Mafi kyawun latsa latsawa | Zaɓi kayan aikin da ya dace don hakowa mai aminci [Top 7]

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuni 19, 2021
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Ka yi tunanin kuna son yin ɗan rami a kan kayan aikin ku amma lokacin da kuke ƙoƙarin haƙa shi, yana zamewa koyaushe. Wataƙila ba kwa buƙatar yin tunanin hakan, kun riga kun dandana shi.

Muna godiya cewa ba ku yanke ƙauna ba kuma kuna neman abin da kuke buƙata don samun mafi kyawun ƙwarewar aiki.

Amsar da kuke nema ita ce kayan aiki mai suna drill press vise. Kayan aiki ne na hannu wanda zaku iya haɗawa da shi injin latsawa, kuma yana riƙe abubuwanku da kyau, don haka ba kwa buƙatar damuwa game da hakowa a wuraren da ba daidai ba.

Mafi kyawun latsawa vise akan bita na kasuwa

Don rungumar kayan aikin ku da ƙarfi, kuna buƙatar nemo mafi kyawun madubi. Wannan labarin yana nufin taimaka muku nemo madaidaicin madaidaiciyar hanya.

Anan akwai wasu manyan shawarwarin mu don mafi kyawun latsawa. An jera cikakken bitar kowannensu a ƙasa.

Mafi kyawun injin daskarewaimage
Irwin Tools Drill Press Vise 4 ″Kayan Aikin Irwin Drill Press Vise, 4, 226340

 

(duba ƙarin hotuna)

Wilton CS4 4 ″ Cross-Slide Drill Press ViseWilton CS4 4 Cross-Slide Drill Press Vise (11694)

 

(duba ƙarin hotuna)

Shagon Fox D4082 4-Inch Cross-Slise ViseShagon Fox D4082 4-Inch Cross-Slise Vise

 

(duba ƙarin hotuna)

Happybuy 5 Inch ACCU Kulle ViseHappybuy 5 Inch ACCU Kulle Vise

 

(duba ƙarin hotuna)

HHIP 3900-0186 Pro-SeriesHHIP 3900-0186 Pro-Series Babban Matsayin ƙarfe Mai Saurin Zamewa Drill Press Vise

 

(duba ƙarin hotuna)

WEN 424DPV 4-inch Cast Iron Drill Press ViseWEN 424DPV 4-inch Cast Iron Drill Press Vise

 

(duba ƙarin hotuna)

Kayan Aiki W3939 Hammer M 2-1/2 ″ Drill Press ViseKayan Aiki W3939 Hammer M 2-1: 2 Drill Press Vise

 

(duba ƙarin hotuna)

Jagorar mai siyar da hayar vise mafi kyau

Ko kai cikakken baƙo ne ko ƙwararre a kan vises, jagorar siye mai dacewa zai iya taimaka maka ka san da sake duba takamaiman da kake buƙatar tunawa kafin siyan hoto.

Sashe na gaba yana nan don taimaka muku fitar da bayanai dalla -dalla.

Vise jaws

Vise jaws su ne faranti na ƙarfe guda biyu a layi ɗaya don ɗaukar kayan aikin da kyau. Suna ɗaya daga cikin mahimman ɓangarori na ganiwar latsa rawar soja, saboda sune abubuwan da ke riƙe da kayan aikin da kyau.

Kafin siyan samfurin, kuna buƙatar sanin abin da yakamata ku tuna game da jaws.

Waɗannan dalilai da yawa sun haɗa da maki masu zuwa:

Faɗin jaw

Kuna iya samun nau'ikan faɗin jaw da yawa, daga inci 3 zuwa inci 6 musamman. Ƙarin faɗin, mafi kyau shine, yana haifar da manyan jaws na iya riƙe kayan aikin ku da kyau kuma suna iya amfani da ƙarin ƙarfi don matsawa.

Bakan jaw

Buɗewar muƙamuƙi yana nufin tazarar madaidaiciya tsakanin muƙamuƙi biyu lokacin da ba a haɗe jaws ba.

Buɗewar ta bambanta da faɗin muƙamuƙi, wani lokacin tsayin buɗewar daidai yake da faɗin, wani lokacin ba, amma tsawon buɗewar kusan iri ɗaya ne, kamar idan faɗin muƙamuƙi ya zama inci 4, buɗewar muƙamuƙi shine inci 3.75 a wasu vises .

Buɗewar muƙamuƙi shine mai nuna alama wanda ke gaya muku game da matsakaicin kayan da vise zai iya riƙewa. Girman buɗewa ya fi girma, manyan kayan da zai iya riƙewa.

