Mafi kyawun Saws na Jafananci - Kayan Kayan Yanke Maɓalli

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Agusta 23, 2021
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Mutanen da koyaushe suna son samun kyakkyawan sakamako mai kyau a yanke yanki tare da kayan aiki guda ɗaya, injin Japan shine sabon abin sha'awa a gare su.

Don taushi da yanke katako, haɗin dovetail yin mafi kyawun sawun Jafananci ya dace daidai.

Ko kai ƙwararre ne mai aikin katako ko a'a, mashin ɗin na Jafananci zai ba ku damar yin yankan hannu da yawa.

mafi kyau-japanese-saw

Jagorar siyan Jafananci Saw

Shin kuna neman mafi kyawun sawun Jafananci don aikin katako? Kafin zaɓar saw ɗin kuna buƙatar dacewa da halayen da aka bayar a ƙasa-

Weight:

Weight abu ne mai mahimmanci a cikin saws don magance shi. Kamar don ƙarami ko aiki mai tsabta, saws masu nauyi suna da daɗi sosai. A akasin wannan, saws masu nauyi masu nauyi na iya aiki don gamawa.

Tsammani ruwa:

Girman ruwan yana daya daga cikin manyan abubuwan da ke haifar da yanke iyawa. Ainihin, manyan hakora galibi ana amfani da su don kayan laushi, kuma ana amfani da ƙananan hakora don kayan da suka fi ƙarfi.

Manyan hakoran sawun sun yanke sauri. Kuma ruwan wukake yana nufin m yankewa. Don haka, idan kun buƙatar gamawa mai santsi, yi amfani da ruwa mai zurfi.

Fuka -fukan guda biyu na tsayin tsayi daban -daban ta mai asali ɗaya gabaɗaya suna da adadin hakora a kowace inch, kuma saw yana da madaidaitan ruwan wukake.

Riguwa mai dadi:

Duk da yawancin saws suna zuwa tare da m, rataye-rataye, akwai wasu akwai a can.

Tunda za a shafi ta'aziyya da aiki, yana da kyau a gare ku idan za ku iya ɗaukar sawun kafin ku yi.

Size:

Akwai babban bambanci a cikin girman ruwa tsakanin saws daban -daban. Ana buƙatar saws iri daban -daban don yanke daban.

Don dovetails da rikitattun yanke, ƙaramin ruwa ya fi dacewa. Idan kuna shirin yin zurfin zurfi, to yakamata ku zaɓi babban nau'in ruwa.

Girman hakora

Girman hakora yana ba ku damar yin la'akari da girman yanki na katako. Yawancin saws suna da hakora 22-27 a kowace inch. Yawancin lokaci suna da kyau tare da kauri 1/8-1inch. Dogayen hakora masu tsayi da girma suna da amfani idan aka zo ga yanke tsauri har ma da kauri 3/4inch. Ƙananan hakora suna taimakawa tare da bouncing a farkon amfani.

Folding ko Non-folding:

Siffar sifa ta mashin ɗin Jafananci abu ne mai wuya a gano. Yawancin saws ba su da zabin nadawa, amma wasu daga cikinsu suna da fa'idar nadewa.

Filastik mai taushi ya kama nadede saws ba da izinin kowane irin aiki cikin yanayi mai daɗi.

Sarrafa:

Kada ku dunƙule ruwa idan kuna amfani da sawun Japan. Yi ƙoƙarin kiyaye sawun daidai da aikin ku.

Idan kuna ƙoƙarin sa guntun madaidaiciya, sassaƙaƙƙun sassaƙaƙƙun zai sa ruwan ya daɗe, kuma zai taimaka ruwan ya cire sawdust ɗin da kyau.

Koyaushe yi amfani da tsawon lokacin bugun jini. Domin suna da sauƙin sarrafawa.

