Mafi kyawun ɗaliban ɗalibai | Cikakke Ga Kowane lanƙwasa

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Agusta 20, 2021
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Hannun jari suna da yawa wanda za ku ƙare tare da lanƙwasa mara kyau idan kuna amfani da kayan aiki na al'ada da hanyoyin lankwasa bututu. Lankwasawa tashoshi na iya kawo matsala mai girma idan ba a yi shi da kayan aikin da ya dace ba, kuma shine lokacin da mafi kyawun benders ya zama dole.

Samun na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba wai kawai zai taimaka muku samun lanƙwasa mara aibi ba har ma yana hanzarta ku don iyakar yawan aiki da za ku iya samu. Ta yaya kuma inda za a samu, yayin da kowane samfurin ke ikirarin kansa ya cancanci? To, waɗannan tambayoyin ba za su ƙara dame ku ba, saboda muna nan don jagorantar ku zuwa ga mafi kyawun samfuran da aka yi don gamsar da ku.

Mafi-Conduit-Benders

Conduit Bender jagorar siyayya

Kamar kowane samfuri, siyan magudanar ruwa na iya zama da sauƙi amma yana buƙatar ƙarin sanin abin da ake tsammani da abin da za a guje wa. Tsayar da wannan a zuciya, mun ci karo kuma mun raba ɗimbin abubuwan da kuke buƙatar yin la'akari kafin yin motsinku na gaba. Kwanakin neman shawara za su ƙare a ƙarshe da zarar kun shiga wannan sashe.

Best-Conduit-Benders-Bita

Gina Abubuwa

Idan ya zo ga magudanar ruwa, kayan da ake amfani da su a ciki sun fi komai muhimmanci. Masu sana'a suna ba da abubuwa daban-daban, irin su karfe, aluminum, da dai sauransu. Kodayake karfe yana ba da iko mai kyau, yana ƙara wasu nauyin kayan aiki kuma. Don haka, tabbatar da neman ingantaccen ginin aluminum, wanda ba kawai zai ba da ƙarfi ba amma kuma yana ba da sauƙin ɗauka.

Nauyi da iya ɗauka

Benders sun zo da girma da siffofi daban-daban saboda amfani na musamman. A sakamakon haka, za ku sami kayan aiki iri-iri a cikin kasuwa, suna da nau'i daban-daban. An gano ma'auni masu motsi suna yin nauyi tsakanin 1 zuwa 9 fam! Duk da haka, ba za ku iya jefar da ɗaya ba bisa ga nauyi kawai tunda nauyin kansa yana da wasu tushe kuma.

Yi hankali da gaskiyar cewa za ku iya fuskantar wahala sosai wajen ɗaukar manyan benders daga lokaci zuwa lokaci, don haka, zai zama hikima don zuwa masu nauyi idan kun faɗi cikin masu amfani da wannan rukunin. Amma tun da yake sau da yawa game da lanƙwasa ƙaƙƙarfan ƙarfe rabon bututu ya kamata ya kasance mai ƙarfi da tsauri. Wannan yana nuna cewa, idan igiyar lanƙwasa bayan magudanar ruwa shine abin da kuke fata, bai kamata nauyi ya zama mafi ƙayyadadden ma'anar ma'anar ba.

Girman Fedalin Ƙafar

Za ku sami sauƙi a lanƙwasa bututu ta amfani da fitattun ƙafafu fiye da na sirara. Don haka, yi ƙoƙarin tabbatar da cewa bender ɗin da kuka saya yana da fedar ƙafar ƙafa, wanda ya isa ya ba da kwanciyar hankali.

Kasancewar Handle

Kodayake kamfanoni da yawa suna ba da abin da ake buƙata tare da shugaban bender, wasu daga cikinsu ba sa. Ko kuna son saka ƙarin ƙoƙari don nemo hannun da ya dace ko a'a ya dogara da ku. Amma da yake ƙarin matsala za ta ɓace tare da cikakken kunshin kai da riguna, don haka ana ba da shawarar ɗaukar irin wannan na'urar bender. Amma kiyaye ma'auni na kasafin kuɗin ku.

