Mai Tarar Kura Vs. Shop Vac | Wanne Yafi Kyau?

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 20, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Ko kuna da ƙaramin kanti ko kuma ƙwararrun bita, babu musun gaskiyar cewa kuna buƙatar tsaftace yankinku. Amma ni, ina aiki a cikin ƙaramin shago kuma ba ni da buƙatu mai yawa don tara ƙura.

Duk da haka, a lokacin hunturu, abubuwa sun zama m. Tun da sarari yana da karami, a shagon vac kyakkyawa da yawa yana yi min duk tsaftacewa. Yanzu, idan ya zo ga aikin katako, ba shi yiwuwa a sarrafa duk ƙura, musamman lokacin amfani da 13-inch. mai shiri.

Shi ke nan yanke shawarar samun ainihin tsarin tattara ƙura domin ina shirin samun babban shago duk da haka. Yanzu, kana iya yin mamaki, me ya sa ba zan je neman wurin shago mai ƙarfi maimakon? Mai Tarar kura-Vs.-Shop-Vac-FI

Tsarin DC na ainihi ya fi dacewa saboda yana iya motsawa hanya mafi CFM. A gefe guda, vaccin shago mai ƙarfi zai fi kyau a fili fiye da share komai tare da vaccine na yau da kullun.

Don samun mafi yawan ƙurar iska, tsarin DC mai ƙarfi tare da 1100 CFM zai kasance mafi kyau fiye da vaccin kantin. Amma kuma, ko da su ba su samu komai ba.

Don haka, a ƙarshe, kun dawo murabba'i ɗaya. Yanzu, na san abubuwa suna samun ruɗani amma ku amince da ni, a ƙarshen wannan labarin, komai zai bayyana kamar rana.

Mai Tarar Kura Vs. Shop Vac | Wanne Nake Bukata?

Bari in fara fitar da ƙimar farashin daga hanya. Kusan $200 ko ƙasa da haka, zaku iya samun HP DC ɗaya ko vac shagon hp shida. Koyaya, tare da mai tara ƙura, zaku sami ƙarin fa'idar CFM. Zan yi magana game da hakan a gaba.

Bambanci na farko tsakanin wuraren shago da masu tara ƙura yana cikin CFM's. Masu tara ƙura masu ɗaukuwa ba sa ɗaukar sarari da yawa, kuma kuna iya samun ƙananan nau'ikan 1 – 1 1/2 hp waɗanda za su yi aiki daidai da babban shago.

Har yaushe kuke shirin yin aiki a shagon ku? Ya kamata ku yanke shawarar ku dangane da yawan aikin katako da kuke shirin yin. Babban shago na iya zama kawai abin da za ku taɓa buƙata idan kuna da niyyar yin aiki a garejin ku sau ɗaya a ɗan lokaci.

Baya ga waccan, wuraren shagunan suna da manufa biyu kuma gabaɗaya ana ɗaukarsu. Wannan yana nufin za ku iya yin ayyukanku na gida tare da shago. Tun da waɗannan ɓangarorin na iya tsotse ruwa da ƙura, suna yin fiye da kawai sarrafa ƙurar da ke garejin ku.

Duk da haka, idan kun kasance fiye da mai sha'awar aikin itace kawai, mai tara ƙura mai ɗaukar hoto zai iya zama mafi kyawun fare ku. Da wannan aka ce, bari mu yi magana mu dubi wasu bambance-bambancen da aka fi sani da shi tsakanin shago da mai tara kura.

Mai Tarar kura-Vs.-Shop-Vac

Bambanci Tsakanin Mai Tarar Kura & Shagon Vac

Da farko, idan kun kasance sababbi ga duk waɗannan, bari mu fara da ainihin ma'anar.

Bambanci-Tsakanin-Kura-Mai Tara-Kantin-Vac

Menene Bakin Shagon?

Kamar yadda kuka riga kuka sani zuwa yanzu, wurin shago da mai tara kura ba iri ɗaya bane. Duk da yake suna da aiki iri ɗaya, ba a tsara su ko gina su iri ɗaya ba.

Wurin shago ko injin shago kayan aiki ne mai ƙarfi wanda zaku gani a yawancin ƙananan wuraren bita ko gareji. Ana iya amfani da tazarar shago don tsaftace datti da tarkace iri-iri. Yi la'akari da su azaman na yau da kullun akan steroids.

Idan ba ku da injin tsabtace garejin ku, yana da kyau ku saka hannun jari a wurin shago. Idan aka kwatanta da madaidaicin vacuum, za ku iya tsaftacewa da sauri da inganci kamar yadda waɗannan guraben za su iya ɗaukar nau'ikan kayan aiki da yawa.