Handle

Rikon riko kuma muhimmin batu ne idan ya zo ga tsinke itace. Mafi jin daɗin kama shine mafi ƙarancin ƙwarewar da zai kasance a gare ku. Samun damar rike zato yadda ya kamata kuma ya nuna sakamako. Ƙananan mishandle na zato na iya barin yanke mummuna mai zurfi a cikin yanki na itacen ku. Ana yin wasu hannaye da filastik wasu kuma da itace. Ƙwayoyin katako sun fi dacewa da kwatanta don ƙwarewa mai sauƙi.

Iri daban -daban na Jafananci Saw

Akwai nau'ikan saƙa na Jafananci daban -daban dangane da nau'in yankan da ake buƙatar yi. An ba da wasu nau'ikan a ƙasa-

Kataba Saw:

The Kataba saw shine hannun hannun Japan mai kaifi guda. Yana da saitin hakora a gefe ɗaya na ruwa. Wannan saw yana da ruwa mai kauri kuma an ƙera shi ba tare da ɓata lokaci ba.

Yawancin lokaci, ana amfani dashi don dalilai na yanke katako na al'ada. Hakanan zaka iya amfani sawa don giciye da ripping.

Kugihiki Saw:

The Kugihiki Japan hannun gani an ƙera shi da ruwan wukake wanda ya dace da sauran don yankan ruwa.

Wannan yana da kyau ga kusoshi na katako da chocks. Domin yana da bakin ruwa a bakinsa kuma yana da sauƙin lanƙwasa. Don haka, zaku iya ƙirƙirar yankan dexterous.

Akwai karancin damar lalata saman itacenku kuma kaurinsa mai kauri yana ba da damar madaidaicin a hannunka.

Ryoba Sawa:

A Jafananci 'Ryoba' na nufin sau biyu. An ƙera wannan sawun tare da yanke haƙora a ɓangarorin biyu na ruwa. Sideaya gefen ruwan yana ba da izinin tsallaka ɗayan kuma yana ba da damar yanke yanke.

Koyaya, an sami sabon salo na Ryoba saw inda zai iya yanke katako mai laushi a gefe ɗaya da katako a gefe guda.

Dozuki saw:

The dozuki Hannun hannun Jafananci sawa irin ta Kataba amma akwai ɗan bambanci a ƙira. Yana da ƙashin ƙugu mai ƙyalli wanda ke ba da damar yanke yanke hukunci.

Babu iyaka akan zurfin yanke yayin amfani da dozuki gani. Don haka, ana gane shi azaman mafi amfani da japan Japan sosai.

Mafi kyawun Saws na Jafananci

1. SUIZAN Jafananci Jawo Hannun Hannun 9-1/2 ″ Ryoba:

An san samfurin da suna "Jawo Saw." Maƙera waɗanda ke yanke kayan ta hanyar jan su ana kiranta "Pull Saws." Mashinan Jafananci suna yanke kayan ta hanyar ja don haka ana kiran waɗannan "Pull Saws," wanda aka san wannan samfurin da shi.

A kwatankwacin tura turare, jan saws yana buƙatar ƙarancin ƙarfi. Ja saws suna da nauyi a cikin nauyi, kuma sakamakon da aka samu ya fi tsabta.

Yana da gefuna biyu kuma ya ƙunshi ƙarfe na Japan mai inganci. Yana yin santsi da cikakkiyar yanke.

Bugu da ƙari, ruwan wannan saw ɗin ya fi siriri da kaifi. Hakanan, yana da ɗimbin hakora a kowace inch idan aka kwatanta da sawun girmanta.

Gilashin yana da ƙananan kunkuntar. Kuma ruwan wukake suna da sauƙin cirewa da musaya.

Bayan haka, wannan mashin ɗin zai ba ku sabon ƙwarewa daga amfani da saws na gargajiya na gargajiya kuma zai ba ku damar yin samfuran kayan aikin katako da aka tabbatar.

Duba akan Amazon

2. Gyokucho 372 Razor Saw Dotsuki Takebiki Saw:

Ana amfani da sawun Dotsuki Takebiki don mafi ƙanƙantar tenon, giciye, miter, da tsutsotsi. Hakanan ya dace da aikin hukuma da aikin kayan daki.

