Yadda za a lalata ƙasa [nau'ikan bene 7]

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Oktoba 3, 2020
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Idan ya zo ga tsaftacewa da tsaftacewa, galibi muna da ayyuka da yawa waɗanda muke buƙatar ɗauka waɗanda ba za mu yi la'akari da su ba.

Godiya ga wasu zaɓuɓɓuka masu wayo da sauƙi, za mu iya yin wasu manyan ci gaba a yadda muke kula da kayanmu gabaɗaya.

Ofaya daga cikin mafi kyawun wurare don farawa tare da tsaftacewa, kodayake, ya fito ne daga lalata benaye.

Yadda ake lalata bene

Tsaftacewa na ƙasa vs Tsabtace ƙasa

Kafin ku fara, kuna buƙatar sanin bambanci tsakanin tsaftacewa da lalata.

Abin baƙin cikin shine, zaku iya tsabtacewa kawai ta amfani da samfuran sunadarai. Don haka, a cikin wannan jagorar, za mu ba da shawarar samfuran tsaftacewa duk da cewa a zahiri ba masu kashe ƙwayoyin cuta ba ne.

  • Tsabtace bene: cire duk wani datti, ƙasa, tarkace daga bene. Wannan shine muhimmin mataki na farko a cikin cikakken tsarin lalata. Kuna iya amfani da gogewar ƙasa ko mop da maganin tsaftacewa don tsabtace benayen yau da kullun, ko tsakanin lalata.
  • Tsarin ƙasa: wannan yana nufin amfani da mafita na sunadarai don cire ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta kamar ƙwayoyin cuta da ke haifar da cuta. Yawancin samfuran sunadarai suna buƙatar kusan mintuna 10 don kashe dukkan ƙwayoyin cuta.

Me ya sa za ku lalata Fuskokinku?

Rufewar bene ba kawai 'tip' bane - wuri ne bayyananne na farawa don lokacin da kuke son ɗaukar tsaftacewa kamar yadda kuke iyawa.

Duk da yake muna son yin la'akari da benaye a cikin gidajen mu fiye da benaye a ginin ƙwararru - gidan abinci, alal misali - ba haka bane koyaushe.

Na ɗaya, mun kasance masu ƙarancin sassaucin ra'ayi tare da abubuwa kamar magungunan kashe ƙwari a gida fiye da yadda za su kasance a cikin ƙwararren masani!

Ƙasanmu an rufe shi da ƙwayoyin cuta, kuma mafi yawan lokuta muna tunanin buɗaɗɗen buɗaɗɗiya da mopping sun isa don tsaftace shimfidarmu.

Kwayoyin cuta suna bin mu duk inda muka nufa, kuma tana manne da komai tun daga takalmin mu zuwa jakunkunan mu.

Tsawon lokacin da muke ƙyale ƙwayoyin cuta su daɗe a kusa da wurin, da ƙyar za mu iya yin wani abu game da shi.

Kwayoyin cuta na haifar da matsalolin kiwon lafiya da yawa, kuma muna iya kamuwa da irin waɗannan lamuran ko da kawai daga ɗaukar wani abu daga ƙasa.

Daga nemo ƙananan kayayyaki na E-Coli akan ƙwayoyin 'ƙasa zuwa abubuwan da kawai ba za mu kuskura mu yi tsokaci a kansu ba, ƙwayoyin cuta a kan benayenmu a gida ya zama ruwan dare gama gari.

A saboda wannan dalili, yana da mahimmanci mu yi duk abin da za mu iya don lalata benayen mu kuma kiyaye su da aminci ga yaran mu.

Idan ba mu yi ba, iyayen su ne za su biya farashi a cikin dogon lokaci tare da rashin lafiya, da sauransu.

Shin dabbobin suna buƙatar a kashe su?

Tabbas, suna yi, kodayake ba sau da yawa kamar yadda mutane da yawa ke gaya muku ba. Idan kuna amfani da maganin tsabtace yau da kullun, zaku iya amfani da tsaftatattun magunguna masu cutarwa sau ɗaya kawai a mako.

