7 Mafi kyawun Maimaituwar Ganye Ruwa don Karfe da aka bita

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 18, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Dole ne mu yarda, reciprocating saws ne kyawawan ban mamaki. Suna da matukar dacewa kuma suna ba mu damar yin aiki tare da ayyuka da yawa ba tare da lahani ba. Amma bayan lokaci, ruwan jari ya rasa sihirinsa. Ba ya son yanke kayan aikin ƙarfe da kyau.

Wannan shine lokacin da muka yanke shawarar zaɓar ɗaya daga cikin mafi kyawun ramukan gani na ƙarfe don ƙarfe. Koyaya, siyan mu na farko ya ci tura. Bai ma jure wani matsakaicin kauri ba.

Mafi-Masu Matsakaicin-Saw-Blades-For-Metal

Amma mun kasance kyawawan ƙaddara. Don haka, mun ci gaba kuma mun gwada zaɓuɓɓuka masu ban sha'awa. Kuma bayan mun gwada su kai-da-kai, mun yi nasarar kebe wasu zabuka guda bakwai da suka dace da karfe, wadanda za mu yi bayani a kai a wannan kasida.

7 Mafi kyawun Maimaituwar Ganyen Ruwa don Karfe

Mun shafe sa'o'i marasa adadi muna binciken zabuka masu ban sha'awa. Bayan haka, mun yanke shawarar gwada kusan 15 daga cikinsu a ƙarshe. Kuma daga gare su duka, waɗannan su ne waɗanda suka dace a gare mu:

Saukewa: DW4856

Saukewa: DW4856

(duba ƙarin hotuna)

Mai sana'anta Dewalt sananne ne don bayar da inganci da inganci kayan aikin wuta a kasuwa. Amma shin kun san cewa suna ba da kayan zato masu inganci kuma? To, wannan saitin yana ɗaya daga cikinsu.

Lokacin da yazo ga karko, waɗannan ruwan wukake suna cikin manyan matsayi. Waɗannan suna amfani da ginin bi-metal, wanda zai ba da ƙarin sassauci. Wannan yana nufin ba zai lanƙwasa hakan cikin sauƙi ba. Ginin kuma zai kara tsawon rayuwar gefen. A wasu kalmomi, hakora ba za su yi bushewa da sauri ba.

Waɗannan ruwan wukake kuma suna amfani da sifofin haƙoran haƙora. Wannan zai inganta tasirin cire guntu kuma ya ba ku damar yin yanke kan kayan aikin ƙarfe da kyau. Siffofin kuma za su haɓaka tsawon rayuwar hakori kuma su sa su zama masu dorewa. Za su kasance ƙasa da sauƙi ga karyewa da lanƙwasa.

Facing wahalhalu wajen yankan kai tsaye tare da zato mai maimaitawa lamari ne gama gari. Saboda kauri da tsayi bayanin martaba, yanke da waɗannan ruwan wukake za su bayar za su kasance madaidaiciya. Ko da kayan aikin ƙarfe suna da kauri da nauyi, yanke zai zama santsi kuma daidai. Bayanan martaba na ruwan wukake kuma yana haɓaka ƙarfin gabaɗaya kaɗan kaɗan.

A kan wannan bayanin, kunshin zai ƙunshi ruwan wukake guda shida. Dukansu inci shida ne kuma za su kasance daga 5/8 zuwa 24 TPI. Hakanan zaka sami akwati mai ɗaukar hoto tare da kunshin.

ribobi

  • Na musamman mai dorewa
  • Zai iya riƙe gefuna na dogon lokaci
  • Yana da kauri da tsayi bayanin martaba
  • Jirgin ruwa a cikin saitin guda shida
  • Yana amfani da siffofin haƙori da aka mallaka

fursunoni

  • Fentin ba shi da dorewa
  • Yana iya zama ɗan gajere don wasu ayyuka masu buƙata

Saitin ya haɗa da ruwan wukake guda shida masu tsayin inci shida. An gina su da abubuwa masu ɗorewa kuma suna da tsawon rayuwa. Duba farashin anan

WORKPRO guda 32

WORKPRO guda 32

(duba ƙarin hotuna)

Aiki tare da ɗimbin ayyukan ƙarfe? Ana buƙatar fiye da abin da saitin guda shida da takwas ya bayar? To, a wannan yanayin, kuna buƙatar duba abin da WORKPRO zai bayar anan.

