Brazing vs Soldering | Wanne Zai Sami Mafi kyawun Fusion?

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuni 20, 2021
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi
Brazing da soldering su ne hanyoyin da ake amfani da su don haɗa guda biyu na ƙarfe. Dukansu suna da fage na musamman. Ana iya amfani da waɗannan hanyoyin guda biyu don haɗa sassan ƙarfe biyu ba tare da narkar da ƙarfen tushe ba. Madadin haka, muna amfani da kayan filler don tsarin haɗawa.
Brazing-vs-Soldering

Yaya Brazing ke Aiki?

Tsarin brazing ba shi da wahala sosai. Da farko, ana tsabtace sassan ƙarfe don kada wani maiko, fenti, ko mai ya kasance a saman. Ana yin haka ta hanyar amfani da takarda mai kyau ko ulu na karfe. Bayan haka, an sanya su gaba da juna. Ana ba da wasu izini don taimakawa aikin capillary na kayan filler. Amfani da ruwa Ana yin shi don hana oxidation lokacin dumama. Har ila yau yana taimaka wa narkakkar filler gami da jika karafa don haɗa su yadda ya kamata. Ana shafa shi a cikin nau'i na manna akan haɗin gwiwa don yin tagulla. The kayan juyi don brazing gabaɗaya borax ne. Bayan haka, an sanya kayan filler a cikin nau'i na brazing sanda a cikin haɗin gwiwa don yin ta'aziyya. Ana narkar da sandar ta hanyar yin amfani da zafi mai yawa akansa. Da zarar sun narke sai su shiga cikin sassan da za a haɗa su saboda aikin capillary. Bayan sun narke da kyau kuma an ƙarfafa su ana yin aikin.
Brazing

Yaya Sayar da Aiki?

The soldering tsari bai bambanta sosai da tsarin brazing ba. A nan ma, ana amfani da tushen zafi don shafa zafi a kan ƙananan ƙarfe don haɗawa. Hakanan, kamar aikin brazing sassan da za a haɗa su ko ƙananan ƙarfe ba sa narke. Ƙarfe mai filler yana narkewa kuma yana haifar da haɗin gwiwa. Tushen zafin da ake amfani da shi a nan ana kiransa ƙarfe. Wannan ya shafi madaidaicin adadin zafi zuwa ƙananan ƙarfe, filler, da gudãna daga ƙarƙashinsu. Biyu nau'ikan kayan juzu'i ana amfani da su a cikin wannan tsari. Organic da inorganic. Juyin halitta ba su da wani lahani mai lalacewa. Don haka ana amfani da su a cikin mafi m lokuta kamar kewaye.
Sayarwa-1

Ya Kamata Ka Ƙarfafa Solder?

Kafin yanke shawarar tsarin da za a yi amfani da shi akwai wasu abubuwa da ya kamata ku tuna.

Mai yuwuwar Matsayin Kasawa

Yawanci a cikin haɗin gwiwa na solder, kayan filler sun fi rauni fiye da ƙananan ƙarfe. Don haka idan sashin da aka siyar yana da matuƙar damuwa yayin hidima to da alama maƙasudin gazawar zai zama haɗin gwiwa da aka siyar. A gefe guda, haɗin gwiwa mai kyau ba zai taɓa kasawa ba saboda raunin kayan filler. Babban dalilin haɗin gwiwa na brazed yana kasawa shine saboda haɗaɗɗun ƙarfe da ke faruwa a yanayin zafi sosai. Don haka gazawar takan faru ne a gindin karfen da ke wajen haɗin gwiwa kanta. Don haka yakamata kuyi nazarin inda sashin da kuka shiga zai fi damuwa. Bayan haka, zaku iya zaɓar tsarin da ke rage yiwuwar gazawar.

Juriya Gajiya

Haɗin gwiwa da aka yi ta hanyar brazing na iya jure wa matsi da gajiya akai-akai saboda hawan keken zafi ko girgiza injina. Ba za a iya faɗi iri ɗaya ba don haɗin gwiwa mai siyar. Yana da saurin gazawa idan aka gamu da irin wannan gajiyar. Don haka ya kamata ku yi la'akari da irin yanayin haɗin gwiwar ku zai iya jurewa.

Bukatun Aiki

Idan manufar da aka yi niyya don ɓangaren haɗin gwiwa yana buƙatar shi don sarrafa yawan ƙarfin damuwa shine hanya madaidaiciya. Ana amfani da shi a cikin ayyukan kamar sassa na motoci, injunan jet, ayyukan HVAC, da sauransu. Ƙananan zafinsa na sarrafawa ya sa ya dace don amfani da kayan lantarki. A cikin irin waɗannan abubuwan sarrafa yawan damuwa ba shine babban abin damuwa ba. A saboda wannan dalili, ko da jujjuyawar da aka yi amfani da ita wajen sayar da kayan lantarki daban ne. Don haka kafin yanke shawarar tsarin da za ku yi amfani da shi kuna iya yin la'akari da waɗanne kaddarorin da ake so a cikin yanayin amfanin ku na musamman. Dangane da haka zaku iya tantance wanda ya dace da aikin ku.

Kammalawa

Ko da yake brazing da soldering na iya zama irin wannan tsari suna da bambance-bambance daban-daban. Kowane tsari yana da wasu kaddarorin musamman waɗanda ake nema don aikace-aikace daban-daban. Don sanin wanda ya dace da aikin ku mafi kyau ya kamata ku yi nazari a hankali kuma ku gano waɗanne kaddarorin ne masu mahimmancin aikin ku.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.