Bayar da Girman Tube

Benders, gabaɗaya, suna nuna girman guda ɗaya ko biyu na bututu waɗanda za'a iya lanƙwasa ta amfani da su. Irin waɗannan ma'auni sun haɗa da ¾ inci EMT da ½ inci tsayayyen bututu. Waɗannan su ne matakan radius ɗin da bender ɗin ku ya tabbatar. Hakanan kuna iya zuwa don kayan aikin na musamman waɗanda ke ba da izinin duk girman bututu.

Alama

Hanya na gano manyan magudanar ruwa shine duba lamba da ingancin alamun simintin shiga a jikinsu. Waɗannan alamun sun haɗa da ƙimar digiri kuma suna taimaka muku lanƙwasa bututun ku a cikin siffar da ake so. Tabbatar cewa kun duba gaban alamun idan kuna son yin aiki da sauri da santsi.

Matsayin Digiri

Kuna iya buƙatar adadin lanƙwasa daban-daban, dangane da nau'in aikin. Don haka, la'akari da siyan bender wanda ke ba da kusurwoyi masu yawa. Har ila yau, je ga waɗanda ke da ikon lankwasa daga digiri 10 zuwa 90 aƙalla. Wasu masana'antun kuma suna ba da ƙarfin digiri 180, kuma kuna iya samun ɗaya idan ayyukanku suna buƙatar irin wannan kusurwar lanƙwasawa.

Design

Da ƙarin ergonomic ƙirar ke samun, ƙarin jin daɗin kwarewar ku na lankwasa bututun ya zama. Kada ku siyi waɗanda ba a tsara su da kyau ba saboda wahalar da suke kawowa. Koyaushe bincika idan ƙirar ƙira sun dace kuma idan sun ba da kyakkyawar ƙwarewar aiki.

Specializations

Akwai dabaru daban-daban na lankwasawa don dalilai daban-daban, kamar lanƙwasawa, stub-up, offsets, da dai sauransu. Kuna iya yin la'akari da ɗaukar lanƙwasa wanda ya ƙware a nau'ikan lanƙwasawa ɗaya ko biyu, gwargwadon buƙatun ku. Neman duk a ɗaya ba shine mafi kyawun zaɓi kowane lokaci ba.

garanti

Kamfanonin da suka damu game da gamsuwar masu amfani da su suna ba da isasshen garanti. Ba za ku taɓa sanin ko naúrar da kuke karɓa za ta kasance lafiya gaba ɗaya ko a'a ba. Don haka, yana da kyau a ɗauki kayan aiki wanda ya zo tare da garanti mai kyau.

An duba Mafi kyawun Conduit Benders

Shin yawancin kayayyaki a kasuwa sun mamaye ku? Muna jin ku, kuma shine dalilin da ya sa ƙungiyarmu ta yi ƙoƙari don nemo wasu daga cikin manyan magudanan ruwa a waje. Muna fatan ƙoƙarinmu zai taimaka sosai don kawar da duk ruɗewar ku.

1. OTC 6515 Tubing Bender

Abubuwan Yabo

Shin kuna buƙatar lanƙwasa magudanan ruwa masu girma dabam dabam? Sa'an nan wannan 3-in-1 bender na iya zama kyakkyawan zaɓi a gare ku, saboda shi kaɗai yana ba da sauƙin lankwasawa akan nau'ikan tubing uku. Wannan yana nufin zaku iya tanƙwara bututu na 1/4, 5/16, da 3/8 inci tare da taimakon kayan aiki guda ɗaya wanda ya zo tare da iyakataccen garanti na rayuwa kuma.

Ba kamar sauran benders saukar da wannan jeri, OTC 6515 zo tare da musamman zane cewa yayi muku lankwasa ko da har zuwa 180 digiri. Ko da kuwa bututun da aka yi da jan karfe, tagulla, aluminum, da karfe, ba za ku fuskanci matsaloli kamar kinks yayin amfani da wannan kayan aikin ba. Don haka, shiga tagulla bututu ba tare da soldering zai kasance da sauki da shi.

Baya ga waɗannan, sun sanya shi mara nauyi ta yadda za ku iya ɗauka tare da ku a duk lokacin da ake buƙata. Abin godiya ne yadda wannan bender mai nauyin kilo 1.05 kawai ya ba da irin wannan aikin ajin farko. Kuna iya kammala aikin ku cikin ɗan lokaci, saboda sun gano alamomin daidai. Duk waɗannan daga kayan aiki na irin wannan farashi mai ma'ana yana kama da gaske.

drawbacks

Karamin koma baya shine ƙaramin girman hannunta. Sakamakon haka, ƙila za ku ga yana da ɗan wahala don samun ƙarfi mai ƙarfi idan kuna da niyyar lanƙwasa bututun da aka yi da kayan wuya.

