Yadda Ake Tsaftace Ƙarfe -ƙere

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuni 20, 2021
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi
Bakin ƙarfe sun kasance mafita mafi kyau ga kowane nau'in matsalolin haɗin gwiwa tsakanin ƙarfe ko ma waldi filastik tare da solder. Motoci, bututun ruwa, da allon kewaye na lantarki kaɗan ne daga cikin filayen da ke da fa'idar amfani da baƙin ƙarfe. Masu amfani suna son sa lokacin da suka narke mai siyar da baƙin ƙarfe tare da gyara abin da suka damu da shi. Amma abu ɗaya da babu wanda yake so shine ƙazamin ƙarfe mai kazanta. Bakin ƙarfe mara ƙazanta ba shi da kyau a duba kuma mafi mahimmanci, baya aiki yadda yakamata a narkar da mai siyarwa. A cikin wannan jagorar, za mu gaya muku komai game da tsaftace baƙin ƙarfe da raba wasu nasihu da dabaru a hanya.
Yadda-A-Tsabtace-Wuta-Karfe-FI

Me Ya Sa Bakin Karfe Ke Kazanta?

Ofaya daga cikin waɗannan dalilan shine cewa nasihunin ƙarfe na hulɗa da nau'ikan abubuwa daban -daban kuma yana tattara su azaman ƙarin lokaci. Hakanan, tsatsa lamari ne na gama gari tare da duk ƙarfe kuma baƙin ƙarfe ba banda bane. Idan ka cire solder da baƙin ƙarfe daga allon da'irar, to shima zai zama sanadin baƙin ƙarfe naku ya zama datti.
Me-yasa-wani-Wurin-Karfe-Karfe-Kazanta

Yadda Ake Tsabtace Ƙarfe-Lissafi- Jerin Sigogi

Baya ga ƙarshen ƙarfe, baƙin ƙarfe yana da tushe na ƙarfe, filastik ko riƙon katako, da igiyar wuta. Daban -daban datti zai tara akan lokaci akan duk waɗannan ɓangarorin. Za mu gaya muku game da tsaftace waɗannan ɓangarorin gaba ɗaya.
Yadda-A-Tsabtace-Wurin-Karfe-Jerin-Farko

Tsanani

Siyarwa na iya zama haɗari da haɗari ga kowane mafari. Har ila yau, tsaftace baƙin ƙarfe yana da haɗarin haɗari. Muna ba da shawarar amfani tsaro tabarau da safar hannu yayin yin tsaftacewa. Yana da kyau a sami tsarin samun iska mai kyau don cire hayaki. Nemi taimakon ƙwararru idan ba ka da gaba gaɗi kai kaɗai.

Tsaftace Sassan da ba su da zafi

Yi amfani da ƙyalli ko goga don cire ƙura ko ƙazanta daga kebul na wutar lantarki da riƙon baƙin ƙarfe. Bayan haka, yi amfani da tsumma mai tsini don kawar da ƙarin tabo mai taurin kai ko abubuwa masu ɗorawa daga riko da igiyar wutar. Kar a manta a bushe kayan aikin gaba ɗaya kafin a sake haɗa kebul ɗin.
Tsabtace-Ba-dumama-Bangarori

Yadda Ake Tsabtace Ƙarfin Ƙarfe?

Cire datti daga ƙasan baƙin ƙarfe yana ɗan ƙalubale fiye da sauran sassan. Kamar yadda akwai datti da tarkace iri daban -daban da za su iya sa tip ya ƙazantu, za mu gaya muku hanyoyi daban -daban na kula da su. A cikin wannan sashin, zamu rufe kowane nau'in datti mara ƙonawa kuma mu ci gaba zuwa ƙarfe mai ƙonawa daga baya.
Yadda-ake-Tsaftace-Tukwici-na-Soda-Karfe
Sanyi Ƙarfe Mai Wuta Abu na farko da za ku yi shi ne tabbatar da cewa ƙarfe ya yi sanyi. Tabbas, zaku buƙaci zafi shi don tsaftace datti daga baya amma ba yanzu ba. A hankali taɓa ƙarar baƙin ƙarfe bayan mintuna 30 na cire igiyar wutar kuma duba idan baƙin ƙarfe yayi sanyi ko a'a. Jira har sai kun gamsu da zafin jiki. Yi amfani da Soso Ba kamar soso na yau da kullun ba, zaku buƙaci soso waɗanda aka yi musamman don siyarwa ba tare da ƙarancin sulfur ba. Rufe soso kuma shafa shi sosai a duk faɗin saman baƙin ƙarfe. Wannan zai tsaftace duk wani ginin tsakiyar ko wasu abubuwa masu tsauri waɗanda za a iya cire su cikin sauƙi ba tare da dumama ba. Ruwan soso kuma yana taimakawa wajen sanyaya tip. Goge Ƙarfe Ƙarfe tare da ulu na ulu Idan ba ku ne mai tsabtace ƙarfe na ƙarfe na yau da kullun ba, to akwai yuwuwar goge bakin ƙarfe tare da soso mai ɗumi ba zai cire kowane datti mara ƙima daga bakin ƙarfe. Za a sami wasu tabo da taɓarɓarewa waɗanda ke buƙatar wani abu mai ƙarfi fiye da soso, wataƙila ulu na ƙarfe. Auki ulu na ƙarfe kuma tsoma shi cikin wani ruwa. Bayan haka, yi amfani da ulu na ulu na rigar don goge jikin ƙarshen ƙarfe. Aiwatar da matsa lamba don cire wannan datti mai taurin kai. Juya tip ɗin ƙarfe don tabbatar da cewa kun rufe dukkan ƙarshen ƙarfe.

