Mafi kyawun Multimeter Fluke | Abokin Wajibi na Mai Lantarki

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Agusta 20, 2021
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Ko kuna buƙatar bincika ƙaramin da'ira ko haɗin kai daga sauƙi zuwa hadaddun kayan haɗin lantarki, multimeters suna da amfani kuma suna aiki kamar iska. A cikin filin lantarki, multimeter shine kayan aiki guda ɗaya don duk masu aiki. Kasancewa yana ɗaukar ƙarfin lantarki, halin yanzu ko karatun juriya, multimeter yana wurin don haɓaka inganci a cikin gwaje -gwaje.

Fluke shine sunan alamar tabbaci mara misaltuwa wanda ke samar da madaidaitan ma'aunai masu inganci. Idan kun saita idanunku akan siyan multimeter, akwai yuwuwar ku ƙare don ɗaukar mafi kyawun Fluke multimeter. Muna nan don shiryar da ku ta kowane mataki.

Mafi kyawun Fluke-Multimeter

Jagorar siyan Fluke Multimeter

Fluke's multimeters suna yin adalci ga sunansu. Amma sanin abubuwan da suka dace da bukatun ku na iya zama matsala. Anan mun tsara abubuwan da kuke buƙatar yin la'akari kafin siyan multimeter. Bi tare kuma ba za ku buƙaci buga kan ku daga baya ba.

Mafi-Fluke-Multimeter-Review

Matakan aunawa

Multimeter yakamata ya sami damar aiwatar da ayyuka na asali kamar ƙarfin lantarki, a halin yanzu da auna juriya. Dole ne ku tabbatar cewa multimeter ɗinku na iya aƙalla waɗannan ayyukan uku. Baya ga waɗannan, gwajin diode, gwajin ci gaba, auna ma'aunin zafin jiki, da sauransu suna daidaitawa don ingantaccen multimeter.

Yankin awo

Tare da ayyuka daban -daban na aunawa, zangon kuma lamari ne mai mahimmanci na hankali. Dole ne ku tabbatar cewa multimeter ɗinku na iya auna aƙalla 20mA na yanzu da 50mV ƙarfin lantarki. Matsakaicin iyaka shine 20A da 1000V bi da bi. Game da juriya, yakamata ya iya auna 3-4 MΩ.

Yankin ya dogara gaba ɗaya akan filin aikin ku. Ko da yake fadi da kewayon, shi ne mafi alh isri.

Supply Type

Kasancewa AC ko DC, multimeter yakamata ya sami damar samar da karatu a cikin duka biyun. Na'urar multimeter na dijital na iya gwada ko nauyin AC ko DC ne. Wannan yana daga cikin mahimman abubuwan da multimeter zai iya rufewa.

Hasken baya da Aiki

Fuskokin baya na LCD suna ba ku damar karantawa a cikin ƙananan yanayin haske. Dangane da multimeter, madaidaicin hasken baya yana ba shi damar zama mafi dacewa kuma ana iya karantawa daga kusurwoyi daban -daban. Yana da muhimmiyar mahimmanci da kuke buƙatar la'akari idan aikinku ya shafi matsalar masana'antu ko ayyukan wutar lantarki masu nauyi.

A gefe guda, aikin riƙewa yana ba ku damar saita wurin tunani don kwatanta shi zuwa karatun na gaba. A takaice dai, wannan aikin yana ɗaukar madaidaicin ma'auni don ku shiga.

Ingancin shigarwa

Yawancin mutane suna watsi da wannan yanayin, amma dole ne ku daina. Rashin iyakancewa daga iyakance na iya haifar da da'irar don sake rubuta duk impedance rage juriya da haifar da manyan matsaloli. Dole ne ku tabbatar cewa multimeter ɗin da kuke siyarwa yana da aƙalla 10MΩ na hana shigar ciki.

Resolution

Ƙudurin galibi yana nufin ƙididdigar nuni ko jimlar adadin lambobi waɗanda za a iya nunawa a cikin nuni. Mafi yawan adadin ƙididdiga, mafi kyau. Maɗaukaki masu yawa da yawa suna da ƙimar nuni na 4000-6000. Idan ƙidaya ta 5000, to nuni zai iya nuna maka ƙarfin lantarki na 4999.

