Degreasing: menene maƙasudin & mafi kyawun degreasers

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuni 12, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Degreasing, Kamar mataki ne da za ku iya tsallakewa, amma babu abin da zai iya wuce gaskiya.

Yana da muhimmin mataki don sakamako mai kyau, kuma a cikin wannan labarin na tattauna dalilin da ya sa, ta yaya kuma tare da samfurori.

Mafi kyawun-ontvetters-1024x576

KAYAN KYAUTA

  • Bucket
  • Water
  • Zane
  • Ammoniya, st'Marcs ko B-tsabta
  • sandar motsawa

Kayayyakin da na fi so:

DigreaserPictures
Mafi kyawun abin rage ɓacin rai: St Marc ExpressMafi kyawun rage ragewa: St Marc Express
(duba ƙarin hotuna)
Mafi Rahusa Degreaser: DastyMafi Rahusa Degreeaser: Dasty
(duba ƙarin hotuna)

Har ila yau karanta: Decreasing tare da benzene

SHIRIN MATAKI NA DEREASE

  • Cika rabin guga cike da ruwa
  • Ɗauki mai wanke-wanke duka kuma cika hular
  • Saka hular tare da duk abin da ake tsaftacewa a cikin ruwa
  • Dama tare da sanda mai motsawa
  • Saka rigar a cikin cakuda kuma a shafa mayafin don kada rigar ta yi jika sosai
  • Fara da tsaftace abu ko saman
  • Shin tsaftataccen maƙasudi ne mai yuwuwa: Kada a kurkura
  • Yi amfani da ammonia don kurkura.

Kowa ya ji labarin wulakanci. A zahiri fassara tana nufin: kawar da mai. Sa'an nan zai iya zama fili ko abu. Ragewa yana da mahimmanci don aikin zanen, a tsakanin sauran abubuwa.

Baya ga tsaftacewa, kuna buƙatar yashi. Wadannan biyun suna tafiya tare. Dukansu suna da abu ɗaya a cikin gama gari: mafi kyawun mannewa ga substrate zuwa Layer na gaba. Sanding kuma yana da wani aiki: haɓakar ƙasa. Kuna son ƙarin sani game da yashi? Sannan danna nan.

TSAFTA SAUKI

Komai ko wane irin saman da kuke da shi, yakamata ku tsaftace shi da kyau tukuna. Idan ba ku rage raguwa ba kuma kun fara yashi nan da nan, wannan mummunan sakamako ne na ƙarshe. Kuna yashi maiko a cikin itace, wanda ke haifar da rashin daidaituwa ga saman.

Wani lokaci zaka ga waɗancan ramukan bayyanannu a cikin firam ɗin taga ko ƙofofi, saboda wannan yana nuna cewa ba ku raguwa ba! Ko da sabon itace, don haka ba a kula da shi ba dole ne ku rage, ta wannan hanyar maiko ba ya shiga cikin itacen. Duk abubuwan da aka yi da PVC, ƙarfe, itace, baƙin ƙarfe, aluminum da sauransu, ko an yi musu magani ko ba a yi musu magani ba, ya kamata koyaushe a tsaftace su.

TSAFTA DA AMONIA

Ɗaya daga cikin wakili wanda har yanzu ana amfani dashi har yau shine ammonia. Dole ne ku haɗa wannan wakili mai tsaftacewa tare da ruwan sanyi. Matsakaicin shine lita 10 na ruwa tare da lita 1 na ammonia. Dama wannan sosai kuma a ɗauki rigar antistatic a tsoma shi a cikin cakuda. Yanzu za ku iya ragewa. Bayan an shafe shi, ɗauki zane mai tsabta da ruwa mai dumi don cire abubuwan da ke cikin ruwa.

TSARI DA SABON KASHI MAI KYAU

Baya ga ammonia, akwai yanzu St. Marcs. Wannan hanya ce don tsaftace saman. Yana ba da kamshin Pine sabo. Ragewa yana da daɗi yanzu. Ammoniya yana ɗan wari. Wannan sabon kayan tsaftacewa abin godiya ne. Akwai a shagunan kayan masarufi daban-daban. Bayan raguwa, kurkura da ruwan sanyi ya zama dole don kurkura ragowar sabulu.

BIODEGRADABLE BA TARE DA TSADA BA

Zaɓin da ke da alhakin shine mai tsabtace kowane maƙasudi wanda ba za a iya lalata shi ba. Ana kiran samfurin B-clean. B-tsabta yana da ƙarin fa'ida: ba ya kumfa, rabo da ruwa shine 1 zuwa ɗari kuma ba dole ba ne ku wanke shi, wanda ya cece ku mataki na aiki. Kuna iya ƙara yawan haɗakarwa yayin da gurɓataccen abu ya ƙaru. An bayyana ainihin rabo a kan marufi. Ana siyar da samfurin akan intanit da kuma masu siyar da kaya

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.