Saitin ya ƙunshi duka guda 32 na ruwan wukake. Akwai nau'ikan ruwan wukake guda takwas. Suna kewayo daga inci 4 na bakin ƙarfe na bakin ciki tare da 24 TPI zuwa 9 inci mai rigar tsinken tsintsiya tare da 5 TPI. Adadin ruwan wukake da za ku samu daga wannan saitin zai fi isa don aiwatar da ayyuka da yawa.

Yawancin ruwan wukake suna wasanni gina abubuwa biyu. Suna da kyau iya sarrafa kayan aikin ƙarfe masu nauyi. Saboda iyawar gefuna, yin aiki tare da kayan aikin har zuwa kauri 8mm zai ji kamar wani biredi. Har ma suna iya ɗaukar bututu mai diamita 100 mm cikin sauƙi.

A gefe guda, sauran ruwan wukake suna nuna ginin ƙarfe na CR-V. Wannan ginin yana sa rukunin ya zama na musamman mai ɗorewa kuma yana sa su iya aiki tare da guntun katako masu nauyi. Kuma karfe yana da sassauƙa sosai, wanda ke nufin cewa ruwan wukake ba zai lanƙwasa ba ko kuma ya karye cikin sauƙi.

Za ku karɓi mai tsara ruwa tare da kunshin. Hakan zai sa a sami sauƙin adana ruwan wukake a cikin tsari. Hakanan zai sanya ɗaukar ruwan wukake aiki mai sauƙi.

ribobi

  • Ya zo a cikin saiti na 32
  • Kunshin ya ƙunshi nau'i takwas daban-daban
  • Na musamman mai dorewa
  • Mai sassauƙa da juriya ga lankwasawa
  • Daure tare da mai tsara ruwa

fursunoni

  • The ruwan wukake na katako workpieces
  • Wasu daga cikin ruwan wukake ba su da wannan gefuna masu kaifi

Kunshin ya zo cikin saitin guda 32. Kowannensu yana da mafi girman matakin karko. Duba farashin anan

Milwaukee Electric Tool 49-22-1129

Milwaukee Electric Tool 49-22-1129

(duba ƙarin hotuna)

Kuna son saitin ruwan wukake wanda zai ba ku damar sake fasalin ayyukan cikin sauƙi? Duba abin da Milwaukee zai bayar anan!

Saitin ya ƙunshi ruwan wukake 12. Wasu daga cikinsu kauri ne inci 0.042, yayin da sauran su ke da inci 0.062. Wannan kauri ya sa su dace don aikace-aikacen matsananci. Za ku iya sarrafa kayan aikin ƙarfe masu nauyi ba tare da fuskantar wata matsala ba kwata-kwata.

Kowane ruwan wukake yana da ƙarin tsayin inch 1. Wannan ƙarin tsayi zai ƙara ƙarfin gabaɗaya. Raka'a suna da matuƙar dorewa. Suna da kyau iya jure wa manyan lodi. Saboda sassauƙan yanayinsu, su ma ba za su lanƙwasa na dindindin ba.

Waɗannan suna da cikakkiyar faɗi kuma. Nisa yana ba su damar dacewa da wurare masu tsauri cikin sauƙi. Wannan yana nufin ba za ku fuskanci wata matsala ba dangane da sarrafa ƙananan ƙananan kayan aiki. Har ila yau, kowane ɗayan raka'a yana da lakabi mai kyau a kansu, wanda zai sauƙaƙe tsarawa da adana su yadda ya kamata.