Kyakkyawan ƙuduri na nuni yana sauƙaƙa muku gudanar da bincike mai zurfi kuma yana ba da mafi kyawun fitarwa.

Haƙiƙa karatun RMS

Multimeter na gaskiya na RMS na iya karanta duka AC ko DC ƙarfin lantarki da na yanzu. Darajar multimeter na RMS da gaske yana faruwa lokacin da nauyin ba shi da layi. Wannan fasalin yana ba da damar multimeter don karanta spikes ko hargitsi tare da daidaitaccen ma'aunin halin yanzu da ƙarfin lantarki. Motar mota, layukan wuta, HVAC (dumama, samun iska da kwandishan), da sauransu suna buƙatar karatun RMS na gaskiya.

Safety

Ana kimanta amincin multimeter ta ƙididdigar CAT. Kungiyoyin CAT sun zo cikin nau'ikan 4: I, II, III, IV. Mafi girman rukunin, babban kariya yana bayarwa. Yawancin ma'aunin Fluke sune CAT III 600V ko CAT IV 1000V. Lambar wutar lantarki tana wakiltar ƙimar juriya mai wucewa. Mafi girman ƙarfin lantarki a cikin rukuni ɗaya, mafi aminci shine aiki.

Dole ne ku zaɓi mita tare da madaidaicin ƙimar CAT wanda ya dace da wurin da zaku yi amfani da shi.

garanti

Wasu daga cikin Fluke multimeters suna da fasalin garantin rayuwa. Ga sauran su, ana ba da garanti na shekaru biyu. Yana da aminci koyaushe don neman tayin garanti kamar yadda samfur ɗin da kuke odar zai iya fuskantar rashin aiki a farkon wanda koyaushe zaku iya lissafa idan kuna da katin garanti.

Mafi kyawun Fluke Multimeters

Fluke sananne ne ga na'urorin lantarki da kayan aikin sa a duk faɗin duniya. Game da multimeter, suna ƙera samfuran inganci. Mun zaɓi mafi kyawun waɗanda za ku iya kamawa tsakanin multimeters da suke ƙerawa. Karanta tare kuma warware wanda ya dace da bukatun ku.

1. Fitowa 115

Kadarorin

Fluke 115 yana ɗaya daga cikin madaidaitan madaidaitan ma'aunin da zaku iya samu a kasuwa. Farashin da yake kashewa gabaɗaya ya dace idan aka yi la’akari da dimbin fasalullukan da ya ƙunsa. Multimeter na iya yin ayyuka na asali kamar ƙarfin lantarki, halin yanzu da auna juriya tare da madaidaicin madaidaici.

Baya ga fasalulluka, yana iya yin aikin gwajin diode kuma duba ci gaba da mita. Matsakaicin ƙidaya 6000 yana ba ku madaidaicin ma'auni, yana sauƙaƙa ayyukan filin da gyara matsala.

Multimeter yana ba ku karatun RMS na gaskiya yana ba ku damar auna duka sinusoidal da nonsinusoidal waveforms. Kasancewa AC ko DC, ana iya tantance matsakaicin iyakar 600V. Game da halin yanzu, 10A shine iyakar da aka yarda don ci gaba da aunawa.

Babban fitila mai haske na LED yana ba ku madaidaicin kallon karatun daga kusurwoyi daban -daban. An gwada samfur ɗin da kansa a cikin matsanancin yanayi don haka daidaito, madaidaiciya, da ingancinsa ba sa barin shakku.

Fluke's 115 multimeters sun kasance CAT III 600V an ƙaddara amincin su. Hakanan suna da fasalin garantin shekaru 3. Ko kuna buƙatar kawar da ƙarancin ƙarfin wuta ko yin bincike na yau da kullun na kayan aikin lantarki, wannan samfurin yana yin aiki mai kyau saboda ƙanƙantarsa, mara nauyi da madaidaicin ma'auni.

drawbacks

Ƙunƙarar jujjuyawar na iya zama da wahala a juya. Hakanan, an ba da rahoton nuni kamar bai kai inganci ba a wasu lokuta.