Wannan saw ɗin ya haɗa da ruwa mai ruɓi mai ƙarfi don rage lalata da haɓaka dindindin. Har ila yau, hakoran saw ɗin suna da ƙarfi don tsawaitawa.

Fuskokin Dotsuki Takebiki saw sun yi kauri sosai kuma waɗannan sun haɗa da tsattsauran raɗaɗin haɗin gwiwa na ƙarfe zuwa saman sashi.

Hakanan, kashin kashin yana aiki da kyau don ƙeƙasar ruwan don hana shinge da yanke wabble.

Gemin koyaushe yana barin ƙyallen gilashi mai santsi akan kowane irin katako. Wannan Gyokucho Dozuki saw shine mafi kyawun yankan wuka mai musanyawa tsakanin sauran saws.

Haka kuma, yana da matukar mahimmanci a lura cewa wannan shine madaidaicin saw don amfani dashi tare da jagororin dovetail magnetic ko alamar dovetail.

Duba akan Amazon

3. SUIZAN Hannun Jafananci Saw 6 inch Dozuki (Dovetail) Jawo Saw:

Dukkanin sawun Jafananci na SUIZAN sun haɗa da mafi kyawun ƙarfe na Jafananci wanda ke sa yanke ya zama mai kauri.

Gilashin sawun ba sa ɗaure yayin yanke wani abu. Yana riƙe da kaifi na dogon lokaci.

Motar SUIZAN Dozuki tana ba da yankan kyau da tsabta. Kuma zai yi kyau ga masu farawa waɗanda suke so su tsinke hannayensu, miters, dovetails, da sauransu ta hanyar dogaro da plywood mai nauyi mai kaifi biyu ko biyu, gajartaccen ruwa, da taurin kai daga ramin baya, da yanke-yanke kamar wannan.

Wannan saw ɗin yana yanke manyan manyan abubuwa kamar yadda yakamata. Hakanan, yana haifar da yankewar giciye da sauri.

Wannan 'saw' na hannun wanda shine matakin da hakoran ke rarrabu zuwa wani gefe yana aiki da kyau don cire kayan datti daga yanke. Bugu da ƙari, yana da kauri sosai wanda ba zai cutar da kerf ba.

Wannan kuma ana kiranta da Dovetail Saw ko dovetail ja saw

Duba akan Amazon

4. Gyokucho 770-3600 Razor Ryoba Saw tare da Blade:

Gyokucho shine sabon salo na gargajiya na jan-bugun gargajiya na Jafananci. Akwai hade iri biyu a cikin wannan saw.

Kauri mai kauri na gefen Ryoba saw biyu ana iya cirewa kuma ana iya maye gurbinsa. Kuma wannan yana ba da kyakkyawan kerf.

Wani fasali na musamman na Gyokucho Razor Ryoba Saws shine makamin da za a iya samun dama dangane da ruwa. Kuma yana ba da damar shiga cikin yankunan. A akasin wannan, ba shi yiwuwa a isa.

An lulluɓe hannayen sawun tare da sanda don samun lafiya. Masassaƙa, masu kera jirgin ruwa, da ma'aikatan maidowa za su so fasalin musamman.

Koyaushe yi ƙoƙarin amfani da ɓangaren dabara don aikin giciye. Kuma kunna juzu'in don amfani don tsagewa.

Gindin Gyokucho Razor ya dace don ƙetare ko yaga ƙaramin haja. A zahiri, an ƙera shi don dacewa da kowace karamar jakar aiki ko Akwatin kayan aiki mai ƙarfi.

Duba akan Amazon

5. Gyokucho 770-3500 Razor Dozuki Saw tare da Blade:

Gyokucho 770-3500 Razor Dozuki Saw tare da Blade wani nau'in dovetail-style ne na Jafananci da sawun haɗin gwiwa. Yana iya daidai yanke iri -iri na gidajen abinci.

Ruwan wannan sawun ya sake yin ƙarfi don ƙarin iko. Wannan gemun yana yankewa da sauri kuma yana sa yankewar kurciya da kyau.