Hakanan zaka sami akwati. Hakan zai sauƙaƙa aikin ɗaukar raka'a. Al'amarin yana da ɗorewa na musamman. Yana da ikon sarrafa matsananciyar lodi na wuraren aiki masu tsanani.

ribobi

  • Ya hada da ruwan wukake 12
  • Raka'a suna da kauri na musamman
  • Na musamman mai dorewa
  • Yana da cikakkiyar faɗi
  • Kunna tare da akwati

fursunoni

  • Yana iya jigilar kaya tare da bacewar ruwan wukake
  • Ba a riƙe gefen daidai ba

Saitin ya ƙunshi ruwan wukake 12 daban-daban. Kuma kauri da faɗin kowane ɗayan raka'a cikakke ne, wanda ya sa su zama masu dorewa na musamman. Kuna iya tsammanin samun ƙarin amfani daga gare su. Kunshin kuma ya haɗa da akwati mai ɗorewa. Duba farashin anan

Saukewa: DW4890

An saita ruwan wukake na Dewalt Wani saitin taurari daga Dewalt shine wannan. Kamar dai yadda muka duba a baya, wannan yana ba da kaya don kuɗi.

Mai sana'anta ya zaɓi kayan inganci don ginin gabaɗaya. Waɗannan raka'a na kashi takwas na cobalt da ƙarfafa albarkatun ƙasa. Ƙarfafa yanayin hakora zai tabbatar da cewa sun dade na tsawon lokaci ba tare da nuna alamun lalacewa ba.

Waɗannan ruwan wukake suna da na musamman sassauƙa kuma. Wannan yanayin sassauƙan yanayi zai tabbatar da cewa ba sa lanƙwasa har abada lokacin da kuke aiki da karafa masu nauyi. Kunshin yana haɗe tare da ƙarar akwati shima. Hakan zai sa sufuri da ajiyar kaya su zama iska. Kuna iya kiyaye su cikin tsari ba tare da gwagwarmaya ɗaya ba.

A kan wannan bayanin, saitin ya ƙunshi ruwan wukake goma sha biyar. Akwai nau'ikan guda uku a cikin wannan saitin, wanda ya sa duk kunshin da ke haifar da asali. Akwai TPI 6 guda biyar, 14 TPI, da 18 TPI. Wadanda ke da ƙidayar TPI mafi girma don ƙarfe ne, yayin da 6 TPI na itace. Kuma igiyar katako tana aiki na musamman sosai.

Kamar yadda raka'a ta ƙunshi ƙira na musamman, waɗannan za su iya shiga cikin sauƙi mai tsananin yawa. Kuma yayin da tsayin su ya kai inci shida, za su dace da mafi yawan magudanar da ake yi.

ribobi

  • Anyi da kayan aiki masu inganci
  • Mafi muni
  • Yana da matakin sassauci mafi girma
  • Zai iya jure manyan lodi
  • Ya ƙunshi nau'ikan ruwan wukake guda uku

fursunoni

  • Wasu fakitin na iya jigilar kaya tare da lalacewa mai lalacewa
  • Gilashin katako yana ɗan dusashewa bayan an yi amfani da shi sau biyu

Mai ƙira Dewalt ya sami nasarar sake burge mu da wannan saitin. Za ku sami jimillar ruwan wukake guda 15 tare da kunshin. Har ma yana haɗawa tare da akwati mai ɗaukar hoto wanda ke sa ajiya da sufuri cikin sauƙi ayyuka.

Luckyway 28-Piece

Luckyway 28-Piece

(duba ƙarin hotuna)

Duk da yake akwai yalwar ganga a waje, akwai kawai ma'aurata waɗanda ke da inganci mai inganci da ingantaccen gini mai dorewa a lokaci guda. Kuma wannan saitin daga Luckyway yana ɗaya daga cikinsu.

Za ku sami guda 28 na ruwan wukake tare da kunshin. Akwai raka'a na bakin ciki, kauri, da matsakaicin kauri da aka haɗa tare da kunshin. Kuma kowane saiti yana da ƙimar TPI daban-daban, wanda ke sa duka dunƙule su zama masu dacewa sosai. Kuna iya amfani da su don aikace-aikacen gyare-gyare daban-daban.

Saboda tsarin ƙirar raka'a gabaɗaya, za su dace da mafi yawan magudanar ruwa. Mun gwada su da saws daga manyan kayayyaki, kuma ba mu sami matsala dangane da dacewa ba. Kamar yadda gefuna na raka'a suna da kaifi na musamman, waɗannan za su yanke kayan aikin da sauri kuma.