Amfanin Bakin Shagon

Bayan dogon rana na aiki, za ku iya yi amfani da vaccin shago don ɗaukar ruwa kuma don tsaftace ƙananan ƙananan ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta. Hakanan zaka iya tsaftace zubar da ruwa. Waɗannan ƙwararrun masu tsaftacewa suna bin duk hanyoyin da za a bi.

Tare da injin shago, zaku iya tsaftace yawancin datti a cikin bitar ku cikin sauri. Gudun tsotsa zai dogara ne akan girman injin. Ƙarin CFM yana nufin za ku iya tsaftace rikici da sauri.

Iyakar abin da ake kamawa shi ne cewa vaccin kanti ba zai iya tsotse duk ƙananan barbashi na ƙura ko itace ba. Tace a cikin kwandon shago ya fi na maƙasudin maƙasudi. Lokacin da tace zata toshe zaka iya ko dai musanya shi da sabo ko zaka iya tsaftace shago tace sannan a sake amfani dashi.

Bari in sanya shi ta wannan hanyar. Ka yi tunanin wurin shago azaman motarka ta farko. Ba ka siyan mota mafi tsada da farko, amma ya fi isa ya kai ka daga aya A zuwa aya B. Ya fi tafiya.

Yanzu, vaccin shago ainihin abu ɗaya ne. Yana da kyau fiye da vacuum na gargajiya amma bai kai girman mai tara kura ba. Duk da yake ba kayan aiki na musamman bane, tabbas babban kayan aiki ne don tsaftace yankin aikinku.

Menene Mai Tarin Kura?

Idan an saka hannun jari sosai a aikin katako kuma ku ɗauki wannan sana'a a matsayin sana'a, kuna buƙatar saka hannun jari a cikin mai tara ƙura mai kyau. Ko shago mai ƙarfi ba zai yanke shi ba. Idan kuna son tabbatar da ƙura ba ta kasance a cikin bitar ku ba, saka hannun jari a cikin tsarin tattara ƙura zai taimaka muku kula da tsaftar filin aikinku.

Akwai nau'ikan masu tara ƙura iri biyu daban-daban. Nau'in farko shine tsarin tattara ƙura na mataki ɗaya wanda ya dace da ƙananan gareji da kuma bita. Nau'i na biyu shine mai ƙarfi mataki biyu guguwar kura wanda shine manufa don manyan shagunan katako da ƙwararru.

Idan aka kwatanta da DC mai mataki ɗaya, tsarin matakai biyu yana da mafi kyawun tacewa. Waɗannan kayan aikin suna aiki daban kuma an ƙera su don tsaftace ƙananan ƙura da tarkace.

Amfanin Mai Tarar Kura

Idan kuna son tsaftace yanki mai faɗi da ƙura, za ku buƙaci mai tara ƙura. Ba kamar vacs na kanti ba, DCs ba su da iyaka a cikin iyawar su don share manyan wuraren sararin samaniya lokaci guda.

Hakanan suna da tsarin tace ƙura fiye da vaccin kanti. Yawancin tsarin DC zai sami ɗakuna biyu ko fiye don raba da tace ƙura da tarkace. Akwai kuma ƙara akan kira kura mai cirewa wanda ke aiki fiye da daidaitaccen mai tara ƙura.

Aikin mai cire ƙura shine tsaftace iskar ƙurar ƙura. Waɗannan gurɓatattun abubuwan da ba a iya gani na iya zama cutarwa ga huhun ku kuma suna iya haifar da mummunar lalacewa a cikin dogon lokaci. Abin da ya sa idan kuna aiki a cikin kantin sayar da katako, yana da mahimmanci don shigar da tsarin tara ƙura.

Final Zamantakewa

Ko kuna amfani da vaccin kanti ko mai tara ƙura, ku tuna cewa manufar waɗannan kayan aikin ba kawai don tsaftace wurin aikinku ba ne. Ya wuce tsafta kawai. Tsare yankin daga ƙura zai ba ku lafiya.

Ba kwa son sanya lafiyar ku cikin haɗari kuma ku numfasa ƙananan ƙwayoyin cuta. Idan wurin da kuke aiki yana da adadin kayan aiki masu nauyi masu nauyi, abubuwa za su lalace da sauri. Idan kana son tabbatarwa da kuma kula da yanayin aiki mai kyau, kayan aiki mafi mahimmanci shine mai tara ƙura. Kuma wannan ya ƙare labarinmu akan Dust Collector Vs. Shop Vac.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.