Mafi kyawun Rakunan Itace don Adana Itacen

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Agusta 23, 2021
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Don adana itacen ku ta hanyar da ta dace kuma ku kiyaye murhun ku na cikin gida ko gidan kashe gobara na waje mai tsabta da tsafta tare da aƙalla katakon katako guda ɗaya tilas ne. Daga nau'ikan itace da yawa, yana da matukar wahala a zaɓi mafi kyawun katako amma kada ku damu, don sauƙaƙa wahalar ku anan muke.

Kafin yin bitar saman itacen katako na 5 za mu ba ku wasu nasihu game da zaɓar mafi kyawun katako don ku iya zaɓar mafi kyau daga jerinmu cikin sauƙi.

Itacen katako

Jagorar siyan katako na katako

Domin ba ku umarni na zaɓar mafi kyawun katako na katako za mu iya rubuta doguwar muƙala amma hakan zai zama mai ban sha'awa da rashin tasiri. Don haka mun yanke shawarar nemo mahimman abubuwan da ke ƙayyade dacewar katakon itacen ga wani abokin ciniki.

Anan akwai waɗancan mahimman abubuwa 7 waɗanda yakamata ku tuna yayin siyan katakon itacen:

Kayan aiki

Idan kuna neman katakon katako da farko duba irin kayan da ake amfani da su don gina shi. Ingancin kayan gini yana da tasiri sosai akan ingancin samfurin.

Yawancin katako mai kyau na katako an yi shi ne da ƙarfe kuma don hana kowane lalata ko ɓarna-ɓarna ko ɓarna na tsayayya da rufi an ba shi a jikinsa.

Wani muhimmin al'amari shine kaurin kayan. Wasu katako na katako an yi su ne da abubuwa marasa ƙarfi waɗanda ba za su iya ɗaukar nauyin itacen ba kuma suna rushewa a hankali. Irin wannan katako na katako ba ya dawwama.

Design

An tsara wasu katakon katako don adana sarari da wasu ƙarin sarari. Idan kuna da isasshen filin bene za ku iya zaɓar katako na katako mai yawa amma idan ba ku da isasshen sarari don ajiye katakon katako mai fa'ida katakon tanadin sarari zai zama mafi kyawun zaɓi a gare ku.

Kar ku damu, katakon ajiyar ajiyar sararin samaniya shima yana da isasshen ƙarfin da zai iya adana itacen da yawa kamar babban katako.

Hakanan ƙirar tana da tasiri mai mahimmanci akan kyawu na samfur. Idan kuna neman katako na itace kawai don amfanin waje za ku iya ba da ƙima mai mahimmanci a kan kyakkyawa mai kyau amma idan kuna son amfani da shi duka don amfanin cikin gida da waje yana da hikima ku ba da mahimmanci ga kyawu na ado ma.

Weight

Wani lokaci kuna iya buƙatar motsa katakon itacen ku. Idan katako yana da girma sosai zai yi wahala a motsa ragin. A gefe guda, idan yana da nauyi mai nauyi zai fi sauƙi a gare ku ɗaukar ragin daga wuri guda zuwa wani. Don haka, kar a manta duba nauyi yayin zaɓar katako don adana itacen ku.

Tsawo daga ƙasa

Gidan katako yakamata ya sami isasshen tsayi daga ƙasa don tabbatar da samun isasshen iska, in ba haka ba, tururi zai haifar a can kuma zai zama wuri mai dacewa don haɓaka ƙwayar cuta da mildew. A hankali, itacen ku ba zai dace da ƙonawa ba.

Don haka, bincika ko tsayin katakon katakon da kuka zaɓa ya isa ya watsa iska ta ciki ko a'a.

Budget

Ana samun katako na katako a cikin farashin farashi daban -daban dangane da fasalulluka da ƙayyadaddun bayanai. Mun sanya katakon katako na farashi daban -daban a cikin jerinmu. Kuna iya zaɓar ɗayan waɗannan waɗanda suka dace da kasafin ku.

Brand

Woodheaven, Landmann, Amagabeli, Pinty, da dai sauransu wasu shahararrun samfuran katako ne. Muhimmiyar shawara game da samfuran samfuran Ina so in ba ku cewa ba hikima ba ce a je a nemi alamar. Wasu lokuta samfuran samfuran kuma ana samun su marasa inganci.