Lokacin da yazo ga ingancin ginin, waɗannan suna kan manyan matsayi na jerin. Ƙirƙirar ya zaɓi ƙarfe mai inganci na carbon da ƙarfe mai sauri don ginin gabaɗaya na raka'a. Wasu daga cikinsu ma sun ƙunshi ginin bi-metal, wanda ke sa su cimma matsayi mafi girma.

Hakanan raka'o'in suna da sassauƙa sosai. Wannan yanayin sassauƙan yanayi zai tabbatar da cewa ba sa tanƙwasawa cikin sauƙi lokacin da kuke sa su ƙarƙashin nauyi mai nauyi. Waɗannan za su daɗe, yanke da sauri, kuma suna ba da yankan santsi akan ƙarfe.

ribobi

  • Ya ƙunshi duka guda 28 na ruwan wukake
  • Na musamman m
  • Mai jituwa sosai
  • Gina kayan inganci
  • Yana da tsari mai dacewa don ma'amala da kaya masu nauyi

fursunoni

  • Wasu raka'o'in sun yi gajeru
  • Yawan kickback yana da ɗan girma

Wannan fakitin ya ƙunshi ruwan wukake guda 28 daban-daban. Kowane saitin yana da kauri dabam-dabam. Wannan ya sa duka fakitin ya zama m. Hakanan, ingancin ginin raka'a yana da daraja. Duba farashin anan

Janchi Heavy Duty

Ɗaya daga cikin abubuwan da mafi yawan abubuwan da aka ba da kyauta a can sun rasa shi ne dacewa. Tsarin su bai dace da yawancin saws ɗin da aka samu ba. Koyaya, ba haka lamarin yake ba ga wannan fakitin da Janchi ke bayarwa.

Wannan fakitin ya ƙunshi raka'a goma gabaɗaya. Kowannen su yana da girman inci 6 kuma yana da ƙimar TPI 14. Wannan ya sa duka su dace da kayan aikin ƙarfe. Don haka, ba za ku sami ƙarin ruwan wukake da ba kwa buƙatar kwancewa idan kun sayi wannan saitin. Kuma sun dace da kusan dukkanin saws na samuwa.

Alamar ba ta ƙetare kaɗan ba lokacin da ya zo ga ginin gabaɗaya. Sun yi amfani da ƙaƙƙarfan bi-metal, wanda ya fi ƙarfin HSS na yau da kullun waɗanda yawancin sauran raka'a aka yi da su. Wannan abun da ke ciki yana haɓaka tsawon rayuwa har zuwa kashi 50. Don haka, kuna iya tsammanin samun ƙarin amfani daga waɗannan.

Kamar yadda jikin raka'o'in ke sassauƙa, za su yi matukar juriya ga farfashewa. Ko da tsayin raka'a cikakke ne, wanda ke sa su tsayayya da karya. Kuma yanayin sassauƙa zai tabbatar da cewa zaku iya aiki tare da kayan aikin ba tare da fuskantar wata matsala ba.

Waɗannan kuma suna da gefuna na musamman masu kaifi. Saboda kaifinsu, za ku iya yanke guntuwar ƙarfe mai kauri da sauri. Hakanan za su iya bi ta cikin bututu masu ƙarfi waɗanda suke daga 10 mm zuwa 100 mm.

ribobi

  • Daure mai raka'a goma
  • Gilashin suna da girman inci 6
  • Dace da kusan duk na samuwa saws
  • Yana da gini mai ɗorewa
  • Mai jure wa rugujewa da karyewa

fursunoni

  • Tsarin kulle yana da ɗan wahala aiki da shi
  • Yana samun dusar ƙanƙara da sauri

Kunshin ya ƙunshi raka'a goma masu girman inci 6. Suna da ƙimar TPI na 14 kuma suna da ikon sarrafa kayan aikin ƙarfe mai kauri. Har ila yau, waɗannan suna da tsayayya ga rushewa da karyawa.

Mafi kyawun ƙarfe mai kauri: EZARC Carbide

Mafi kyawun ƙarfe mai kauri: EZARC Carbide

(duba ƙarin hotuna)

Kuna neman saiti wanda ya haɗa da ruwan wukake masu tsayi daban-daban? To, idan haka ne a gare ku, kuna buƙatar la'akari da abin da EZARC ke bayarwa a nan.