Nau'in muƙamuƙi

Ba kowane vise yana da muƙamuƙi ba, wasu jaws kawai suna da shimfidar fili.

Fa'idar jaws ɗin da aka saƙa shi ne, za su iya riƙe kayan aikin ku da ƙarfi don kada yanki ya kasa zamewa sakamakon gogayya tsakanin kayan aikin da farfajiyar muƙamuƙi.

Fa'idar shimfidar muƙamuƙi bayyananniya ita ce ba ta iya lalata yanki da kuke aiki idan an yi shi da kayan laushi.

Aikin aiki

Akwai nau'ikan gani -gani na dannawa biyu, ɗaya shine madaidaiciyar madaidaiciya wacce kawai ke aiki da motsa abin da kuke aiki akan axis ɗin kwance.

Oneayan ɗayan shine gicciye mai jujjuyawa, wanda zai iya aiki da matsar da kayan aikin ku akan duka a kwance da a tsaye.

Kuma ba shakka, giciye mai ƙyalƙyali shine mafi kyawun zaɓi saboda zaku sami damar yin ƙarin aiki tare da shi.

clamping karfi

Ƙarfin murfin vise kuma shine babban abin. Ƙarfin ne ake buƙata don riƙe wani sashi a kan masu binciken.

Ƙarin ƙarfin ƙwanƙwasawa zai iya ba da, daidai aikinku zai kasance, yana haifar da ƙarin ƙarfi zai iya riƙe abin aiki daidai daidai ba tare da karkatarwa ba.

Akwai vises tare da ƙaramin ƙarfi, kamar ƙarfin 1000 lb yayin da akwai vises tare da ƙarin ƙarfi, jeri daga 15kN zuwa ƙarfin 29kN.

Don bayaninka, ana kwatanta ƙarfin 1000 lb da ƙarfin 4.4kN.

Vise tushe

Kuna iya nemo nau'ikan tushe guda biyu tare da kallon jaridu. Ofaya daga cikinsu shine tushe na yau da kullun, ɗayan kuma shine tushe mai jujjuyawa.

Duka ginshiƙan biyu dole ne su kasance masu ƙarfi kuma suna da shimfidar ƙasa mai santsi don su iya haɗawa da kyau tare da latsa rawar soja. Dukansu tushe suna da ramuka don haɗawa tare da kwaya da kusoshi.

Wani abu mai jujjuyawa yana nufin ya haɗu da ɓangarori biyu ta hanyar ba da damar juzu'i ɗaya ba tare da juya ɗayan ba. Don haka, sabanin ginshiƙan ginshiƙi na yau da kullun, tushe mai jujjuyawa yana ba da damar kallon ku ya motsa 360 °.

Yawancin lokaci, ana ba da madaidaicin madaidaicin sikelin 360 ° tare da tushen juyawa don ingantaccen ƙwarewar aiki da ingantaccen aiki.

Vise rike

Ana ba da wayoyin hannu na Vise ko sukurori tare da vise don motsa sassan da aka haɗe da su. A cikin kowane vise, akwai aƙalla dunƙule guda ɗaya a haɗe da muƙamuƙi na ciki don sarrafa buɗewa.

A cikin zane -zane na giciye, ana ba da ƙarin dunƙule guda biyu don motsa kayan aikin a cikin kwatance na tsaye da a kwance.

Materials

Yawancin lokaci, duk vises an yi su da ƙarfe mai ƙarfi ko ƙarfe don dorewa.

Amma wani lokacin masu kera arha suna amfani da wasu kayan kamar filastik waɗanda ke sa vise ya zama mai rauni.

Kuma kayan aikin ƙarfe suna da ɓarna bayan ɗan lokaci, don haka suna buƙatar a rufe su da wasu kayan kamar nickel, in ba haka ba, za ku ɓata kuɗin ku.

Weight

Nauyin vise ya dogara da kayan da girman. Ƙananan nauyi yana sa vise ɗinku ta zama abu mai sauƙin ɗauka.

Amma banbanci mara kyau na ƙaramin haske shine cewa ba za su iya ba da ƙarin ƙarfin matsawa don samun sakamako mai kyau ba.

Hakanan, vise mai nauyi zai iya tsayayya da girgizawar aiki da matsin lamba fiye da ƙaramin wuta.