Duba Abokin ciniki

Kuna iya sanin ainihin yanayin game da sabis ko ingancin samfurin daga bita na abokin ciniki. Amma yayin bincika bita na abokin ciniki yawancin masu karatu suna yin kuskure na kowa.

Suna bincika sake dubawa na taurari 4 ko 5 kuma suna watsi da sake dubawa na taurari 1 ko 2. Amma, bincika sake dubawa na taurari 1 ko 2 yana da mahimmanci fiye da duba dubun taurarin 5.

Anyi bitar mafi kyawun katako na katako

Bayan sarrafa itacen ku ta amfani da kayan yankan itace kamar sirmhammer kuna buƙatar katako don adana waɗancan dazuzzuka. Anan ne jerin manyan katako na katako 5 waɗanda zaku iya zaɓar don adana waɗancan katako.

1. Rukunin katako na katako na Woodhaven

Rigin Wutar Wuta na Woodhaven yana da girma don tsara itace da yawa. Wannan katako mai launin baƙar fata mai launin shuɗi yana da ƙarfi sosai tare da sassan ƙarshen arc-welded, goron ƙarfe na ƙarfe, da kusoshi kuma yana da fa'ida don riƙe doguwar itace.

Don mafi ƙonawa, itacen ku ya kasance ya bushe gaba ɗaya kuma ya tabbatar da wannan bushewar Woodhaven Firewood Log Rack ya zo da murfi. Wannan murfin da aka yi da ingantaccen vinyl yana tabbatar da bushewar itacen wuta. Gefen gaban Velcro na wannan murfin yana ba da damar isa ga itace da sauri.

Rashin isasshen iska yana gudana ta cikin itacen wuta zai haifar da hana kumburi da mildew kuma saboda haka, itacen ku ba zai dace da ƙonewa ba. Amma idan kuna amfani da katako na katako na Woodhaven bai kamata ku damu da wannan matsalar kwata -kwata saboda katako na katako na Woodhaven yana ba da damar isasshen iska ta shiga cikin itacen don hana ci gaban ƙura da ƙura.

Ƙare murfin foda ya sa hangen nesa na wannan katako na katako ya yi kyau. Yana da juriya mai kyau a kan tsatsa kuma samfur ne mai sauƙin yanayi.

Amurka ita ce kasar da ta kera wannan katako na katako kuma an tsara ta don sauƙin amfani da jin daɗi. Tun da ya isa sosai za ku iya ajiye doguwar itacen itace a cikin wannan katakon itacen dabin cikin sauƙi.

Duba akan Amazon

 

2. Landmann Amurka 82424 Rakunan Wuta

Don kare itacen ku daga ƙasa mai ɗumi Landmann USA 82424 Rackwood Rack zaɓi ne mai kyau. Yana da madaidaicin katako na katako inda zaku iya ajiye katako mai fadin ƙafa 16.

An yi amfani da sandunan ƙarfe na tubular don gina Landmann USA 82424 Firewood Rack. Waɗannan posts suna da ƙarfi don ɗaukar nauyin dazuzzuka.

Don kare firam daga farmakin ko an yi amfani da murfin murfin murhun baƙar fata. Don haka ba lallai ne ku damu da farmakin tsatsa ba kuma kuna iya ajiye shi a waje kamar kankare, baranda ko katako.

Ƙarfi da ƙarfi na gina wannan katako na katako ya sa ya zama samfuri mai ɗorewa. Zaku iya cika shi da ƙima kuma sama da ƙarshen tare da itacen ku.

Ba ya zo da sutura. Don haka idan kuna son murfin itacen ku dole ne ku siya daban. Wani lokaci saboda matsalar jigilar kaya, samfurin yana karyewa. Don haka za mu ba da shawarar ku yi magana da mai siyarwa don mafi kyawun jigilar kaya kafin tabbatarwar ƙarshe ta siye.

Ganin take Landmann USA 82424 Firewood Rack zaku iya tunanin samfur ne da Amurka ta yi. Amma samfurin China ne.