Kunshin ya ƙunshi nau'in tsayin ruwan wukake. Za ku sami raka'o'in daga inci shida zuwa inci tara. Kuma akwai jimillar guda 10 a cikin wannan kunshin. Saboda tsayin daka daban-daban, kunshin zai dace da nau'ikan karfe da ayyukan katako.

A wannan bayanin, ruwan wukake sun dace sosai. Za su yi aiki na musamman da kyau tare da manyan saws. Hakanan, raka'a suna da kaifi sosai. Wannan adadin kaifin zai ba ku damar yin ayyukan ƙarfe da yawa a cikin ɗan gajeren lokaci.

Waɗannan ruwan wukake suna da matuƙar dorewa kuma. Gabaɗayan ginin na ƙarfe ne mai inganci. Hakanan akwai kashi 8 cikin dari na cobalt. Wannan zai ƙara yawan rayuwa gaba ɗaya kuma ya sa waɗannan su dawwama na tsawon lokaci mai tsawo. Waɗannan ba za su nuna rashin zaman lafiya ba ko al'amurran da suka shafi mutunci yayin aiki tare da kayan aiki masu buƙata.

Hakanan zaka sami akwati mai ɗaukar hoto tare da kunshin. Wannan zai sa aikin ɗaukar raka'o'in da kuma adana su ya fi dacewa. Da yake suna da lakabi mai kyau akan su, kiyaye su cikin tsari ba zai zama matsala ba.

ribobi

  • An yi shi da ƙarfe bi-metal mai ɗorewa
  • Ya ƙunshi kashi 8 na cobalt
  • Wuta na iya yanke karafa kaifi da sauri
  • Na musamman mai dorewa
  • Kunna tare da akwati mai ɗauka

fursunoni

  • Wasu raka'o'in sun ɗan dushe daga cikin kunshin
  • Shari'ar ba ta dawwama haka

Mai sana'anta yana ba da guda goma na ruwan wukake masu kyau a cikin wannan fakitin. Dukkansu kayan aiki ne masu inganci kuma suna da gefuna masu kaifi. Hakanan, zaku karɓi akwati mai ɗaukar hoto wanda zai sauƙaƙe ayyukan adanawa da sufuri. Duba farashin anan

Nau'in Ƙarfafa Nau'in Maimaituwar Saw don Yanke Karfe

Za mu iya rarraba nau'ikan zuwa biyu. Daya bisa ga tsarin kwayoyin halitta, wani kuma yana dogara ne akan amfani. Kuma za mu taƙaita azuzuwan da ƙananan nau'ikan da ke cikin wannan sashin.

Dangane da Haɗin Kwayoyin Halitta

Idan ya zo ga tsarin kwayoyin halitta, akwai nau'ikan nau'ikan guda shida. Su ne:

Carbon Karfe

Waɗannan raka'a suna da kyawawan araha kuma suna da isa sosai. Suna da yanayin amfani mai faɗi kuma suna da sassauƙa sosai. Za ku cimma fiye da isashen adadin motsi don yin raguwa mara nauyi akan kayan aikin tare da waɗannan. Amma carbon karfe ne kwatankwacin kasa m.

Karfe Gudun Gudun

Abin da ya sa waɗannan ya fi dacewa shine tsayayyar zafi. Ƙarfe mai sauri zai iya tsayayya da zafi mai girma, yana sa sassan ƙarfe na sauri ya zama cikakke don tsawan yankewa. Hakanan, waɗannan a kwatankwacin sun fi karfan carbon dorewa.

Bi-bi

Kamar yadda kuke tsammani, waɗannan haɗin gwiwa ne na ƙarfe iri biyu. Ɗayan karfen carbon ne, ɗayan kuma karfen gudu ne. Wannan haɗin yana sa su cimma matsayi mafi girma. Hakanan, waɗannan suna da ƙimar karɓuwa mai yabo, wanda zai sa su daɗe na ɗan lokaci.