Daidaitacce sassa

Yawancin lokaci vises suna zuwa tare da tsayayyen jiki. Amma a wasu lokuta, ba a haɗe sassan kayan aikin, don haka kuna buƙatar haɗa su yadda yakamata.

Kuma don haɗa vise zuwa latsawa, kuna buƙatar amfani da goro da kusoshi ta cikin ramuka na tushe. Wasu masana'antun suna ba da dunƙule amma galibi ba sa yin hakan.

Girman kai

Zurfin makogwaro yana ƙayyade nisa na jaws zuwa tushe da adadin ƙarfin vise zai iya bayarwa. Siffa ce mai matuƙar mahimmanci idan kuna aiki tare da dogayen guda da kunkuntar guda. Duk da haka, yana iya zama ba mahimmanci ba lokacin da kake aiki tare da nau'i-nau'i na yau da kullum.

daidaito

Babu wani kayan aiki da zai albarkace ku da daidaito 100%, amma kuna iya zaɓar kayan aikin da zai iya ba ku ingantattun sakamako fiye da sauran.

Tabbatacce akan vise ya dogara da gaskiyar cewa idan vise zai iya riƙe kayan aikin ku da kyau yayin aiki, yana ba ku ƙarin madaidaitan sakamako.

Don haka zaku iya faɗi cewa faɗin muƙamuƙi, faɗin muƙamuƙi, kayan aiki, da ƙarfin matsawa suna yanke hukunci daidai gwargwado kamar yadda canje -canje a cikin waɗannan abubuwan na iya canza madaidaicin wurin aiki a cikin jaws.

Umarni

Umarni kamar littattafan jagora ne ga kowane kayan aiki. Kuna iya gano kanku yadda kayan aiki mai sauƙi ke aiki, amma zai yi wuya a gano kayan aiki mai rikitarwa.

Kowa zai lalata injin idan ya yi ƙoƙarin yin abubuwa da kansa, wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci a sami kowane jagorar jagora tare da samfurin.

Wasu masu samarwa suna ba da umarni tare da samfurin da aka rubuta a cikin takardu, wasu suna ƙara bidiyo tare da haɗin samfuran game da yadda samfurin ke aiki. Amma wani lokacin ba sa ba da kowane umarni kwata -kwata.

iri

Idan kuna siyan drill press vise to kuna buƙatar koyan rabe-raben sa domin ku san ainihin abin da kuke nema. Akwai nau'o'i da yawa amma za mu tattauna nau'o'in da aka fi sani a nan ... abin da muke bukata. 

Itace Vise

Ya kamata ku sayi vise na itace idan kuna aiki tare da abubuwa na katako. Sun dace sosai don hawa teburi. Duk da haka, irin wannan nau'in vise ba shi da ƙarfi sosai kuma ya zo a cikin laushi mai laushi. Har ila yau, jaws ba su da taurare kamar sauran vises.

Karfe Vise

An fi amfani da vise na ƙarfe azaman vise ɗin latsawa. Suna da tasiri sosai don amfani da su akan ayyukan ƙarfe kuma suna da ƙarfi sosai. A lokaci guda, ana iya amfani da su don yin aiki tare da wasu kayan kamar itace ko filastik. Hakanan, jaws suna da ƙarfi sosai don riƙe kowane yanki da ƙarfi amma bai kamata ku yi amfani da shi don abu mai laushi ba.

Inji Vise

Injin vise ya fi sauƙi don aiki da shi. Ba kwa buƙatar yin amfani da hannayenku a duk lokacin aikin hakowa kamar yadda yake mannewa ta atomatik zuwa teburin hawan ku. Irin wannan mai amfani na'ura mai sarrafa injina don kama gunkin ku sosai yayin aikin hakowa ko niƙa.

Cross Sided Drill Press Vise

Cross Sided Drill Press Vise ya fi dacewa inda abu dole ne ya kasance a tsakiya daidai. Idan aikin niƙa ko aikin hakowa yana da alaƙa da madaidaicin kusurwa, to yana iya dacewa da ku sosai. Ba a ma maganar ba, ya zo da gatari biyu don ingantacciyar aiki.

wasu

Akwai 'yan wasu nau'ikan gama gari kamar su mai son kai, filin rawar gani, babban daidaito, da kowane madaidaicin vise. Vise mai nuna kai tsaye yana da kyau inda kake buƙatar karkatar da shi zuwa digiri 90 don hakowa ko niƙa.