Jimlar tsawon saw ɗin ya haɗa da madaidaicin filastik. Inganci, daidaituwa, da ƙira na sawun yana haifar da yankewar da ba daidai ba da ƙananan kerfs.

Idan kuna buƙatar yanke rami a tsakiyar rabo na kowane abu ko yanke shi a cikin matsanancin bugun jini, madaidaicin wurin da hakora zai yi aiki da kyau don kammala aikin.

Bugu da ƙari, ɗaya daga cikin mahimman fasalulluka shine cewa ana iya sauƙaƙe ruwa don wani ruwa. Hakanan, an kulle ruwan wukake a cikin abin riƙewa cikin amintacce da kwanciyar hankali.

Duba akan Amazon

Dozuki "Z" Saw

Dozuki "Z" Saw

(duba ƙarin hotuna)

Hanyoyi

Abun da ke da manyan manyan samfuran kamar Z-Saw shine ba sa taɓa kasa ɗaukar haske. Dozuki Z-Saw saw ana ɗaukarsa shine mafi kyawun siyarwar gani a Japan. Kuma idan aka yi la'akari da fasalin fasalin da yake bayarwa, a bayyane yake cewa hakan ne. Z-Saw shine kyakkyawan zaɓi don madaidaicin haɗin gwiwa.

Dozuki da aka yi da kyau shi ne mafarauci na tsaga. Wannan Z-Saw yana fasalta babban ruwan ƙarfe na carbon mai ɗaure fuska wanda ya zo tare da hakora 26 a kowane inch da ruwa mai kauri kamar .012inci.

Hannun bamboo ne wanda aka lulluɓe wanda ke ba ku mafi kyawun ƙwarewar haske yayin girgiza. Tsawon ruwa 9-1/2inch da 2-3/8inci mai tsayi ba sa haɗuwa saboda ƙaƙƙarfan baya. M baya yana tabbatar da madaidaicin yanke.

Zadon yana da ɓangarorin cirewa. Don haka, mai amfani ba dole ba ne ya damu game da lalacewa. Z-Saw yana ba da dalilai don ayyuka da yawa. Yana da isasshiyar daidaito kawai da iyawa don bayarwa cikin yanke ba tare da haɗarin lanƙwasa layin ba.

Downfall

Amfani mara kyau yana haifar da lalacewa ko karyewa kafin lokaci. Zadon ba shi da kyau ga yanke makaho.

Duba farashin anan

Shark Corp 10-2440 Fine Yanke Saw

Shark Corp 10-2440 Fine Yanke Saw

(duba ƙarin hotuna)

Hanyoyi

Kayan amfanin gona mai kaifi ya yi kyakkyawan aiki tare da 10-2440 Fine Cut Saw. Don aikin hukuma da yanke yankan, wannan na iya zama kyakkyawan zaɓi. Gilashin da aka yanke shine kayan aiki mai sassauƙa kuma mai dacewa wanda ke da ikon isar da gefuna masu santsi a cikin itace. Ba kamar manyan hanyoyin ba, yana fasalta hanyar ja don yanke.

Wannan yana ba da zato damar yi wa mai amfani hidima tare da sauri, tsaftataccen zato da sauƙi da aminci kwatankwacinta tare da ƙarancin ƙarfi daga mai amfani. Haƙoran gani na ja suna da yankan gefuna 3. Kowanne gefen da gaske an yanke lu'u-lu'u ba yankan tambari kawai ba, sabanin sauran zato. Wannan yana yin aiki mai kyau sosai a yanayin yin ruwa.

Hannun shine ingancin filastik ABS bai yi nauyi ba don sassauci. Yana fasalta ruwan wukake masu maye. Amma menene bambanci shine ƙirar kulle-kulle wanda ke ba da damar maye gurbin ruwa mai sauri da sauƙi. Da kyau da sauki! Ruwan ya fi bakin ciki da yawa tare da faffadan gefuna. Faɗin gefuna suna ba da mafi kyawun yanke tare da ƙarancin ƙarfi. Wuraren sun fi tsayi. Rip da crosscut a kan zagi guda yana da amfani.