Carbide-Tipped

Wannan nau'in bambancin nau'in bi-metal ne. Amma maimakon carbon da karfe mai sauri, waɗannan za su yi amfani da haɗin carbon da tungsten ko titanium. Sashin hakora zai kasance na carbide. Kuma saboda samun carbide, za su yi tsayayya da tasiri da zafi.

Farashin Carbide

Ba kamar carbide-tipped ba, carbide grits na tungsten ne. Babu hakora akan waɗannan. A maimakon haka, za su yi amfani da tsiri abrasive. Ƙirar gefen ya kai ga alama, kuma suna da matuƙar ɗorewa kuma.

Diamond Tipped

Har ila yau, ruwan lu'u lu'u-lu'u za su sami tsiri mai lalacewa. Koyaya, saboda ginin gabaɗaya, waɗannan sun yi fice wajen ba da yanke mai tsafta da santsi. Suna iya har ma ta hanyar abubuwa masu yawa da sauri.

A cewar Amfani

Idan muka yi la'akari da yadda ake amfani da shi, ƙwanƙolin karfe iri uku ne. Su ne:

Domin Yankan Bututun Copper

Wadannan zasu sami hakora masu kyau. Ƙididdigar TPI kuma za ta yi girma sosai. Kuma saboda samun ƙidaya mafi girma na TPI, waɗannan na iya shiga cikin bututu na musamman da kyau. Yanke gabaɗaya suna santsi da tsabta.

Domin Yankan Cast Iron

Yawancin lokaci, igiyoyin lu'u-lu'u masu tsayi sune zaɓin da ya dace don wannan harka. Yawan hakora yana buƙatar zama 18 ko sama. Kuma tsiri abrasive zai sauƙaƙa yin aiki tare da wannan kayan.

Har ila yau karanta: za ku iya yanke karfe da tsintsiya madaurinki daya?

Don Yanke Aluminum

Aluminum gabaɗaya yana buƙatar ruwan wukake masu haƙori. Duk da haka, ƙidayar haƙora baya buƙatar girma haka. TPI shida za su kasance fiye da isa don irin wannan nauyin aikin.

Tambayoyin da

  • Shin madaukai masu juyawa sun dace da yankan karfe?

Wannan zai dogara ne akan ko kun haɗa su tare da ingantaccen ruwa ko a'a. Idan kuna amfani da ruwa don yanke itace, zato ba zai yi kyau ba.

  • Wani nau'in ruwan wukake nake bukata don yanke taurin karfe?

Idan ya zo ga taurin karfe, za mu ba da shawarar yin amfani da na'urar-carbide. Waɗancan za su sami damar shiga ta kayan aiki masu yawa. Har ila yau, yanke da za su bayar za su kasance masu tsabta da santsi.

  • Wadanne karafa ne suka fi wuya a yanke?

Mafi girma da yawa na karfe, da wuya zai zama yanke. Kuma idan za ku yi la'akari da karafa da ke da wuya a yanke, tungsten yana kan gaba a jerin. Yana biye da chromium, karfe, da titanium.

  • Shin zai yiwu a yanke zoben carbide tungsten?

Tungsten shine karfe mafi wuya a duniya. Kuma yawan zoben tungsten carbide yana da girma na musamman. Wannan ya sa su kasance mafi wuyar yankewa. Don haka, ba za ku iya sauƙin yanke zoben carbide tungsten ba.

  • Shin saitin tsintsiya madaurinki ɗaya don ƙarfe yana da daraja?

Saitunan da suka zo tare da tsayi daban-daban na ruwan wukake da ruwan wukake na TPI daban-daban babu shakka sun cancanci hakan. Suna da yawa, kuma zaka iya amfani da su don ayyuka da yawa.

Final Words

Yin aiki tare da sassan ƙarfe ya zama sauƙi bayan samun ɗaya daga cikin mafi kyawun ramukan gani na ƙarfe don ƙarfe. Yanzu, za mu iya samun sahihai, tsabta, da sassauƙan yanke kan ayyukanmu. Kuma muna fatan cewa mun sami damar samar muku da mafi sauƙin sarrafa shi.

Har ila yau karanta: Waɗannan su ne mafi kyawun ramukan gani da muka yi bita

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.