A gefe guda, kowane madaidaicin vise na kusurwa na iya karkata har zuwa digiri 45 a wurare daban-daban. Kuna iya son babban madaidaicin vise don aikace-aikacen niƙa da ramin vise don aikace-aikacen hakowa mai sauƙi amma mai ƙarfi don ayyukan DIY masu sauƙi.

garanti

Kodayake yawancin kamfanonin suna ba da fasalulluran garanti tare da abubuwan su, wasu masana'antun ba sa ba da sabis ɗin.

Kuna son siyan samfuri mai lahani? Ko shakka babu!

Don haka lokacin da kuka sayi samfur wanda ke ba da garanti, kuna iya aika samfurin ga kamfani, za su gyara samfurin ko canza tare da sabon.

Anyi nazari mafi kyawun gani na latsawa

Mun rarrabe mafi kyaun gani na latsawa wanda za a iya samu a kasuwa don kada ku yi bincike mai ɗaukar lokaci yayin da muke kula da lokacin ku mai mahimmanci.

Don haka sashe na gaba zai iya taimaka muku samun madaidaicin madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciya wacce ta dace da yawancin ma'aunin da kuke so.

Irwin Tools Drill Press Vise 4 ″

Kayan Aikin Irwin Drill Press Vise, 4, 226340

(duba ƙarin hotuna)

Abubuwan da suka dace

Mai samar da IRWIN yana ba da madaidaicin latsawa mai nauyin kilo 7 kawai wanda ya sa ya zama ƙaramin hoto. Kamar yawancin sauran vises, wannan vise an yi shi da ƙarfe ƙarfe, yana sa ya dawwama.

Ƙarfin murabba'in inci 4 shine inci 4.5, kuma don amintaccen riƙewa, ana yin jaws ɗin.

Don sauƙaƙewa da shigarwa, tushen samfurin an sanya shi a rami. Wannan shuɗi mai launin shuɗi mai launin shuɗi yana da matsa lamba na fam 1000.

Tsarin sikelin ko ma'aunin yana cikin inci, kuma kamar yadda kayan aikin hannu ne, ba kwa buƙatar ƙarin ƙarin wutar lantarki kamar batura don sarrafa ta.

Hannun da aka haɗe da muƙamuƙi na ciki yana taimaka muku wajen sarrafa buɗe muƙamuƙi.

Dangane da farashi, wannan kayan aikin yana da arha kodayake yana sa muku albarka tare da cikakkun ayyuka masu sauƙi.

Jimlar girman wannan vise shine inci 7 a faɗi, inci 9.4 a tsayi kuma inci 2.6 kawai. kamar yadda vise ya fi girma girma, yana da sauƙin adana ko'ina kuma yana da sauƙin sanyawa akan teburin aiki.

Abubuwan da ba su da kyau

Babu umarni ko garanti da aka bayar tare da wannan samfur. Kuma farashin ya fi na sauran vises da ke ba da sakamako iri ɗaya.

Duba sabbin farashin anan

Wilton CS4 4 ″ Cross-Slide Drill Press Vise

Wilton CS4 4 Cross-Slide Drill Press Vise (11694)

(duba ƙarin hotuna)

Abubuwan da suka dace

Mai ƙera Wilton ya gabatar da ku zuwa giciye mai jujjuyawar giciye wanda zai iya motsa kayan aikin ku ba kawai a farfajiya ba amma har ma a tsaye!

Amma samfurin ba babba bane, faɗin inci 7 kawai, tsayin inci 10.5 da girman inci 5.8.

An yi vise tare da simintin ƙarfe na ƙarfe mai kyau wanda ke sa ya dawwama. Haƙƙƙƙuƙuƙƙun haƙoran haƙora suna iya riƙe abubuwa masu siffa zagaye kuma a duka hanyoyin X da Y.

Ana ba da hannayen hannu guda uku ko sukurori a cikin wannan vise don taimaka muku zame jaws da farantin a wurare daban -daban.

Kullin gefen gefen wannan faifan faifan giciye na iya buga daidai a cikin matakan 0.1mm. Vise yana da ramukan hawa 5 don haɗawa tare da dannawa da ƙarfi.

Kasancewa fam 20 kawai ya sa ya zama kayan aiki mai ɗaukar hoto kuma idan akwai ajiya ko sanyawa akan teburin aiki, vise yana rufe ƙasa da ƙasa.

Abubuwan da ba su da kyau

Ba a bayar da takamaiman bayani game da ƙarfin matsawa da garanti ba. Babu kuma wata koyarwa da aka bayar. Bugu da ƙari, farashinsa yana da girma idan aka kwatanta abubuwan da aka saba gani a kwance.