Duba akan Amazon

 

2. Fitowa 117

Kadarorin

Wannan nau'in multimeter na dijital na musamman yana da tsarin VoltAlert yana ba ku damar gano voltages ba tare da wani lamba ya faru ba. Baya ga ma'aunai na asali, ƙarin damar da take da ita shine gwajin diode, ƙarancin shigar da ƙara, da mita.

Fluke 117 yana ceton ku da matsala daga damar karatun ƙarya saboda ƙarfin fatalwa. Samfurin yana da ƙuduri mai ban mamaki na 0.1mV. Ƙudurin ƙidaya shine 6000, yana ba da damar ma'aunin ku ya zama daidai. Bugu da ƙari, ba za ku fuskanci matsalolin yin aiki a cikin ƙananan yanayi ba godiya ga haɗaɗɗen hasken farin LED.

Don wadatar AC, ana amfani da karatun RMS na gaskiya a cikin wannan multimeter. Rayuwar batir kyakkyawa ce, awanni 400 ba tare da hasken baya ba. DMM da kanta ta cancanci yin aiki da hannu ɗaya, ƙarami da iri.

A takaice dai, Fluke 117 jarin jari ne ga inganci da daidaito yana mai sanya shi kayan aikin da ba za a iya mantawa da su ba don ayyukan lantarki. Tsaro ba lamari bane da ke damun shi saboda CAT III ta tabbatar da shi har zuwa 600V.

drawbacks

Wasu masu amfani sun ba da rahoton cewa hasken baya baya kusan ma. Hasken nuni da bambanci ma wasu batutuwa ne da za a magance.

Duba akan Amazon

 

3. Fluke 117/323 KIT

Kadarorin

Kit ɗin haɗin gwiwar Fluke ya zo tare da DMM 117 da mita matsa lamba 323. Multimeter 117 yana auna ƙarfin lantarki ba tare da la'akari da wadatar AC ko DC ba. A gefe guda, ƙwallon ƙwal yana ba da karatun RMS na gaskiya na abubuwan da ba a layi ba.

Multimeter na 117 yana amfani da mai juyawa don gano wutar lantarki ba tare da lamba ba yana ba ku damar yin aikin ku cikin sauri. Ana rage karatuttukan ƙarya zuwa mafi ƙanƙanta tare da ƙaramin alamar hana shigar shigarwa. Ƙarin mita mita 323 yana auna ƙarfin wutar RMS na gaskiya da na yanzu don ƙarin auna daidai. Its 400A AC na yanzu tare da 600V AC ko ma'aunin ƙarfin lantarki na DC yana ba ku babban iko.

Mitar matsawa kuma tana auna juriya har zuwa 40 kΩ tare da gano ci gaba. Haka kuma, ma'aunin multimeter na 117 har zuwa 10A na yanzu. Irin wannan madaidaicin ma'aunin ma'auni yana ba ku damar amfani da saiti a cikin saiti masu buƙata.

An ba ku tabbacin aminci tare da takaddar amincin CAT III 600V. Kasance yana kawar da ƙarfin fatalwa, matsala ko duk wasu ayyukan wutar lantarki, wannan saitin haɗaɗɗen na musamman shine kawai abin da kuke buƙata. Tsarin ergonomic tare da ƙaramin abin da yake bayarwa tabbas zai shigar da ku cikin sabon ƙwarewa.

drawbacks

Mitar matsa lamba 323 shine ainihin ammeter matsa. Ba shi da fitilar baya ko max/min wanda a wasu lokuta ana iya ɗaukar shi a matsayin babban ƙarancin.

Duba akan Amazon

 

4. Fluke 87-V

Kadarorin

Wannan multimeter na dijital mara misaltuwa ya dace da kowane irin amfani da ya fito daga kayan lantarki zuwa matsala na masana'antu. Tsararren ƙirar 87V DMM koyaushe yana amsa yawan aiki ta hanyar auna madaidaicin ƙarfin lantarki da mita a duk lokacin da kuke buƙata.

Wani fasali da zai nishadantar da ku shine cewa yana da ginanniyar ma'aunin zafi da sanyio wanda ke kiyaye ku daga buƙatar ɗaukar ma'aunin ma'aunin zafi dabam. Nuni yana da haske mai kyau kuma ya bambanta da shi. Babban nuni na lamba tare da matakin baya na matakin biyu yana ba da damar amfani mai daɗi.

