DIY Ra'ayin Kayan Kayan Waje

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Afrilu 12, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Kuna iya siyan kayan daki na waje na ƙira mai ban mamaki daga kasuwa amma idan kuna son ba da taɓawa ta sirri ga kayan aikin ku na waje kuma idan kuna son DIY sabbin ayyukan ta naku anan akwai wasu ra'ayoyi na kayan waje masu ban mamaki tare da takamaiman umarni don bita.

DIY-ra'ayin-gida-gida-

Duk waɗannan ayyukan sun dace da kasafin kuɗi kuma kuna iya kammala waɗannan ayyukan a gida idan kuna da akwatin kayan aiki a gidanka.

Duk ayyukan sun dogara da katako don haka idan kuna da gwaninta a cikin aikin katako za ku iya ɗaukar wannan aikin don aiwatarwa.

5 Ayyukan Kayan Aikin Waje

1. Tebur Lawn Pinic

Tebur-Picnic-Lawn-Table

Don ba da lafazi mai amfani ga kowane patio teburin salon trestle tare da maƙallan benci abu ne mai kyau. Idan kai gogaggen ma'aikacin katako ne zaka iya yin tebur na lawn cikin sauƙi. Kuna buƙatar abubuwa masu zuwa don wannan aikin:

  • Lamba (2×4)
  • m8 Zaren Sanduna da Kwayoyi/Bolts
  • Itace Skru (80mm)
  • Sander
  • Fensir

Matakai 4 zuwa Teburin Layin Pikin DIY

mataki 1

Fara fara yin teburin cin abinci tare da benci. A matakin farko, dole ne ku yi ma'auni. Bayan yanke za ku ga cewa gefuna na guntu suna da m. Don sanya gefuna masu laushi su zama santsi dole ne ku yashi gefuna.

Bayan smoothing gefuna tattara bencis tare da taimakon screws kuma hašawa waɗanda suke tare da itace mai haɗawa tare da sandunan zaren. Zai fi kyau a dunƙule itacen haɗin kai da inci 2 a sama daga ƙasa.

Idan kun yi duk waɗannan ayyuka ku tafi mataki na gaba.

mataki 2

A mataki na biyu, babban aikin shine yin kafafu na siffar X. Yi ƙafar siffar X ta bin ma'aunin da ake buƙata kuma yi alama itace da fensir. Sa'an nan kuma huda tsagi akan wannan alamar. Zai fi kyau a sami alamar 2/3 zurfi.

mataki 3

Haɗa waɗanda tare da sukurori sannan ku haɗa babban ɓangaren teburin.

mataki 4

A ƙarshe, haɗa tebur tare da saitin benci. Yi hankali da daidaitawa. Ƙarƙashin ƙafar teburin ya kamata ya kasance daidai da gefen / gefen itacen haɗi. Don haka, ƙafar siffar X kuma za ta kasance da inci 2 a sama daga ƙasa.

2. Picket-Fence Bench

Picket-Fence-Bench

Don ƙara salon rustic zuwa baranda za ku iya DIY wani benci mai shinge a wurin. Irin wannan benci na shingen shinge na rustic zai iya ƙara babban lafazi a ƙofar gidan ku. Kuna buƙatar abubuwa masu zuwa don wannan aikin:

  • kaya maras amfani
  • Ramin sukurori
  • sukurori
  • Manne itace
  • takarda yashi
  • Tabo / fenti
  • Hanya
  • Fenti

Ana buƙatar kayan aiki masu zuwa don wannan aikin

Don jin daɗin auna ku anan akwai jerin yanke (ko da yake kuna iya yin lissafin yankan ku

  • 1 1/2" x 3 1/2" x 15 1/2" tare da yanke miter 15 a kan iyakar biyu (4 guda)
  • 1 1/2" x 3 1/2" x 27" (1 yanki)
  • 1 1/2" x 3 1/2" x 42" (4 guda)
  • 1 1/2" x 3 1/2" x 34 1/2" (1 yanki)
  • 1 1/2" x 3 1/2" x 13" (2 guda)
  • 1 1/2" x 2 1/2" x 9" (2 guda)
  • 1 1/2" x 2 1/2" x 16 1/4" tare da yanke miter 45 a kan iyakar biyu (4 guda)

Matakai 7 zuwa DIY Picket-Fence Bench

mataki 1

Da farko, dole ne ku ɗauki ma'auni kuma ku yanke guntun gwargwadon ma'aunin da kuka ɗauka. Idan kun lura cewa allunan suna da tauri, zaku iya sassauta su ta amfani da takarda yashi.

