Haɗin tauraron Delta

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuli 24, 2021
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

A cikin Delta-Star Connection of Transformers, na farko an haɗa shi da wayoyin delta yayin da na biyu ke haɗawa cikin tauraro. An fara amfani da haɗin haɗin don ƙara ƙarfin lantarki a cikin babban tsarin watsa tashin hankali kuma tun daga lokacin yana samun ƙarin shahara a matsayin hanyar watsa wutar lantarki yadda yakamata akan nisan nesa saboda ana iya saita shi don kowane nau'in kaya.

Menene amfanin Star da Delta Connection?

Star da Delta Connection sune mafi yawan abubuwan rage wutar lantarki don injin. Haɗin Star/Delta yana ƙoƙarin rage farkon farawa ta hanyar yanke wutar a rabi, wanda ke rage tashin hankali akan layukan wutar lantarki da kuma tsangwama da aka haifar yayin fara mota.

Wanne yafi Star ko Delta Connection?

Delta Connections galibi ana amfani da su a cikin aikace -aikacen da ke buƙatar babban ƙarfin farawa. Haɗin taurari, a gefe guda, yana ɗaukar ƙarancin rufi kuma ana iya amfani dashi don mafi nisa mafi nisa inda ake buƙatar iko.

Me zai faru idan an haɗa tauraro ko haɗin delta?

Menene zai faru lokacin da kuke da motocin haɗin Star da Delta? Lokacin matakai biyu suna raba ƙarfin lantarki, ana iya kiran su da kasancewa tauraro. Idan kowane lokaci yana da cikakken layin wutar lantarki to za a kira su haɗin gwiwar delta.

Menene banbanci tsakanin tauraro da tsarin haɗin delta?

A cikin haɗin Delta, ƙarshen kowane coil yana da alaƙa da farkon wani. Hakanan ana haɗa madaidaitan tashoshi tare a cikin wannan nau'in tsarin - wanda ke nufin cewa layin layin yana daidaita sau uku na tushen tushen yanzu. Sabanin haka, tare da ƙarfin daidaitawar tauraro (“layin”) raƙuman ruwa daidai suke; duk da haka ba matsala ko wanne reshe kuka fara daga saboda muryoyin biyu za su sami madaidaicin ƙarfin wuta lokacin da aka cika su sosai.

Menene fa'idar Delta Connection?

Haɗin Delta babban zaɓi ne lokacin da aminci ke da mahimmanci. Idan ɗaya daga cikin iskar gas ɗin farko ya gaza, Delta na iya yin aiki tare da matakai biyu na kiyaye abubuwa suna gudana lafiya. Abinda ake buƙata kawai shine ragowar biyun suna da ƙarfi don ɗaukar nauyin ku kuma ba za ku lura da wani bambanci a cikin ƙarfin lantarki ko ingancin wutar lantarki ba!

Me yasa ake amfani da Haɗin Delta a cikin motar shigarwa?

Ana amfani da Haɗin Delta a cikin injin shigarwa don dalilai da yawa. Da farko, yana ba da ƙarin ƙarfi da farawa mai ƙarfi fiye da haɗin tauraron saboda yadda aka tsara hanyoyin haɗin cikin motar da kanta: yayin da tsarin tauraro yana da iska ɗaya da aka haɗa zuwa biyu daga bangarori daban-daban (nau'in "Y"), delta-wye tsari yana amfani da iska guda uku kowacce a haɗe daban a ƙarshen sasannin armature don su zama kusurwa dangane da layin tsakiyar su wanda zai iya bambanta tsakanin 120 ° da 180 ° dangane da lokacin da kuka fara auna su. Bugu da ƙari, saboda wannan ƙirar ta geometry sabanin babu haɗin gwiwa inda waɗannan makamai suke haɗuwa kamar a cikin ƙirar Y - wanda ke jujjuyawa lokacin da halin yanzu ya shafa.

Shin Star ko Delta sun zana ƙarin halin yanzu?

Idan kuna da “kayan aiki na yau da kullun” (dangane da karfin juyi) to Delta za ta zana ƙarancin halin yanzu a kowane lokaci yayin gudana a cikin delta, amma idan aikace -aikacenku yana buƙatar fitowar wutar lantarki ko nauyi mai nauyi, Star yana da fa'ida saboda sau uku yana da ƙarfi.

Har ila yau karanta: waɗannan su ne wrenches tare da daidaitacce spanner size

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.