Duba farashin da samuwa a nan

Shagon Fox D4082 4-Inch Cross-Slise Vise

Shagon Fox D4082 4-Inch Cross-Slise Vise

(duba ƙarin hotuna)

Abubuwan da suka dace

Kamar dai kamfanin da ya gabata, Shagon Fox shima yana ba da alamar giciye mai jujjuyawa.

Wani sashi na musamman na wannan vise shine, yana da keɓaɓɓen mashaya wanda ke hana jaws daga karkata sama ko gefe yayin ƙullewa. Kuma gibs masu daidaitawa suna taimakawa idan akwai ragi a saman da ƙasa nunin faifai.

Jaw tare da iyawa duka inci 4 ne a cikin wannan vise yayin da nunin faifai na sama da na ƙasa zai iya tafiya inci 4. Buɗewar muƙamuƙi na vise shine inci 3.75 kuma tsayin inci 5.25 inci.

Kayan aiki ne mai šaukuwa kamar yadda matsakaicin nauyin shine fam 22 kuma yana da sauƙin adanawa da sanyawa ga ƙaramin jiki.

Ba kamar sauran waɗanda ke cikin jerin ba, wannan masana'anta tana ba da garanti na shekara 1 don samfurin. Hakanan akwai ƙarin bidiyon koyarwa a cikin haɗin samfuran don taimaka muku fahimtar yadda yakamata yayi aiki.

Girman ma'aunin a cikin wannan vise yana cikin sikelin inch. Wannan dindindin yana taimaka muku tare da aikin injin daskarewa da hakowa a matsakaicin farashi.

Abubuwan da ba su da kyau

Ba a bayar da cikakken bayani game da kayan aikin ba. Ba a rubutasu muƙamuƙi don ɗaukar kayan aikin da kyau.

Duba sabbin farashin anan

Happybuy 5 Inch ACCU Kulle Vise

Happybuy 5 Inch ACCU Kulle Vise

(duba ƙarin hotuna)

Abubuwan da suka dace

Ba kamar sauran vises akan wannan jerin ba, wannan vise yana da tushe mai juyawa na musamman.

Mai ƙera Happybuy yana ba ku vises na ƙarfe tare da buɗe huɗu daban -daban huɗu, inci 3, inci 4, inci 5, da muƙamuƙan inci 6. Kuna iya siyan waɗannan vises ɗin tare da ko ba tare da wannan tushen juyawa ba!

Nauyi da matsakaicin ƙarfin matsawa ya bambanta da faɗin muƙamuƙi. Dangane da ma'aunin nauyi, ƙimar tana daga fam 10 zuwa fam 40, inda ma'aunin ya bambanta da mahimmanci don tushe a cikin girman girman gani.

Amma tushe ba ya taka kowace rawa don bambanta ƙarfin matsawa don girman girman gani. Don vise inch 3, mafi girman matsa matsa shine 15 kN, da 19 kN, 24 kN, 29 kN na inci 4, inci 5, inci 6 bi da bi.

Tushen juyawa yana zuwa tare da madaidaicin madaidaicin jaws, madaidaicin sikelin digiri 360, da dunƙule acme. Don haka, vise ya dace da milling, hakowa, da daidaitattun sassan kammalawa.

Wannan madaidaiciyar madaidaiciyar vise an yi ta da ƙarfe mai ƙarfi na 80k PSI don cimma ƙaramin lanƙwasa.

Abubuwan da ba su da kyau

Ba'a bada garantin ko umurni da samfurin ba. Kuma wannan vise mai tsada idan aka kwatanta da sauran vises akan jerin.

Duba farashin da samuwa a nan

HHIP 3900-0186 Pro-Series

HHIP 3900-0186 Pro-Series Babban Matsayin ƙarfe Mai Saurin Zamewa Drill Press Vise

(duba ƙarin hotuna)

Abubuwan da suka dace

Mai ƙera HHIP yana ba ku damar ganin hotunan jaridu a cikin faɗin muƙamuƙi daban -daban guda uku, inci 3, inci 4, da inci 6 inda buɗe bakin muƙamuƙarsu shine inci 3.5, inci 4.75, da inci 6.25 bi da bi.

Waɗannan vises na baƙin ƙarfe an gina su da kyau, masu dorewa kuma nauyin su ya bambanta daga kusan fam 8 zuwa fam 30.

Zurfin maƙogwaron waɗannan vises suna tsakanin 1 zuwa 2 inci kuma an yi su da matsanancin damuwa mai ƙarfi wanda ya sauƙaƙe simintin ƙarfe.