Bayan yanke sassan za ku sami gefuna masu laushi kuma yana da kyau a yi amfani da takarda mai yashi kafin yin taron. Kuma don haɗuwa, dole ne ku yi rawar jiki da yin rami. Kuna iya amfani da Kreg aljihu rami jig saboda wannan dalili. 

mataki 2

Yanzu auna kuma yi alama 1/2 inci tare da fensir daga kowane yanki na 13 inch. Kuna ɗaukar wannan ma'aunin ne saboda ƙafafu za su sanya 1/2 inci daga kowane ƙarshen inch 13.

Yanzu a riga an haƙa ramukan countersink tare da bit ɗin countersink. Waɗannan ramukan don haɗa ƙafafu zuwa guda 13 inci tare da sukurori. Kuna iya amfani da sukurori 2 1/2 "ko 3" don wannan dalili.

Muhimmiyar bayanai da za a lura cewa ƙafafu ba za su dace da guda 13 ba kuma a wannan yanayin, zaku iya wuce adadin adadin a kowace kafa.

Yanzu jujjuya taron kafa alamar 2″ ƙasa tare da fensir a kowane ƙarshen kowace ƙafa. Bayan sanya alamar ramukan countersink na farko a cikin ɓangaren ƙafafu a kusan 3 inci ƙasa daga tatsuniyoyi.

A ƙarshe, haɗa guda 9 "tsakanin kafafu ta amfani da 2 1/2" ko 3 "screws kuma kun kammala mataki na biyu.

mataki 3

Yanzu dole ne ku nemo wurin tsakiya kuma don wannan dalili, dole ne ku ɗauki ma'auni kuma ku yi alama ta tsakiya don tsayi da nisa akan yanki na 34 1/2 ". Sa'an nan kuma yi alama 3/4" a bangarorin biyu na tsayin layin tsakiyar. Maimaita tsari iri ɗaya don yin alama akan yanki 27 inch.

mataki 4

Yanzu zame 2 daga cikin 16 1/4 ″ X guda waɗanda ke tsakanin sama da ƙasa tallafin. Kuna iya datsa 16 1/4" guda idan ya cancanta.

Jeri ƙarshen sassan X guda tare da alamomin 3/4 " da alamar layin tsakiya a tsakanin su ramukan countersink a cikin 34 1/2" da 27" guda. Sa'an nan kuma haɗa kowane yanki na X ta amfani da dunƙule 2 1/2" ko 3" .

mataki 5

Matsar da benci kuma zame sauran 2 – 16 1/4 ″ X guda kuma wanda ke tsakanin sama da kasa goyon baya. Gyara 16 1/4" guda idan ya cancanta.

Yanzu sake jera ƙarshen ɓangarorin X tare da alamun 3/4 ″ da alamar layi tsakanin su kamar yadda kuka yi a mataki na baya. Yanzu don haɗa kowane yanki na X tare da dunƙule 2 1/2 "ko 3", toshe ramukan countersink a cikin 34 1/2" da 27" guda.

Mataki 6

Ɗauki auna kusan 6 inci daga ƙarewar allon 42 inci kuma don ɗaura manyan ɓangarorin zuwa ramukan da aka riga aka yi hakowa.

Yi la'akari da cewa saman yana rataye 1/2 " daga 13" guda a gefe kuma game da 4" daga ɓangaren ƙarshen. Yanzu dole ne ka haɗa saman allon zuwa tushe tare da 2 1/2 "screws.

mataki 7

Tabo benci da launin ruwan kasa mai duhu sannan bayan tabo sai a yi amfani da jelly ko Vaseline kadan zuwa kusurwa ko gefen inda ba kwa son fenti ko tabo ya tsaya. Amfani da jelly ko Vaseline na zaɓi ne. Idan ba ka so ka bar shi.

Sa'an nan kuma ba da isasshen lokaci domin tabon sabon benci na shinge na katako ya bushe sosai.

3. DIY Cozy Outdoor Grass Bed

Gras-Bed

Source:

Wanene ba ya son shakatawa a kwance ko zaune a kan ciyawa kuma aikin yin gadon ciyawa shine sabon ra'ayi don shakatawa a kan ciyawa ta hanya mai hankali? Ra'ayi ne mai sauƙi amma zai ba ku ƙarin kwanciyar hankali. Idan an yi farfajiyar gidan ku da kankare za ku iya samun kwanciyar hankali na shakatawa a kan ciyawa ta hanyar aiwatar da ra'ayin yin gadon ciyawa.

