Cordless Drill Vs Screwdriver

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 18, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi
Yawancin ƙwararru ne suka fi son tuƙi kuma screwdrivers galibi masoya DIY ne da masu gida suka fi son su. Ba yana nufin ƙwararrun ba sa buƙatar screwdrivers kuma masoyan DIY ko masu gida ba sa buƙatar drills.
Cordless-drill-Vs-screwdriver-1
Da kyau, duka kayan aikin biyu suna da bambance-bambance kuma suna samuwa a cikin samfura da yawa da yawa. Idan ina so in yi magana game da kowane takamaiman bayani zai ɗauki littafi. Kayayyakin da baturi ke aiki da shi suna samun shahara kowace rana. Don haka, a yau na zaɓi in yi magana game da ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai guda ɗaya kawai kuma wannan shine bambanci tsakanin rawar igiya da na'urar sukudireba.

Rawar igiya

Samun rawar soja mara igiyar waya yana nufin ba sai kun iyakance aikinku kusa da tushen wutar lantarki ba. Tun da na'urorin mara waya suna sanye da batura masu caji ba sai ka kashe kuɗi da yawa ba don siyan baturi bayan baturi. A ƙarshen ranar aiki kawai yi cajin baturi kuma na'urarka tana shirye don aikin jadawalin na gaba. Yawan wutar lantarki na baturi gabaɗaya ya tashi daga 18V – 20V. Rikicin mara igiya zai iya haifar da isasshiyar juzu'i tare da irin wannan baturi don shiga cikin kowane abu mai wuya wanda ba zai yiwu ba tare da sukudireba. Batura na rawar igiyar waya gabaɗaya ana haɗe su da hannu don haka hannayen suna da girma sosai. Idan kana da ƙaramin dabino da ka kama hannun zai iya jin daɗi a gare ka. Idan wurin aiki ya kasance kunkuntar to ba zai yiwu a yi aiki tare da rawar igiya ba. A wannan yanayin, dole ne ku yi amfani da screwdriver. Ƙara girman yana ƙara ƙarin nauyi ga na'urar. Don haka, yin aiki tare da rawar igiya na dogon lokaci na iya sa ku gaji da sauri. Idan kuna buƙatar yin aiki da yawa cajin baturin na iya ƙarewa kuma kuna buƙatar sake caji yayin aiki wanda zai kawo cikas ga ci gaban aikinku. A wannan yanayin, zaku iya ajiye ƙarin baturi. Idan cajin baturi ɗaya ya ƙare zaka iya amfani da ƙarin baturin kuma toshe cikin baturin da aka cire don samun caji. Idan kuna buƙatar kyakkyawan gamawa a cikin aikinku yana da wuya a cimma tare da rawar gani mara igiya. Amma don yin ayyuka masu nauyi inda kyakkyawan gamawa ba shine babban abin damuwa ba rawar soja kayan aiki ne mai kyau. Rikicin mara igiya kayan aiki ne masu tsada. Kuma idan kun sayi ƙarin baturi zai ƙara farashin ku. Don haka, ya kamata ku sami kasafin kuɗi mai kyau don samun damar tuki mara igiya.

Crewless Screwdriver

Screwdrivers mara igiyar waya ba su da nauyi kuma sun fi girma. Kuna iya ɗaukar shi a ko'ina cikin sauƙi kuma yin aiki tare da na'ura mai ba da waya ta dogon lokaci ba zai gajiyar da hannun ku ba. Tun yana ƙarami zaka iya aiki cikin sauƙi a cikin wuri mai matsi. Yawancin nau'ikan sukudireba mara igiyar waya sun ƙunshi kawukan tuƙi masu daidaitacce wanda ke tabbatar da ingantacciyar motsi. Ayyukan da ke buƙatar kyakkyawan gamawa mara igiya sukudireba kayan aiki ne mai kyau don waɗannan aikin. Tunda sukudireba mara igiyar waya yana aiki ta ƙarfin baturin ba za ka iyakance aikinka kusa da tushen wutar lantarki ba. Amma ba a ƙera shi don yin ayyuka masu nauyi ba. Baturinsa ba shi da ƙarfi kuma ba zai iya samar da isasshiyar juzu'i don yin ayyuka masu wahala ba. Idan kana buƙatar sukudireba galibi don ƙarawa da sassauta sukurori to na'urar sukudireba mara igiyar ruwa zaɓi ne mai kyau. Amma baya ga tightening da sassauta sukurori idan kana buƙatar tono ramuka ta saman tudu to na'urar sukudireba ba kyakkyawan zaɓi bane kwata-kwata.

Final Words

Na'urorin mara igiyar waya sun fi sauri da ƙarfi fiye da na'urar sukudireba mara igiyar waya. A gefe guda kuma, rawar lantarki da screwdrivers sun fi ƙarfin igiya. Idan kun yi magana game da nauyi da motsa jiki to na'urar sukudireba mara igiyar waya zai ba ku ƙarin ta'aziyya fiye da rawar soja. Tare da kayan aikin guda biyu, zaku ji daɗin wasu fa'idodi kuma kuna fama da wasu rashin amfani. Zaɓin ku ne wanda ta'aziyya kuke so ku ji daɗi da wahalhalun da kuke son karɓa.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.