Tinning Iron Tukwici

Tinning, kamar yadda sunan ya nuna, shine tsarin amfani da tin. A cikin wannan yanayin musamman, tinning yana nufin aiwatar da yin amfani da ko da murfin kwano mai inganci mai ƙyalli a saman ƙarfe na baƙin ƙarfe. Amma kafin ku fara yin wannan, muna ba da shawarar yin amfani da tabarau na aminci. Yi zafi da baƙin ƙarfe tare da tabarau na lafiyar ku kuma yi amfani da ƙyallen ƙyallen ƙyalli don amfani da bakin ciki har ma da murfin kwano a kan ƙarar baƙin ƙarfe. Yin wannan zai taimaka hana tsatsa don haka muna ba da shawarar ta bayan kammala kowane aikin siyarwa.
Tinning-da-Iron-Tip

Yi amfani da Alloy Cleaners

Bugu da ƙari, zaku iya amfani da masu tsabtace allo a kan baƙin ƙarfe ma don cire dattin da ba sa ƙonewa. Bayan kun yi matakan da suka gabata, yi amfani da ɗan kaɗan don ba da damar tsabtace a kan mayafin microfiber kuma amfani da shi don tsaftace baƙin ƙarfe. Shafa kyalle sosai kuma tare da matsa lamba akan ƙarfe don ingantaccen tsaftacewa.
Amfani-Alloy-Cleaners

Yadda Ake Tsabtace Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfe?

Oxidizing shine tsarin samar da tsatsa akan karafa. Tsari ne na halitta wanda dukkan karafa ke bi. A cikin dogon lokaci, karafa suna fuskantar halayen sunadarai tare da iskar oxygen kuma suna haifar da murfin launin ruwan kasa. Amma wannan tsari na samar da tsatsa yana ƙaruwa sosai a gaban zafin kuma wannan shine ainihin abin da ke faruwa idan ƙarfe mai ƙarfe. Idan ba ku tsaftace shi ba bayan amfani na yau da kullun, ƙarar baƙin ƙarfe za ta yi oxide kuma za a kafa tsatsa.
Yadda-ake-Tsabtace-Mai-Oxidized-Soldering-Iron-Tip

Yadda ake tsaftace ƙarfe na ƙarfe tare da juyi?

Don cire m oxidation, dole ne ka yi amfani gudãna daga ƙarƙashinsu a kan tip baƙin ƙarfe yayin dumama ƙarfe a kusa da 250 digiri Celsius. Flux abu ne na sinadarai wanda ya zauna a matsayin gel a zafin jiki. Lokacin da ya sadu da zafi baƙin ƙarfe tip dauke da tsatsa, yana narkar da tsatsa. Yawanci, za ku sami waɗannan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan kayan kwalliya. Yi zafi da ƙarfe kuma saka tip a cikin gel. Zai haifar da hayaki don haka tabbatar da kiyaye mafi kyawun samun iska. Bayan ɗan lokaci, cire titin ƙarfe daga gel, kuma ta yin amfani da tsarin tsaftace bushewa, tsaftace tsatsa. Kuna iya amfani da ulun tagulla azaman busasshen mai tsaftacewa. A halin yanzu, wasu daga cikin wayoyi masu siyarwa suna zuwa tare da cibiya mai juyi. Lokacin da kuka narkar da waya mai siyar, juzu'in yana fitowa kuma yana haɗuwa da titin ƙarfe. Kamar kowane waya mai siyarwa, narke waɗannan wayoyi kuma juzu'i a ciki zai taimaka muku sauƙaƙe iskar shaka. Sa'an nan, tsaftace shi ta amfani da ulun tagulla ko na'urar tsaftacewa ta atomatik.
Yadda-A-Tsabtace-Wuta-Karfe-da-Gurasa