Landmann USA 82424 Firewood Rack yana da ƙira mai sauƙi amma yana iya riƙe katako da yawa. Kuna iya ajiye shi a cikin jerin ku idan kuna buƙatar adana adadi mai yawa na itace.

Babu kayayyakin samu.

 

3. Lambun Amagabeli & Mai riƙe da Wutar Wuta na Gida

Mai riƙe da kayan aikin katako da kayan aikin da Amagabeli Garden & Home ya yi shine mai riƙe da katako mai ɗaukar hoto tare da babban ƙarfin ajiya. Kuna iya adana kusan guda 25 na itacen katako a cikin wannan mai riƙe da katako lokacin da aka daidaita ta ta ƙarfin ya dogara da girman rajistan ayyukan.

Ba kamar sauran masu riƙe da katako ba, ƙirarsa ta musamman ce. Tsarin zane mai kama da ganye yana da kyau sosai kuma ya mai da shi cikakkiyar kyauta ga makusantan ku da masoyan ku. Kyakkyawan ƙira na wannan mai riƙe da log ɗin yana ƙara ƙarin girman kyakkyawa don haka shine cikakken mariƙin log don amfanin cikin gida.

Tunda an yi amfani da ƙarfe mai ɗorewa azaman kayan gini na wannan lambun Amagabeli & Mai riƙe da Wutar Wuta na gida baya lanƙwasa koda bayan amfani da dogon lokaci. Don kare firam daga harin lalata ana rufa shi da foda baki gama.

Ba lallai ne ku ɓata lokaci don haɗuwa ba idan kun yi odar wannan Amagabeli Garden & Home Fireplace Log Holder saboda madaidaicin katako na tsaye a tsaye a kan katakon ƙarfensa tare da guga mai hura wuta. Kuna iya ajiye shi kusa da murhu. Tsarin sa na yau da kullun ya dace da kayan ado na rustic, yawancin fuskokin murhu, da ƙura.

Ya zo tare da lokacin garanti. Idan kun fuskanci wata matsala a cikin wannan lokacin za su taimaka wajen warware matsalar.

Duba akan Amazon

 

4. Pinty Wuta Log Rack

Pinty shine katako na itace na cikin gida wanda ba ya da kyau a gefen murhun ku. Tsarinta yana ƙara sabon girma na kyakkyawa a murhun ku.

An yi amfani da ƙarfe mai ƙarfi don gina firam ɗin sa kuma don ƙara ɗorewa da kyawun firam ɗin da aka sarrafa shi da fasahar ƙarewar baki. Babban juriyarsa da tsatsa da lalata ya sa ya zama samfuri mai ɗorewa wanda za a iya amfani da shi shekaru bayan shekaru.

Rago ne na ceton sararin samaniya amma baya tunanin yana da ƙanƙanta ko yana da ƙananan ɗaukar nauyi. Ba ya ɗaukar sarari da yawa a kan bene amma kuna iya adana itacen katako da yawa a ciki saboda yana da girma a tsayi amma faɗinsa an rage kaɗan don adana sarari.

Don tabbatar da samun isasshen isasshen iska raƙuman katako yana kasancewa a ƙasa a nisan da ya dace. Yana hana danshi, hana kumburi da mildew kuma itacen ku ya bushe kuma yana shirye don ƙonawa koyaushe.

Rigon katako bai yi nauyi ba. Kuna iya jigilar shi cikin sauƙi zuwa baranda ta baya, baranda da aka rufe, gareji, ɗakunan iyali, ginshiki ko duk inda kuke so.

Tong ɗaya, poker ɗaya, trowel ɗaya da tsintsiya ɗaya da aka bayar tare da Pinty Firewood Log Rack. Akwai ƙugiya da aka gina a gefe don yin ƙarin ɗaki don rataye tsummoki, aljihu, tsintsiya, da sauransu.

Dole ne ku tara katako na katako bayan karɓar samfurin. Ba ya wuce minti 5. Dole ne kawai ku saita ɓangaren ƙasan raƙuman daidaitawa tare da sashin sama don kada ya ɗauki siffar "A" ko "V".

Duba akan Amazon

 

5. Sunnydaze Wuta Log Rack

SunnydazeDécor mashahurin gida ne na gida da kayan lambu, masana'anta yanke. Sunnydaze Firewood Log Rack shine sabon ƙari ga jerin su.

