Hammer Drill Vs. Direban Tasiri

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 28, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Drills wani muhimmin bangare ne na fannin kayan aikin wutar lantarki. Ana amfani da waɗannan kayan aikin don tono ramuka ko ɗaure sukurori. An yi amfani da su ga kowane ma'aikaci a duk tsawon lokacin. Yawanci ana amfani da su a cikin aikin katako, kera na'ura, aikin ƙarfe, ayyukan gine-gine, da sauran fagage, suna ba da babban amfani da juzu'i ga ma'aikaci.

Kuna iya samun nau'ikan rawar jiki da yawa a kasuwa. Akwai babban bambanci ga drills idan ya zo ga nau'in sa. A gaskiya ma, adadin nau'in rawar jiki yana da hankali. Suna bambanta gwargwadon ƙarfinsu, girmansu, da saurinsu. Nau'i uku na drills sun fi fice a tsakanin sauran kuma an fi amfani da su: da guduma rawar soja, tasirin direba, da rawar gargajiya. Wasu nau'ikan nau'ikan sun haɗa da guduma mai jujjuyawa, rawar motsa jiki, madaidaiciyar rawar iska, da sauransu.

Guduma-Drills

A cikin wannan labarin, za mu tattauna muhimman atisaye biyu mafi muhimmanci a cikin iyali, rawar guduma, da direban tasiri da kuma bambanta tsakanin su. A ƙarshen wannan labarin, zaku iya sanin nau'in rawar sojan da kuke so kuma ku sami ɗan haske game da waɗannan darasi.

Hammer Drills

Hammer drills sanannen suna ne idan ana maganar kayan aikin hakowa. Yawanci na'ura ce mai amfani da huhu, ko da yake tana iya yin amfani da man fetur ma, wannan ba ya zama ruwan dare gama gari a zamanin yau. Wani nau'in rawar motsa jiki ne. Hanyar tasiri shine dalilin da ya sa ya haifar da motsi na gudu, don haka ake kira "Hammer".

Yana aiwatar da fashewar guduma da sauri, wanda ke sa ya iya yanke kayan da ya kamata a gundura. Don haka, hambarar da guduma tana sa hakowa ba ta da wahala da sauri. Wasu ƙwanƙwasa guduma suna ba da damar kayan aiki don juya tsarin tasiri. Wannan yana ba da damar rawar soja ta yi aiki da yawa kamar rawar jiki na al'ada.

Gudun guduma yana ba da amfani mai yawa ga mai amfani da shi. Daga ainihin aikin dunƙule zuwa ayyuka masu buƙata, aikin hamma ya rufe ku. Ko da yake suna da mahimmanci a ayyukan gine-gine, an fi daraja su don hakowa lokaci-lokaci a cikin siminti, katako, dutse, ko wasu abubuwa masu wuya.

Yawancin lokaci, ƙwanƙolin guduma yana zuwa a farashi mai girma, amma suna iya zama amintaccen zaɓi don hakowa cikin sananniya. Don haka, ana iya ɗaukar su azaman zaɓi mai aminci ga yawancin yanayi.

Yanzu za mu tattauna ribobi da fursunoni na rawar guduma.

ribobi:

  • Mafi dacewa don hakowa cikin tudu mai wuya wanda sauran na'urorin ba za su gwammace su iya hakowa ba, kamar siminti.
  • Kayan aiki mai mahimmanci lokacin da ya zo ga gini da aiki mai nauyi.
  • Ƙwararren guduma na iya cika aikin guduma da rawar soja, yana kare ku daga matsalar samun duka drills a cikin kayan aikin ku.

fursunoni:

  • Ya zo a farashi mai tsada.
  • Ya fi ƙarfin rikewa.

Tasirin Direbobi

Direbobin da ke da tasiri sun yi kama da drills, amma ana amfani da su galibi don sassauta sukulan da suka daskare ko lalata. Hakanan mutane suna amfani da su sosai don ayyukansu. Hakanan za'a iya amfani dashi don ƙara screws kamar direbobi na yau da kullun. Wannan kayan aikin na iya yin ayyuka masu wahala da yawa da za a iya yi. 

Tasirin direban yana ƙara ƙarfin aiki daidai gwargwado zuwa bit. Kayan aiki yana da abubuwa guda uku, maɓuɓɓugan matsawa mai ƙarfi, nauyi, da maƙarƙashiyar siffar T. Lokacin amfani, maɓuɓɓugan magudanar ruwa suna jujjuya ɗanɗano zuwa saurin nauyi, wanda hakanan yana hade da anvil. 

Nauyin yana farawa yana jujjuyawa a hankali akan haɗuwa da ƙarin juriya. Motar da bazara suna jujjuyawa a saurin saurin sa. Saboda wannan bambance-bambancen saurin gudu, bazara, yana jujjuyawa tare da ƙarfi mai ƙarfi, yana matsa lamba akan nauyi, wanda ke tura shi baya zuwa maƙarƙashiya. Wannan yana haifar da karuwar ƙarfin da ake amfani da shi akai-akai. Don haka, direban mai tasiri yana iya yin amfani da karfi sosai kuma yana ba da iko mafi girma yayin aiki.

