Carbide vs Titanium Drill Bit

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 18, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi
Neman bambance-bambancen da ke tsakanin ɗigon ƙarfe na titanium da ɗan rawar carbide? A wannan lokacin, titanium da carbide drill bits sune biyu daga cikin na'urorin da aka fi amfani da su a cikin injin rawar soja. Wani lokaci muna tunanin cewa duka biyun don amfani ɗaya ne, amma sun bambanta sosai a zahiri.
Carbide-vs-Titanium-Drill-Bit
A cikin wannan labarin, za mu mayar da hankali kan wasu bambance-bambance masu mahimmanci tsakanin carbide da titanium drill bits. Lokacin zabar raƙuman ruwa don injin ɗinku, waɗannan mahimman abubuwan zasu taimake ku zaɓi.

Bayanin Carbide da Titanium Drill Bit

akwai da yawa siffofi, ƙira, da kuma girma a cikin rawar soja. Za ka iya samun daban-daban kayan da coatings ma. Sabili da haka, zai fi kyau a sami ƙayyadaddun ƙayyadaddun rawar soja don kowane aikin kayan aiki ko machining. Nau'o'in su ko tsarin su suna tabbatar da aikin da za ku iya amfani da su. Ana amfani da kayan farko na farko guda uku don yin rawar soja. Su ne High-Speed ​​Karfe (HSS), Cobalt (HSCO), da Carbide (Carb). Ana amfani da Ƙarfe Mai Saurin Ƙarfe don abubuwa masu laushi kamar filastik, itace, karfe mai laushi, da dai sauransu. Idan muka magana game da titanium rawar soja bit, shi ne ainihin titanium shafi a kan HSS. Akwai nau'ikan suturar titanium iri uku da ake samu a halin yanzu- Titanium Nitride (TiN), Titanium Carbonitride (TiCN), da Titanium Aluminum Nitride (TiAlN). TiN ne ya fi shahara a cikinsu. Launi ne na zinari kuma yana aiki da sauri fiye da injunan rawar soja marasa rufi. TiCN shudi ne ko launin toka. Yana aiki da kyau akan ƙarin m kayan kamar aluminum, simintin ƙarfe, bakin karfe, da dai sauransu. A ƙarshe, TiALN mai launin violet ba a amfani dashi don aluminum. Kuna iya amfani da TiALN a cikin titanium, kayan tushen nickel, da manyan karafa masu ƙarfi. Cobalt bit ya fi HSS wuya saboda yana da cakuda cobalt da karfe. Mutane sun fi son shi don ƙananan ayyuka masu wuyar gaske kamar hako bakin karfe. Ana amfani da bitar rawar Carbide sosai don hakowa. Kayan aiki masu inganci ya zama tilas don samar da hakowa, kuma kuna buƙatar mai riƙe kayan aiki don kiyaye kayan aiki kamar yadda madaidaicin rawar carbide ɗin ku. Kodayake zaka iya amfani da bit carbide a cikin kayan mafi wuya, ana iya karya shi cikin sauƙi saboda raguwa.

Manyan Bambance-bambancen Carbide da Titanium Drill Bit

cost

Titanium drill bits yawanci suna da arha fiye da rahusa rawar carbide. Kuna iya samun bit mai rufin titanium akan farashin $8. Ko da yake carbide ya fi tsadar titin rawar soja, yana da arha sosai idan aka kwatanta da sauran zaɓuɓɓukan amfani da katako.

Kundin Tsarin Mulki

The Carbide drill bit cakude ne na mafi wuya amma mai rauni abu, yayin da titanium drill bit yafi yi da karfe mai rufi da titanium carbonitride ko titanium nitride. Hakanan akwai haɓakawa da ake samu daga titanium nitride zuwa titanium aluminium nitride, wanda ke ninka tsawon rayuwar kayan aikin. Abu mai ban sha'awa shi ne cewa ba a haƙiƙanin titanium rawar soja ba idan muka cire murfin.

Taurin

Carbide yana da wuya fiye da titanium. Titanium ya zira kwallaye 6 akan sikelin Mohs na taurin ma'adinai, inda carbide ya zira kwallaye 9. Ba za ku iya amfani da Carbide (Carb) a cikin aikin motsa jiki da hannu ba. rawar soja don taurinsa. Hatta titanium mai rufi HSS (High-Speed ​​Karfe) ya fi rauni fiye da karfen-carbide.

Scrape-Resistance

Carbide ya fi jure karce saboda taurinsa. Ba shi da sauƙi a karce ɗan carbide ba tare da amfani da lu'u-lu'u ba! Don haka, titanium ba shi da wasa don carbide idan ya zo ga juriya.

Break-Resistance

Carbide a zahiri ba shi da juriya fiye da titanium. Kuna iya karya rawar carbide cikin sauƙi ta hanyar buga shi zuwa wani wuri mai wuya saboda tsananin taurinsa. Idan kun yi aiki da yawa tare da hannunku, titanium koyaushe shine mafi kyawun zaɓi don juriya ta hutu.

Nauyi

Ka san cewa carbide yana da babban taro da yawa. Ya ninka nauyin karfe sau biyu. A gefe guda kuma, titanium yana da nauyi sosai, kuma ɗan ƙaramin ƙarfe mai rufin titanium babu shakka bai fi carbide nauyi ba.

Launi

Abun rawar jiki na Carbide yawanci yana zuwa da launin toka, azurfa, ko baƙar fata. Amma, bitar rawar sojan titanium ana iya gane shi kawai don launin zinari, shuɗi-launin toka, ko violet. Duk da haka dai, za ku sami karfen azurfa a cikin rufin titanium. Bakar sigar bit titanium yana samuwa a zamanin yau.

Kammalawa

Farashin duka biyun rawar soja sun bambanta bisa ga dillalai daban-daban. Kowane abokin ciniki ya cancanci samun damar yin amfani da ɗigon rawar gani mai inganci iri ɗaya tare da kewayon farashi iri ɗaya. Don haka, ya kamata ku kwatanta farashin ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa carbide da ɗigon dillali na titanium a cikin dillalai da yawa don tabbatar da cewa ba ku wuce gona da iri ba. A cikin fagagen su, samfuran biyu suna da sahihanci. Don haka, yi amfani da bayanan da ke sama don dacewa da buƙatunku da abubuwan da kuke so, kuma zaɓi zaɓi mafi kyau.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.