Yadda Ake Kura Filayen katako (Kayan aiki + Tukwici)

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Nuwamba 3, 2020
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

An san benaye na katako da ƙarancin kulawa, amma wannan ba yana nufin ba sa tara ƙura.

Ƙura na iya haɓaka samar da yanayin iska mai haɗari ga ƙungiyoyi masu mahimmanci. Idan aka haɗe da tarkace, ƙura kuma na iya lalata saman bene.

Abin farin ciki, akwai hanyoyin da za a kawar da ƙurar ƙura a kan benayen katako. Wannan labarin zai duba kaɗan daga cikin waɗannan hanyoyin.

Yadda ake kura da benayen katako

Hanyoyi zuwa Kurar da benen katako

Don tsabtace benayen katakon ku da kyau, kuna buƙatar wasu kayan aiki.

Vacuums

Kuna iya tunanin vacuums a matsayin kayan aikin da ake amfani da su don tsaftace kafet, amma suna iya yin tasiri a kan katako na katako kuma.

Don tabbatar da injin ɗinku baya tsage bene, je wurin wanda aka yi don tsaftace katako.

Samfura tare da ƙafafun ƙafafu kuma zasu taimaka. Tabbatar cewa ƙafafun suna da tsabta lokacin amfani da su akan katakon katako kamar yadda wasu nau'in datti na iya haifar da lalacewa.

Kana so ka kula da katakon katako!

Lokacin motsa jiki, daidaita injinku zuwa saitin don haka yana kusa da bene. Wannan zai inganta sha datti.

Hakanan, tabbatar da cewa injin ku ba komai bane kuma yana da tsabta kafin amfani da shi akan benayen ku. Wannan zai tabbatar da cewa yana samun tsabtar bene, ba datti ba.

Baya ga tsaftace benaye, yana da kyau a tsaftace kayan kayan tufafinku kuma.

Ƙara matatar HEPA a cikin injin ku shima yana da kyau, saboda zai sanya ƙurar a kulle don kada ta sake shiga cikin iska.

Tsintsiya

Tsintsiya tsohuwa ce amma mai kyau idan ana maganar tsaftace kura daga benen itace.

Akwai damuwa cewa za su iya tura ƙurar a kusa da su maimakon tsaftace ta, amma idan kun yi amfani da felun ƙura, wannan bai kamata ya zama matsala ba.

Muna son wannan Kurar Kura da Saitin Tsintsiya daga Sangfor, tare da sanda mai tsayi.

Microfiber Mops da Dusters

Mops na microfiber da ƙura an yi su ne da kayan roba waɗanda aka kera don tarko datti da ƙura.

Mops suna da kyau saboda ba za su sanya damuwa a jikinka ba yayin da kake tsaftacewa.

wannan Microfiber Spin Mop shine cikakken tsarin tsaftacewa.

Yawancin suna da nauyi kuma ana iya wankewa wanda ke sa su zabin adana kuɗi kuma.

A kiyaye kura daga Shiga Gida

Duk da yake waɗannan hanyoyi ne masu kyau don tsaftace kura bayan ta taru, za ku iya ɗaukar matakai don tabbatar da cewa kura ba ta shiga gida ba.

Ga wasu shawarwari.

  • Cire takalmanku a ƙofar: Wannan zai tabbatar da cewa duk ƙurar da ke bin takalmanku za ta tsaya a ƙofar.
  • Yi amfani da tabarma na bene: Idan mutane suna cire takalmansu lokacin shiga gida yana da wuya a yi tambaya, a sa tabarma a bakin kofa. Wannan zai ƙarfafa mutane su goge ƙafafu don su kawar da wasu ƙura kafin su shiga gidan ku. Wannan bene na'ura ne mai wanke-wanke, wanda ya sa ya zama mai nasara a gare mu.

Wasu Nasiha don Tsare kura

  • Tabbatar cewa duk gidanku ba shi da ƙura: Ko da benen ku yana da tsabta, idan kayan aikinku sun cika da ƙura, zai hau ƙasa yana yin duk ƙoƙarin ku na tsaftacewa mara amfani. Saboda haka, yana da kyau a fara da tsaftace kura daga kayan daki. Sa'an nan kuma tsaftace ƙasa don tabbatar da cewa duk gidan ba shi da ƙura.
  • Tsaya kan Jadawalin: Yana da kyau koyaushe ka tsaya kan tsarin tsaftacewa, ko da wane yanki na gidan kake sharewa. Nufin tsaftace benaye sau ɗaya a mako don hana ƙura.

