Yadda ake rataye Pegboard ɗinku: Nasiha 9

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuni 20, 2021
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi
Yin amfani da sararin samaniya a tsaye akan bangon ɗaki yana magance matsalar ajiyar kuɗi sosai. Ba wai kawai ba, har ma yana da kyau sosai. Waɗannan su ne mahimman fa'idodin samun allon pegboard da rataye kaya akansa. Ana ganin allunan a gabaɗaya a gareji, wuraren aiki, ko kusa wuraren aiki. Kuna iya samun wasu allunan da aka yi don wasu dalilai marasa fasaha kuma. Shigar da a pegboard (kamar waɗannan manyan zaɓuɓɓuka) yana ɗaya daga cikin waɗancan ayyuka na matakin farko waɗanda za ku iya cim ma ta bin kowane jagora mai inganci akan layi. Kuma wannan shine ainihin abin da muke bayarwa a yau tare da wasu manyan tafiye-tafiye da dabaru. Wannan cikakken jagorar ya sami duk nasiha da dabaru da zaku taɓa buƙata.
Har ila yau karanta - Yadda ake samun mafi kyawun pegboard.
Nasihu-don-Rataye-Pegboard

Tsaro

Ko da yake wannan ba aiki mai wuyar gaske ba ne ko hadaddun, yakamata ku ɗauki duk ma'aunin kariya kafin aiki. Akwai yankewa da hakowa. Muna ba da shawarar samun gwani don taimaka muku da aikin idan wannan shine lokacinku na farko.

Nasihu don Rataye Pegboard - Sauƙaƙe Ƙoƙarinku

Mutane sukan yi wasu kura-kurai na gama gari idan ana batun shigar da pegboards. Mun yi bincike kuma mun bincika waɗannan kurakuran kuma mun shirya jerin shawarwari da dabaru a ƙasa. Bin waɗannan dabaru za su ba ku fifiko kan sauran masu sakawa kuma kuna iya yin su cikin sauƙi da sauri.
Nasihu-don-Rataye-Pegboard-1

1. Wuri & Ma'auni

Sau da yawa, wannan sashe ne da mutane suka yi watsi da su ko kuma ba su yi la'akari da shi ba, sannan kuma suna fama da sakamakon yin hakan. The pegboard babban tsari ne babba kuma shigar da shi ya haɗa da adadi mai yawa na aikin katako da screwing. Rashin ba da isasshen tunani game da shi ko rashin yin shiri mummunan tunani ne. Yi amfani da fensir ko alama da tef ɗin aunawa don aunawa da yi alama wurin da za a shigar da ku. Ka tuna cewa kana buƙatar nemo sanduna a bayan bangon ku inda za ku dunƙule ƙullun furing na katako. Yi ƙoƙarin zana firam ɗin tsarin da kuke son kafawa ta amfani da firam ɗin furring.

2. Yi Amfani da Masu Neman Nama

Gabaɗaya ana sanya sanduna a nesa da inci 16. Kuna iya farawa daga kusurwa ɗaya kuma ku ci gaba da aunawa kuma ku yi la'akari da jeri na studs. Ko, za ku iya zama mai wayo don amfani da dabararmu kuma ku sayi Stud Finder daga kasuwa. Waɗannan za su ba ku ainihin wurin da studs ɗinku suke.

3. Hana Furin Itace Tukunna

Mutane da yawa suna kokawa cewa 1 × 1 ko 1 × 2 furring na itace ya fashe yayin shigar da katako. Hakan ya faru ne saboda ba su hudo ramuka a cikin furing na katako a baya ba. Kafin ka dunƙule furing a cikin ingarma, yi ramuka. Kada ku yi ƙoƙarin kutsa shi yayin gyara shi da ingarma.

