

7. General Technologies Corp CM100 Clamp mita

Abubuwan Karfi

Samun keɓaɓɓen diamita na muƙamuƙi na 13mm, CM100 yana taimaka muku ɗaukar karatu a cikin keɓaɓɓun wurare da kan ƙananan wayoyi masu ma'auni. Kuna iya gano parasitic yana jawo ƙasa zuwa 1mA tare da aunawa AC/DC ƙarfin lantarki da na yanzu daga 0 zuwa 600 volts kuma daga 1mA zuwa 100A, bi da bi.

Akwai zaɓi na gwajin ci gaba mai ji ta yadda za ku iya bincika idan halin yanzu yana gudana da ko kewayenku ya cika ko a'a. Ƙarin fasali sun haɗa da babban allon LCD, wanda ke da sauƙin karantawa. Baya ga waɗannan duka, zaku sami, maɓallai guda biyu wato peak hold da kuma riƙe bayanai, don ɗaukar ƙimar da kuke buƙata.

Wani abin lura shine tsawan rayuwar baturi, wanda zai baka damar amfani da mitar na tsawon awanni 50 ba tare da canza batura ba. Yin aiki yana ƙara jin daɗi tare da ƙarancin baturi da aikin kashe wutar lantarki. Za ku iya yin aiki da sauri, saboda mita yana da sauri wajen nuna sakamako, har zuwa 2 karatu a cikin dakika. Shin wannan ba kyakkyawa bane?

gazawar

ƴan ramuka na wannan mitar matsa sun haɗa da rashin fitilun baya akan nunin sa, wanda ke sa ya yi wahala ɗaukar karatu a wuraren aiki masu duhu.

Duba akan Amazon

 

Tambayoyin da

Ga wasu tambayoyin da akai akai akai da amsoshin su.

Wanne ne mafi alh meterri matsa mita ko multimeter?

An gina maƙalli da farko don auna halin yanzu (ko amperage), yayin da multimeter yawanci yana auna ƙarfin lantarki, juriya, ci gaba, da kuma wani lokacin ƙarancin halin yanzu. Babban madaidaicin mita vs bambancin multimeter shine cewa zasu iya auna babban halin yanzu, yayin da multimeter suna da daidaito mafi girma da ƙuduri mafi kyau.

Yaya madaidaicin ma'aunin matsa?

Waɗannan mita yawanci kyawawan daidai suke. Yawancin mitoci na DC ba daidai ba ne a kowane abu ƙasa da amperes 10. Hanya ɗaya don ƙara daidaiton mita matsa shine a nannade 5-10 na waya akan matse. Sa'an nan kuma gudanar da ƙananan halin yanzu ta wannan waya.

Menene mitar matattarar kyau don?

Mitar mannewa yana ba masu lantarki damar ketare hanyar tsohuwar makaranta na yanke cikin waya da shigar da gwajin mita a cikin da'ira don ɗaukar ma'aunin layi na yanzu. Muƙamuƙi na mitar matsa baya buƙatar taɓa madugu yayin aunawa.

Mene ne gaskiya RMS manne mita?

Na'urori masu amsawa na gaskiya na RMS suna auna yuwuwar "dumi" na ƙarfin lantarki da aka yi amfani da su. Ba kamar ma'aunin “matsakaicin amsawa” ba, ana amfani da ma'aunin RMS na gaskiya don tantance ƙarfin da ya ɓace a cikin resistor. … Multimeter yawanci yana amfani da dc blocking capacitor don auna sigina kawai.

Za a iya auna halin yanzu na DC tare da mitar matsa?

Hall Tasirin manne mita na iya auna duka ac da dc na yanzu har zuwa kewayon kilohertz (1000 Hz). … Ba kamar na yanzu na'ura mai canzawa mita matsa, da jaws ba a nannade da jan karfe wayoyi.

Ta yaya clamp multimeters ke aiki?

Menene mitar matsa? Matsala suna auna halin yanzu. Bincike yana auna ƙarfin lantarki. Samun muƙamuƙi mai ƙugiya a cikin na'urar lantarki yana ba masu fasaha damar murƙushe jaws a kusa da waya, kebul da sauran madugu a kowane wuri a cikin tsarin lantarki, sannan auna halin yanzu a cikin wannan da'irar ba tare da cire haɗin gwiwa ba.