Don wadatar AC, Fluke's 87V yana ba ku karatun RMS na gaskiya don duka ƙarfin lantarki da na yanzu. Ƙudurin ƙidaya 6000 yana ba ku damar ɗaukar matakai tare da ƙarin daidaituwa da daidaito. Don ƙudurin lamba, lambar ita ce 4-1/2.

Baya ga auna ƙarfin AC/DC ko na yanzu, zaku iya auna juriya, gano ci gaba da gudanar da gwajin diode. Kuna iya yin koda gajeriyar gwajin kama glitches a cikin 250s godiya ga ƙarfin sa. An tabbatar da samfurin don amfanin lafiya a cikin mahallin CAT IV 1000V da CAT III 600V.

An tabbatar da Fluke 87V multimeter a matsayin kayan aikin da ba makawa don ayyukan lantarki. Ko aikin yana shigar da kayan aikin lantarki, kulawa ko gyarawa, daga ƙarami zuwa babba, wannan DMM abin dogaro ne kuma ingantacce. Siffar garantin rayuwa yana barin ku damuwar damuwa.

drawbacks

Shari'ar da aka bayar tana da arha. Don amfani da ƙwararru, nauyin zai iya zama matsala. Bugu da ƙari, batirin ba shi da m tashoshi.

Duba akan Amazon

 

5. Fluke 325 Matsa Multimeter

Kadarorin

Fluke 325 matsa lamba multimeter ya fice saboda yawan sa da amincin sa. Da gaske yana sa binciken ku ya zama mai wahala kamar yadda ƙulli ƙarami ne kuma mai sauƙin amfani. Samfurin yana rufe kusan duk mahimman abubuwan da multimeter na dijital zai iya samu.

RMS AC na gaskiya da ƙarfin lantarki ana bayar da su ta wannan multimeter don jujjuya abubuwa. 325 na iya auna AC/DC na yanzu da ƙarfin lantarki har zuwa 400A da 600V bi da bi. Ana auna zafin jiki, juriya, ci gaba, da ƙarfin aiki a cikin kewayon da ke gamsar da yawancin abokan ciniki.

Wannan mitar mitar ta musamman tana auna mita daga 5Hz zuwa 500Hz; in mun gwada babban kewayon idan aka kwatanta da sauran samfuran zamani. Hasken baya yana da kyau kuma aikin riƙewa tare da hasken baya yana ba ku karatu.

Ba za ku iya yin tambaya game da daidaitawa da daidaitawar 325 ba. Farawa daga ayyukan yau da kullun zuwa gyara sassan masana'antu, zaku iya yin duka. Samfurin yana ba ku mafi kyawun fasalulluka a cikin ƙaramin sifa.

Bugu da kari, kuna samun garanti na shekaru 2 tare da wannan mafi kyawun mita. Zane ergonomic ne, tsarin siriri ne kuma yana zuwa tare da akwati mai taushi wanda gaba ɗaya yana ba ku kyakkyawar jin daɗi.

drawbacks

Kyakkyawan fasali na ainihi ya ɓace wanda shine gwajin diode. Bugu da ƙari, ba a ƙara fasalin ma'aunin ƙarfin ƙarfin ko dai.

Duba akan Amazon

 

6. Fluke 116 HVAC Multimeter

Kadarorin

An tsara Fluke 116 musamman ga ƙwararrun HVAC (Dumama, samun iska da kwandishan). Bambancin sa ya ta'allaka ne a cikin matsala abubuwan haɗin HVAC da kayan aiki da firikwensin wuta. Baya ga waɗannan, cikakken RMS 116 na gaskiya yana auna duk sauran ayyukan na asali.

Akwai ginannen ma'aunin zafi da sanyio wanda yake musamman don ayyukan HVAC amma ana iya amfani dashi don wasu dalilai kuma. Yanayin zafi har zuwa 400 ° C. Don gwada firikwensin wuta, akwai wurin da ake kira microamp. Multimeter iya auna ƙarfin lantarki da kuma na yanzu don duka kayan layi da waɗanda ba na layi ba. Matsakaicin ma'aunin juriya shine mafi girman 40MΩ.