Duba akan Amazon

 

2. Klein Tools 56206 Conduit Bender

Abubuwan Yabo

Yi shiri don jin tsoro da wannan keɓaɓɓen kayan aikin da aka ƙera daga amintaccen masana'anta, Klein Tools. Lokacin saduwa da kyakkyawan ƙirar ergonomic, har ma da shugaban Benfield na gargajiya yana ba ku damar yin kowane nau'i na lanƙwasa kamar stub-ups, offsets, baya baya, da kuma sirdi lankwasa daidai. Maganar ƙira, wannan shine sigar ½ inch EMT, wanda ya dace da yawancin ayyukan ku.

Idan ya zo ga ɗaukar nauyi, 56206 bender ya kasance a gaba a tseren tare da nauyin kilo 4.4 kawai. Ginin mai nauyi ya kasance mai yuwuwa saboda aluminium da aka kashe da aka yi amfani da shi, wanda ke ba ku nau'i na musamman na dorewa da ɗaukar nauyi. Kuna iya jin daɗin kwanciyar hankali da kwanciyar hankali, saboda ƙafar ƙafarsa tana da faɗi sosai.

Bugu da ƙari, ƙaƙƙarfan alamomin simintin simintin gyare-gyare da sikelin digiri suna da alamomi na 10, 22.5, 30, 45, da 60 suna da tabbacin ƙara ɗan taki ga aikinku. Hakanan akwai kibiya mai sauƙin gani don daidaitawa akan alamun magudanar ruwa. Ba za ku damu ba game da jujjuyawar magudanar ruwa ko murɗawa saboda saman ƙugiya na ciki yayin da matsi na ciki ya riƙe su don yanke.

drawbacks

Wasu ramukan shine cewa ba shi da alamar 90-digiri kuma bai dace da bututu masu girma dabam ba.

Duba akan Amazon

 

3. NSI CB75 Conduit Bender

Abubuwan Yabo

Samun ginin simintin simintin aluminium, NSI CB75 haƙiƙa yana da nauyi kuma duk da haka mai ɗaukar nauyi mai nauyi. Tabbas zai iya zama kyakkyawan zaɓi ga duk ayyukan lanƙwasawa na yau da kullun saboda yana da sauƙin ɗauka. Abin da ke sa wannan kayan aiki ya zama na musamman shine haɓakar wuraren lanƙwasawa, wanda suka ƙara, suna kiyaye taimakon mai sakawa a zuciya.

Sun kara masu nunin kusurwar simintin simintin gyare-gyare zuwa gare shi ta yadda ba za ku fuskanci wata matsala ba wajen cimma lanƙwan kusurwar da kuke so. Saboda sauƙi a cikin ƙirarsa, za ku sami sauƙin amfani. Har ila yau, bender yana da digiri 6 a cikin radius don sauƙin aiki.

Ba wai kawai yana ba da damar yin lankwasa don ¾ inci EMT ba, har ma ½ inci mai ƙarfi. Abin da wannan ke nufi shi ne cewa ko kuna buƙatar lanƙwasa EMT na daidaitaccen ¾ inci ko ½ inci, mai bender zai iya yin aikin a gare ku. Sakamakon haka, kuna samun 'yancin yin amfani da bender iri ɗaya don duk ayyukan ku a hannu.

drawbacks

Wannan samfurin daga NSI yana da ƴan ƙananan matsaloli, gami da rashin abin hannu. Wasu masu amfani kuma sun yi shelar cewa matakin kumfa sau da yawa yana faɗuwa yayin aiki.

Duba akan Amazon

 

4. Greenlee 1811 Offset Conduit Bender

Abubuwan Yabo

Albishirin ku idan lankwasawa diyya shine fifikonku. Dalilin, Greenlee 1811 shine kawai samfuri akan wannan jeri wanda ya keɓance don aikin lankwasawa. Mai bender yana fasalta abin bakin ciki wanda ke ba ka damar ƙirƙirar daidaitaccen daidaitawa tare da akwatin knockout.