SunnydazeFirewood Log Rack cikakken samfuri ne don amfanin gida da waje. Yana da kyau da kyau kusa da murhun gidan ku ko gidan kashe gobara na waje. Rigun katako da aka ƙera da kyau yana ƙara ƙanshi mai daɗi ga murhun ku.

Yana da katako mai tanadin katako mai tanadin sarari tare da isasshen sararin ajiya. Tunda an yi amfani da kayan ƙarfe mai ɗorewa don gina wannan katakon katako zai yi aiki na dogon lokaci ko da bayan amfani da katako mai yawa.

Don kare firam ɗin daga lalata gurɓataccen sinadarin an ƙare saman da murfin foda mai launin tagulla. Yana fasalta ƙugiya don rataya kayan aikin wuta kamar su pokers log, grabbers, da dai sauransu Akwai kuma shiryayye da aka yi da ƙarfe a ɓangaren ƙasa inda zaku iya kiyaye wutar wuta.

Ba ya taruwa, don haka dole ne ku tara shi bayan karɓar shi. Tsarin haɗuwa wani lokacin yana da wahala.

Samfuran da ke da takamaiman lokacin garanti suna sanya wurin abokin ciniki na dogara ga mai siyarwa. Don tabbatar da dogaron abokan ciniki Sunnydaze Firewood Log Rack ya zo tare da wani lokacin garanti. Idan kun fuskanci wata matsala a cikin wannan lokacin za su taimaka muku don magance matsalar ku.

Duba akan Amazon

 

Tambayoyi da yawa (FAQs)

Ga wasu tambayoyin da akai akai akai da amsoshin su.

Yaya za ku sa itacen ya bushe a waje?

Sanya tarp ko farantin filastik don ya rufe saman tari kuma ya shimfiɗa 'yan santimita ƙasa. A ajiye tarnaƙi mafi yawa ga iska. Idan kun rufe tulin katako gaba ɗaya, murfin yana riƙe da danshi, wanda itace ke sha, yana sa ƙurar itace ta ƙone kamar itace kore.

Shin ya kamata a rufe itacen girki?

Da kyau, itacen yakamata ya kasance a buɗe don haka za'a iya bushe shi da kyau, amma wannan ba mai amfani bane lokacin da ruwan sama, dusar ƙanƙara da kankara zasu iya rufe itacen hunturu da sauri. Kyakkyawan murfi a saman saman katakon ku zai kare shi, kuma ku tabbata murfin ya zube don zubar da danshi daga gindin tari.

Yaya zurfin ramin katako zai kasance?

Yi amfani da mitar saw ko madauwari saw don yin yanke ga itace bisa ga tsare-tsaren. Kuna iya canza girman wannan rumbun ajiyar itace cikin sauƙi don dacewa da sararin ku. Matsakaicin girman wannan taragon shine inci 40 1/2 faɗi da 31 5/8 inci tsayi da inci 18 mai zurfi.

Yaya kuke adana itace a waje a cikin hunturu?

Tabbatar kun rufe itacen don kare shi daga matsanancin ruwan sama, dusar ƙanƙara ko kankara a duk lokacin hunturu. Ana iya yin hakan ta hanyar adana itacen ku a cikin wurin ajiyar ajiya wanda ke ba da damar iska tana gudana ta ɓangarori daban -daban, rufe itacen da tarp ko siyan murfin katako wanda ya isa ya dace da tari.

Shin yana da kyau itace a yi ruwan sama?

Ya kamata a adana itacen da ya dace daga cikin ruwan sama don taimakawa tsawaita yadda ake kiyaye shi. Idan itacen da aka ƙera ya yi ruwa a kansa zai iya bushewa cikin 'yan kwanaki, amma yawan tuntuɓar danshi zai haifar da lalacewar itace.

Shin itacen ya taɓa yin ɓarna?

Muddin aka bar itacen ya zauna cikin yanayin da ya dace kuma bai da danshi ba zai lalace ba tsawon shekaru. Da zarar an dandana itacen da ya dace daidai lokacin da ya kamata a adana shi a ƙasa, a ƙarƙashin wani nau'i na murfi kuma a buɗe wa yanayi don tabbatar da cewa ba ta ruɓe ba.

