Wutar Lantarki Vs Tasirin Tasirin Hasashen Ruwa

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 12, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Idan kai mai amfani da kayan aikin wuta ne akai-akai, tabbas ka ji labarin maƙallan lantarki da na huhu. Waɗannan su ne nau'ikan nau'ikan tasiri na yau da kullun. Yin gudu tare da haɗin wutar lantarki shine ainihin halayen tasirin tasirin wutar lantarki, yayin da zaka iya tafiyar da maƙarƙashiyar tasirin pneumatic ta amfani da kwampreso na iska.

A cikin binciken waɗannan biyun kayan aikin wuta, har yanzu akwai abubuwa da yawa da za a yi la'akari da su. Don taimaka muku ƙarin fahimtar ingancinsu da aikinsu, muna kwatanta wutar lantarki vs tasirin tasirin pneumatic a yau.

Electric-Vs-Pneumatic-Impact-Wrench

Menene Makullin Tasirin Lantarki?

Da farko, ya kamata ku san menene tasirin maƙarƙashiya. A taƙaice, wannan kayan aiki ne mai tasirin wutar lantarki da ake amfani da shi don ƙarfafawa ko sassauta goro da kusoshi. Ko da wane irin tasirin maƙarƙashiya ake amfani da shi, yana buƙatar tushen wuta don aiki. Don haka, ana kiran maƙallan tasirin wutar lantarki da sunan tushen wutar lantarki, wato wutar lantarki.

Gabaɗaya, maƙallan tasirin wutar lantarki yana zuwa iri biyu. Ɗayan ƙirar igiyar igiya ce da ke buƙatar toshewa cikin wutar lantarki ta waje, ɗayan kuma mara igiyar waya, wacce ba ta buƙatar haɗin kebul. A gaskiya ma, kayan aiki marasa igiya sun fi dacewa kuma suna la'akari da kayan aiki mai ɗaukuwa tun lokacin da suke aiki akan batura, kuma ba a buƙatar tushen wutar lantarki na waje.

Menene Maƙarƙashiyar Tasirin Haihuwa?

Wannan sunan yana da ɗan wuya a tuna. Wataƙila kun ji sunan azaman maƙarƙashiyar tasirin iska. Dukansu kayan aiki iri ɗaya ne kuma suna gudana ta amfani da iskar iska na injin kwampreso. Da farko, ya kamata ka fara damfarar iska da aka haɗe, kuma iskar iska za ta haifar da matsa lamba akan maƙarƙashiyar tasiri don canzawa zuwa ƙarfin juyawa.

Duk da haka, za ku yi baƙin ciki don sanin cewa kowane tasiri mai ƙarfi ba ya goyan bayan kowane injin damfara. Shi ya sa kuke buƙatar takamaiman na'urar damfara don gudanar da maƙallan ciwon huhu cikin sauƙi. Ko da yake zaɓi ne mai arha fiye da maƙarƙashiyar tasirin wutar lantarki, ƙila za ku iya fuskantar wasu gazawa saboda ƙarancin sarrafa shi.

Bambanci Tsakanin Wutar Lantarki da Wutar Lantarki

Babban bambanci tsakanin waɗannan kayan aikin shine tushen wutar lantarki. Amma, ba wannan ke nan ba. Ko da yake amfani da su kusan iri ɗaya ne, gabaɗayan tsarin su da tsarin na ciki sun bambanta. Don haka, a yau za mu tattauna ƙarin batutuwa na waɗannan kayan aikin wutar lantarki guda biyu.

Tushen Powerarfi

Wani abu ne da ka riga ka san shi sosai. Ana amfani da maƙarƙashiyar tasirin wutar lantarki ta wutar lantarki ko batura, yayin da maƙarƙashiyar tasirin pneumatic ke aiki ta injin kwampreso na iska. Idan ka mai da hankali kan nau'ikan nau'ikan tasirin tasirin wutar lantarki guda biyu, za ka ga cewa igiyar tasirin igiyar wutar lantarki na iya ba da ƙarfi da yawa, saboda tushen wutar lantarki ba shi da iyaka.

