Shirye-shiryen Deck na DYI 11 Kyauta & yadda ake gina ɗayan

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 21, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Gidan bene mai 'yanci baya ƙara ƙarin nauyi a gidanku maimakon yana iya ɗaukar kansa. Idan kana da gida mai tsaga ko kuma idan gidanka yana da tushe na dutse ba za ka iya samun bene a haɗe ba. Amma wannan ba yana nufin ba za ku iya samun bene kwata-kwata ba. Gidan bene mai 'yanci zai iya cika burin ku na samun bene a cikin gidan ku.

Wannan labarin ya ƙunshi tarin ra'ayoyi na bene mai 'yanci wanda baya shafar tsarin gidan ku. Shirye-shiryen-tsaye-Kyauta-Shin-Shi-Shi-Shirye-shiryen-Bare-kanku

Kowane aikin yana buƙatar wasu bincike da wasu ƙwarewa. Wannan aikin DIY - yadda ake gina bene mai zaman kansa mataki-mataki babban aiki ne wanda ke buƙatar kyakkyawan bincike da ƙwarewar DIY don aiwatar da nasara. Kuna buƙatar yin taka tsantsan game da wasu al'amura kuma ya kamata ku kasance da kyakkyawar fahimta game da matakan da kuke buƙatar aiwatarwa ɗaya bayan ɗaya.

Daga wannan labarin, za ku sami kyakkyawan ra'ayi game da batutuwan da kuke buƙatar yin wasu bincike a kansu, kayan aikin da ake bukata, da kayan aiki, tsarin aiwatar da matakan da suka dace, da kuma abubuwan da ya kamata ku kula da su.

Matakai 8 Don Gina Wuta Mai Tsaya Kyauta

yadda-a-gina-kwance-kwance-kwance

Mataki 1: Tara Kaya da Kayayyakin da ake Bukata

Kuna buƙatar tattara abubuwan da ke gaba don gina benen ku na kyauta. Girman kayan ya dogara da girman benen ku.

  1. Kankare tulu
  2. 2 "x 12" ko 2" x 10" Redwood ko katako da aka bi da su (dangane da girman bene)
  3. 4 ″ x 4 ″ Redwood ko ginshiƙan da aka yi wa matsi
  4. 1 ″ x 6 ″ Redwood ko hadadden katako na katako
  5. 3 ″ screws
  6. 8 ″ tsayi x 1/2 ″ bolts ɗin jigilar kaya da madaidaitan goro da masu wanki
  7. Hannun hannu

Don sarrafa kayan da kuka tattara kuna buƙatar samun kayan aiki masu zuwa a cikin arsenal ɗinku:

  1. Shovel
  2. Rake
  3. Sledgehammer (Ina ba da shawarar waɗannan anan!) ko jackhammer (na zaɓi, idan akwai manyan duwatsu suna buƙatar fashe)
  4. Itace ko karfe gungumen azaba
  5. Mallet
  6. igiya mai ƙarfi
  7. Matsayin layi
  8. Rahoton yawo
  9. Ƙirƙiri murabba'i
  10. Drill-direba tare da cizon kan Phillip
  11. 1/2 ″ itace bit
  12. Babban matakin
  13. C-matsa
  14. Square mai sauri (na zaɓi, don alamar yankewa)
  15. Layin layi

Mataki 2: Duba wurin Ayyukan

Da farko, dole ne ku bincika wurin aikin sosai don bincika ko akwai wasu layukan ruwa ko kayan aiki a ƙarƙashin ƙasa. Kuna iya kiran kamfani mai amfani na gida ko mai bada sabis don duba wannan bayanin.

Mataki na 3: Ƙaddamarwa, Ƙididdiga da Ƙarfafawa

Yanzu kirtani da layukan damtse tsakanin madaidaitan gungumomi kuma yi alama a kewayen. Idan ba za ku iya yin ta da kanku ba za ku iya ɗaukar ƙwararrun mutum wanda ƙwararre ne wajen tsarawa da ƙima.

Duk tubalan da ginshiƙan ya kamata su kasance a tsayi ɗaya don daidaitawa. Kuna iya amfani da matakin layi don wannan dalili.

Don samar da goyan bayan ƙirƙira dole ne a sanya tubalan dutsen kuma saka ginshiƙan 4-inch x 4-inch cikin saman. Adadin tubalan da saƙon da kuke buƙata ya dogara da girman yankin da kuke aiki a kai. Gabaɗaya, ana buƙatar goyan baya ga kowane ƙafa 4 na bene akan duka kwatance kuma wannan na iya bambanta bisa ga ƙa'idar gida.

Mataki na 4: Tsara

Yi amfani da 2 "x 12" ko 2" x 10" Redwood ko katako mai matsi don yin firam. Yana da matukar muhimmanci a kiyaye layin a matakin yayin tafiyar da katako a kusa da waje na ginshiƙan tallafi. Yi hankali da kumbura, tuntuɓe, da kayan aikin da aka sauke ko kayan saboda waɗannan na iya fitar da layin ku.