Downfall

Yana buƙatar ƙarin hankali ga yanke madaidaiciya. Ruwan ruwa yakan fito sako-sako. Ana buƙatar ƙara ƙarfi akai-akai.

Duba farashin anan

Jafananci Saw Ryoba Handsaw HACHIEMON

Jafananci Saw Ryoba Handsaw HACHIEMON

(duba ƙarin hotuna)

Hanyoyi

HACHIEMON Ryoba Handsaw yanki ne mai kyau. Tare da farashi da fasalulluka da ake bayarwa, itacen yankan ba zai iya samun sauƙi da rahusa ba. Zai iya zama kyakkyawan zaɓi ga masu sana'a. Abin da ya bambanta da wannan zato shine dabarar da ake amfani da ita don yin layi na tsaye a saman ruwan wukake.

MOROTEGAKE wata dabara ce da ke rage ja da kowane bugun jini da kuma kawar da aski a hankali. Yana tabbatar da rufin rubutun siliki na siliki. Wannan yana fasalta ruwan wukake guda biyu don tsagewa da ƙetare wanda yake da gaske kyakkyawan yanayin da za a samu a cikin zato. Tsawon ruwa shine inci 7.1 yana zuwa 17.7 inci a jimlar tsayi. A haske gani ne ko da yaushe wani amfani yayin sawing.

Ƙananan kaya yana da sauƙin juyawa da tsaga da yankewa. Wannan yana auna nauyin 3.85 kawai. Wurin da aka yanke mai kyau yana da babban cizo fiye da gefen kurciya. HACHIEMON Ryoba yana yanke sauri, mai tsabta kuma yana barin gefuna masu santsi. Zadon ja yana da haske sosai, yana iya zamewa cikin sauƙi ko da akan kaska mai laushi. Wuta tana kula da yanke ta cikin layi madaidaiciya ba tare da wani tashin hankali ba.

Downfall

Ruwan ruwa baya aiki a cikin motsin jinkirin turawa wanda zai iya kaiwa ga lalacewa. Dangane da wasu ƙwarewar mai amfani, ana cire haƙora sau da yawa. Ruwan ruwa yana kwance da wuri.

Duba farashin anan

Vaughan BS250D Hannun Hannu Mai Fuka Biyu

Vaughan BS250D Hannun Hannu Mai Fuka Biyu

(duba ƙarin hotuna)

Hanyoyi

Vaughan ya ƙetare abokan fafatawa tare da babban kaifi kuma na gargajiya na itace ya ga Handsaw mai kaifi Biyu. Zato mai ja, cire zaren da madaidaici fasaha ce don kallo. Don kayan aikin hannu da masu tsarawa, zaɓi ne mai dacewa don dubawa. Kun san lokacin da suke faɗin samfuran Japan! Ana yin wannan a Japan, don haka ya kamata ku sani!

Gadon daidai yake fitar da bugun da aka yanke daidai kuma kowane yanke yana da kaifi kuma daidai ya tsage saman itacen ba zurfi sosai ba haske sosai. Yana taimakawa tare da rage gajiya koda tare da 2 × 4. Its 18 TPI da kuma gradated. Ƙaƙƙarfan ruwan wukake suna da kyau a cikin yankan itace. Tare da .020inci, ruwan wukake yayi kyau sosai kusan akan kowane saman itace.

Idan an ture sawuwar da ƙarfi yayin da ake ci gaba da bugun bugun, yana da sauƙin kink ɗin. An sanye shi don samar da kerf mai girman inci .026 ba kamar sauran zato na ja a kasuwa ba. Yana da tsayin yankan inci 10. Da tsayin inci 23 gabaɗaya. Idan kuna tunani game da kyawawa da sauƙi mai sauƙi, ba kamar sauran sassa na al'ada ba, za a iya cire ruwan wuka daga hannun kuma a saka a cikin jakar kayan aiki!

