Yadda ake Yanke bututun PVC da Miter Saw

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 20, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Bututun PVC abu ne na kowa idan kun shiga cikin kowane irin ayyukan aikin famfo. Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin wannan kayan shine yadda sauƙin yanke shi. Ana amfani da shi sosai wajen gyaran famfo, kwata-kwata, ko ma gyaran bayan gida. Idan kana da miter saw, yanke bututun PVC ƙasa zuwa girman ba shi da wahala sosai.

Amma kafin ka fara shiga cikin kayan, kana buƙatar sanin dabarar da ta dace. Tunda wannan abu ne mai laushi idan aka kwatanta da karfe ko karfe, zaku iya lalata amincinsa cikin sauƙi idan ba ku yi hankali ba. Kuma don zama gaskiya, miter saw kayan aiki ne mai ƙarfi, kuma don aminci, kuna buƙatar bin hanyar da ta dace.

A cikin wannan labarin, za mu ba ku jagora mai mahimmanci game da yadda za a yanke bututun PVC tare da miter saw don ku iya sauƙin sarrafa duk wani aikin da kuke yi.

Yadda-ake-Yanke-PVC-Bututu-da-Miter-Saw-fi

Kafin ka Fara

Kafin fara yanke bututun, kuna iya so a shafa shi dan kadan don sauƙaƙe tsarin gaba ɗaya. Hakazalika da wasu kayan kamar itace ko karfe, shafan bututun PVC zai ba ka damar yanke sassauƙa. Bayan haka, man shafawa zai kuma hana ƙura daga yawo yayin da kuke yanke ta.

Tabbatar cewa kayi amfani da siliki ko kayan mai na abinci kamar WD 40 ko mai dafa abinci tare da bututun PVC. Tun da waɗannan mai suna da aminci ga filastik, ba za ku damu da lanƙwasa bututun ko lalata shi ta kowace hanya ba. Kada a shafa mai da yawa, kuma ɗan gajeren fashe da sauri ya isa ya yanke bututun.

Kafin-Ka-Farawa

Yanke bututun PVC tare da Miter Saw

Miter Saw babban kayan aiki ne mai ƙarfi. A gaskiya ma, wasu na iya cewa yin amfani da miter saw don yanke PVC wani abu ne da ya wuce kima. Amma yana zuwa da fa'idarsa. Abu ɗaya, zaku iya yanke ta hanyar PVC a cikin wani abu na daƙiƙa tare da ma'aunin mitar. Koyaya, yana da mahimmanci a ɗauki duk matakan tsaro saboda kuna iya yin haɗari da haɗari masu haɗari idan ba ku yi hankali ba.

Yanke-PVC-Buɗe-tare da-Miter-Saw

Mataki 1:

Shiri muhimmin bangare ne na amfani da kowane kayan aikin wuta. Lokacin da yazo ga kayan aiki mai ƙarfi kamar sawn mitar, ba za ku taɓa zama lafiya ba. Za ka iya amfani da fadi da tsararrun ruwan wukake tare da miter saw. Don yanke PVC, tabbatar cewa kuna amfani da nau'in ruwan wuka mai kyau.

Bugu da ƙari kuma, ba ya cutar da gwada gudu da sawon ku kafin a zahiri fara yanke da shi. Ƙaddamar da zato kuma yi saurin gudu don ganin ko akwai wasu batutuwa. Idan komai yana da kyau, zaku iya ci gaba da mataki na gaba.

Mataki 2:

Mataki na gaba shine ƙayyade wurin yankan akan PVC. Ya kamata ku yi amfani da tef ɗin ma'auni don girman bututun PVC kuma ku yi amfani da alƙalami mai alama don yin ƙaramin alama a saman inda ruwan tsint ɗin zai yi lamba.

Don yin alamar ku, kuna iya amfani da fensir ko takarda. A gaskiya ma, kuna iya amfani da ƙaramin tsiri na tef.

Mataki 3:

Kuna buƙatar saita bututun PVC akan ma'aunin miter. Saboda siffar cylindrical na bututun PVC, yana da kusan ba zai yuwu a saita shi a kan shimfidar wuri ba. Kuna son ƙwarewar yankan tsayayyen tun lokacin da miter saw yana da ƙarfi mai ƙarfi, kuma ba tare da kwanciyar hankali ba, ba za ku iya sarrafa kusurwar yanke ba.