Cire Oxidation mai tsanani

Lokacin da baƙin ƙarfe na baƙin ƙarfe yana da matsanancin iskar shaka a samansa, dabaru masu sauƙi ba za su yi isasshen isa ba wajen cire shi. Kuna buƙatar abu na musamman da ake kira Tip Tinner. Tip Tinner shima gel ne mai hadaddun sinadarai. Dabarar tsaftacewa tana da ɗan kama da mai sauƙi. Kunna baƙin ƙarfe kuma kunna shi kusan digiri 250 na Celsius. Bayan haka, tsoma bakin ƙarfe na ƙarfe a cikin gel. Riƙe shi a nan na 'yan daƙiƙa kaɗan kuma za ku ga sinadarin daga bakin tinner yana narkewa a kusa da ƙarshen. Bayan ɗan lokaci, ɗauki namu daga gel ɗin kuma tsabtace tip ta amfani da ulu na tagulla.
Cire-Tsanani-Oxidation

Ragowar Ruwa

Tun da cire m oxidation daga baƙin ƙarfe yana buƙatar juzu'i, yana da kyau cewa za a sami ragowar ruwa. Wani lokaci, wannan ragowar zai zauna a wuyan gindin baƙin ƙarfe. Ga alama kamar abin rufe baki. Kamar yadda ba zai shafi soldering ko dumama damar baƙin ƙarfe tip don haka ba abin da za a damu da shi.
Flux-Raguwa

Abubuwan Da Ya Kamata A Guji A Lokacin Tsabta

Kuskuren gama gari da yawancin masu amfani da gogewa ke yi shine yin amfani da sandpaper don tsaftace ƙarar baƙin ƙarfe. Muna ba da shawara ƙwarai da gaske saboda sandpaper yana cire datti ta hanyar lalata ƙaƙƙarfan ƙarfe. Hakanan, kada ku tsaftace kwararar ruwan ta amfani da kowane mayafi na yau da kullun. Yi amfani da soso ko ulu na tagulla.
Abubuwan Da Za A Guji-Lokacin-Tsaftacewa

Nasihu don Tsaftace Karfe Bakin Karfe

Hanya mafi kyau na kiyaye abu mai tsabta shine tsaftace shi akai -akai, kuma ba kawai bayan ya tara datti mai yawa akan sa ba. Wannan ya shafi komai. Dangane da ƙarfe na ƙarfe, idan kuka goge bakin ƙarfe nan da nan bayan amfani, datti ba zai tara ba. Don rage jinkirin aiwatar da ƙonawa, zaku iya gwada tinning bakin ƙarfe bayan kowane amfani.
Nasihu-don-Rike-mai-Soyayya-Karfe

Tambayoyin da

Q: Shin hanya ce mai kyau don tsabtace nasihunan ƙarfe na oxidized ta gogewa? Amsa: Ba da gaske ba. Shafewa tare da kowane ƙarfe na iya cire wasu abubuwan shaye -shaye daga tukwici, amma ba za ku iya tsaftace shi daidai gwargwado ba. Bayan haka, akwai ɗan ƙaramin abu amma babu shakka na ɓarnar ku ta ɓarna. Q: Na manta tsaftace ƙarfe na bayan amfani. Ta yaya zan iya tsaftace shi da kyau? Amsa: Babu kawai wani madadin tsabtace baƙin ƙarfe bayan amfani na yau da kullun. Muna ba da shawarar rubuta tunatarwa na tsaftace baƙin ƙarfe akan bayanin da ke manne kuma sanya shi kusa da wurin aikin ku. Ban da wannan, bin jagorar mu zai taimaka muku kawar da ƙazamar datti ko tsatsa. Q: Shin yana da lafiya don tsaftace ƙarar baƙin ƙarfe na yayin zafi? Amsa: Don tsaftace tsatsa daga titin ƙarfe, kuna da dole ne a yi amfani da ruwa ko tin tinner. Don yin haka, kuna buƙatar ci gaba da dumama ƙarfe kuma bi tsarin da muka ba da shawara. Don dattin dattin da ba oxidant ba, sanyaya bakin ƙarfe da farko don gogewa da goge datti da tarkace daga bakin.

Kammalawa

Tip ya yanke shawarar ingancin solder- pro mutane sun san shi. Ba tare da mai tsabta ba, mai siyarwa zai fado daga saman ƙarfe. Zai yi muku wahala yin aikin siyarwa idan hakan ta faru. Kamar yadda muka ba da shawara a baya, hanya mafi kyau don tsabtace baƙin ƙarfe shine tsabtace shi bayan kowane amfani. Bugu da ƙari, zaku iya bin hanyar tinning don rage ƙimar oxyidation. Amma idan kun kasance kuna cikin yanayin da ba za ku iya tsaftace baƙin ƙarfe a kai a kai ba kuma yanzu kuna da ƙaƙƙarfan ƙarfe mai datti don tsaftacewa, ƙa'idodinmu yakamata ya zama misali.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.