Ana ba da hannaye biyu ko sukurori tare da vise don riƙe abin da ke aiki yadda yakamata kuma da ƙarfi yayin da madaidaicin ƙasa ke taimaka muku haɗa haɗe -haɗe zuwa latsawa.

Girman ma'aunin a cikin vise shine sikelin inch. Tare da hanyar haɗin samfur, ana ba da bidiyon umarni guda uku don girman girman girma daban -daban, don haka kuna iya amfani da samfurin cikin sauƙi bayan kallon yadda ake amfani da shi.

Kamar yadda sunan ke faɗi, vise na iya zamewa da sauri wanda ya sa ya zama mai daɗi don amfani.

Abubuwan da ba su da kyau

Vise yana da tsada idan aka kwatanta shi da sauran ramukan ramuka na kwance kuma babu garantin da bayanan ƙarfi da aka bayar tare da samfurin ko dai. Ba a ƙulla haƙoran waɗannan vises ɗin don ɗaukar kayan aikin da kyau.

Duba sabbin farashin anan

WEN 424DPV 4-inch Cast Iron Drill Press Vise

WEN 424DPV 4-inch Cast Iron Drill Press Vise

(duba ƙarin hotuna)

Abubuwan da suka dace

Mafi arha mai ɗaukar hoto mai sauƙi akan wannan jerin yana nan, yana ba ku 3 inci mai faɗi mai faɗi tare da buɗe muƙamuƙi na inci 3.1 da zurfin makogwaro 1-inch.

Mataimakin shine fam 8 kawai, saboda haka zaku iya ɗauka ko'ina. Samfurin yana da ƙima sosai, tsayinsa da faɗinsa suna tsakanin inci 6 kuma tsayinsa bai wuce inci 2 ba.

Kamar yawancin vises, wannan vise kuma an yi shi da baƙin ƙarfe wanda ke ba da kwanciyar hankali yayin aiki.

Tare da vise press vise, mai samarwa WEN yana ba ku wasu nau'ikan vises guda biyu, ɗaya daga cikinsu shine benci vise, kuma wani yana karkatar da vise don ayyuka daban-daban.

Zane -zanen vise na kowa ne, don haka ya dace da yawancin injinan hakowa da za a iya samu a kasuwa. A kan tushe, akwai ramukan hawa huɗu a kan jirgin don a ɗora madaidaicin vise tare da dannawa.

Kuma muƙamuƙin da aka yi wa lakabi zai iya riƙe itace, ƙarfe ko wani abu mai aiki.

Abubuwan da ba su da kyau

Ba garanti ko wani umurni don amfani da samfurin ba. Hakanan, babu wani bayani game da ƙarfin matsawa, amma zamu iya cewa ƙarfin bai yi yawa ba ta girman sa da nauyin sa.

Duba farashin da samuwa a nan

Kayan Aiki W3939 Hammer M 2-1/2 ″ Drill Press Vise

Kayan Aiki W3939 Hammer M 2-1: 2 Drill Press Vise

(duba ƙarin hotuna)

Abubuwan da suka dace

Kayan Aiki na Mai ƙera yana ba da nau'ikan vises da yawa, daga cikin jerin, zaku iya samun vises na jaridu masu girma dabam biyu, inci 2.5, da inci 4.

Nauyin ƙaramin yana ƙasa da fam uku kuma babba shine kusan kilo 7.

Don hana zamewa, an gina jaws na vises da aka tsara ko kuma aka gyara su. Girman vises ɗin ƙaramin ƙarami ne, saboda haka zaka iya adana su ko'ina kuma zasu ɗauki ƙaramin sarari akan teburin aiki.

Wannan ƙaramin ƙaramin girman yana da kyau don yin aiki tare da kowane kayan aikin katako, yayin da girman girman zai iya aiki akan itace, filastik, karfe, ko wani abu.

Buɗewar muƙamuƙi na waɗannan vises guda biyu daidai yake da faɗin muƙamuƙansu kuma duka suna da zurfin zurfin makogwaro, kusan inci 1.

Tushen samfurin yana da ramukan hawa don sauƙaƙe shigarwa a kan injin bugawa kuma yana da madaidaicin madaidaiciyar farfajiya don ƙirar lebur.

Abubuwan da ba su da kyau

Ba a ba da garantin, umarni, da bayanan ƙarfin matsawa tare da samfurin ba.

