Brad Nailer vs Pin Nailer - Wanne Zan Samu?

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 17, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi
Farce da fil sune abubuwan bukatu na kashin kasusuwa da duk wani aikin da ya shafi itace. Suna kawar da ko rage buƙatar amfani da manne don haɗa guntuwar itace tare. Koyaya, akwai nau'ikan fil da nailers daban-daban. Wadanda za mu yi magana a kansu a yau sune brad nailers da fil nailers. Duk waɗannan biyun suna yin ayyuka daban-daban, amma duk da haka suna kama da juna.
Brad-Nailer-vs-Pin-Nailer
Saboda haka, brad nailer vs pin nailer, wanne ya kamata ku samu? Wannan labarin zai jagorance ku ta hanyar duk abin da kuke buƙatar sani don yin sayayya mai mahimmanci.

Brad Nailer

Nailer brad shine mashahurin ƙusa na itace wanda ƙwararru da na yau da kullun ke amfani da su. Babban manufarsa ita ce sanya ƙusoshi zurfi cikin guntuwar itace don haɗa su tare da rage buƙatar manne. Gabaɗaya, brad nailer ya dace don ayyuka da yawa. Suna amfani da kusoshi masu ma'auni 18 waɗanda ke kusa da 3/8 zuwa 2 inci tsayi. Don haka ƙusoshin suna da sirara amma suna da tsayi sosai. Wannan yana da amfani don haɗa nau'ikan itace masu yawa na dindindin, muddin kaurin su yana cikin tsayin fil ɗin. Har ila yau, godiya ga ƙusoshi masu sirara, da kyar suke barin kowane tambari akan itacen kuma ba a san su ba. Brad nailers suna aiki da sauri sosai, don haka yawancin ƙwararru sun fi son su azaman hanyar da za su bi don tara itace. Har ila yau, kusoshi suna da isassun ƙarfin riƙewa ta yadda za su iya liƙa itace mai kauri da nauyi.

Lokacin amfani da Brad Nailers?

Yawanci, ana amfani da kusoshi na brad don yawancin ayyukan da suka shafi itace da gyaran gida na yau da kullun. Wannan ya haɗa da haɗa katako guda biyu, kamar gyara kujera ko katako. Kuma tun da brad nailers ba sa barin wuri mai yawa, ba kwa buƙatar rufe su. Ana kuma ba da shawarar su don yawancin ayyukan ƙwararru yayin da suka zo da amfani sosai - godiya ga saurin su. Lokacin da kake buƙatar saka tan na fil ɗaya bayan ɗaya, na'urar brad zai sa aikin ya zama mai sauƙi da sauri.

Pin Nailer

Wannan nau'in nailer yana amfani da sirara da ƙananan fil (yawanci a kusa da ma'auni 23). Wannan bai dace da kowane nau'in aiki ba saboda fil ɗin suna da rauni. Amma yawanci, suna da kyau don ƙananan ayyuka da kuma haɗa ƙananan katako.
Fil nailer da ake amfani da shi akan katako
Fin kusoshi suna da kunkuntar jerin lokuta masu amfani idan aka kwatanta da masu kusoshi na brad. Suna amfani da kusoshi masu sirara waɗanda ke kusa da ma'auni 23, kuma suna da ɗan gajeren gajere dangane da ƙusa na fil ɗin ku. Wannan bambancin girman ƙusa yana iyakance shi daga yin abubuwan da brad nailer zai iya yi yayin da yake ƙirƙirar dama na musamman da amfani da lokuta. Mafi mashahuri amfani da fil ƙusa yana tare da ƙananan ayyuka kuma yana buƙatar katako na bakin ciki. Yankan itace na bakin ciki suna buƙatar ƙananan kusoshi don haɗawa. Kusoshi masu ma'auni 23 ba su da kai, ma'ana kusan ba su bar alamun farcen a saman ba. Wannan yana da amfani musamman don kyawun aikin. Wani sanannen amfani da fil ƙusa shi ne haɗa guntun katako na ɗan lokaci don barin manne ya bushe, yana aiki yadda ya kamata azaman tallafi ga manne. Saboda girman ƙusoshi, ba shi da isasshen ikon riƙe guntuwar itacen dindindin.

Lokacin Amfani da Nailer Pin?

Ya kamata a yi amfani da kusoshi na fil don aikace-aikace masu laushi da ƙanana. Wannan ya haɗa da ƙananan ayyuka, haɗa ƙananan firam ɗin hoto na katako, da sauran ƙananan gyare-gyare. Fin nailer shima karami ne, saboda haka zaku iya sanya shi cikin kananan wurare. Hakanan za'a iya amfani dashi don ayyukan katako na wucin gadi. Bayar da tallafi ga itace yayin da manne ya bushe shine mafi yawan amfani a wannan batun. Har ila yau, zai taimaka wajen ƙarfafa haɗin gwiwar katako.

Bambance-bambance Tsakanin Brad Nailers da Pin Nailers

Don haka yanzu da muka shimfida tushen ilimin na injinan biyu, lokaci ya yi da za a san bambance-bambancen da ke tsakanin su don taimaka muku samun kyakkyawar fahimta.
Brad Nailer Pin Nailer
Yana da faffadan yanayin amfani iri-iri Filin amfani yana da iyaka kuma ƙarami
Yana amfani da kusoshi masu ma'auni 18 masu tsayi sosai Yana goyan bayan kusoshi masu ma'auni 23 waɗanda gajeru ne
Za a iya haɗawa da manne guntun itace na dindindin Ana amfani da shi kawai don manne guntun itace na ɗan lokaci
Ba dace da bakin ciki da ƙananan ayyuka da gyare-gyare ba Ya dace sosai don ƙananan ayyukan da haɗa katako na bakin ciki
Ana amfani dashi don babban aikin Mafi yawa ana amfani dashi don ayyukan ƙarewa na bakin ciki da tallafi
Yana barin kan ƙusa mai gani a saman itace Yana zurfafa cikin itacen, yana barin babu alamar alama
Kamar yadda zaku iya hasashe, dukkansu biyun suna da fa'ida da fa'ida. Amma brad nailers sun fi ƙoshin lafiya fiye da nailers, suna ba da ƙarin amfani.

Wanne Ya Kamata Ka Samu?

Bayan koyo game da duk gaskiya da bambance-bambance tsakanin brad nailer da fil nailer, shawarar ta zo gare ku da bukatun ku. Idan sababbi ne kuma kuna kallon amfanin gida na yau da kullun, to saya brad nailer. Yana ba da ƙarin ƙwarewa kuma zai sami yawancin aikin da aka yi. Koyaya, idan kun kasance ƙwararru ko kuna da takamaiman alkuki wanda ke buƙatar ƙananan ƙusoshi, kamar ƙananan ayyuka da ayyukan katako na bakin ciki, to kuna iya yin la'akari da fil ɗin nailer. Duk waɗannan biyun suna da amfani a yanayi daban-daban, amma kawai babban abin da ya bambanta su shine ikon riƙewar brad nailer, saboda yana iya haɗa katako na dindindin.

Kammalawa

To, bayan duk zance, wanne ya kamata ku samu? Idan kun ruɗe sosai game da waɗannan biyun, to, zuwa brad nailer yawanci zaɓi ne mai aminci. Koyaya, yana da kyau koyaushe don samun sanarwa kuma kuyi tunani game da shari'o'in amfanin ku na sirri. Da fatan, wannan labarin ya taimaka muku a cikin bincikenku, kuma yanzu kuna iya amincewa da yanke shawarar siyan. Sa'a!

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.