Downfall

Ruwa yana ci gaba da kullewa a wuri. Komai matsewar sukullun, ruwan ya zama sako-sako.

Duba farashin anan

Aikace -aikacen Saw na Jafananci don Dovetail

Aikace-aikacen mashin ɗin Japan don dovetail yana nan-

Yayin amfani da bugun bugun Jafananci, yakamata ku fara yanke ku a gefen itacen kusa. Sa'an nan kuma dole ne ku kusantar da sawun don haka kusan yayi daidai da layin shimfidar aikin.

Lokacin da aka gane kerf ɗin hatsin da aka gama, to tsalle zuwa layin shimfida. Sannan yi amfani da hangen nesa na gefe don sanin madaidaiciyar madaidaiciya.

A fuskokin katako guda biyu, yankewar da aka yanke bai kamata ya motsa a kan tushe ba. Wasu masu aikin katako suna zaɓar don kammala layin shimfidar da aka yi alama a kan ginshiƙi kamar alama ce don kawo ƙarshen yanke saw.

A ƙarshe, yi tunani ta hanyar fitowar masanin injiniyan jiki don daidai sawun. Dole ne ainihin tsokoki suyi aiki da saninsu ba tare da yin katako ba.

A zahiri, waɗannan galibi ana amfani da su don yin haɗin gwiwa (haɗin dovetail) inda itace biyu dole ne su dace daidai.

Kwarewar Jafananci Saw

Japan saw wani nau'in kayan aiki ne wanda ke ba da dama na yanke abubuwa da yawa kamar-

Jafananci sun tsinke kayan a kan hanyar jan bugun jini. Don haka, yana cin ƙarancin ƙarfi da ƙarfi.

Jafananci yankan kayan suna sauri da sauri fiye da maƙera na yamma. Akwai hakora masu haushi da yawa don yanke tsage kuma a gefe guda, hakoran mafi kyau sune don yin giciye.

Yana haifar da ƙananan yankan da kerfs masu santsi. Kuma ana ƙarfafa shi ta ƙoƙarin ɗan adam, ba ta ƙarfin lantarki ba.

Harshen Jafananci ya fi sauran sauƙi. Hakanan, wannan ba shi da tsada don siye.

Sassan Jafananci Saw

Akwai sassa da yawa na mashin Jafananci:

Hannun hannu:

Theangaren riƙon hannun sawun yana ɗauke da mai aiki. Don yanke katako, ana amfani da wannan don motsa sawun gaba da gaba ta cikin kayan.

Saw ruwa:

Gabaɗaya, ana yin ruwan daga ƙarfe kuma yana da hakora masu kaifi da yawa waɗanda ke gudana a gefen gindinsa.

Hakora sune ɓangaren da ke shiga cikin kayan farko lokacin yankan. Duk firam ɗin saƙa suna da ruwan wukake waɗanda za a iya cirewa.

Gani firam:

Wasu lokuta, saws suna da firam ɗin da ke yaɗuwa daga cikin riƙon kuma ya manne zuwa ɗayan wurin.

Gaban da Baya na mashin:

Kallon daga gefe, gefen ƙasa ana kiran ɓangaren gaba, kuma ana kiran kishiyar gefen baya. Ainihin, gaban ruwan yana ɗauke da hakoran saw. Sau da yawa, sassan baya ma suna ɗauke da hakora.

Diddige & yatsa:

Ƙarshen ruwa wanda shine mafi kusa da abin riƙewa ana kiransa diddige, kuma kishiyar ƙarshen ana kiran yatsan.

Yadda ake amfani da Saw Japan

Anan akwai wasu maki akan yadda ake amfani da sawun Japan.

Da fari dai, za ku tabbatar kun yiwa yankin da aka yanke alama. Kuna iya amfani da wuka alama ko kowane irin abubuwa.

Sannan sanya yatsan yatsan ku don daidaita kayan cikin tushe. Don samun madaidaiciyar layi, sanya hannunka cikin layi zuwa ga sawun.