4. Daidaiton Adadin Furing

Kuna buƙatar isassun ɗimbin ɗigon katako na furing don tallafawa nauyin pegboard. Koyaya, bai kamata ku sanya ƙarin tsiri ba da gangan kawai saboda kuna da haka. Ƙara ƙarin ƙwanƙwasa zai rage adadin turakun da zaku iya amfani da su daga allo. Yi amfani da tsiri ɗaya a kowane ƙarshen a kwance. Sa'an nan kuma ga kowane ingarma da ke tsakanin katakon pegboard, yi amfani da tsiri guda ɗaya. Misali, idan kuna da allon 4x4ft, sannan saiti biyu a kwance a sama da kasa, da ƙarin ƙwanƙwasa 2 a kwance a tsakanin su suna riƙe daidai da nisa.
Nasihu-don-Rataye-Pegboard-2

5. Samun Madaidaicin Girman Pegboard

Idan kuna da ƙayyadaddun girman al'ada don allon pegboard ɗinku, tabbas za ku yanke shi gwargwadon girman da kuke so bayan kun sayi wani abu mafi girma fiye da girman da ake buƙata. Yanke waɗannan allunan yana da wahala kuma yana da saurin karyewa idan ba a yi shi da kyau ba. Don haka, tabbatar cewa an yanke shi cikin girman da kuke so daga shagon. Kamata ya yi su sami dukkan kayan aiki da ƙwararru don yin sa. Yawancin 'yan kasuwa za su yi shi kyauta. Amma idan dole ne ku biya ƙarin wani abu, bai kamata ya zama wani nau'in mai warware yarjejeniyar ba.
Nasihu-don-Rataye-Pegboard-3

6. Goyi bayan Pegboards yayin shigarwa

Yi amfani da ɗigon furing na katako ko wani abu makamancin haka kuma ku jingina shi zuwa ga allon alƙalami yayin da ƙafarsa ke ɗorewa a ƙasa. Wannan zai taimaka muku sosai don dunƙule pegboard. In ba haka ba, pegboard ɗin zai yi saurin faɗuwa yanzu da sa'an nan. Da zarar kuna da sukurori ɗaya ko biyu, zaku iya cire tallafin.
Nasihu-don-Rataye-Pegboard-5

7. Amfani da Washers

Screw washers suna da kyau kwarai don tarwatsa ƙarfi ko'ina cikin babban yanki. Idan ba tare da su ba, pegboard ɗin ba zai iya ɗaukar nauyi mai yawa ba. Yawancin pegboards suna zuwa tare da nau'i-nau'i na dunƙulewa don kada ku saya su daga ko'ina. Amma idan allunan ku ba su da waɗannan, ku tabbata kun samo shi tukuna.

8. Fara Screwing daga Sama

Idan ka dunƙule pegboard ɗinka a ƙasa sannan ka cire goyan bayan ƙafar, akwai ƴan damammakin da hukumar ta yi maka daga sama. Don zama a gefen aminci, muna ba da shawarar fara aiwatar da screwing daga sama, sannan tsakiyar, kuma a ƙarshe a ƙasa.
Nasihu-don-Rataye-Pegboard-4

9. Tukwici na Kyauta: Yi amfani da Injin Drill

Kuna iya samun kyawawan screwdrivers ko guduma amma yin amfani da na'urar rawar soja zai haifar da duk wani bambanci a duniya a wannan yanayin. Za ku ajiye lokaci mai yawa kuma dukan tsari zai zama mafi sauƙi.

Kammalawa

Duk matakan suna da asali kuma duk da haka, ko ta yaya, suna tserewa idanun mutane da yawa. Makullin samun nasara a aikin shine tukwici da dabaru, sannan amincin ku ya biyo baya. Amincewa daga ƙarshen ku ma abu ne mai mahimmanci. Muna da yakinin cewa babu sauran sirri ko boyayyun nasiha da dabaru da suka rage don ganowa don shigar da allo. Za ku iya yin shi a hankali yanzu. Amma kamar maganar “ba za ku taɓa yin taka tsantsan ba”, ku tabbata kun san abin da kuke yi kuma ba ku cikin haɗari.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.