Direbobi masu tasiri suna samun amfani da su galibi a ƙarƙashin hannun injiniyoyi. Ana amfani da shi don fitar da skru masu zaren kai. Waɗannan na'urori masu amfani suna iya kwance sukukulan da suka makale waɗanda ba za su yiwu a kwance su ba tare da taimakon screwdrivers na gargajiya. 

Hakanan za'a iya amfani da su don cire ganguna na mota da kuma fitar da dogaye mai kauri da kauri cikin kayan aiki masu wuya. Samar da abin amfani wanda tasirin direbobi ke bayarwa, ana amfani da waɗannan kayan aikin da yawa a cikin gini, ɗakin kwana, gareji, bita, da sauransu.

Tasiri-Drivers

Bari mu yi nuni da wasu daga cikin juye-juyen sa da kuma kasawar sa.

ribobi:

  • Sukurori makale saboda lalata ko wasu dalilai ana iya cire su cikin sauƙi tare da taimakon direbobi masu tasiri.
  • Suna da mafi girman fitarwar makamashi godiya ga babban karfinsu.
  • Yana sanya dunƙulewa mai ɗaukar lokaci sauri da sauri.

fursunoni:

  • Ba ya zuwa da kowane tsarin kama, kuma hakan na iya yuwuwar lalata aikin ku.
  • Ba shi da wata hanya don sarrafa juzu'in.
  • Yana da matsayi mai girma.

Hammer Drill VS Impact Driver

Duka kayan aikin biyu na dangi ɗaya ne na kayan aikin wuta. Suna da mutunta tasiri a nasu dama. Amma wasu fasalolin waɗannan kayan aikin suna ba da fifiko kan juna a cikin yanayi daban-daban kuma saboda dalilai daban-daban. Wannan ba yana nufin cewa ɗayan waɗannan kayan aikin ya yi ƙasa da ɗayan ba. Anan ga nazarin kwatancen kayan aikin biyu don ku iya yanke shawara da kanku wanne ne daidai kayan aiki a gare ku.

  • Tasirin rawar jiki da guduma suna da bambanci mai ban mamaki a cikin mahimmanci guda ɗaya, motsinsa. Rikicin guduma yana aiki da ƙarfi a cikin motsin guduma. Wannan ya sa ya zama cikakkiyar samfuri don hakowa ta saman tudu kamar siminti ko ƙarfe. Direba mai tasiri, a gefe guda, yana da motsi na juyawa. Wannan ya sa ya zama manufa don hakowa a ciki da guntuwa ta saman katako.
  • Gudun guduma yana da girma kuma yana da nauyi idan aka kwatanta da rawar sojan tasiri. Wannan baya sanya rawar guduma ta zama manufa don ɗaure sukurori. Kodayake yana da zaɓi don canzawa zuwa screwdriver na al'ada, rawar motsa jiki na iya ɗaukar aikin da kyau da inganci. Wato ana faɗin haka, tasirin rawar ba zai iya gudanar da manyan ayyuka kamar rawar guduma ba. Don haka, ma'auni ne ga bangarorin biyu.
  • Rikicin guduma yawanci kayan aiki ne mai ƙarfin huhu. Hakanan yana zuwa cikin yanayin wutar lantarki da man fetur. A gefe guda, direba mai tasiri yana zuwa kawai tare da wutar lantarki.
  • Za'a iya sarrafa karfin juzu'i a kan rawar guduma kuma a daidaita shi; haka ba za a iya cewa ga tasirin direban. Direba mai tasiri shine na'ura mai karfin gaske. Torque shine jujjuyawar rawar da ke haifar da juyawa. Tun da za a iya sarrafa karfin juyi ba tare da wahala ba ta hanyar rawar guduma, yana samun nasara a wannan batun.
  • Direban tasiri ya zo tare da soket hexagonal ¼-inch. Motar guduma, a gefe guda, ya zo tare da 3-jaw SDS chuck.
  • Aikin hamma yana samun amfani da shi galibi a cikin gine-gine da ayyuka masu nauyi. Tun da yake kayan aiki ne mai ƙarfi wanda ke da ikon haƙa abubuwa masu ƙarfi kamar siminti, dutse, da ƙarfe, ana amfani da shi don ayyuka masu nauyi. Yawanci ana amfani da rawar motsa jiki a cikin mahalli na gida ko wuraren bita don sassauta ko ɗaure sukurori akan saman katako ko wasu filaye makamancin haka.

Final Zamantakewa

Gudun guduma da direban tasiri, duka, kayan aikin wuta ne masu mahimmanci. Duk mutumin da ke da mahimmanci game da aikin su zai sami buƙatar amfani da waɗannan kayan aikin a cikin aikin aikin su. Dukansu kayan aikin ana yin su daidai da ƙimar amfaninsu. Ba mu bayyana ko ɗaya daga cikinsu ya zama ƙasa da ɗayan ba.

Kwatancen da ke tsakanin na'urorin biyu yakamata ya ba ku damar auna buƙatun ku kuma wanda yakamata ya zama kayan aikin da ya dace a gare ku. Ina fatan kun sami labarinmu akan guduma drill vs. tasirin direba yana taimakawa kuma muna fatan kun koyi abu ɗaya ko biyu daga gare ta.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.