Yadda ake ƙura Gilashi: jagora mai sauƙi don kiyaye gilashin ku mara tsabta

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Oktoba 3, 2020
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

A matsayin kayan abu, gilashi yana da kaddarori da yawa masu mahimmanci. Bayyanar da shi shine cikakkiyar filler don ƙofofin allo da tagogi.

Kyawawanta da tsarinta galibi ana canza su zuwa kayan adon gida mai ban mamaki, kamar chandeliers crystal da gilashin giya mai daɗi.

Koyaya, kamar yawancin kayan gida har yanzu yana fuskantar haɗarin ƙura da ƙura akan lokaci, don haka yana iya yin ɗan kulawa.

Yadda ake ƙura gilashin

A cikin wannan labarin, za mu kalli wasu mafi kyawun hanyoyin ƙura waɗancan tsaffin gilashin masu ƙyalli, don nemo muku mafita mai sauri da sauƙi wanda zai bar gilashin ku marar aibi.

Yadda ake Dust Glass Furniture

Tare da ƙare mai haske da haske, kayan gilashin gilashi suna da wasu halaye waɗanda ke ƙara haɓakar fara'a. Ba wa gidanku taɓawa na zamani da na zamani, gilashi teburin kofi, A matsayin cibiyar yabo yankin da ke kewaye ta hanyar ba da tunanin sararin samaniya.

Gilashin gilashi kuma na iya haɓaka kamannin wasu kayan kamar marmara ko itace.

Koyaya, saboda raunin su, irin waɗannan abubuwan kuma ana ɗaukar su babban kulawa, don haka yakamata a kula dasu da ƙarin kulawa.

Greataya daga cikin manyan fasalulluka don tabbatar da ƙyallen teburin gilashin ku da kayan aikin ku yana haɗa kayan laushi da ruwa a cikin rabo 1: 4 ( yarn mai laushi, ruwa).

  1. Zuba wannan cakuda a cikin kwalbar feshin fanko kuma a ba shi girgiza mai kyau.
  2. Na gaba, fesa ɗan ƙaramin wannan maganin a kan mayafin microfibre har sai ya huce.
  3. Yi amfani da mayafin damp don goge saman gilashin ku, tabbatar cewa kun rufe kowane wuri. Wannan yakamata ya haifar da shinge mai tasiri wanda ke dakatar da ƙura daga zama.
  4. A ƙarshe, ta amfani da keɓaɓɓiyar mayafin microfibre, toshe saman kuma goge duk sauran rigar da ta rage. Wannan yana dakatar da maganin daga bushewa da barin duk wani abin da aka sani kuma zai ba da gilashin ku mai ƙyalli mai ƙyalli.

Yadda ake Dust Glass Shelving

Gilashin gilashi wata hanya ce mai kyau don sa gidanka ya buɗe. Yana ba da ajiya mai amfani kuma yana da fa'ida ta gani.

Abin farin ciki, zaku iya amfani da madaidaicin ruwa/masana'anta mai laushi wanda aka ba da shawarar a sama zuwa ɗakunan gilashin ku. Tabbatar fesa bangarorin biyu, kuma a hankali riƙe ƙarshen ƙarshen shiryayye yayin da kuke gogewa.

Munanan bugun jini za su tabbatar da cewa ba a sanya matsin lamba da yawa a kan shiryayye ba.

Idan kun sanya abubuwa da yawa a kan shiryayye, fara da ƙura waɗannan ta amfani da gashin tsuntsu ko duster na microfibre.

Sa'an nan, a hankali share shiryayye. Yawancin ƙura za su taru a saman shimfida, wanda zai sa ya kasance a shirye don wannan sauƙi mai sauƙi da inganci.

Yadda Ake Tsaftace Abincin Abincin Gilashi

Duk da cewa ba ta da amfani kamar tukwane, gilashin abincin dare har yanzu ya zama ruwan dare gama gari. An adana musamman don lokatai na musamman, waɗannan abubuwan na iya samun gida na dindindin a cikin ɗakunan mu.

Don gilashin da ya fara zama ƙura ko gajimare, kamar tabarau na ruwan inabi, barin abu a cikin ruwan ɗumi mai ɗumi yana taimakawa cire ƙura da duk wani tarin ma'adanai.

Tabbatar ku wanke gilashin sosai bayan haka da hannu a cikin ruwan zafi, sannan a hankali ku bushe kayan tebur ɗinku da mayafin microfibre.

Yadda ake Dust Glass Light Fixtures

Gilashin hasken gilashi na iya zama cikakkiyar taɓawa ta ƙarshe don haɓaka salon salon ku.

Tabbatar da tabbata, ƙura waɗannan su ma suna da sauƙi, kuma wasu kiyayewa na yau da kullun zasu tabbatar da nuna hasken ku ba zai rasa kyawun sa ba.

Na farko, tabbatar cewa an kashe wutan lantarki zuwa hasken kuma an ba da kwan fitila lokacin sanyi. Zaɓi madaidaicin madaidaiciya misali kujera, maigadi wanda baya sa ku yi yawa.

Na gaba, a hankali goge gilashin ta amfani da mayafin microfibre mai taushi da bushe. Duster mai shimfiɗa kuma zaɓi ne, kodayake yana iya ba da zurfin tsabta.

Ka tuna ka ba da kwan fitila da kowane igiyoyi mai tsabta kuma, kuma kun gama.

Manyan Kayan Tsaftacewa don Gilashin Ƙura

Duk da cewa gilashin ƙura bazai buƙaci wani fasaha na musamman ba, tabbas akwai hanyoyin da za a sauƙaƙe aiwatar da aikin. Don masu farawa, samun ingantattun kayan aikin ƙura yana da mahimmanci don kiyaye duka biyu da ingancin kayan ku.

Absorbent kuma mai araha sosai, da Aidea Microfibre Tsaftace Riga misalai ne kawai na babban kayan aikin gogewa.

Hakanan yana iya zama darajar saka hannun jari a cikin ƙura mai gashin tsuntsu, kamar OXO Good Grips Microfibre Duster Dust. Waɗannan suna da kyau musamman don magancewa kura kura.

Don saman saman gilashi kamar ƙofofin allo ko tagogi, ƙura mai ɗorewa kamar 2Pcs Extendable Duster, Telescopic tare da Shugaban Microfiber aiki da kyau. Suna da manufa iri-iri kuma ana iya wanke injin, suna ba da ƙaramin ƙoƙari, matsakaicin mafita na lada wanda ke aiki kowane lokaci.

Final Tips

Kodayake mai jaraba kuma ana iya ganin gyara mai sauri, tawul ɗin takarda yana ɗaya daga cikin mafi munin hanyoyin zuwa gilashin ƙura. Ba wai kawai za su iya barin lalatattun alamomi da alamomi a baya ba, amma kuma sun fi saurin haifar da fashewa.

Hakanan yana da kyau ku guji taɓa gilashin da hannuwanku bayan bushewa, saboda wannan na iya barin yatsun hannu da ƙamshi mara kyau, yana buƙatar ku maimaita aikin tsaftacewa. Wata hanya mai sauƙi don guje wa wannan ita ce saka safar hannu.

Kada a bushe-ƙura. Kayan aikin ku na ƙura ko kyalle yakamata ya kasance koyaushe yana da ɗumi, kamar yadda busassun kayan aikin zasu motsa ƙura kawai sabanin tsaftace shi. Irin wannan m magani iya haifar da m scratches, lalata sarari kyau na gilashin abu.

Har ila yau karanta: ta yaya zan iya ƙura da tsaftace ganyayen tsire -tsire masu laushi? Muna da amsar

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.