Idan falon ku ba zato ba tsammani ya zama farfajiya mai taɓawa sosai, to kuna buƙatar sanya disinfection wani ɓangare na aikin tsabtace yau da kullun.

Gogewa kamar goge goge na Swiffer hanya ce mai sauƙi don kashewa da kiyaye ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta daga cikin gidanka.

Shin muna buƙatar tsabtace benayen mu koyaushe?

Bugu da ƙari, idan kuna son kiyaye dangin ku gaba ɗaya, rigakafin ƙasa na yau da kullun shine hanyar da za ku bi. Masana sun bada shawara cewa mutanen da ke da raunin garkuwar jiki, iyalai tare da ƙananan yara, da masu mallakar dabbobi suna ciyar da lokaci mai yawa don tsaftace benaye saboda akwai damar cewa benayen ku sun cika da ƙwayoyin cuta.

Wannan ya shafi mutanen da ke zaune a cikin biranen kuma saboda koyaushe ana fallasa ku da kowane nau'in ƙwayoyin cuta yayin tafiya cikin gari.

yara-da-kare-bushe-kafet-tsaftacewa

Tsayar da Ƙasan da Ba a Raba ba: Inda Za a Fara

Duk da yake matsalar tana da wuya a iya magance ta gaba ɗaya, amma ba haka bane. Ana iya magance gina ƙwayoyin cuta ta amfani da wasu matakan tsaro na asali.

Daga abubuwa na asali kamar barin takalman ku a ƙofar maimakon yin tattaki da duk wannan ƙugiya da ƙwayoyin cuta ta cikin gida na iya taimakawa.

Koyaya, yakamata ku nemi yin amfani da mop mai tsabta lokacin tsaftace ƙasa sau da yawa kamar yadda zaku iya. Masana sun ba da shawarar canza kawunan mop sau ɗaya a kowane wata uku.

Yi amfani da mai tsabtace kafet mai tsabtace tsintsiya a kan dukkan darduma da darduma. Wannan na iya ɗaga abubuwa da yawa masu ƙarancin laima waɗanda ke shiga cikin gidajen mu, su ma.

Someauki wasu barguna a ƙasa don yara su yi wasa da su. Da zarar za ku iya hana su zuwa saduwa da bene kai tsaye, zai fi kyau.

Wanke ƙasa ta amfani da maganin kashe kwari (wanda ke da haɗari ga kayan da kuke da itace) yana da mahimmanci, ma.

Ainihin, daina ganin ra'ayin wani abu ban da wankin ruwa mai ɗumi da gogewa tare da goge ƙasa don isa ga tsabtace benaye a gida.

Tafi ƙarin mil, kodayake, kuma kuna iya amfana da yin hakan har tsawon shekaru masu zuwa.

Zan iya amfani da mop da guga na yau da kullun?

Tabbas, mop na gargajiya da haɗin guga yana da kyau don tsaftace benayen ku. Idan ba ku da mop na tururi to mop na yau da kullun zai yi muddin kuna canza kai akai.

Shugaban datti mai datti zai iya zama ƙasa mai kiwo. Mop yana da tasiri wajen rage haɗarin ƙwayoyin cuta amma bai dace da ainihin lokacin 'maganin kashe ƙwari ba.'

Koyaya, lokacin amfani dashi tare da ingantaccen tsaftacewa, mop yana cire yawancin ƙwayoyin cuta. Masu tsabtace bene na yau da kullun suna sassauta duk ƙwayoyin cuta a farfajiyar ƙasa, don haka kuna kawar da ƙwayoyin cuta masu haɗari.

Disinfecting vs tsaftacewa

Disinfecting yana nufin kashe kusan komai akan farfajiya.

Tsaftacewa yana nufin rage adadin ƙwayoyin cuta kamar ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta da kashi 99%.

Duba cikakken jagorar EPA don tsabtacewa da tsabtace muhalli.