Lankwasawa diyya bai taɓa zama mai sauƙi ba, saboda wannan bender yana ba ku damar yin hakan a cikin aiki madaidaiciya ɗaya kawai. Duk abin da za ku yi shine saka bututu kuma ku saki hannun bakin ciki. Sannan cire magudanar ruwa daga injin. Kuma shi ke nan! Aikin ku na lanƙwasa ¾ inci EMT anyi daidai. Jin kyauta don amincewa da dorewarsa, saboda jikin aluminium yana yin nauyin kilo 8.5.

Bugu da ƙari, za ku iya yin gyare-gyare masu kama da kowane lokaci, wanda ke da mahimmanci ga akwatunan da aka ɗora a bango tare da raƙuman ruwa. Baya ga wannan, zaku iya samun diyya na inci 0.56 a cikin matsakaicin daga wannan kayan aikin, wanda ba kasafai bane a tsakanin duk masu amfani da ruwa a wurin.

drawbacks

Ɗaukar Greenlee 1811 na iya zama kamar yana da zafi sosai saboda nauyinsa. Yana ba da damar lankwasa ¾ inci EMT kawai kuma ba maɗaukaki ba. Wasu 'yan kwastomomi kuma sun bayyana cewa cikar jifa da hannunta yana haifar da yin diyya wanda ya fi girman ma'auni.

Duba akan Amazon

 

5. Gardner Bender 931B Conduit Bender

Abubuwan Yabo

Kasancewa ɗaya daga cikin manyan kamfanoni a wannan sashin, Gardner Bender ya cika wannan tare da ɗimbin fasali. Don fara da, bari mu yi magana game da ginannen matakin matakin acrylic wanda ke taimaka muku wajen yin madaidaicin lanƙwasa cikin sauri fiye da kowane lokaci. Sa'an nan kuma ya zo da haƙƙin mallaka na vise-mate wanda za ku iya kiyaye bututunku a tsaye yayin yanke su yadda ya kamata.

A saman wannan, bender ɗin ya ƙunshi layukan gani da aka ɓoye daga digiri 10 zuwa 90, gami da 22.5, 30, 45, da 60-digiri kuma. Waɗannan layukan za su jagorance ku don samun lanƙwasawa masu dacewa da sauri. Bayan haka, zaku iya cimma madaidaicin digiri 30 kawai ta hanyar kiyaye hannun a tsaye.

Tare da ¾ inci EMT na yau da kullun, zaku iya yin lanƙwasa ko da akan bututu masu ƙarfi kamar ½ inci madaidaicin aluminum. Don haka, yana kama da tauri ba zai zama matsala tare da wannan kayan aikin ba. radius lankwasa inci 6 shima yana nan a cikin wannan bender mai nauyi mai nauyi wanda yakai fam 2.05 kacal.

drawbacks

Wataƙila kuna ɗan takaici tare da Gardner Bender 931B idan kuna neman lanƙwasa wanda ya zo tare da ƙarar rike.

Duba akan Amazon

 

Tambayoyin da

Ga wasu tambayoyin da akai akai akai da amsoshin su.

Menene mafi asali tanƙwarar magudanar ruwa?

Lanƙwasa 4 da aka fi sani don sanin yadda ake yin su ne 90° Stub-Up, Back to Back, Offset da 3 Point Saddle lankwasa. Ya zama gama gari don amfani da haɗin haɗin alamar lanƙwasa lokacin yin wasu bayanan bayanan bututu.

Ta yaya kuke lankwasa magudanar ruwa daidai?

Yaya ake amfani da bender na magudanar ruwa na Klein?

Menene tauraro a kan bututun ruwa?

Tauraro: Yana Nuna baya na 90° lankwasawa, don lankwasa baya zuwa baya. D. Alamar: Alamar digiri na nuna kusurwar bututun da aka lanƙwasa.

Yaya za ku lissafa riba a cikin lankwasa bututun ruwa?

Ga hanyar da za a ƙididdige riba: Ɗauki radius na lanƙwasa kuma ƙara rabin OD na magudanar ruwa. Ƙara sakamakon da 0.42. Na gaba, ƙara OD na magudanar ruwa.

Za a iya tanƙwara magudanar ruwa?