Raƙuman ruwa daban -daban na sawun Jafananci daban -daban suna yanke nau'ikan yanka iri daban -daban. A zahiri, hakora a zahiri suna tsinke itace.

Bugu da ƙari, idan kuna son yanke madaidaiciya to kuna buƙatar tanƙwara saw a juya kusurwar sa yayin yankewa a gefen gaba. Sannan ku lanƙwasa a ɗayan gefen yayin da kuke yankewa a ƙarshen ƙarshe.

Umarnin yin amfani da sawun Jafananci suna ƙasa-

  1. Yayin da tsinken Jafananci ya yanke akan bugun da aka ja, fara yanke tare da ƙarshen baya. Kada a yanke tare da saman ruwa, in ba haka ba, ba ku da abin da za ku ja.
  2. Yi amfani da babban yatsan ku don jagorantar gibi kuma lokacin da za ku yi amfani da shi, kusantar da ruwa kaɗan zuwa hannun jari.
  3. Rike saw tare da ɗan baya na riƙon. A cikin lokaci, za ku fahimci da kanku menene mafi kyawun riko a gare ku.
  4. Kada kuyi ƙoƙarin gani da sauri a farkon tare da matsi mai yawa, ko kuma sawun zai tafi tabbas. Kawai a hankali a ja sawun kuma koyaushe a ba da ɗan matsa lamba.
  5. Tsaya hannayenku nesa da junanku gwargwadon sawun hannun jari mafi girma.
  6. Idan kuna saƙa sosai, yi hankali kada ku matsa lamba. Yi ƙoƙarin yin amfani da ɗanɗano a farkon yanke don kiyaye ɓangarorin. Domin wannan yana haifar da haɗarin murƙushe ruwan.
  7. Hakanan, ku guji lanƙwasa ruwa. Domin ba zai sake yanke madaidaiciya ba idan sawa sau daya ta lanƙwasa a ciki.
  8. Bakin ba bakin karfe bane. Don haka, kar a ajiye a wuraren damuna. Yi ƙoƙarin sakawa a wuraren bushewa.
  9. A ƙarshe, idan ba za a yi amfani da guntun na dogon lokaci ba, sai a shafa man.

Tambayoyin Tambayoyi (Tambayoyi akai-akai):

Ga wasu tambayoyin da akai akai akai da amsoshin su.

Shin Jafananci suna da kyau?

Jafananci sun ga hakora gaba ɗaya sun fi namu girma, kuma suna buƙatar matuƙar fasaha don yin kaifi. Suna da taushi sosai kuma ƙarfe yana da ƙarfi. Ta hanya mai ban mamaki, irin waɗannan hakoran da suka bunƙasa abin mamaki sun dace da yanayin jifa na yau.

Me yasa Sawan Jafananci yafi kyau?

Juyawa Jafananci

Wasu suna da'awar cewa nokogiri yana da daɗi kuma madaidaiciya har suka zama tsawaita hannun mai aikin katako - yana ba su damar cimma daidaiton mara iyaka lokacin yanke. Kuma ta hanyar yanke bugun jini, suna sauƙaƙa da siraran sirara mai yawa, suna ba wa mai amfani damar filin hangen nesa.

Me ake Amfani da Sabbin Jafananci?

Jafananci saw ko nokogiri (鋸) shine a nau'in zato da ake amfani da shi wajen aikin katako da kuma aikin kafinta na Japan wanda ke yanke bugun bugun jini, ba kamar yawancin zato na Turai da ke yanke bugun bugun ba. Jafananci saws ne mafi sanannun ja saws, amma kuma ana amfani da su a China, Iran, Iraq, Korea, Nepal da Turkey.

Shin za ku iya Yanke Sawan Jafananci?

Wasu hakoran Jafananci suna da hakora masu taurin kai, inda wata fasahar dumama mai ƙarfi ke ƙeƙashe hakora amma ba ragowar ruwan ba. … Idan sawunku ba masana'anta ba ya taurare, zaku iya kaifafa shi ta amfani da kayan aikin musamman da ake kira fayil fuka -fukan. Fuka -fukan fuka -fukan suna zuwa da yawa don ƙidaya haƙora daban -daban.

