Yadda ake ƙurar zanen mai + Abin da ba za a yi ba

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Oktoba 30, 2020
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Zane -zanen mai kayan fasaha ne masu kyau.

Koyaya, suna iya zama da wahala su kasance masu tsabta. Fuskar mai mai sauƙin jawo lint don haka yana da wuyar tsaftacewa da tawul na takarda ko mayafi mai ɗaci.

Wannan ya bar mu da tambaya, ta yaya kuke ƙura zanen mai?

Yadda ake ƙura zanen mai

Bayan haka, dole ne a sami hanya.

Da kyau, labari mai daɗi shine, akwai hanyoyi da yawa da zaku iya amfani dasu don ƙura zanen mai. Karanta don ƙarin bayani.

Fesa Fenti

Kafin tattauna abin da za ku iya yi idan zanen ku ya zama ƙura, bari mu kalli hanya ɗaya da za ku iya hana zanen ku zama ƙura tun da fari….

Gyara zanen ku zai kare shi daga ƙura kuma zai kuma fitar da launuka masu zurfi a zanen.

Tabbas, varnishing yawanci mai zane ne ke yin su ba wanda ya sayi zanen ba.

Idan ka sayi zanen yana da fatan cewa tuni akwai riga na varnish akan sa.

A gefe guda, idan kun fenti zanen da kanku, ƙara varnish yana da kyau.

Idan zane -zane yana da nauyi sosai, zaku so ku jira shekara guda kafin amfani da varnish. Idan kawai yana da matsakaicin mayafin fenti za ku iya jira watanni shida.

Varnishes suna zuwa cikin matte ko mai sheki, gogewa ko fesawa. Zaɓi wanda ya fi dacewa da ku.

Abin Da Ba Za A Yi Lokacin Dusting Fenti na Mai

Idan kuna gani kura akan zanen mai ku kuma fara bincika intanet, a yi muku gargaɗi. Akwai bayanan ƙarya da yawa game da yadda ake tsabtace zanen mai.

Mutane da yawa sun ce amfani da guntun burodi zai yi tasiri. M kamar yadda wannan sauti yake, ana iya amfani da wannan hanyar don cire ƙura.

Mutane sun ce kawai za ku iya goge burodin da mayafi, ɗauki ɗan yatsa daga cikin burodin da ba a buƙata ba kuma danna shi a kan zanen don cire ƙura. Sannan ɗauki mayafin don cire ƙurar.

(Lura, an ce cikin dankalin da aka gasa yana da irin wannan tasirin).

Koyaya, yayin da wannan na iya zama mai tasiri wajen kawar da ƙura, yana da wahala a fitar da guntun burodin daga zanen.

Wannan zai jawo hankalin kwari masu aiki don maye gurbin wata matsala zuwa wata.

Wasu kuma suna ba da shawarar tsaftace zane -zanen mai tare da tsinken auduga da aka jiƙa da man jariri ko vinegar.

Duk da yake wannan alama yana kawar da ƙura ta hanyar sa ta zama mai haske, man kawai yana ƙare zama a saman zanen don jawo ƙarin datti da ƙura.

Barasa na iya zama mai tasiri wajen tsaftace shafawa ko ƙura, amma kuma zai ɗauki fenti kai tsaye.

Ko da ƙurar gashin tsuntsu na iya zama cutarwa ga zanen. Barbs da fuka -fukai na iya makalewa a zanen don haifar da fashewa.

Yadda ake Cire ƙura daga zanen mai

Don haka menene mafita mafi kyau don ƙura zane -zane?

Ga wasu hanyoyin da zaku bi.

A Sable Brush

Zaɓi ɗaya shine tsabtace zanen tare da laushi, busasshen busasshen busasshiyar ƙasa, kamar wadannan.

Ga matakan da za ku so ku ɗauka a cikin wannan tsari:

  1. Saita zanen akan tebur. Yayin da zaku iya tsaftace zanen yayin da yake rataye a bango, saukar da shi da sanya shi akan tebur zai ba ku dama ga waɗanda ke da wahalar isa wurare.
  2. Yi amfani da goga mai sable mai laushi don tsaftace zanen. Lura, yana da matukar mahimmanci cewa buroshi yayi laushi. Ko da ƙurar fuka -fukan na iya barin baya da ƙyallen da za su iya ƙin zanen.
  3. Yi aiki a sassan ƙura zanen 'yan inci a lokaci guda kuma yana aiki daga sama zuwa ƙasa.

Tsaftacewa da Saliva

Wannan na iya zama kamar zaɓin da ba zai yiwu ba, amma masu kula da gidan kayan gargajiya da yawa suna tsaftace zane ta amfani da wannan hanyar.

Wannan wani abu ne da za a yi tunani akai, lokacin da za ku kasance a gidan kayan gargajiya.

Ga yadda akeyi:

  1. Yi amfani da gishiri don huce ƙarshen ƙarshen auduga.
  2. Gwada ƙaramin sashi na zanen don tabbatar da cewa ba zai yi mummunan aiki da ruwan ba.
  3. Idan komai yayi kyau, yi aiki akan zanen tsabtace shi murabba'in inci ɗaya a lokaci guda. (Yana ɗaukar ɗan lokaci amma yana da zurfi).
  4. Sauya swabs da zarar sun ƙazantu.

Tsaftacewa da Ruwan Lemun tsami

Ruwan lemun tsami kuma yana da tasiri wajen tsaftace ƙura daga zane -zane.

Ga matakan da za ku buƙaci ɗauka:

  1. Drip 'yan saukad da ruwan' ya'yan lemun tsami cikin ruwa. Bayan minti ɗaya ko makamancin haka, cire duk wani ɓoyayyen ɓoyayyen da zai iya shiga cikin ruwa.
  2. Dampen ƙwallon auduga tare da maganin kuma matse duk wani wuce haddi.
  3. Daba zanen har sashe ɗaya ya jike. Sa'an nan kuma motsa auduga a fadin zanen, don haka farfajiyar tana da ɗumi.
  4. Rufe kwalbar auduga cikin ruwa kuma goge saman don cire ruwan lemo. Sa'an nan kuma ba da damar bushewa.

Idan zanen mai ya fara zama ƙura, waɗannan mafita yakamata su dawo da ƙyallen su don su yi kyau sosai cikin kankanin lokaci.

Waɗanne hanyoyi kuke ba da shawarar don samun zane -zanen ku da kyau?

Karanta don ƙarin nasihu don kiyaye ƙimomin ku masu aminci da tsabta: Hanya mafi kyau don ƙura Figures & Masu tarawa: Kula da tarin ku.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.