Bakin karfe za a iya lankwasa ta amfani da daidaitaccen madaidaicin magudanar ruwa, amma yi taka tsantsan, saboda za a iya samun babban mataki na springback a cikin bakin bututu. Wannan gaskiya ne musamman ga manyan bakin karfe m magudanar ruwa masu girma dabam, 2 "ko mafi girma. a. Masu lanƙwasa hannu sun dace da girman magudanar ruwa ½” zuwa 1”.

Ta yaya ake amfani da bender mai inch 90?

Yaya ake lankwasa magudanar ruwa tare da bututu mai lankwasa?

Sanya mai lanƙwasa a kan mazugi tare da ƙugiya mai lanƙwasa yana fuskantar ƙarshen bututun don lanƙwasa sabanin asalin lanƙwasa. Tabbatar da magudanar ruwa yana hutawa da kyau a cikin shimfiɗar jariri kuma a jera Alamar Tauraro tare da alamar da kuka sanya akan bututun.

Wane girman magudanar ruwa nake buƙata don waya 12 2?

Don kebul na 12/2 NM guda biyu, kuna buƙatar aƙalla 1 ″ magudanar ruwa (ta lissafin ƙasa) amma har yanzu zai kasance mai wahala. Don 12/2 UF guda biyu, kuna buƙatar aƙalla 1-1/4 inci.

Lokacin lankwasa magudanar ruwa na 1/2 Menene ake ɗauka don kumbura?

Matakai 5 don Lanƙwasa Digiri 90 Ta Amfani da 1/2 Inci EMT Conduit

#1 - Auna tsawon lokacin da kuke buƙatar tsayin stub up. Don wannan misali za mu yi amfani da tsayin tsayin inci 8 (8 inci). Yin amfani da teburin da ke sama mun san ɗaukar nauyin 1/2 inch EMT shine inci 5.

Yaya ake amfani da bender na hannu?

Q: Menene ma'anar EMT?

Amsa: EMT yana wakiltar nau'in tubing da ake amfani da shi don wayoyi na lantarki. Kalmar EMT tana nufin Tub ɗin Ƙarfe na Lantarki. Irin waɗannan bututu yawanci suna da sirara fiye da masu ƙarfi kuma suna da sauƙin lanƙwasa tare da taimakon ƙwanƙolin bututu.

Q: Zan iya amfani da mazugi don lankwasawa ½ inci mai ƙarfi?

Amsa: To, kuna iya yin aikin. Amma kafin wannan, dole ne ku tabbatar da abin lanƙwasa da kuke amfani da shi yana da ƙarfin da ake bukata. Dalili, na'urorin benders, gabaɗaya, an gina su don EMTs, kuma kaɗan ne kawai ke da ƙarfi don tanƙwara bututun aluminum.

Q: Shin magudanan ruwa sun isa lafiya?

Amsa: Ee, suna lafiya. Amma ya dogara kawai da amfanin ku, saboda ko da mafi amintattun kayan aikin na iya yin kuskure lokacin da ana amfani da shi a hankali. Tabbatar cewa kun sanya gilashin kariya kuma ku karanta littafin koyarwa sosai.

Kwayar

Babu buƙatar yin bayani game da mahimmancin bender na igiyar ruwa idan kun kasance ƙwararre a fannin lantarki ko gini. Ko da kai novice ne, tabbas zai yi amfani da manufar lanƙwasawa da kake so. Mun yi imanin cewa zaɓaɓɓun benders sun taimaka muku don nemo mafi kyawun magudanar ruwa a cikin tarin kasuwa.

Kuna iya zaɓar kowane kayan aikin da aka lissafa waɗanda suka dace da buƙatun ku. Ƙungiyarmu ta gano OTC 6515 Tubing Bender ya zama mafi ban sha'awa a tsakanin sauran saboda ikonsa na lanƙwasa bututu na kusan kowane nau'i watau versatility. A saman wannan, yana ba da damar tanƙwara bututu har zuwa digiri 180, wanda ya sa ya zama ɗaya daga cikin nau'ikansa.

Wani samfurin da za ku iya ɗauka shine Klein Tools 56206 Conduit Bender, wanda ke da ingantaccen ingancin gini da kuma ƙirar ergonomic na sama. Don haka, tabbas yana ba da kyakkyawan karko. Shawarar mu ta ƙarshe ita ce, duk wani bender ɗin da kuka zaɓa don siya, kada ku nutse don ƙayyadaddun bayanai kawai, a'a kuyi ƙoƙarin samun wanda ya dace da bukatunku mafi kyau.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.