Daga sauran masu kera, zaku iya samun samfuri iri ɗaya akan farashi mai rahusa wanda ke ba da kusan sakamakon aiki iri ɗaya. Wannan ƙaramin bakin ciki ba zai iya ba ku cikakkiyar sakamako ba.

Duba sabbin farashin anan

Yadda ake Haɗa Vise zuwa Latsa Haɗawa?

Haɗa latsa dillali zuwa gilashin ku na buƙatar matakai kaɗan amma ba kwa buƙatar damuwa saboda suna da sauƙi. Kuna buƙatar kawai bin waɗannan don ku sami nasarar sanya kayan aikin ku wanda zai hana zamewa yayin aiki. 

Ƙayyade Tebur

Idan kuna maƙala vise zuwa teburin rawar sojan ku, yana da mahimmanci kuyi tunanin haɗa teburin latsawa kuma. Yin amfani da tebur na jujjuya maimakon tebur mai kayyade shine mafi inganci yayin da yazo da ramukan da aka riga aka yi a kusurwoyi daban-daban.

Zaɓi Matsayin Dama

Da zarar kun yanke shawarar irin teburin da kuke so, lokaci yayi da za ku nemo mafi kyawun wuri na vise ɗin ku. Idan kuna amfani da tebur na rotary, to, zaku iya sanya shi daidai sama da ramukan. In ba haka ba, sanya shi a ƙarƙashin chuck.

Sanya Vise ɗin kuma haɗa shi

Da zaran kun gama tare da wurin, kuna buƙatar sanya vise kuma ku haɗa su da kusoshi. Da farko sanya vise kai tsaye a kan ramukan da aka riga aka haƙa a cikin tebur ɗin latsawa. Sa'an nan kuma sanya ƙugiya a ƙarƙashin teburin kuma ku matsa shi da goro.

Yi wannan matakin don kowane yanki na ramuka. Tabbatar ku matsa su tare da maƙallan guda biyu daga wurare biyu. Daya yana saman kusoshi, ɗayan kuma akan goro tunda babu tushe in ba haka ba.

Testing

Ba za ku taɓa sanin yana aiki ba har sai kun gwada shi. Don haka kawai a ɗauki itace da alama inda kake son haƙa rami. Sanya itace a cikin vise kuma sanya shi tare da rawar jiki. Tabbatar da ƙarfafawa da vise don kauce wa duk wani kuskure a matsayi. Hakanan zaka iya daidaita abu idan kana so. Ramin mai laushi zai nuna ƙarshen hanya.

Dill latsa vise FAQs

Ga wasu tambayoyin da akai akai akai da amsoshin su.

Ta yaya za ku amintar da hoton bugawa?

Ta yaya zan zaɓi injin bugawa don aikin katako?

Ya kamata injin bugawa ya sami zaɓi na sauri don hako itace, ƙarfe, filastik, gilashi da yumɓu.

Wasu darussan suna da tsarin sau uku don zaɓin sauƙaƙan gudu 12 daban -daban, daga ƙananan 250 rpm zuwa sama da 3,000 rpm.

Menene ake amfani da giciye na giciye?

Mataimakin giciye na giciye na iya zamewa sannu a hankali tare da injin injin, yayin kiyaye shi amintacce. Saboda wannan, kayan aiki ne mai matuƙar fa'ida don yanke manyan maɓallan akan injin injin.

Hakanan ana yawan amfani dashi a cikin sana'o'in ƙwararru, kamar yin wuƙa, inda galibi ana yin samfuran da hannu.

Yaya kuke gina injin bugawa?

Menene vise mashin?

Ginin injiniya, wanda kuma aka sani da vise na ƙarfe ko injin injin, ana amfani da shi don ƙulla ƙarfe maimakon itace. Ana amfani dashi don riƙe ƙarfe lokacin yin rajista ko yankewa.

A wasu lokutan ana yin shi da simintin ƙarfe ko ƙarfe mai ƙyalƙyali, amma galibi ana yin sa da baƙin ƙarfe. Yawancin vises na injiniya suna da tushe mai jujjuyawa.

Menene vise hannu?

Smallan ƙaramin dunkule ko ƙyalli a kan riƙon da aka tsara don riƙe ƙananan abubuwa yayin da ake yinsu da hannu.

Menene ake amfani da darussan karkatarwa?

Twist drills kayan aikin yankan juyawa ne waɗanda galibi suna da gefuna biyu na yankewa da sarewa guda biyu waɗanda ramuka ne waɗanda aka kirkira a cikin jiki don samar da yankan lebe, don ba da izinin cire kwakwalwan kwamfuta kuma don ba da damar sanyaya ko yanke ruwa don isa matakin yanke.