Kura a Gida FAQ

Ga wasu tambayoyi da aka saba yi dangane da ƙura a cikin gidanku.

Bude taga yana rage kura?

A'a, abin takaici buɗe taga ba zai rage ƙura ba. A gaskiya ma, yana iya yin muni.

Lokacin da ka buɗe taga, yana kawo ƙura da allergens daga waje wanda ke ƙara yawan matakan ƙura a cikin gidanka.

Shin ya fi kyau a turɓaya ko wuri?

Yana da kyau a fara fara ƙura.

Lokacin da kuka ƙura, ɓangarorin za su ƙare har zuwa ƙasa inda injin zai iya tsotse su.

Idan ka fara cirewa, kawai za ka iya samun ƙura a benenka mai kyau, mai tsabta kuma za ka buƙaci sake sharewa.

Menene mafi kyawun abin ƙura da shi?

Tufafin microfiber shine mafi kyawun abin ƙura da shi. Muna son wannan fakitin guda 5 Karin Kauri Microfiber Cloths Cleaning.

Wannan saboda microfibers suna aiki don tarko barbashin ƙura, don haka ba za ku ƙare yada su a kusa da gidan ku ba yayin da kuke tsaftacewa.

Idan ba ku da mayafin microfiber, fesa rag ɗinku tare da maganin tsaftacewa wanda zai kulle cikin barbashi. Wannan Misis Meyer's Tsabtace Day Multi-Surface Kullum bar ƙamshin lemun tsami verbena.

Ta yaya zan iya hana ƙura a gidana?

Samun gidanka gabaɗaya ba tare da ƙura ba na iya yiwuwa ba zai yiwu ba, amma ga wasu matakan da za ku iya ɗauka don kiyaye waɗannan barbashi daga tarawa.

  • Sauya kafet da benaye na itace da Maye gurbin Fale-falen fale-falen da makafi: Kayayyakin fibrous wanda ke da kafet da labule suna tattara ƙura suna riƙe su a saman su. Itace da robobi na iya tattara ƙura amma ba zai ɗaure da sauƙi ba. Shi ya sa waɗannan kayan suka dace wajen kiyaye gidaje da ƙura.
  • Haɗa Matattarar ku a cikin Rufin Zippered: Idan kun taɓa zuwa gidan wani ɗan'uwa da kuka fi so, za ku iya lura cewa duk matattarar kayan aikinsu an rufe su a cikin mayafi. Wannan saboda suna ƙoƙarin iyakance ƙura a gidansu. Idan baku son ganin gidanku yayi kama da kaka da kakanku amma kuna son kawar da kura, kuyi tunanin saka hannun jari a cikin suturar masana'anta da ba ta da iska.
  • Ɗauki Ruganin Wuraren da Kushin A Waje sai a girgiza su da ƙarfi ko kuma a doke su: Ya kamata a yi wannan mako-mako don taimakawa wajen rage yawan ƙura.
  • Wanke Sheets a cikin Ruwan Zafi kowane mako: Ruwan sanyi yana barin kashi 10% na ƙura a kan zanen gado. Ruwan zafi ya fi tasiri wajen kawar da shi mafi yawan irin kura. Tsabtace bushewa kuma zai kawar da mites.
  • Sayi Sashin tacewa HEPA: Sanya matatar iska ta HEPA akan tanderun ku ko siyan matatar iska ta tsakiya don gidanku. Wadannan zasu taimaka wajen rage kura a cikin iska.
  • Canja katifu akai-akai: Katifar da aka saba amfani da ita na iya samun har miliyan 10 mites ciki. Don guje wa ƙura, ya kamata a canza katifa a kowace shekara 7 zuwa 10.

Ƙaƙƙarfan benaye bazai sami ƙura mai yawa kamar kafet ba, amma wannan ba yana nufin kada a kwashe su akai-akai ba.

Waɗannan shawarwari za su taimaka muku kiyaye benenku mai tsabta da ƙura don ingantacciyar ingancin iska da bayyanar tsabta gabaɗaya.

Kuna kuma da kafet a gidanku? Nemo shawarwarinmu don Mafi kyawun masu tsabtace kafet na Hypoallergenic nan.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.