Ƙarin fasalulluka shine abin da ya sa ya zama cikakken multimeter. Mitar mita, gwajin diode, ƙarancin ƙarancin shigarwar don ƙarfin fatalwa da jadawalin mashaya analog yana ba ku damar ɗaukar shi zuwa kowane nau'in ayyukan lantarki ko gyara matsala.

Ba a ma maganar ba, farar fitilar LED ta baya tana ba da kyakkyawan yanayin aikinku ya haɗa da yanayin rashin haske. Samfurin da kansa ƙaramin abu ne, yana sa ya cancanci yin aikin hannu ɗaya. Katin garanti na shekaru 3 yana zuwa tare da Fluke's 116. Gaba ɗaya, multimeter yana da aminci, abin dogaro kuma shine kawai irin kayan aikin da zaku iya kawowa don kowane aikin lantarki.

drawbacks

Akwai rahotanni akan nunin ba su bayyana ba kuma ba su da ƙarfin hali. Hakanan, ana samun saitin ma'aunin ma'aunin zafi ba ya daidaitawa a wasu lokuta.

Duba akan Amazon

 

7. HUJJA-101

Kadarorin

Idan kuna neman multimeter na DIY don gwajin lantarki na asali, Fluke 101 shine mafi kyawun zaɓi a gare ku. 101 mai araha ne kuma ingantaccen kayan aiki don amfanin yau da kullun ko amfani da ƙwararru.

Samfurin da kansa ƙaramin abu ne kuma ƙirar ergonomic ce. Kuna iya riƙe shi a tafin hannu yayin duba ayyukan. Rikicewa ce mai ƙarfi don tsayayya da amfanin ku da sarrafa ku.

101 na iya auna ƙarfin AC/DC har zuwa 600V. An auna ma'aunin aunawa don mita da ƙarfin aiki. Hakanan zaka iya gudanar da gwajin diode da gwajin ci gaba tare da taimakon buzzer. Samfurin yana kashe ta atomatik bayan wani lokaci na rashin amfani don haka yana adana rayuwar batir.

Ainihin daidaiton DC da yake bayarwa shine 0.5%. Tabbas zaku gamsu da dogaro da ingancin da yake bayarwa. An ƙididdige shi don amfanin aminci har zuwa 600V a cikin yanayin CAT III.

A takaice dai, idan kuna neman sauki da sauki handling a cikin multimeter na dijital, babu kawai wani maye gurbin Fluke 101. Daidai da madaidaicin abin da yake bayarwa yana magana da kansa.

drawbacks

Babu tsarin hasken baya na wannan na'urar. Bugu da ƙari, ba zai iya auna halin yanzu ba.

Duba akan Amazon

 

Tambayoyin da

Ga wasu tambayoyin da akai akai akai da amsoshin su.

Shin Fluke multimeters ya cancanci kuɗin?

Mimita mai suna iri-iri yana da ƙima sosai. Fluke multimeters wasu daga cikin mafi amintattu a can. Suna amsawa da sauri fiye da mafi yawan DMMs masu arha, kuma yawancin su suna da ginshiƙi analog wanda ke ƙoƙarin haɗa jadawalin tsakanin analog da mita na dijital, kuma ya fi ingantaccen karatun dijital.

Shin fluke ake yi a China?

Fluke 10x an ƙera shi kuma an gina shi a China don kasuwannin China da Indiya, an gina su zuwa ƙa'idodin aminci da ƙarancin farashi, amma a sakamakon haka, ayyuka ba su da kyau. Ba ku samun karrarawa da bushe -bushe.

Nawa zan kashe akan multimeter?

Mataki na 2: Nawa Ya Kamata Ku Kashe akan Multimeter? Shawarata ita ce in kashe ko'ina a kusa da $ 40 ~ $ 50 ko kuma idan za ku iya iyakar $ 80 ba fiye da hakan ba. … Yanzu wasu Multimeter sun yi ƙasa da $ 2 wanda zaku iya samu akan Amazon.

Mene ne mafi sauƙin multimeter don amfani?

Babban zaɓin mu, Fluke 115 Compact True-RMS Digital Multimeter, yana da fasali na ƙirar pro, amma yana da sauƙin amfani, har ma da masu farawa. Multimeter shine kayan aiki na farko don dubawa lokacin da wani abu na lantarki baya aiki yadda yakamata. Yana auna ƙarfin lantarki, juriya, ko halin yanzu a cikin hanyoyin sadarwa.