Mene ne ramummuka a cikin ginin latsa?

Ramin da ke cikin ginin latsawa ana kiransa t-ramummuka kuma suna nan don ɗaure dogayen kayan aikin da ba za su dace tsakanin teburin da kumbon ba.

Teburin yana kan hanya kuma kuna hawa aikin ku zuwa tushe (zaku iya hawa mataimakin ko jig don riƙe aikin).

Ta yaya za ku yi murfin dannawa?

Yaya kuke amfani da matattarar dannawa?

Shin DEWALT yana yin injin bugawa?

Ba ɗaya daga cikin masu rahusa ba, amma yana da kyau. Nemo shi anan akan Amazon.

Menene ke ƙayyade girman injin bugawa?

Ana auna girman bugun bugawa dangane da “juyawa,” wanda aka ayyana a matsayin nisan maƙogwaron sau biyu (nisan daga tsakiyar dunƙule zuwa mafi kusa da gefen shafi ko matsayi).

Misali, injin bugawa mai inci 16 zai sami nisan makogwaro 8-inch.

Za a iya niƙa tare da injin bugawa?

Yana da yuwuwar canza injin daskarewa zuwa injin niƙa, amma yana ɗaukar ɗan aiki kaɗan kuma ba zai zama mai ƙarfi kamar injin injin gaske ba.

Zan iya amfani da gandun benci na al'ada don bugun bugawa?

Kuna iya, amma shine mafi kyawun zaɓi don amfani da vise na injin don kowane aiki na hakowa.

Ta yaya zan iya haɗa vise zuwa injin bugawa?

Kuna iya samun ramukan hawa a gindin ku. Kuna iya shigar da shi ta hanyar ramukan hawa ta amfani da kusoshi ta cikin ramuka.

Amma idan vise babba ne, nauyinsa ya isa ya jure matsin hakowa ba tare da sanya shi a cikin rawar ba.

Ina bukatan aminci don amfani da vise press vise?

Hakika, kuna yi! Kuna buƙatar sanya kariya ta ido lokacin amfani da injin. Zai fi kyau kada ku manta don bincika idan an daidaita dukkan sassan da kyau kafin fara aiki.

Kuma kada ku taɓa kayan aikinku yayin da aikin hakowa ke gudana.

Nawa iko ya ishe ku ayyukan hakowa?

Idan kuna siyan vise ɗin latsawa, ku tabbata ya zo da aƙalla 1/3 motor. Koyaya, idan kuna yin manyan ayyuka, to yakamata kuyi amfani da vise tare da ƙarin ƙarfin doki.

Menene bambanci tsakanin manne da vise?

Matsi yana zuwa tare da takalmin gyaran kafa ko bandeji yayin da vise ya ƙunshi muƙamuƙi biyu don haɗa abubuwa tare,

Ta yaya vise press press yake aiki?

Vise matsi yana aiki azaman na'ura mai ɗaurewa. An shigar da shi akan tebur ɗin aiki kuma abu yana manne da ƙarfi tsakanin jaws yayin aikin hakowa ko niƙa.

Bayanin ƙarshe

Bai kamata ku sami wata matsala ba don nemo mafi kyawun latsawa wanda ya dace da buƙatunku bayan karanta bita na samfur da sashin jagorar siye ba tare da la’akari da zama sabon ko ƙwararre ba.

Amma idan har yanzu kuna son shawara daga gare mu, muna nan don taimaka muku da wannan.

Da farko, muna ba da shawarar ku siyan siyayyar siyayyar giciye ta Shagon Fox. Wannan kayan aikin yana alfahari da ku da gatura masu aiki guda biyu don kyakkyawan sakamako, kuma yana riƙe da kayan aikin sosai a matsakaicin farashi!

Amma idan kuna son vise don ayyukan haske, yakamata ku sayi WEN drill press vise saboda shine mafi arha akan jerin duk da cewa ba zai iya ba ku nauyi mai nauyi ba.

A ƙarshe, idan kuna lafiya tare da kashe ƙarin kuɗi akan ƙwarewar aikin daidai, yakamata ku je don Happybuy drill press vise tunda ya sami tushe mai jujjuyawa tare da sikelin zagaye 360 ​​° tare da manyan mayaƙa.

Hakanan karanta jagora na akan Yadda Ake Gina Matakin Katako na Kyauta a Matakai 6 Masu Sauki

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.