Haɗa ƙira zuwa ginshiƙan tallafi tare da kusoshi. Ya kamata ku tono ramukan don kusoshi tukuna. Don sauƙaƙe aikin ku ɗauki taimakon C-clamp.

Rike itacen, madaidaicin maɗauran rataye kuma a buga gaba ɗaya tare da C-clamp sannan a haƙa ramuka ta cikin kauri gabaɗaya ta amfani da madaidaicin maɗaurin. Sa'an nan kuma gudu da kusoshi ta cikin ramukan, ɗaure ƙullun sannan kuma cire kullun.

Mataki 5: Bincika Square

Wurin da ke tsaye ya kamata ya zama murabba'i. Kuna iya duba ta ta hanyar auna diagonals. Idan ma'aunin diagonal guda biyu iri daya ne to yana da murabba'i sosai amma idan ba haka ba to sai a yi wasu gyara.

Ya kamata a yi wannan ma'auni bayan tsarawa amma kafin a haɗa maƙallan ko shimfiɗa bene ko ƙasa.

Mataki na 6: Joists

Na riga na ambata kalmar joists. Idan ba ku san abin da joist yake ba to, a nan ina bayyana muku shi - Membobin 2 x 6-inch waɗanda ke cikin tsakiyar sararin samaniya a cikin firam a kusurwoyi masu ma'ana zuwa firam a kan ɗan gajeren girma ana kiran su joist.

Ya kamata a kiyaye magudanar ruwa daidai da saman firam. Hanger ya kamata ya kasance a gefen ciki na babban ginshiƙi na goyan bayan firam ɗin kuma ƙasan sashin ya kamata ya kasance a 5 da ¾ inci ƙasa da saman saman.

Ya kamata saman ginshiƙan ciki ya kasance a tsayin inci 5 da ¾ ƙasa da na ginshiƙan na waje kuma kada a rataye maƙallan da ke faɗin wannan sarari daga ɓangarorinsu maimakon a zauna a saman madogaran.

Don riƙe katako a sama da hular ginshiƙan, yi amfani da ƙwanƙwasa na musamman waɗanda aka riga aka hako tare da flanges. Dole ne ku auna kauri daga cikin sashin kafin saita ginshiƙi na ciki saboda ko da yake waɗannan ƙananan bambance-bambance ne waɗannan sun isa su manne joists sama da firam.

Mataki na 7: Tsayawa

Kuna iya amfani da katako masu girma dabam dabam don katako na katako. Misali - zaku iya amfani da 1-inch ta 8-inch ko 1-inch ta 6-inch ko ma 1-inch ta 4-inch katako don gina bene. Kuna iya fahimtar cewa idan kun yi amfani da kunkuntar katako dole ne ku yi amfani da ƙarin katako kuma dole ne ku ciyar da lokaci mai yawa don ɗaure waɗannan.

Hakanan dole ne ku yanke shawara akan tsarin decking. Madaidaicin tsari yana da sauƙi idan aka kwatanta da sifofin diagonal. Idan kuna son tsarin diagonal dole ne ku yanke katako a kusurwar digiri 45. Yana buƙatar ƙarin abu don haka farashin kuma yana ƙaruwa.

Ya kamata ku ajiye sarari tsakanin allunan don ba da damar fadadawa da raguwa na itace. Don sanya sarari tsakanin allunan su zama daidai, zaku iya amfani da tazara.

A dunƙule dukkan allunan da ƙarfi sannan bayan an shafa shi da abin rufe fuska mai hana ruwa a bar shi ya bushe.

Mataki na 8: Ragewa

A ƙarshe, shigar da dogo a kusa da benen dangane da tsayin benen ku daga ƙasa. Idan akwai wata doka ta gida don gina layin dogo ya kamata ku bi wannan doka.

yadda-a-gina-a-yantacce-bene-1

11 Ra'ayoyin Tsaye Kyauta

Ra'ayi 1: Ra'ayin Deck na Kyauta na Lowe

Ra'ayin Deck na Kyauta na Lowe yana ba da jerin kayan aiki masu mahimmanci da kayan aiki, daki-daki game da ƙira da matakan da ake buƙatar bi don aiwatar da ra'ayin. Idan kuna sha'awar game da ayyukan bene na kyauta na DIY na Lowe's Free Deck Ra'ayoyin na iya zama babban taimako a gare ku.

Ra'ayi 2: Tsare Tsaye Kyauta daga Injiniya Rogue

Shirye-shiryen gina gidan ku na kyauta wanda injiniyan Rogue ya samar yana da sauƙi a cikin ƙira kuma tun da yake yana da kyauta ba tare da haraji ba. Ka san idan kana da bene a cikin gidanka dole ne ka biya haraji.

