Yadda ake Yanke Plexiglass akan Teburi

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 17, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Idan kuna tunanin yankan kayan gilashi tare da igiyar wutar lantarki, saws na tebur na iya zama mafi kyawun zaɓi a gare ku kamar yadda suke da kayan aikin da suka dace da yanke daban-daban akan kayan daban-daban.

Ko da yake plexiglass ba kayan gilashi ne mai tsabta ba, ana amfani da shi maimakon gilashi kuma ana iya yanke shi a kan tebur ta amfani da igiya mai kyau da fasaha mai dacewa.

Yadda ake Yanke-Plexiglass-kan-Table-Saw

Yanke plexiglass tare da gani na tebur na iya zama da wahala kamar yadda kayan gilashin na iya fashe cikin sauƙi yayin aikin yanke. Amma idan kun sani yadda za a yanke plexiglass a kan tebur saw, abubuwa za su kara kai tsaye. Wasu hanyoyi masu sauƙi zasu iya taimaka maka ta wannan.

Muna nan don samar muku da duk jagorori da hanyoyin da za su zama mahimmanci a gare ku don yanke plexiglass akan tebur ɗin tebur.

Nau'in Zane-zane na Plexiglass

Plexiglass wani nau'in acrylic ne bayyananne ko filastik wanda aka gani ta hanyar kuma ana iya amfani dashi azaman madadin gilashi. Suna shahara tsakanin mutane don rashin ƙarfi fiye da gilashi. Gabaɗaya, zaku sami nau'ikan zanen gadon plexiglass guda uku-

1. Cast Acrylic Sheets

Daga cikin nau'ikan plexigglasses guda uku, waɗannan zanen gado sun fi tsada kuma an fi amfani da su. Yanke su da kyau yana da wahala gaske kamar yadda suke da wuyar karye. Amma zaka iya yanke su da a tebur gani kamar wasu daga cikin wadannan ko da ba tare da narka su ba.

2. Extruded Acrylic Sheets

Waɗannan suna da laushi fiye da simintin gyare-gyare na acrylic, don haka ana iya ƙera su zuwa siffofi daban-daban. Saboda irin wannan nau'in, yanayin zafi na narkewa yana da ƙasa, kuma ba za mu iya yanke su ta amfani da zato na lantarki ba.

3. Polycarbonate Sheets

Zazzabi na narkewar zanen gadon polycarbonate wani wuri ne tsakanin zanen acrylic simintin gyare-gyare da zanen acrylic extruded.

Ba su da laushi kamar zanen acrylic extruded amma duk da haka ba ma wuya. Kuna iya yanke su ta amfani da igiya mai ƙarfi, amma tsarin yana da rikitarwa kuma yana buƙatar ƙarin taka tsantsan.

Yanke Plexiglass akan Teburin Gani

Kuna buƙatar yin la'akari da wasu ƙananan cikakkun bayanai da kuma hanyar da ta dace yayin yanke gilashin akan teburin tebur. Domin waɗannan suna tabbatar da daidaiton yanke tare da ba ku damar kasancewa cikin aminci yayin aikin yanke.

Yanke plexiglass akan tebur saw

An tattauna cikakken jagora anan don fayyace fahimtar yanke plexiglass ta yadda zaku iya sarrafa shi bayan ƴan zaman horo.

Things to la'akari

Kafin fara aikin yanke, ya kamata a ɗauki wasu matakan farko kuma a yi la'akari da wani muhimmin sashi na gaba ɗaya hanya.

1. Yin Amfani da Mahimman Gear Tsaro

Wutar lantarki sau da yawa suna da haɗari, kuma kuna iya samun rauni mai sauƙi zuwa mai tsanani ba tare da samun mahimman kayan tsaro ba. Abubuwan da ake bukata su ne; safar hannu da gilashin aminci. Hakanan zaka iya amfani da riga, garkuwar fuska, takalma masu kariya, da sauran abubuwan da zasu iya taimakawa.

2. Zabar Ruwan Da Ya dace

Ruwa guda ɗaya bai dace da kowane yanke da kowane abu ba. Lokacin da kake yankan plexiglass mai laushi, yi amfani da ruwan wukake tare da ƙaramin adadin hakora don kada gilashin ya narke yayin aiwatarwa. Don plexiglass mai wuya, ruwan wukake tare da ƙarin hakora suna da kyau yayin da suke hana fasa gilashin. Hakanan, kaifi tebur saw ruwan wukake idan ba kaifi isa ba kafin fara aikin.

