8 Sauƙaƙan Ayyukan DIY don iyaye mata

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Afrilu 12, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Yara suna da kuzari sosai. Tun da suna cike da kuzari suna ƙoƙari su sami abin da za su yi kuma idan ba za ka iya ba su wani aiki don ci gaba da shagaltuwa ba tabbas yaronka zai sami ɗaya da kansa - wannan bazai yi masa kyau ba ko da yaushe - shi / ita. na iya zama abin sha'awar intanet, wasa, da sauransu don wuce lokacinsa.

Ka san ƙarancin lokacin allo shine mafi alheri ga lafiyar tunanin ɗan yaro da lafiyar jiki. A cikin wannan dijital zamani, yana da matukar wuya a ci gaba da yaro tsaya daga allon amma za ka iya rage allon lokacin da shan yunƙurin wasu m aikin ga yara.

Simple-DIY-Projects-ga-Mama

A cikin wannan labarin, za mu ba da ra'ayoyi game da wasu ayyuka masu daɗi ga yaranku. Kuna iya zaɓar waɗannan ra'ayoyin don tabbatar da farin ciki da jin daɗin girma na yaranku.

8 Fun DIY Project don Yara

Kuna iya shirya waɗannan ayyukan ko dai na cikin gida ko waje kamar a cikin lawn ko bayan gidan ku. Mun sanya ayyuka masu sauƙi amma masu daɗi don ku iya ɗaukar himma don waɗannan ayyukan cikin sauƙi kuma yana kashe kuɗi kaɗan.

1. Itace Swings

Itace-Swings

Juyawa bishiyar aiki ce mai daɗi mai daɗi ga yara. Ko da yake ni balagaggu ne jujjuyawar bishiyar ita ma tana ba ni nishadi sosai kuma na san manya da yawa suna son juyar da itace.

Kuna buƙatar igiya mai ƙarfi kawai, wani abu don zama da itace. Kuna iya amfani da allo don zama. Juyawa itace yana taimaka wa yaron ku koyi daidaitawa.

2. Kite Flying

Kite-Flying

Kite flying wani abu ne mai daɗi da annashuwa wanda zaku iya yi wa yaranku. Kawai nemo fili mai kyau, bude kuma fita a rana mai iska don jin daɗi da yawa. Kuna iya yin kwalliyar ku da kanku ko kuna iya saya.

Kite tashi yana taimaka wa yaron ku koyi sarrafa wani abu daga nesa mai nisa. A cikin ƙasashe da yawa ana yin bukukuwan tashi a matsayin babban biki. Misali - a Bangladesh, wani biki mai tashi ana shirya kowace shekara a bakin tekun.

3. Kalmomi tare da Abokai

Kalmomi-da-abokai

Na riga na ambata cewa yana da matukar wahala a nisantar da yaranku daga allon idan ba za ku iya yin wani tsari na daban don nishaɗi mai daɗi ba. Gaskiya ne cewa yaran yau sun kamu da wasan bidiyo. Suna manne wa wayoyin hannu, kwamfutar tafi-da-gidanka, ko wasu na'urorin caca don yin wasanni.

Don haka, don nisantar da yaranku daga na'urorin dijital za ku iya shirya kunna sigar rayuwa ta ainihi ta "Kalmomi tare da Abokai"! Duk abin da kuke buƙata don wannan wasan shine wasu kwali da alamomi don yin allon Scrabble wanda ya mamaye duk faɗin yadi ko lawn.

4. Teku Shell Crafting

Teku-Shells-Crafting

Ƙirƙirar Seashells aiki ne mai sauƙi kuma mai ƙirƙira wanda ke kawo farin ciki mai yawa. Seashells suna da arha (ko kyauta). Kuna iya koya wa yaranku sana'a da ƙwanƙolin teku.

5. DIY Frame Tent

DIY-Frame-Tent

source:

Kuna iya DIY kyakkyawar tantin firam don yaranku kuma ku ajiye ta a ɗakin su ko a waje kuma. Da farko kuna buƙatar yin firam don alfarwa da murfin. Kuna iya amfani da masana'anta masu kyau don yin murfin.

Don yin firam ɗin kuna buƙatar kuma rawar soja bit da wasu katantanwa kuma don dinka murfin tanti kuna buƙatar injin dinki.

