Capacitor fara induction Motors

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuli 24, 2021
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Motoci masu farawa na Capacitor suna da amfani saboda ana iya farawa ta amfani da capacitor kawai don haka suna ɗaukar ƙasa da sarari fiye da kayan aikin gargajiya waɗanda ke buƙatar ƙarin injin don yin aikin farawa. Hakanan waɗannan rukunin suna da ƙarin juzu'i a cikin ƙananan gudu, wanda ke da mahimmanci musamman ga waɗanda ke aiki da ƙananan abubuwa ko masu wuyar juyawa a cikin sana'arsu kamar likitocin hakori ko kayan ado.

Menene injin fara induction run motor capacitor?

Motar shigar da capacitor-farawa kawai yana fasalta capacitor a jeri tare da iskar taimako don farawa. Sannan yana aiki daga wannan kayan wutan lantarki guda ɗaya don gudu, amma yawanci yana da capacitors na electrolytic da marasa lantarki a hannu azaman madadin.

Menene aikin capacitor a farawar capacitor da induction run motor?

Motar capacitor yawanci yana aiki ta hanyar canza halin yanzu zuwa ɗaya ko fiye da iska na injin induction mai juzu'i-ɗaya, kuma yin hakan yana haifar da filin lantarki. Wannan yana canza yadda za a iya cajin coils da sauri da wutar lantarki wanda sai a canza shi zuwa makamashin motsa jiki wanda zai sa wannan nau'in na'ura ya yi aiki a kowane lokaci.

Menene bambanci tsakanin capacitor gudu da fara capacitor?

Run capacitors an ƙera su don ci gaba da aiki, kuma suna cajin duk lokacin da motar ke gudana. Motocin lantarki guda ɗaya suna buƙatar capacitor don ƙarfafa iskar su ta biyu wanda za'a iya amfani dashi lokacin farawa ko tsayawa akai-akai cikin lokacin aiki. Matsakaicin farawa yana ƙara ƙarfin ƙarfi yayin farawa na farko don rage damuwa ta jiki akan abubuwan lantarki yayin da kuma ba da izinin yin hawan keke cikin sauri tare da ƙarancin ƙarancin inganci saboda rashin adana kuzari a cikin kowane zagayowar da aka bayar.

Har ila yau karanta: Waɗannan su ne nau'ikan murabba'i daban-daban

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.