Shin zan rufe itacen da tarta?

Rufe itacen wuta babbar hanya ce don kiyaye ruwan sama daga haifar da mold a cikin tari, amma kuna buƙatar tabbatar cewa kun rufe shi ta hanyar da ta dace. Ka tuna, itacen wuta yana buƙatar numfashi a duk lokacin bazara. Wannan yana nufin ba za ku iya rufe tarin duka tare da tarp mai hana ruwa ba kuma ku kira shi da kyau. Kuna buƙatar amfani da tarp daidai.

Shin itace yana bushewa a ƙarƙashin TARP?

Rufe katako da Tarp ko wani Tsari

Wasu mutane suna so su rufe busasshen katako da tarko ko zubar. Ka'idar ita ce itace zai bushe da sauri saboda ruwan sama ba zai jiƙa guntun kamar yadda suke bushewa ba.

Shin itacen toka yana buƙatar yaji?

Yaya tsawon lokacin Ash ke ɗauka? Za a iya ƙone ƙura idan za ta yi, amma za ta ƙone mafi inganci idan aka raba ta, aka tara ta aka bar ta aƙalla watanni 6 zuwa kakar. Don samun mafi yawan kuzari daga itacen ku, yakamata a sanya itace. An bayyana itacen girki mai ƙima yana da ƙimar 20% na danshi.

Shin yana da kyau a tara itace kusa da Gidan?

AMSA: Adana itace yana jan kwari da dama ciki har da tururuwa, sauran kwari, da beraye. Lokacin da kuka sanya itace kusa da ginin gini, kamar barin abincin da suka fi so ne a ƙofar ku. Ina ba da shawarar ku kiyaye kowane itacen wuta aƙalla ƙafa biyar ko fiye daga tushe.

Shin itacen itacen yakan bushe a lokacin sanyi?

Shin zai yiwu a busar da itacen wuta a lokacin hunturu? Haka ne, amma itace yana bushewa a hankali a cikin hunturu. Hasken rana - ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ake amfani da su don busar da itace - yana cikin ƙarancin wadata a cikin hunturu. Kodayake busasshiyar iskar hunturu tana taimakawa fitar da wasu danshi daga cikin itacen, tsarin yana da hankali fiye da yanayin zafi.

Ya kamata ku adana itace a garejin ku?

Ana ba da shawarar cewa a tona itacen aƙalla ƙafa 20 zuwa 30 daga waje na gida don kiyaye kwari. … Idan kun damu da kiyaye dusar ƙanƙara da danshi daga itacen, ku rufe itacen da kyau a waje maimakon zama a cikin gareji ko ginshiki a haɗe da gidanka.

Q: Shin akwai banbanci tsakanin katako na cikin gida da na waje?

Amsa: Yayin da katako na katako na waje mai sauƙi ne kuma mai girman gaske, katakon katako na cikin gida yana da kyau, kyan gani da adana sararin samaniya.

Q: Menene ma'anar igiya?

Amsa: Igiyar itacen yana nufin tarin katako biyu. Girman shine 4 ft a tsayi, zurfin 4 ft da 8 ft a tsawon.

Q: Yadda za a gane katako mai kyau na itace?

Amsa: Kuna iya bincika muhimman abubuwa 7 don la'akari yayin siyan katako kuma ina fatan zaku sami amsar tambayar ku.

Kammalawa

Saboda rashin sanin mai siyarwa ko kamfanin jigilar kayayyaki wasu samfuran suna zuwa cikin mummunan yanayi. Wani lokaci ɓangarori ɗaya ko biyu suna ɓacewa wanda abin takaici ne. Don haka za mu ba da shawarar ku yi magana da mai siyarwa game da waɗannan batutuwa kafin tabbatar da odar ƙarshe.

Bayan cikakken bincike, mun sami karancin korafi da gamsuwa da Amagabeli Garden & Home Fireplace Log Holder. Don haka, muna ayyana lambun Amagabeli & Mai riƙe da Wutar Wutar Lantarki na gida a yau.

Ee, katako na katako yana taimaka muku wajen tsara itacen ku amma don ɗaukar itacen itacen zuwa murhu ku ma kuna buƙata akwati mai ɗaukar log.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.