Injiniyan ɗan damfara yana taimaka muku ta samar da jerin kayan aikin da ake buƙata, kayan aiki, matakan da za a bi, da hotunan kowane mataki.

Ra'ayi 3: Tsarin Tsibirin Tsibirin Kyauta daga Mai Hannun Iyali

The free-tsaye tsibirin bene zane An samar da Family Handyman an gina shi tare da haɗe-haɗe kuma an ƙirƙira shi ta yadda na'urar zata kasance a ɓoye. Wuri ne wanda ba shi da kulawa wanda zaku iya sanyawa a ko'ina. Ba ya buƙatar kowane ƙafa ko allo.

Ra'ayi 4: Tsarin bene na Kyauta na Redwood

Redwood yana ba da cikakken dalla-dalla na shirin bene na kyauta wanda ya haɗa da umarnin gini, zane-zane, da zane-zane a cikin fayil ɗin pdf.

Ra'ayi 5: Ra'ayin Tsayuwa Kyauta ta Yadda Ake Kware

Idan ba kwa son bene mai siffa na yau da kullun maimakon ƙaƙƙarfan tsarar bene za ku iya zuwa tsarin bene mai siffar octagon wanda ƙwararrun Ƙwararru suka bayar.

Yadda ake ƙwararren yana ba da jerin abubuwan da ake buƙata, jerin kayan aiki, tukwici, da matakai tare da hotuna zuwa maziyartan sa.

Ra'ayi 6: Tsare Tsaye Tsaye Kyauta ta hanyar sadarwar DIY

Cibiyar sadarwa ta DIY tana ba da shirin bene na kyauta mataki-mataki. Suna bayyana matakan tare da hotuna masu mahimmanci don ra'ayin ya bayyana a gare ku.

Ra'ayi 7: Tsayi Tsaye Kyauta ta DoItYourself

DoItYourself yana ba ku ra'ayi game da yadda ake gina babban bene mai kyau don nishaɗi ko shakatawa. Suna ba da shawarwari game da zabar albarkatun ƙasa, umarnin da suka dace don shimfidawa da gina bene da rails kyauta.

Ra'ayi 8: Tsarin Tsaye Kyauta ta Handyman Wire

Gina bene yana zama da sauƙi lokacin da aka ba ku mahimman bayanai daki-daki kuma Wayar Handyman tana ba wa baƙi bayanin game da kayan aiki da jerin wadatattun kayayyaki, shawarwarin tsare-tsare da gini, shawarwari game da ƙima da ƙima.

Hakanan yana ba da cikakkun bayanai game da kowane mataki da kuke buƙatar yin don yin bene mai zaman kansa da kuma hotunan kowane mataki.

Ra'ayi 9: Tsayi Tsaye Kyauta na Handyman

Mai aikin hannu yana ba da cikakken jagora don gina shirin bene mai zaman kansa wanda ya haɗa da kayan decking, fasteners, da duk sauran matakan da suka dace. Suna da'awar cewa za su iya gina bene mai 'yanci a cikin yini ɗaya yayin da wasu ke ɗaukar kwanaki da yawa ko mako guda.

Ra'ayi 10: Ra'ayin Deck Tsaye Kyauta na Dengarden

Debgarden yana ba da shawarwari game da nau'in bene na kyauta, misali- idan kuna son bene na wucin gadi ko bene na dindindin da kuma irin shirye-shiryen da kuke buƙatar ɗauka kafin fara aikin bene na kyauta.

Suna kuma ba ku umarni game da salo, girman, da siffar bene. An kuma bayar da jerin abubuwan da ake buƙata da kayan aikin.

Ra'ayi 11: Ra'ayin Tsaye Kyauta ta Gidaje da Lambuna Masu Kyau

Don haɓaka waje na gidan ku mafi kyawun Gidajen Gidajen nad Gardens suna ba da cikakken umarni don gina bene mai 'yanci.

Tsaye-Kyakkyawan-Shirye-Shirye-Shirye-Shirye-1

Final tunani

Wuraren da ke tsaye kyauta suna da sauƙin ginawa kuma waɗannan ba sa buƙatar hakowa cikin gidan ku. Idan gidanku ya tsufa to bene mai 'yanci zaɓi ne mai aminci a gare ku.

Kuna iya gina shi a kowane salo kuma kuna iya maye gurbinsa cikin sauƙi. Gidan bene mai kyauta yana iya ɗaukar wurin tafki ko lambun ma. Ee, farashin ginin sa ya fi girma amma zaɓi ne mafi kyau ta ma'anar cewa zaku iya keɓance shi gwargwadon buƙatun ku.

Har ila yau karanta: waɗannan matakan katako masu zaman kansu suna da ban sha'awa don benenku

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.