Shafe -shafe na Ƙasa

Hanya mafi kyau don cimma bene mai tsabta shine amfani da gogewar bene na musamman don mop ɗin ku. Mop ɗin Swiffer yana da sauƙin amfani, kuma duk abin da kuke buƙatar yi shine canza goge -goge. Suna da kyau a magance munanan matsaloli. Bugu da ƙari, suna kashe 99.9% na ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta.

Swiffer Sweeper Wet Mopping Pad ya cika don Mop Floor 

Swiffer Sweeper Wet Mopping Pad ya cika don Mop Floor

(duba ƙarin hotuna)

Waɗannan nau'ikan goge-goge yawanci galibi ba su da zane-zane mai laushi kamar goge-goge wanda ke kawar da datti, ƙwayoyin cuta, da tabo.

Shafan kuma suna shigowa da sabbin kamshi masu ƙamshi, kamar Clorox Scentive Coconut Disinfecting Wipes.

Duba daban -daban a nan akan Amazon

Mafi kyawun tsabtace bene

Lysol Tsabtace da Sabbin Tsabtace Fuskoki da yawa, Lemo da Sunflower

Lysol desinfectant

(duba ƙarin hotuna)

Wannan nau'in samfuran tsabtace fuska da yawa yana da kyau don tsaftacewa. Hakanan zaku iya narkar da shi a cikin ruwa kuma har yanzu yana da tasiri sosai kuma yana kawar da kashi 99.9% na datti da ƙwayoyin cuta.

Hakanan, yawancin benaye, musamman fale -falen dafa abinci ya zama mai ƙima da mai amma wannan samfurin yana tsaftace hakan ma. Kyakkyawan ƙanshin lemo mai ƙazantawa zai sa gidanka duka ya kasance mai tsabta.

Duba sabbin farashin anan

Mai tsabtace katako mai katako

Bona Professional Series Hardwood Floor Cleaner Recill 

Bona Professional Series Hardwood Floor Cleaner Recill

(duba ƙarin hotuna)

An tsara samfuran Bona musamman don katako. Ba sa lalata itacen kuma su bar shi mai walƙiya.

Wannan madaidaicin tsari yana da kyau don zama da kasuwanci.

Tun da kawai kuna buƙatar ƙaramin adadin don narkewa cikin ruwa, zai daɗe na dogon lokaci. Ba ya barin wani saura a baya don haka babu buƙatar damuwa game da lalata benaye.

Duba farashin anan

Disinfecting laminate tsabtace bene

Bona Hard-Surface Cleaner Floor

Bona Hard-Surface Cleaner Floor

(duba ƙarin hotuna)

Tsarin fesawa ta Bona yana da kyau don nau'in laminate. Kawai ku ɗan fesa samfur a ƙasa kuma ku tsaftace shi da mop don babban wuri mai tsabta kuma babu ƙwayoyin cuta.

Wannan samfur ne ga waɗanda ke neman tsallake dukkan guga da matakin ruwa. Abu ne mai sauqi don tsaftace bene, za ku ga ba karamin aiki bane kamar yadda kuka yi tunani da farko.

Ana samun su anan akan Amazon

Rufe vinyl bene

Ginin bene na vinyl yana zama mai ɗorawa da datti da sauri. Sabili da haka, kuna buƙatar samfuran tsabtace na musamman don cire duk datti da ƙura da hana tarin ƙwayoyin cuta.

Babban samfurin don tsaftace vinyl shine wannan Sabunta Babban Ayyuka Luxury Vinyl Tile Plank Floor Cleaner:

Sabunta Babban Ayyuka Luxury Vinyl Tile Plank Floor Cleaner

(duba ƙarin hotuna)

Wannan tsarin tsaka tsaki na pH shine maganin fesawa. Ba shi da yalwa kuma ba shi da sauran abubuwa don haka vinyl ɗinku yana kama da sabo duk lokacin da kuka tsabtace shi.

Samfurin yana da aminci ga yara da dabbobin gida, saboda haka zaku iya tsaftacewa da kwanciyar hankali sanin cewa ba ku cika gidan ku da sunadarai masu tsauri.