3. Aunawa da Alama

Don cikakken yanke akan plexiglass ɗin ku, ingantaccen aunawa ya zama dole. Ɗauki ma'auni na yanke kuma yi musu alama akan gilashin. Wannan zai ba ku damar tafiyar da ruwa bisa ga alamar kuma tabbatar da yanke madaidaicin.

4. Kiyasin Kauri

Idan kuna shirin yanke takarda na bakin ciki na plexiglass, kuna buƙatar yin hankali kamar yadda tebur ɗin tebur ba zai iya yanke zanen gadon plexiglass ƙasa da ¼ inci mai kauri ba saboda ƙananan zanen gado suna da ƙarancin narkewa kuma suna iya narkewa yayin yankan tare da gani mai ƙarfi.

Bayan haka, filayen gilashin sirara suna buƙatar ƙarin matsi yayin zamewa ta cikin ruwan yayin da suke manne da shinge ko manne damtse.

5. Daidaita Yawan Ciyarwa

Idan aka kwatanta da kowane abu yankan a kan tebur saw, plexiglass yana buƙatar ƙaramin adadin abinci saboda suna da rauni kuma suna iya karya kowane lokaci idan saurin ya yi girma. Babu daidaitaccen daidaitawa a cikin abin gani na tebur don saita daidai ƙimar abinci. Kawai tabbatar cewa takardar baya wuce inci 3/dakika.

hanyoyin

Hanyoyi masu zuwa mataki-mataki zasu sauƙaƙa muku abubuwa yayin yanke zanen plexiglass tare da ma'aunin tebur.

  • Zabi ruwa bisa ga nau'in plexiglass kuma saita shi ta hanyar daidaita tashin hankali mai mahimmanci. Matse bakin ruwa da kyau amma kar a matse shi sosai saboda yana iya tsagewa saboda wuce gona da iri.
  • Rike ɗan ƙaramin nisa tsakanin takardar gilashin da ruwa don kiyaye daidaiton yanke. Madaidaicin nisa shine inci ½.
  • Zai fi kyau yin alama don tsari mai sauƙi na yankewa. Yi alama akan gilashin gwargwadon ma'aunin ku na yanke.
  • Za ku ga yawancin plexiglass suna da garkuwar kariya a saman. Don Allah kar a cire wannan kariyar yayin yanke, saboda yana hana ƙananan gilashin watsawa a duk yankin. Bayan haka, yana kuma hana karce a saman takardar gilashin.
  • Rike gilashin tare da shinge. Idan ma'aunin tebur ɗinku ba shi da shinge, yi amfani da matsi maimakon. Zai hana gilashin motsi.
  • Sanya takardar gilashin a ƙarƙashin ruwan ruwa yayin kiyaye garkuwar kariya tana fuskantar ƙasa.
  • Yanzu, kunna wutar don gudanar da ruwan tebur ɗin ku. Kar a fara yanke sai dai idan ruwan ya kai iyakar gudu. Hakanan zaka iya daidaita saurin gwargwadon nau'in yanke.
  • Yayin yankan layukan lanƙwasa ko da'irori, ɗauki tsattsauran juyi don guje wa m da gefuna marasa daidaituwa. Tafi a hankali kar a fara da tsayawa akai-akai. Amma a cikin yanayin yanke madaidaiciya, kuna buƙatar saurin gudu idan aka kwatanta da yanke lanƙwasa.
  • Tura guntun gilashin tare da sandar turawa maimakon amfani da hannunka. In ba haka ba, kowane haɗari na iya faruwa idan ba ku kiyaye tazara mai aminci daga ruwan wukake ba.
  • A ƙarshe, bayan ka yanke takardar plexiglass, yashi gefuna marasa daidaituwa tare da yashi.

Final Words

Akwai m amfani ga tebur saws. Ko da yake plexiglass abu ne mai mahimmanci don yankewa da siffatawa, ma'aunin tebur yana da sauƙin amfani yayin yanke waɗannan zanen gilashi. Muna fatan za ku iya yadda za a yanke plexiglass a kan tebur saw bayan wasu yunƙuri.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.