Zai taimaka idan kuna da matsewar sanda kamar yadda wannan kayan aiki mai amfani zai iya riƙe muku bututu da ƙarfi yayin da kuke amfani da tsinkar wuta. Ba za mu iya jaddada mahimmancin kwanciyar hankali ba tare da abin zato. Tabbatar cewa ba za ku taɓa kawo hannunku a ko'ina kusa da ruwan zato yayin da yake gudana ba.

Mataki 4:

Idan kun bi matakan da ke sama, yanzu kuna iya kunna ma'aunin mitar ta hanyar toshe shi cikin mashin wutar lantarki. Ɗauki maƙarƙashiyar zato kuma a ba shi ɗan lokaci domin ruwan zai iya kaiwa saman saurin juyawa.

Lokacin da saurin ruwan ruwa ya cika, a hankali ja shi ƙasa akan bututun PVC kuma duba yadda ake yanke shi da tsabta.

Mataki 5:

Yanzu da kuka yanke ku, za ku lura cewa gefuna na bututu ba su da santsi. Ana iya magance wannan cikin sauƙi tare da takarda yashi da wasu man shafawa na gwiwar hannu. Da zarar kun gama gyaran gefuna, bututun PVC ɗinku yana shirye don amfani a kowane aikin da kuke tafiya.

Nasihun Tsaro Lokacin Amfani da Miter Saw

Kamar yadda muka fada a baya, a hannun da ba shi da kwarewa, ma'aunin mitar na iya zama mai hatsarin gaske. Rasa gaɓoɓin hannu saboda rashin kulawa ba a taɓa jin sa ba idan ana maganar tsintsiya madaurinki ɗaya. Don haka kuna buƙatar ɗaukar duk matakan tsaro da suka dace lokacin da kuke sarrafa wannan kayan aikin.

Amincewa-Nasihu-Lokacin-Amfani da-Miter-Saw

Muhimman kayan kariya guda uku da ya kamata ku yi amfani da su su ne:

  • Kariyar ido:

Lokacin da kake yanke wani abu tare da miter saw, zama bututun PVC ko itace, kare idanunka yana da mahimmanci. Ruwan wannan kayan aikin yana jujjuya sosai da sauri kuma yayin da yake yin hulɗa da kayan, sawdust na iya tashi a ko'ina. Abu na ƙarshe da kuke so shi ne ya shiga cikin idanunku yayin da kuke sarrafa injin gani.

Don kare kanku, tabbatar da cewa kuna sanye da kariya ta ido daidai. Gilashin tsaro ko tabarau Dole ne a lokacin da kake yin yanke a kan bututun PVC ta amfani da ma'aunin miter.

  • Babban Hannun Hannu:

Hakanan yakamata ku sanya safar hannu masu aminci waɗanda ke zuwa tare da riko mai kyau. Wannan zai haɓaka ikon ku da kwanciyar hankali tare da kayan aiki. Zubar da abin gani lokacin da ake aiki zai iya zama mai kisa, kuma yana iya yanke tsafta ta sassan jikin ku. Tare da safofin hannu guda biyu masu kyau, ba kwa buƙatar damuwa game da rasa rikon ku akan zato.

Wannan yana da mahimmanci idan kuna da hannayen gumi.

  • Mashin Tsaro:

Abu na uku, yakamata ku sanya abin rufe fuska koyaushe lokacin da kuke yanke wani abu tare da tsinkar wuta. Dankin kura da zai iya lalata maka ido shima zai iya shiga cikin huhunka idan ba ka yi hankali ba. Tare da ingantaccen abin rufe fuska na aminci, huhun ku za a kiyaye shi daga kowane ƙananan ƙwayoyin cuta waɗanda ke tashi yayin amfani da tsinken wuta.

Baya ga mahimman kayan tsaro guda uku, ya kamata ku kuma yi la'akari da sanya babban takalmin fata mai ɗaukar nauyi, rigar tsaro, da kwalkwali don mafi kyawun kare kanku daga kowane irin haɗari. Tabbas, wannan bazai zama mafi kusantar wurin da za ku ji rauni ba, amma ƙarin kariya ba zai cutar da kowa ba.

Final Zamantakewa

Kodayake yankan bututun PVC bazai zama aikin da ya fi wahala a duniya ba, samun injin mitar zai sa abubuwa su yi muku sauƙi. Bayan haka, akwai yalwa da sauran amfani ga miter saw, kuma idan kun kasance DIY-mai sha'awar zuba jari a cikin wannan kayan aiki zai ba ka mai yawa daban-daban zažužžukan don gwaji da.

Muna fatan jagoranmu kan yadda za a yanke bututun PVC tare da ma'aunin mitar zai iya amfanar ku kuma ya taimaka muku fahimtar dabarun yanke da ya dace.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.