A gefe guda, nau'in mara igiyar waya yawanci baya zuwa da babban ƙarfi tunda batura ba za su taɓa samar da wuta mai yawa ba. Duk da haka, zaɓin abin dogaro ne don ƙarfin ɗaukar nauyi. Domin kuna iya ɗaukar tushen wutar lantarki a ciki, ba abin mamaki ba ne?

Game da maƙarƙashiyar tasirin pneumatic, ba za ku iya ɗaukar kwampreshin iska daga nan zuwa can da sauri ba. Gabaɗaya, maƙallan tasirin pneumatic ya dace da amfani mai nauyi a wuri guda. Bayan haka, yakamata kuyi ƙoƙarin samun babban kwampreshin iska na CFM don tabbatar da ingantaccen aiki.

Amfani da Ƙarfi

Wutar tasirin tasirin wutar lantarki mai igiya ita ce mafi kyawun zaɓi tsakanin waɗannan kayan aikin saboda ƙarfin ƙarfin sa. Kuna iya amfani da maƙarƙashiyar tasiri mai igiyar wuta don tsatsa fiye da kima da ayyuka masu nauyi. Bayan haka, zaku iya ɗaukar wannan kayan aikin cikin sauƙi fiye da maƙarƙashiyar tasirin pneumatic. Iyakar mummunan gefen shine cewa igiyoyin na iya yin rikici wani lokaci.

Idan muka yi magana game da maƙarƙashiyar tasirin igiyar igiya, ba kwa buƙatar ɗaukar wasu ƙarin sassa, don haka yawancin injiniyoyi suna zaɓar shi don amfani na ɗan lokaci. Koyaushe tuna cewa kayan aikin da ke da ƙarfin baturi ba zai daɗe ba idan ana amfani da shi akai-akai. A ƙarshe, madaidaicin tasirin tasirin pneumatic babban zaɓi ne lokacin da kuke buƙatar isasshen ƙarfi kuma kuna son yin aiki kawai a cikin ƙayyadadden wuri.

portability

Kamar yadda muka riga muka faɗa, zaɓi mafi šaukuwa anan shine maƙarƙashiyar tasirin igiyar igiya kuma mafi ƙarancin šaukuwa shine maɓallin tasirin pneumatic. Zaɓin maɓallin tasirin huhu ya fi kyau lokacin da kuka fi son ɗauka. Idan da gaske kuna buƙatar ingantacciyar wuta tare da gamsuwa mai ɗaukar nauyi, yakamata ku je don maƙarƙashiyar tasirin tasirin wutar lantarki.

Nau'in faɗakarwa

Babu shakka, zaku sami mafi kyawun zaɓin jawowa tare da maɓallan tasirin wutar lantarki. Domin, ana gudanar da waɗannan ta hanyar wutar lantarki kuma an tsara su don fahimtar umarnin ku. Wasu samfura kuma suna zuwa tare da ɗan gajeren nuni wanda ke nuna alamun yanayin halin yanzu na maƙarƙashiyar tasiri.

Zaɓin mai kunnawa ya bambanta gaba ɗaya a cikin maƙarƙashiyar tasirin pneumatic. Ba ku da wani abu da za ku yi tare da maƙarƙashiya mai tasiri ba tare da ja da firgita ba. Domin, ba za ku sami zaɓuɓɓukan jawo masu canzawa ba a nan. Madadin haka, kuna buƙatar saita iskar kwampreshin iska da matakin matsa lamba zuwa takamaiman iyaka don samun takamaiman juzu'i daga maƙarƙashiyar tasiri.

Jawabin Karshe

Yanzu mun kammala bayanin mu na pneumatic vs. tasirin tasirin wutar lantarki. Zuwa yanzu, muna fatan kun san yadda waɗannan kayan aikin ke aiki. Maɓallin tasirin pneumatic shine kyakkyawan zaɓi lokacin da kuka mallaki gareji ko aiki a takamaiman wuri akai-akai kuma ba ku son kashe kuɗi da yawa. In ba haka ba, ya kamata ku zaɓi maɓallan tasirin wutar lantarki lokacin da waɗannan abubuwan ba su dace da ma'aunin ku ba, kuma kuna buƙatar ƙarin ɗaukar hoto.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.