Menene Mafi kyawun Dovetail Saw?

Idan kuna neman kayan aiki wanda zai iya ɗaukar aikin katako zuwa matakin na gaba, to Suizan Dovetail Handsaw zaɓi ne mai kyau. An ƙera shi azaman sawun jan ruwa, don haka an tsara hakoran don ƙirƙirar madaidaiciyar yanke lokacin da kuka janye mashin.

Menene Kataba Saw?

Kataba itace sawun gefe guda ba tare da baya ba. Rafinsa (kimanin. 0.5 mm) ya yi kauri fiye da na dozuki saw (kimanin 0.3 mm). … Ana samun sawun Kataba da hakora don yankewa ko don tsagewa.

Shekaru nawa ne Saw?

A cikin gaskiyar ilimin archeological, saws sun koma prehistory kuma galibi sun samo asali ne daga dutse Neolithic ko kayan aikin kashi. “[T] asalin gatari, adz, kisa, kuma an kafa gani a fili fiye da shekaru 4,000 da suka shige.”

Yaya ake Amfani da Jawabin Jafananci?

Yaya kuke Ajiye Sawan Jafananci?

Yakamata a adana tsinken tsini kawai ta hanyar rataye su daga hannayensu (a tsakiyarsu chi tare da narkakken ƙasa) ko ta adana su akan haƙoransu muddin ana samun cikakken tallafi.

Menene Saw Cuts Backstroke?

Ana fara yin tsere tare da hacksaw tare da bugun baya, wanda ke yin ɗan waƙa kuma yana taimakawa hana ɓarna ko tsalle a bugun farko na gaba. An fi amfani da hacksaw da hannaye biyu, ɗaya a kan riƙon kuma ɗayan a kashin kashin.

Q: Mene ne giciye?

Amsa: Crosscut saw shine injin da ake amfani da shi don yanke katako daidai da hatsin katako.

Q: Shin za a iya kaifi wuƙaƙƙen mashin na Japan?

Amsa: Na'am. Za a iya kaifi wuka na mashin na Japan.

Q: Menene Dozuki ke nufi?

Amsa: Dozuki na nufin wani irin tsinken da ake amfani da shi don yin itace.

Q: Za a iya maye gurbin wukar Jafananci?

Amsa: Na'am. Yawancin nau'ikan ana iya canza su.

Q: Menene babban banbanci tsakanin sawun Jafananci da sawun yamma?

Amsa: Galibin mashin na Jafananci an san su da jan tsini kuma ana kiran sawun yamma da tura saw.

Q: Shin hakora a kowane inch da tsayin ruwa suna da ma'ana iri ɗaya?

Amsa: Haƙoran kowane inch ba su dogara da tsayin ruwa ba. Har ila yau, ruwan wukake masu tsayi iri ɗaya na iya samun hakora iri ɗaya kowace inch.

Q: Sirara ko kauri?

Amsa: Ya dogara gaba ɗaya akan zaɓin aikin ku. Gilashin bakin ciki yana da amfani ga bugun jini mai ƙarfi. Masu kauri suna yin aikin da kyau kuma. Don haka, duk abin da kuke buƙata zai wadatar.

Q: Shin waɗannan suna aiki da kwali?

Amsa: An tsara waɗannan don yanke itace kowane iri. Kwali zai zama banda.

Kammalawa

Kowane mutum yana son yin aikin tare da shi kayan aiki mai tasiri. Jafananci irin wannan abu ne mai amfani a yankan duniya.

Tsinannun Jafananci cikakke ne ga kowane nau'in yanke itace a hankali. Kuma zaku iya zaɓar mafi kyawun sawun Jafananci daidai da manufar aikin ku da buƙatun ku.

A zamanin yau, mashin ɗin Jafananci ya zama mafi mashahuri sosai saboda yawan ayyukan sa fiye da sauran saws.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.