Yadda za a Yanke Kwangilar Digiri 45 tare da Gani Tebu?

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 18, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Tsakanin tebur kayan aiki ne da aka fi so a duniyar ƙirar itace, kuma babu wanda zai iya musun wannan ɓangaren. Amma lokacin da batun yanke kusurwar digiri 45, har ma ƙwararrun na iya yin kuskure.

Yanzu abin tambaya anan shine. yadda za a yanke 45-digiri kwana tare da tebur saw?

yadda za a yanke-a-45-digiri-angle-da-tebur-saw

Shiri mai kyau yana da mahimmanci ga wannan aikin. Dole ne a saita ruwa zuwa tsayin da ya dace, kuma yakamata ku zayyana yadda ya kamata. Yin amfani da kayan aiki kamar a mitar ma'auni, Dole ne ku daidaita zaren zuwa alamar kusurwa 45-digiri. Kammala aikin ta wurin sanya itace da ƙarfi a cikin wannan matsayi.

Koyaya, rashin kulawa da sauƙi na iya kashe ku da yawa. Don haka dole ne ku bi duk hanyoyin aminci!

Yadda za a Yanke Digiri Digiri 45 tare da Gani Tebu?

Ta bin tsarin jagororin da suka dace a hankali, zaku iya yanke itace a kusurwar da kuke so ba tare da wata wahala ba.

Don haka ka tabbata, za ka iya yanke kusurwar digiri 45 tare da ma'aunin tebur. Mu ci gaba da shi!

Kayan aikin da zaku yi amfani da su don wannan aiki sune:

45 digiri sawing

Don Kariya: Mask ɗin ƙura, Gilashin Tsaro, da Kunnuwa

Kuma idan kun kasance a shirye tare da duk kayan aikin da hanyoyin aminci, yanzu za mu iya ci gaba zuwa sashin aikin.

Tafi cikin matakai masu zuwa don yanke kusurwa mai santsi 45 mai santsi tare da ganin teburin ku:

1. Yi shiri

Wannan matakin shiri yana da mahimmanci don samun duk sauran matakan daidai. Ga abin da za ku yi:

  • Cire ko Kashe Saw

Kashe zato don hana duk wani haɗari shine zaɓi mai kyau. Amma ana ba da shawarar cire kayan aikin.

  • Auna da Alama

Yin amfani da kowane kayan aikin aunawa, ƙayyade faɗi da tsayin itacen ku. Sa'an nan kuma yi alama wuraren bisa ga inda kake son yanke kusurwa. Sau biyu duba ƙarshen kuma fara maki. Yanzu, haɗa alamun kuma ka zayyana su a cikin duhu.

  • Tada Tsawon Tsawon Wuta

Tushen yana tsayawa a ⅛ inch. Amma don yanke kusurwa, yana da kyau a ɗaga shi zuwa ¼ inch. Kuna iya yin haka cikin sauƙi ta amfani da crank daidaitacce.

2. Saita kusurwar ku

Wannan matakin yana buƙatar ku kasance a faɗake. Yi haƙuri kuma a hankali a yi amfani da kayan aikin don saita shi zuwa madaidaicin kusurwa.

Anan ga bayanin abin da zaku yi-

  • Daidaita kusurwa tare da Zayyana Alwatika ko Taper jig

Yi amfani da triangle mai zayyana idan kuna giciye. Kuma don yanke tare da gefuna, je don jigin taper. Ci gaba da share sarari don ku iya saita kusurwa daidai.

  • Amfani da Miter Gauge

Miter ma'auni kayan aiki ne na madauwari da ke da kusurwoyi daban-daban da aka yiwa alama. Yi amfani da shi kamar haka:

Da fari, Kuna buƙatar riƙe ma'auni da kyau kuma sanya shi a gefen gefen gefen triangle.

Na biyu, matsar da ma'aunin har sai hannunta ya motsa ya nuna daidai kusurwa.

Sa'an nan kuma dole ne ku juya shi a kusa da agogo, don haka hannun yana kulle a kusurwar digiri 45.

  • Yin amfani da Taper Jig

Yanke angled da ake yi a gefen allo ana kiransa yankan bevel. Don irin wannan yanke, maimakon ma'aunin mitar, za ku yi amfani da jigin taper.

An ba da shawarar yin amfani da jig ɗin taper mai salo-sled.

Da farko, dole ne ka buɗe jig ɗin kuma danna itace a kansa. Na gaba, auna nisa tsakanin jig da ƙarshen yanke. Ya kamata ku iya saita guntun itacenku a daidai kusurwa ta wannan hanya.

3. Yanke Itace

Da farko dai, komai akai-akai yi amfani da tsintsiya madaurinki ɗaya, kar a taɓa yin sulhu da ɗaukar matakan kariya.

Saka duk kayan tsaro. Yi amfani da kayan kunne masu kyau da masks ƙura. Da wannan a zuciyarmu, bari mu shiga jerin matakan mu na ƙarshe.

  • Gwajin gwaji

Koyi yadda ake saita kusurwoyi da yanke kan wasu guntuwar itacen datti kafin. Bincika idan yankan suna da tsabta kuma a yi gyare-gyare kamar yadda ake buƙata.

Lokacin da kuke zuwa kusurwar digiri 45, ana ba da shawarar ku je don yanke guda biyu tare. Idan guntun sun yi daidai da kyau, yana nufin an saita ma'aunin mitar ku daidai.

  • Sanya Itace Daidai Akan shinge

Ɗayan sanannen fasalin tebur ɗin shine shingen ƙarfe na ƙarfe wanda ke tabbatar da aminci sosai.

Cire ginshiƙi daga hanya kuma sanya itacen tsakanin shinge da shinge. Ci gaba da zantukan daidai tare da zayyanawar ku. Ana ba da shawarar barin kusan inci 6 tsakanin ruwa da hannunka.

Idan kuna shirin yanke bevel, sanya allo a ƙarshensa.

  • Ci gaba da Aiki

An saita gunkin katako a kusurwar digiri 45, kuma duk abin da za ku yi yanzu shine yanke shi lafiya. Tabbatar tsayawa a bayan itacen ba tsintsiya ba.

Matsa allon zuwa bakin ruwa kuma ja da baya bayan yanke. A ƙarshe, bincika idan kusurwar ba ta da kyau.

Kuma kuna aikatawa!

Kammalawa

Ta bin hanyoyin da suka dace, yin amfani da tsintsiya madaurinki ɗaya yana da sauƙi kamar ɗan biredi. Yana da sauƙi don haka kuna iya kwatanta su ba tare da wata matsala ba yadda za a yanke 45-digiri kwana tare da tebur saw lokaci na gaba wani ya tambaye ku game da shi. Akwai sauran ban mamaki aikace-aikace na tebur saws ma kamar rip yankan, giciye-yanke, dado yankan, da dai sauransu Sa'a!

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.