Cutar da tsabtace bene wanda ke da aminci ga dabbobin gida

EcoMe ya mai da hankali Muli-Surface da Tsabtace bene, Ba-ƙamshi, 32 oz

Cutar da tsabtace bene wanda ke da aminci ga dabbobin gida

(duba ƙarin hotuna)

Idan kuna da dabbobin gida, kun san waɗancan ɗab'i na paw suna buƙatar shafawa mai nauyi. Amma abin da ya fi damun ku shine ƙwayoyin cuta dabbobin ku ke shigowa cikin gida daga waje.

Yayin da kuke son amfani da magungunan kashe ƙwari masu kyau, ku ma kuna son tabbatar da cewa samfuran sun dace da dabbobi.

Mafi kyawun zaɓi shine wannan mai tsabtace bene na EcoMe saboda an yi shi da kayan shuka na halitta. Tsarin dabara ne kuma ana buƙatar ƙaramin adadin don cimma bene mai tsabta mai haske.

Bugu da ƙari wannan samfurin ba shi da ƙamshi, don haka ba zai haifar da rashin lafiyan cikin ku ko dabbobin ku ba.

Duba sabbin farashin anan

Disinfectant don Tile & Marble Floor

Clorox Professional Floor Cleaner & Degreaser Concentrate

Disinfectant don Tile & Marble Floor

(duba ƙarin hotuna)

Fale-falen falo na dafa abinci yana da saukin kamuwa da datti mai nauyi, ƙura, da maiko. Tunda kuna kula da abinci a cikin ɗakin dafa abinci, yana da mahimmanci don kiyaye ƙasa ta lalata.

Tare da wannan samfurin Clorox, kuna kawar da duk ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta gami da cire maiko da ƙura daga tiles ko saman marmara.

Duba kasancewa anan

Kayan girke mai tsabtace bene na gida DIY

A cikin wannan sashin, Ina raba girke -girke masu tsabtace bene na DIY guda biyu masu sauƙi.

Na farko shine wannan mai sauƙin yin dabara tare da sinadaran da kuke da su a kusa da gidan.

Kawai hada 1/4 kopin farin vinegar, 1/4 kopin soda burodi, da sabulu na 2 na sabulu. Rinse a cikin ruwan zafi kuma yi amfani da shi don tsabtace benayen ku da mop.

Don ƙarin sigar halitta, kawai haɗa 1/2 kofin farin vinegar, galan 1 na ruwan ɗumi, da ruwan 'ya'yan lemo ɗaya. Wannan zai ba da sabon ƙanshin lemu.

Zuba jari a cikin Steam Mop

Idan ba ku yi la’akari da wannan ba tukuna, saka hannun jari a cikin injin tururi mai inganci. Irin wannan na’urar tana kashe nau’o’in kwayoyin cuta da zafi mai yawa.

Tururin da ke da zafi sama da digiri 167 na iya kashe ƙwayoyin cuta masu cutarwa kamar cutar mura. A cewar CDC, cutar mura tana rayuwa akan saman har tsawon kwanaki 2, don haka idan kuka turmushe tsabtace bene, zaku iya kashe shi.

Menene fa'idar tururi mai tururi?

Idan kun damu game da amfani da sunadarai masu ƙima a cikin gidan ku, ko kuma idan kuna da rashin lafiyan, to mop ɗin tururi shine cikakken mafita a gare ku.

Ruwan tururi yana kawar da datti da datti da sauri daga yawancin nau'ikan saman, gami da tiles da benayen katako. Wasu mops har ma suna aiki akan darduma, saboda haka suna da yawa.

Hakanan, tururi yana wanke duk saman tare da tururi mai zafi don haka ba kwa buƙatar amfani da sunadarai. Wannan yana da amfani musamman idan kuna da dabbobin gida kuma ba kwa son fallasa su zuwa samfuran tsaftacewa. Hakanan, tururi ba ya haifar da rashin lafiyan.