Ina bukatan multimeter na gaskiya na RMS?

Idan kuna buƙatar auna ƙarfin lantarki ko halin yanzu na siginar AC waɗanda ba su da raƙuman ruwa marasa ƙarfi, kamar lokacin da kuke auna fitowar sarrafa madaidaitan madaidaitan sarrafawa ko sarrafa wutar dumama, to kuna buƙatar ma'aunin “gaskiya RMS”.

Shin Klein kyakkyawan multimeter ne?

Klein yana sa wasu daga cikin mafi ƙarfi, mafi kyawun DMMs (multimeters dijital) a kusa kuma ana samun su don ƙaramin farashin wasu manyan samfuran manyan suna. … Gabaɗaya, lokacin da kuka tafi tare da Klein zaku iya tsammanin babban inganci, mai rahusa mai yawa wanda baya tsallake kan aminci ko fasali.

Shin mitar matsawa ta fi multimeter?

A an gina mitar matsa don auna halin yanzu; za su iya, duk da haka, auna sauran filayen lantarki kamar ƙarfin lantarki da juriya. Multimeters suna ba da mafi kyawun ƙuduri da daidaito fiye da mitoci masu ɗaure, musamman akan ayyuka kamar mita, juriya, da ƙarfin lantarki.

Menene bambanci tsakanin Fluke 115 da 117?

Fluke 115 da Fluke 117 duka True-RMS Multimeters ne tare da manyan lambobi 3-1 / 2 / 6,000. Manyan takamaiman waɗannan mita kusan kusan iri ɗaya ne. … Fluke 115 bai ƙunshi ɗayan waɗannan fasalulluka ba - wannan shine kawai ainihin bambanci tsakanin mita biyu.

Ta yaya kuke amfani da Fluke 115 Multimeter?

An yi fluke a cikin Amurka?

Ee har yanzu ana yin sa a cikin Amurka.

Akwai m mita na Fluke?

karya ne hanya mafi arha fiye da ainihin abu. Ban taɓa jin ainihin ƙirar Fluke na karya ba, watau wanda bai fito da masana'antar Fluke ba. Ana iya gano “clones” azaman daban. Akwai tan na kasuwar launin toka na gaske kodayake.

Q: Me yasa multimeter yana da babban juriya?

Amsa: Babban juriya yana nufin ƙaramin nauyi, don haka zai shafi da'irar a ƙarƙashin gwaji.

Q: Menene banbanci tsakanin matse matsa da multimeter?

Amsa: Dole ne ku karya da'irar don saka multimeter don auna ma'aunin AC/DC. Don mita matsawa kawai dole ne ku matsa kusa da madugu.

Q: Yaya daidai karatun juriya yake?

Amsa: Gabaɗaya, daidaito yana ƙaruwa tare da farashin multimeter. Daga mahangar fasaha, sahihancin karatu ya dogara da kewayon da kuka zaɓa.

Kammalawa

Zaɓin multimeter da ya dace ba aiki ne mai sauƙi ba, musamman lokacin da kuka ƙaddara samun ɗaya daga Fluke. Dangane da cewa multimeter yana da ƙayyadaddun abubuwa da yawa don magance su, koda ƙwararre na iya zama mara ma'ana. Don haka yana buƙatar madaidaicin kai da fahimta don samun mafi kyawun su.

Daga cikin abubuwan da aka tattauna a sama, Fluke 115 da 87V multimeter na dijital sun ja hankalin mu saboda yawan fasalulluka, ƙanƙantar da amfani da yawa. Tsarin su, keɓantattun su, da rugugun su yana sa su zama mafi kyau a cikin mafi kyawun. Bugu da kari, Fluke 101 ya cancanci a ambata saboda gaskiyar cewa yana da nauyi kuma baya iya aiki don haka yana sa ya zama mai amfani har ma ga masu farawa.

Don kammalawa, Yana da kyau a ƙirƙiri irin amfanin da za ku yi ta cikin multimeter. Da zarar kun gano hakan, zai zama ɗan biredin don warware abin da kuke buƙata. Waɗannan sake dubawa za su jagorance ku zuwa mafi kyawun Fluke multimeter na zaɓin ku babu shakka.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.