6. DIY Ruler Growth Chart

DIY-Mai mulki-Chanshi na Girma

Kuna iya yin taswirar haɓakar mai mulki mai daɗi kuma ku rataye shi a bango. Ka san kowane yaro yana son bincika idan sun girma. Ta wannan hanyar, za su kuma ji sha'awar koyon tsarin lambobi.

7. DIY Tic-Tac-Toe

DIY-Tic-Tac-Yatsu

Yin wasan tic-tac-toe yana da daɗi sosai. Ko da yake a matakin farko yana iya zama da wahala a koya wa yaron ku dokokin wannan wasan. Amma tabbas ba za su ɗauki lokaci mai yawa don koyan sa ba.

Kuna iya yin wannan wasan tare da 'ya'yan itatuwa da kayan marmari kuma ku kafa doka cewa wanda ya ci nasara zai iya cin 'ya'yan itacen da suka dace kuma za ku ga cewa suna cin abinci tare da sha'awa.

8. DIY Drying Rack

DIY-Drying-Rack12

source:

Wanke kayan datti yana da matukar wahala ga mamman yara ƙanana. Kuna iya DIY rumbun bushewa kuma ku adana kuɗi.

Abubuwan da kuke buƙatar DIY ɗin bushewa sun haɗa da - sandunan dowel biyu 3/8 ”(48” tsayi), allunan poplar 1/2 x 2, 2 x 2' pre-yanke birch (1/2 inch lokacin farin ciki), sash kulle, kunkuntar madaidaicin fil (saitin guda biyu), Masu rataye na D-ring don hawa kan bango, madaidaicin hinge don gefe (ko sarkar da ƙananan idanu), ƙwanƙolin farar fata guda uku, farar fata da fenti na zaɓinku.

Hakanan kuna buƙatar wasu kayan aikin don sarrafa kayan don cim ma aikin wanda ya haɗa da saiti na rawar soja, gami da 3/8 inch drill bit, screwdriver, ƙusoshi, mallet, da zato.

Mataki na farko shine aunawa da yanke. Mun yanke allunan 1/2 inch x 2 don dacewa da birch 2 x 2 da aka riga aka yanke. Sa'an nan kuma mun yanke sandunan dowel domin waɗannan su dace da firam ɗin bushewa.

Yanzu tare da taimakon rawar rawar soja, mun huda ramuka don birch dowel da aka riga aka yanke. Sannan tare da mallet ɗin, an dunkule sandunan dowel cikin wuraren da aka riga aka haƙa.

A ƙarshe, an haɗa tarkace tare da ƙusoshi masu sassaƙa kuma an haɗa hinges ɗin fil tare da sukurori.

Yanzu za ku iya fentin shi tare da zaɓaɓɓen launi. Kar a manta da yin amfani da firamare kafin yin amfani da babban fenti. Idan gefen akwatin bushewar ku ba santsi ba ne, zaku iya amfani da a fenti itace filler don sanya ƙaƙƙarfan saman ƙasa santsi.

Yanzu ba da ɗan lokaci don fentin ya bushe. Sa'an nan kuma za ku iya haɗa makullin sash a saman ramin ta hanyar hako ramuka. Hakanan ana yin ramukan haƙa a ɓangaren ƙasa don haɗa ƙwanƙwasa. Waɗannan ƙwanƙwasa za su taimaka wajen rataya suwaye, blazers, ko wasu tufafi daidai a kan rataye.

Kuna so a ajiye ma'aunin bushewa a wani kusurwa daban lokacin da yake buɗewa. Don yin wannan dole ne a haɗa madaidaicin madauri ko sarkar da idanu masu dunƙulewa. Yanzu haɗa rataye na D-ring zuwa ɓangaren baya, kuma rataye shi a bangon ɗakin wanki.

Sauran ayyukan DIY kamar hanyoyin DIY don bugawa akan itace da Ayyukan DIY na maza

Taɓawar Ƙarshe

Ayyukan DIY masu sauƙi da aka shigar a cikin wannan labarin ba su da tsada, kar ku ɗauki lokaci mai yawa don shirya kuma waɗannan ayyukan za su sa ku da lokacin yaran ku su ji daɗi. Duk waɗannan ayyukan ba su da lahani kuma suna da kyau ga lafiyar hankali da ta jiki na ku da jaririnku.

An zaɓi kowane ɗayan ayyukan don koya wa yara sabon abu - sabuwar fasaha ko tattara sabon ƙwarewa. Kuna iya zaɓar ɗaya ko ɗaya daga cikin waɗannan ayyukan da aka sanya wa jaririn ba tare da damuwa ba.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.