Wani mai lambu mai suna Jason Hodges ne ya gabatar da wannan ra'ayin yin gadon ciyawa. Muna nuna maka ra'ayinsa ne domin a sauƙaƙe zaku iya kawo kore a kan layinku ta hanyar shuka ciyawa a can.

Kuna buƙatar abubuwa masu zuwa don yin gadon ciyawa:

  • Katako pallets
  • Geofabric
  • Datti da Taki
  • Soda
  • Matashi ko matashin kai

Matakai 4 zuwa DIY Jin daɗin Ciyawa Bed

mataki 1

Mataki na farko shine yin firam ɗin gado. Kuna iya yin firam ɗin ta hanyar haɗa katakon katako da allon kai.

Idan kana son shakatawa a can tare da matarka da yaranka za ka iya yin babban firam ko kuma idan kana so ka yi shi da kanka za ka iya yin karamin frame. Girman firam a zahiri ya dogara da abin da kuke buƙata.

Ni da kaina na fi son rage tsayin gadon, domin idan ka ci gaba da tsayin tsayi hakan yana nufin kana bukatar karin taki da kasa don cika shi.

mataki 2

A mataki na biyu, dole ne ka rufe tushe na firam tare da geo-fabric. Sannan a cika shi da datti da taki.

Geofabric zai raba datti da taki daga ginshiƙi na firam kuma zai taimaka wajen kiyaye shi da tsabta, musamman lokacin da za ku shayar da ciyawa geo-fabric zai taimaka wajen hana dampening na ginshiki.

mataki 3

Yanzu mirgine sod ɗin a ƙasa. Wannan zai yi aiki azaman katifa na gadon ciyawa. Kuma ana yin babban aikin yin gadon ciyawa.

mataki 4

Don ba wannan gadon ciyawa kallon cikakken gado za ku iya ƙara allon kai. Don ado da kuma jin daɗin shakatawa za ku iya ƙara matashin kai ko matashin kai.

Kuna iya kallon tsarin gaba ɗaya a cikin ɗan gajeren shirin bidiyo anan:

4. DIY Summer Hammock

DIY-Summer-Hammock

source:

Hammock shine soyayya a gare ni. Don yin kowane wurin zama mai daɗi sosai dole ne in buƙaci hammock. Don haka don jin daɗin lokacin bazara na nuna a nan matakan yin hammock da kanku.

Dole ne ku tattara abubuwa masu zuwa don aikin hammock na bazara:

  • 4 x 4 ginshiƙan-matsi, tsayin ƙafa 6, (abubuwa 6)
  • 4 x 4-matsi-matsayin matsayi, tsayin ƙafa 8, ( abu 1)
  • 4-inch bene mai jure lalata
  • 12-inch miter saw
  • 5/8-inch spade drill bit
  • 1/2-by-6-inch ƙulli ido tare da hex goro da 1/2 inch mai wanki, (2 abubuwa)
  • Fensir
  • Rawar soja
  • Matakan zane
  • Mallet
  • tsananin baƙin ciki

Matakai 12 zuwa DIY Hammock Summer

mataki 1

Ɗauki abu na farko na jeri wanda shine tsayin ƙafafu 6 masu tsayi 4 x 4 da aka magance matsi. Dole ne ku raba wannan sakon zuwa kashi 2 wanda ke nufin kowane rabi zai kasance tsawon ƙafa 3 bayan yanke.

Daga yanki ɗaya na matsayi mai tsayi ƙafa 6, zaku sami jimillar 2 posts na tsawon ƙafa 3. Amma kuna buƙatar jimillar guda 4 na posts na tsawon ƙafa 3. Don haka dole ne a yanke ƙarin matsayi ɗaya na tsawon ƙafa 6 zuwa rabi biyu.

mataki 2

Yanzu dole ne ku yanke kwana na 45 digiri. Kuna iya amfani da akwatin mitar itace don ɗaukar ma'auni ko kuma kuna iya amfani da guntun itace a matsayin samfuri. Yin amfani da fensir zana layin digiri 45 akan kowane ƙarshen duk ginshiƙan itace.

