Yadda ake Crimp Coaxial Cable

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 20, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi
Gabaɗaya, F-haɗin yana murƙushe tare da kebul na coaxial, wanda kuma aka sani da kebul na coax. F-haɗin kai wani nau'in dacewa ne na musamman wanda ake amfani dashi don haɗa kebul na coaxial tare da talabijin ko wata na'urar lantarki. Mai haɗin F-haɗin yana aiki azaman mai ƙarewa don kiyaye amincin kebul na coax.
Yadda-to-crimp-coaxial-cable
Kuna iya murƙushe kebul na coax ta bin matakai masu sauƙi guda 7 da aka tattauna a wannan labarin. Mu tafi.

Matakai 7 don Crimp Coaxial Cable

Kuna buƙatar mai yanke waya, kayan aikin coax stripper, F-connector, coax crimping Tool, da coaxial USB. Kuna iya samun duk waɗannan kayan da ake buƙata a kantin kayan masarufi mafi kusa. Hakanan zaka iya yin odar waɗannan abubuwa akan layi.

Mataki 1: Yanke Ƙarshen Kebul na Coaxial

saukarwa-1
Yanke ƙarshen kebul na coaxial ta amfani da mai yanke waya. Mai yankan waya yakamata ya zama mai kaifi don yin yanke mai kyau sannan kuma yanke ya zama murabba'i, ba juzu'i ba.

Mataki 2: Gyara Sashe na Ƙarshen

Gyara ƙarshen kebul
Yanzu gyara ƙarshen kebul ɗin ta amfani da hannunka. Hakanan ya kamata a canza sashin ƙarshen ƙarshen zuwa sifar waya watau siffa ta siliki.

Mataki na 3: Maƙe kayan aikin Stripper kewaye da kebul

Don matsa kayan aikin tsiri a kusa da coax da farko saka coax a cikin daidai matsayi na kayan aikin tsiri. Don tabbatar da tsayin tsiri mai kyau tabbatar da cewa ƙarshen coax ɗin yana jujjuya bangon ko jagora akan kayan aikin cirewa.
Kayan aiki tsiri
Sa'an nan kuma juya kayan aiki a kusa da coax har sai kun daina jin sautin ƙarafa. Yana iya ɗaukar 4 ko 5 spins. Yayin juyawa, ajiye kayan aiki a wuri ɗaya in ba haka ba za ku iya lalata kebul ɗin. Bayan yin yanke 2 cire kayan aikin coax stripper kuma je mataki na gaba.

Mataki na 4: Bayyana Cibiyar Gudanarwa

Bayyana madugun waya
Yanzu cire kayan da ke kusa da ƙarshen kebul ɗin. Kuna iya yin ta ta amfani da yatsanku. An fallasa shugaban cibiyar yanzu.

Mataki na 5: Cire Insulation na waje

Cire rufin waje wanda aka yanke kyauta. Hakanan zaka iya yin ta ta amfani da yatsanka. Za a fallasa Layer na tsare. Yage wannan foil ɗin kuma za a fallasa layin ragar ƙarfe.

Mataki 6: Lanƙwasa ragamar ƙarfe

Lanƙwasa ragamar ƙarfe da aka fallasa ta irin wannan hanya ta yadda za a ƙera shi a ƙarshen rufin waje. Akwai Layer na tsare a ƙarƙashin ragamar ƙarfe da ke rufe rufin ciki. Yi hankali yayin lanƙwasa ragamar ƙarfe don kada foil ɗin ya yage.

Mataki 7: Cire Kebul ɗin zuwa Mai Haɗin F

Latsa ƙarshen kebul ɗin cikin mahaɗin F sannan ku datse haɗin. Kuna buƙatar kayan aikin crimping na coax don kammala aikin.
Crimp na USB zuwa f connector
Sanya haɗin kai a cikin muƙamuƙi na kayan aikin crimping kuma matse shi yana yin babban matsa lamba. A ƙarshe, cire haɗin haɗin gwiwa daga kayan aikin crimping.

Final Words

Asalin wannan aiki yana zamewa akan mahaɗin F sannan a kiyaye shi tare da kayan aikin kebul na coaxial, wanda ke danna mahaɗin akan kebul ɗin kuma yana murƙushe shi a lokaci guda. Jimlar tsari na iya ɗaukar matsakaicin mintuna 5 idan kun kasance mafari ne amma idan kun saba da crimping aiki kamar yadda kuka goge a ciki. crimping na USB ferrule, Farashin PEX, ko kuma wani aikin murkushewa ba zai ɗauki fiye da minti ɗaya ko biyu ba.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.