Neman samun mop na tururi? Duba wannan Dcenta Steam Mop Cleaner:

Dcenta Steam Mop Cleaner

(duba ƙarin hotuna)

Wannan mop ɗin yana da kyau saboda yana aiki akan duk saman, har da katifu. Yana zafi sosai da sauri cikin kusan rabin minti.

Yana da babban tafki har zuwa 12.5 OZ na ruwa don tsaftace lokaci mai tsawo.

Mafi kyawun sashi shine cewa shima yana zuwa tare da kayan goge goge wanda ke sa tsabtacewa mai zurfi da tsabtace tabo.

Akwai ayyukan tururi guda 2 dangane da yadda datti ya lalace. Amma kuma kuna iya amfani da wannan mop ɗin tururi don tsabtace kayan kwalliya, shimfidu, darduma, kicin, da ƙari.

Ya zo tare da kayan haɗi daban -daban 12 don ku iya tsaftace duk abin da kuke buƙata.

Bugu da ƙari, tururi yana kashe kusan kowane nau'in ƙwayoyin cuta, gami da ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta, don haka ba kwa buƙatar damuwa game da amfani da tsauraran maganin kashe ƙwayoyin cuta. Yana da babban ɗan kayan aiki daidai?

Tambayoyi

Ta yaya zan iya lalata benaye na a zahiri?

Chemicals suna da matukar damuwa ga mutane da yawa kuma yana da fa'ida idan ba kwa son amfani da maganin kashe ƙwayoyin cuta a cikin gidanka. Kodayake waɗancan sune mafi inganci a tsaftace benayen ku, akwai wasu samfuran halitta waɗanda ke aiki sosai.

Kamar yadda aka ambata a sama, cakuda gida na farin vinegar, soda burodi, da ruwan 'ya'yan lemun tsami hanya ce mai kyau don tsabtace benayen ku kuma har yanzu kuna jin wannan "sabon tsabtace".

Ta yaya zan iya lalata benaye na ba tare da bleach ba?

Akwai hanyoyi da yawa na bleach waɗanda ke da daɗi da aminci ga yara da dabbobi.

Ga manyan shawarwarin mu:

  • Sabulun kwalliya
  • Tea Tree Oil
  • Farin Vinegar
  • Baking Soda
  • hydrogen peroxide
  • Ruwan lemon tsami
  • Tanda mai wanka

Hanya mafi kyau don amfani da waɗancan sinadaran shine tsarma su cikin ruwa da tsabtace ta amfani da mop.

Shin zaku iya amfani da Shafukan Lysol akan benaye?

Ee, kuna iya, akwai goge -goge na Lysol na musamman waɗanda aka tsara musamman don wannan manufar. A zahiri, zaku iya tsaftace benayen katako da ba a rufe su da bene mai gogewa tare da gogewar Lysol.

Bayan haka, wani zaɓi shine Mai tsabtace Lysol All-Purpose, wanda ke tsaftacewa da gurɓata benayenku ba tare da haifar da lahani ga katako ba.

Shin vinegar yana kashe ƙwayoyin cuta a ƙasa?

Vinegar ba kamar mai tsabtace matakin asibiti ko bleach ba. Ba ya kashe kowane nau'in ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta amma har yanzu yana da kyakkyawan tsabtace manufa mai kyau.

Vinegar yana kashe wasu ƙwayoyin cuta kamar Salmonella da E.Coli, amma ba duka ƙwayoyin cuta ke haifar da su ba. Don haka, idan kuna son cikakken tsabta, kuna buƙatar amfani da mai tsabtacewa wanda ke kashe kashi 99.9 na ƙwayoyin cuta.

Kammalawa

Ko kun yanke shawarar zaɓar samfuran tsaftacewa daga Amazon, ko kuma ku zaɓi wasu masu tsabtace ruwan inabi mai sauƙi na DIY, yana da mahimmanci don tsaftacewa da lalata ƙasa a kai a kai.

Musamman tare da COVID, kuna son ɗaukar duk matakan kariya da za ku iya don tabbatar da lafiyar dangin ku a gida.

Har ila yau karanta: Waɗannan su ne mafi kyawun injin tsabtace gida don gidanka

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.