Sa'an nan kuma amfani da miter saw yanke tare da zana layin. Wani abu mai mahimmanci da zan so in sanar da ku game da yanke kusurwar digiri 45 shine ku yanke kusurwar ciki zuwa juna a kan fuska ɗaya na gidan.

mataki 3

Bayan yankan shimfidar wuri na yanki gaba ɗaya shirin na hammock. Yana da hikima don yin haka a kusa da yankin da kake son saita hammock, in ba haka ba, zai zama da wuya a dauki nauyin firam mai ƙarfi tun lokacin da zai yi nauyi.

mataki 4

Ɗauki ɗaya daga cikin ginshiƙan ƙafafu 3 waɗanda kuka yanke kwanan nan kuma ku ɗaga shi a kusurwa kusa da ƙarshen ƙarshen ɗaya daga cikin gefen sanduna mai ƙafa 6. Ta wannan hanya, babban gefen mitered na matsayi mai ƙafa 3 zai kasance a matakin da saman gefen matsayi mai ƙafa 6.

mataki 5

Yin amfani da kusoshi na bene na 4-inch haɗa saƙon tare. Maimaita wannan matakin don duk kusurwoyi huɗu kuma haɗa duk maƙallan ƙafa huɗu na ƙafa 3 zuwa ginshiƙan ƙafa 6.

mataki 6

Don kiyaye gefuna a matakin matakin ɗaya daga cikin ginshiƙan ƙafafu 6 na ƙarshen shimfidawa tsakanin maƙallan ƙafafu 3 da sanya shi tsakanin maƙallan ƙafafu 3 masu kusurwa biyu. Ta wannan hanyar, gefuna za su kasance cikin matakin kuma ƙarshen mitered shima zai kasance a matakin da ke kwance mai tsayin ƙafa 8 na ƙasa.

mataki 7

Yin amfani da kusoshi na bene 4-inch suna haɗa ƙafar ƙafa 3 zuwa ƙafar ƙafa 6 masu kusurwa a bangarorin biyu. Sa'an nan kuma maimaita mataki na 6 da mataki na 7 a gefen kishiyar hammock.

mataki 8

Don kiyaye gefuna a matakin tare da gefuna na kusurwa masu ƙafa 6 masu kusurwa dole ne ku daidaita wurin tsakiyar ƙafa 8 ta amfani da mallet.

mataki 9

Matsayin ƙafar ƙafa 8 yakamata ya kasance yana rataye madaidaicin ƙafafu mai ƙafa 6 ta nisa daidai a kowane ƙarshen. Don tabbatar da wannan yi amfani da ma'aunin tef kuma auna nisa.

mataki 10

Yanzu dunƙule madaidaicin ƙafar ƙafa 6 zuwa ƙafar ƙafa 8 a wurare huɗu tare da skru 4-inch. Kuma maimaita wannan matakin don murƙushe ɗayan ƙarshen matsayi mai ƙafa 8.

mataki 11

Ƙayyade nisa na kimanin inci 48 daga ƙasa sannan kuma amfani da 5/8-inch spade drill bit rami ta cikin kusurwa mai ƙafa 6. Maimaita wannan matakin don sauran post mai kusurwa kuma.

mataki 12

Sa'an nan kuma zare murfin ido na 1/2-inch ta cikin ramin, da amfani da mai wanki da hex goro. Maimaita wannan matakin don sauran posts masu kusurwa kuma.

Sannan bin umarnin hammock ɗin hammock ɗinku zuwa ƙullewar ido kuma aikin ya ƙare. Yanzu zaku iya shakata a cikin hamma.

5. DIY Tahitian Salon Lounging Chaise

DIY-Tahitian-Style-Lounging-Chaise

Source:

Don samun ɗanɗano na wurin shakatawa zaune a bayan gidan ku zaku iya DIY a Tahitian Salon Lounging Chaise. Kada ka yi tunanin cewa zai yi wuya a ba da siffar angled na wannan chaise, zaka iya ba da wannan siffar ta hanyar amfani da miter saw.

 Kuna buƙatar tattara abubuwa masu zuwa don wannan aikin:

  • Cedar (1x6s)
  • Pocket rami jig saita don 7/8'' stock
  • manne
  • Yankan sawun
  • 1 1/2 inch ramin aljihu na waje
  • takarda yashi

Matakai don DIY a Salon Zauren Salon Tahiti

mataki 1

A mataki na farko, dole ne ku yanke ginshiƙan ƙafa biyu daga allon al'ul na 1 × 6. Dole ne ku yanke ƙarshen ɗaya a siffar murabba'i, ɗayan kuma a kusurwar digiri 10.

