Kafaffen Based vs Plunge Router, Wanne Za'a Siya kuma Me yasa?

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Afrilu 9, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Yin katako yana buƙatar ƙwarewa da haƙuri da yawa, babu shakka game da hakan. Amma fasahar ku da lokacinku ba za su yi amfani da yawa ba idan ba ku da injunan da suka dace. Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa suna ɗaya daga cikin kayan aiki masu mahimmanci kuma masu dacewa a cikin aikin katako. Kodayake aikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa shine yin zane-zane masu rikitarwa a cikin itace, yana yin fiye da haka.

Nau'in na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko dai an daidaita su ko kuma nau'in nutsewa kuma akwai mutane da yawa waɗanda ke tunanin hanyoyin guda biyu iri ɗaya ne. A cikin wannan labarin, za mu gaya muku dalilin da ya sa da kuma yadda suke da kuskure da kuma kwatanta asali bambance-bambance tsakanin kafaffen tushe da nutsar da magudanar ruwa.

Da fatan, za mu iya taimaka muku yanke shawarar wacce za ku saya don aikin DIY na gaba.

kafaffen na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa-vs-plunge-router

Kafaffen-base Routers

Tushen kafaffen hanyoyin sadarwa yana dawwama, kamar yadda kuka riga kuka yi tsammani da sunan. Kafaffen hanyoyin sadarwa na tushe sun shahara sosai a tsakanin sabbin masu amfani saboda baya buƙatar daidaitawa sosai, don farawa. Kawai sanya na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a wurin aiki kuma an saita shi gaba daya.

The na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa bit yana cikin matsayi akai-akai, don haka zaka iya motsa itace kamar yadda kake so. Wannan shine dalilin da ya sa kafaffen hanyoyin sadarwa ke samar da ingantattun zane-zane fiye da na'urorin haɗi. Har ila yau, ba za ku damu ba game da tushe yankan maneuverable. Hakanan yana iya zama mai sauƙin amfani da shi idan kun yanke shawarar ɗaga shi zuwa wani na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tebur (waɗannan suna da kyau ga hakan!) don ƙirƙirar ƙira na musamman da ƙima.

Masu Rarraba Ruwa

Ba kamar ƙayyadaddun magudanar tushe ba, masu amfani da hanyoyin ruwa suna da tushe mai motsi don daidaita matsayi da zurfin bit. Plunge routers suna da hannu biyu a kansu tare da ɗaya a kowane gefen na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Wannan yana ba ku damar shiga cikin katako da hannu don fara yanke kayan. A sauƙaƙe, ɓangaren yanke na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa za a iya tura shi cikin itace ta amfani da ƙarfin ku don fara yankewa.

Masu ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa suna ba da damar yin aiki kai tsaye a saman. Za'a iya daidaita matsayin bit cikin sauƙi bisa zurfin itace. Hakanan zaka iya yin abin da kafaffen na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ke yi tare da ɗan daidaitawa. Masu ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa suna ba ku ƙarin haɓaka da motsi fiye da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa wanda ke iya zama a wuri ɗaya kawai, yana sa su zama masu ban mamaki ga mutanen da ke buƙatar yin aiki tare da zurfin yanke daban-daban.

Don haka, Kafaffen Base ko Plunge Router?

Wannan tambaya ce mai wuyar amsawa. Mafi kyawun na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don aikinku zai dogara ne akan nau'in aikin ku da kuma ƙwarewar ku a cikin aikin katako. Alal misali, idan kun kasance sababbi ga aikin katako, ya kamata ku fara tare da kafaffen hanyoyin sadarwa na tushe kamar yadda suke da sauƙin amfani kuma za su rufe yawancin aikinku a matsayin mafari.

Bayan kun yi kaɗan Ayyukan DIY na kanku kuma kun sami ɗan gogewa, kuna iya ƙoƙarin gwada masu amfani da hanyoyin sadarwa. Masu ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa suna ba da gyare-gyare mai yawa kuma suna da hanyar da ta fi dacewa fiye da ƙayyadaddun hanyoyin hanyoyin sadarwa.

Koyaya, zaku iya la'akari da waɗannan abubuwan kafin zaɓar mafi kyawun na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don aikinku:

daidaito

Idan aikinku yana buƙatar ƙimar daidaito mafi girma, ƙayyadaddun tushen hanyoyin sadarwa zasu zama mafi kyawun zaɓi. Kodayake masu amfani da hanyoyin ba su faɗuwa gajarta a baya ba, ƙayyadaddun hanyoyin hanyoyin sadarwa tabbas sune mafifici dangane da daidaito.

Girman Karami

Madaidaicin magudanar ruwa na tushe sun fi ƙanƙanta fiye da magudanar ruwa, ba shakka. Masu ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa suna da waɗannan hanyoyin motsi waɗanda suka sa su ƙasa da ƙayyadaddun tushe fiye da kafaffen tushe. Duk da haka, idan dai na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya yi amfani da shi, ba za ku nemi ko yana da girma ba ko a'a.

versatility

Tabbas, masu ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sune bayyanannen nasara anan. Suna iya yin sassaƙaƙƙen sassaƙaƙƙen sassaka, har ma a kan itace za su iya yin rawar jiki, shin kun san haka. Kafaffen hanyoyin sadarwa na tushe ba sa ma kusantar masu amfani da hanyoyin sadarwa ta fuskar iyawa.

Weight

Idan kuna son ɗaukar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a cikin ku akwatin kayan aiki kuma har yanzu yana so ya zama haske, ƙayyadaddun masu amfani da tushe shine mafi kyawun zabi. Ƙananan ƙayyadaddun madaidaicin magudanar ruwa yana da nauyi ƙasa da ƙasa wanda ke da kyau don guje wa damuwa na hannu, wuyan hannu da hannu idan ba za ku iya hawan kayan aiki zuwa teburin ba.

Kammalawa

Kun san aikin ku fiye da kowa, don haka hukunci na ƙarshe da za ku zaɓa daga kafaffen tushe da masu tuƙi suna kan ku. Wannan labarin ya rufe duk bambance-bambance na asali tsakanin ƙayyadaddun tushe da masu amfani da magudanar ruwa. An nuna ribobi da fursunoni don taimakawa wajen yanke shawara. Za mu yi matukar damuwa idan wannan labarin ya taimaka muku ta kowace hanya.

Aikin katako mai farin ciki!

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.