Shin na'urar manne za ta iya auna Watts?

Hakanan zaka iya lissafin ƙarfin kowace na'ura ta hanyar amfani da multimeter da clamp meter don samun ƙarfin lantarki da na yanzu, bi da bi, sannan a ninka su don samun wutar lantarki (Power [Watts] = Voltage [Volts] X Current [Amperes]).

Me yasa ma'aunin manne yake da fa'ida fiye da mai gwada haske?

Amsa. Amsa: Mai gwada mannewa baya buƙatar cire haɗin lantarki na ƙasa daga tsarin, kuma babu buƙatar na'urorin lantarki ko ƙarin igiyoyi.

Ta yaya kuke amfani da mitar matsi mai fage 3?

Ta yaya kuke amfani da na'urar matsa lamba na dijital?

Yaya ake auna wutar lantarki ta amfani da mitar matsa?

Kuna buƙatar manne akan mita da aka ƙera musamman don auna ƙarfin AC. Don yin haka, zaku sami matsi akan madubin, kuma ana haɗa na'urorin lantarki zuwa layi (+) da tsaka tsaki (-) a lokaci guda. Idan kawai ka auna ƙarfin lantarki da na yanzu kuma ka ninka biyun, samfurin zai zama VA wanda shine ƙarfin duka.

Menene ma'aunin matsi na yanzu?

Matsarin yana auna ƙarfin halin yanzu da sauran nau'ikan wutar lantarki; ikon gaskiya shine samfurin ƙarfin lantarki na take da kuma na yanzu wanda aka haɗa akan zagayowar.

Q: Shin girman jaw yana da mahimmanci don aikace-aikace daban-daban?

Amsa: Ee, suna da matsala. Dangane da diamita na wayoyi a cikin da'irar ku, kuna iya buƙatar girman muƙamuƙi daban-daban don samun kyakkyawan aiki.

Q: Zan iya auna DC amps tare da mitar matsa?

Amsa: Ba duk na'urorin da ke can ba ne ke goyan bayan auna halin yanzu a DC. Amma ku iya amfani da yawa daga cikin manyan na'urori don auna igiyoyi na tsarin DC.

Q: In tafi Multi-mita ko mitar matsa?

Amsa: Da kyau, kodayake multimeters suna rufe adadi mai yawa na ma'auni, mita masu matsawa sun fi kyau ga mafi girman jeri na halin yanzu da ƙarfin lantarki da sassaucin su na hanyar aiki. Kuna iya siyan mitar matsewa idan auna halin yanzu shine babban fifikonku.

Q: Menene ma'auni shine babban abin da aka fi mayar da hankali akan mita matsa?

Amsa: Kodayake waɗannan mitoci suna ba da ɗimbin ayyuka, babban abin da masana'antun ke mayar da hankali ga ma'aunin na yanzu.

Final Words

Ko kai ƙwararre ne ko mai amfani da gida, buƙatar mafi kyawun ma'aunin matsawa ya kasance daidai da mahimmanci. Yanzu da kuka shiga sashin bita, muna ɗauka cewa kun sami na'ura ɗaya wacce ta cika duk buƙatun ku.

Mun sami Fluke 324 ya zama mafi aminci dangane da daidaito, saboda fasahar-RMS ta gaskiya. A saman wannan, yana riƙe da wasu ƙa'idodin aminci kuma. Wata na'urar da ta cancanci samun hankalin ku ita ce Klein Tools CL800 yayin da yake ba da babban aiki tare da tsayin daka da tsayi.

Ko da yake duk samfuran da aka jera anan suna da inganci masu ban sha'awa, muna ba da shawarar cewa ku ɗauki mita wanda aƙalla fasali na gaskiya-RMS. Irin wannan fasalin ne zai taimaka muku wajen ɗaukar ma'auni daidai. Domin, a ƙarshen rana, daidaito shine duk abin da ke da mahimmanci.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.