Koyaushe auna tsayin gaba ɗaya akan dogon gefen layin dogo kuma bi wannan ƙa'idar auna don yanke layin dogo na baya da wurin zama shima.

mataki 2

Bayan yanke layin dogo na kafa dole ne a yanke layin baya. Kamar matakin da ya gabata yanke ramuka na baya biyu daga allunan cedar 1 × 6. Dole ne ku yanke ƙarshen ɗaya a siffar murabba'i, ɗayan kuma a kusurwar digiri 30.

mataki 3

An riga an yanke layin dogo na kafa da na baya kuma yanzu lokaci ya yi da za a yanke layin dogo. Daga allon al'ul 1 × 6 yanke jiragen ruwa guda biyu zuwa tsayi - daya a kusurwar digiri 10 kuma ɗayan a kusurwar digiri 25.

A lokacin da kuke yin kujerun dogo don kujerun ku a zahiri kuna yin sassan hoton madubi waɗanda ke da santsin fuska a ɓangaren waje da m fuska a ɓangaren ciki.

mataki 4

Yanzu yi ramukan ramuka na aljihu a kowane ƙarshen titin wurin zama ta amfani da saitin jig. Wannan ramukan yakamata a huda su akan muguwar fuskar dogo.

mataki 5

Yanzu lokaci ya yi da za a haɗa bangarorin. Yayin haɗuwa, dole ne ku tabbatar da matakin da ya dace. Don wannan dalili, sanya ɓangarorin da aka yanke a gefen madaidaiciya kamar katako.

Sa'an nan yada manne hašawa guntu zuwa ga dogo kafafu da kuma baya dogo ta amfani da 1 1/2 " waje aljihu rami screws.

mataki 6

Yanzu yanke jimlar 16 Slats zuwa tsayi daga 1 × 6 allon. Sa'an nan kuma zana ramukan aljihu ta amfani da jigin rami na aljihu da aka saita a kowane ƙarshen Slats kuma kamar mataki na 4 sanya ramukan aljihu a cikin mummunan fuskar kowane Slat.

mataki 7

Don sanya fuskar da aka fallasa ta zama yashi mai santsi kuma bayan yashi, haɗa Slats zuwa taron gefe ɗaya. Sa'an nan kuma ɗora taron gefe ɗaya a kan saman aikin, sa'annan ku dunƙule slat guda ɗaya tare da ƙarshen ɓangaren dogo na ƙafa.

Bayan haka, haɗa wani magudanar ruwa tare da ƙarshen Dogon Baya. The 1 1/2 ″ ramin aljihu na waje za su zo don amfani da ku a wannan matakin. A ƙarshe, haɗa sauran slats, barin 1/4 inch rata tsakanin.

mataki 8

Don ƙarfafa haɗin gwiwa tsakanin Rail Leg da Set Rail yanzu dole ne ku yi Biyu na Takalma. Don haka, yanke Braces biyu zuwa tsayi daga allon 1 × 4 sannan a yi ramuka 1/8 inci ta kowace Brace.

mataki 9

Yanzu yada manne a gefen baya na ɗaya daga cikin takalmin gyaran kafa kuma haɗa shi da 1 1/4 "screws na itace. Babu buƙatar ci gaba da takalmin gyaran kafa a kowane wuri daidai. Ana buƙatar abin da aka makala takalmin gyaran kafa don ɗaure haɗin gwiwa.

mataki 10

Yanzu lokaci ya yi da za a ƙara taro na gefe na biyu a ƙasa a kan shimfidar wuri domin ku iya ajiye kujera da aka harhada a samanta. Bayan haka, haɗa Slats kuma tabbatar da cewa kowane ɗayan yana daidaita yayin da kuke tafiya. A ƙarshe, ƙara Brace na biyu.

Aikin ku ya kusa gamawa kuma saura mataki ɗaya kawai.

mataki 11

A ƙarshe, yashi don yin laushi kuma a shafa tabo ko ƙare da kuka zaɓa. Don bushe tabon da kyau ba da isasshen lokaci kuma bayan haka shakatawa cikin kwanciyar hankali a cikin sabon keken ku.

Kadan sauran ayyukan DIY kamar - DIY ra'ayin kan allos kuma DIY mirgina pallet kare gado

Final hukunci

Ayyukan kayan aiki na waje suna da daɗi. Idan aka kammala aikin ɗaya yana ba da jin daɗi sosai. Ayyukan 3 na farko da aka kwatanta anan suna buƙatar ƙarancin lokaci don kammalawa kuma ayyukan 2 na ƙarshe suna da tsayi sosai waɗanda zasu buƙaci kwanaki da yawa don kammalawa.

Don ba da taɓawar ku ta musamman ga kayan daki da kuma sanya lokacinku daɗi za ku iya ɗaukar himma don aiwatar da waɗannan ayyukan kayan daki na waje.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.