Cikakken Jagora ga Jack Up a Farm Tractor

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Agusta 24, 2020
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Bari mu fuskanta, abubuwan da ba a zata ba na iya faruwa da taraktocin ku. Kuna iya zama rabin aikin kuma kuna samun taya mai faɗi.

Amma, babu buƙatar firgita idan kuna da jakar gona mai amfani a hannu don taimaka muku ɗaga taraktocin. Ta wannan hanyar zaku iya fara yin gyara nan take.

Mafi kyawun duka, zaku iya yin duk aikin lafiya idan kun bi jagorar mu.

Yadda ake jakar Tractor na gona

Menene jakar gona?

Ga mafi kyau Hi-Lift jack Kuna iya amfani da su don tara taraktoci:

Tafiya tarakto na gona

(duba ƙarin hotuna)

Da farko, kuna buƙatar sanin kanku da jakar gona. Yana da nau'in hi-jack na musamman wanda ke aiki mafi kyau tare da manyan motocin gona, musamman taraktoci.

Akwai da yawa jacks samuwa. Ana siyar da su a tsayi daban -daban da girma dabam tsakanin inci 36 zuwa duka inci 60 don manyan manyan taraktoci.

Jakar gona ta dace don ja, winch, da ɗagawa, don haka yana sa canza tayoyin lafiya da sauƙi.

Wadannan jacks ba su da haske, suna auna kusan kilo 40+, amma suna da sauƙin motsawa duk da haka.

Jaka tana da babban nauyi na kusan fam 7000, saboda haka yana da yawa.

Da farko kallo, jakar gonar tana da ɗan rashin ƙarfi amma tabbas ba haka bane. Jakar gonar ita ce mafi kyawun zaɓi don canjin taya saboda yana da ƙarfi kuma taraktocin ba sa faɗuwa.

Ya yi ƙasa zuwa ƙasa don ku ma za ku iya amfani da shi don tayar da tuƙi.

Amma mafi kyawun fasalin irin wannan jakar shine cewa zaku iya amfani dashi akan tabo akan dukkan saman, gami da ciyawa, ko a filin wasa.

Tunda jakar gonar tana da tsayi shine madaidaicin girman ga kowane doguwar abin hawa da taraktoci.

Me Za A Yi Kafin Yin Taktar Farm Farm?

Kafin ku tayar da taraktocin ku, yi la'akari da amfani da jakar gona ta musamman. Jakar kwalba ko jakar martaba ba ta aiki sosai kuma tana da haɗari sosai. Yana iya sa tractor ya fadi.

Idan kuna amfani da jakar bayanan martaba kuna buƙatar ɗora su a saman juna, wanda kuma, yana da haɗarin haɗari.

Don haka, kafin ku tara tarakto, bi matakan da ke ƙasa.

Tabbatar cewa Kayan Kayan Ya Yi daidai da Babban Mai Cikakkiyar

Sami tayar da zata dace da taraktocin da kuma wanda ke cikin yanayi mai kyau. Wannan yana da mahimmanci musamman idan kun yi hayar abin hawa ko kuma idan ba ku ne mai taraktocin ba. Wani lokaci, tayar na iya zama ƙanƙanta fiye da sauran tayoyin.

Fitar da Taya Mai Tallafi

Yakamata a cire tayoyin da aka keɓe kafin a ja motar. Wannan saboda cire tayoyin da aka ajiye yayin da abin hawa ya tashi zai iya haifar da taraktocin ya tashi daga jakar don haka yana haifar da hadari. Tabbas, yakamata ku yi amfani da jakar gonar da ta dace don ɗaga abin hawa.

Shirya Tractor na Farm

Na farko, ka datse tayoyin da ke cikin kishiyar tayoyin da ke kwance sannan ka kafa birki na gaggawa. Wannan tsari yana hana tarakurin jujjuyawa yayin da kuke ɗaga shi akan jakar.

Kuna iya amfani da manyan duwatsu guda biyu don tsinke taya a kishiyar hanya. Abu na biyu, nemi taimako daga ayyukan taimako na gefen hanya maimakon canza taya da kanka.

Saki Duk Kwayoyin Lug

Ba za ki iya ba cikin kwanciyar hankali ku sassauta goro na ledan lebur idan tarakto yana cikin iska. Yana da sauƙin jujjuya goro yayin da akwai juriya. Hakanan, sassauta goro bayan hawa abin hawa zai haifar da tayar da tayar.

Bayan kun ɗauki duk matakan da suka dace, ga abin da kuke buƙatar yi lokacin da kuke son tayar da taraktocin ku.

Matakai Bakwai don Jack Tractor Farm

Mataki 1: Duba saman

Duba ƙasa inda za a ajiye tarakto. Tabbatar cewa an daidaita farfajiyar, barga, kuma yana da isasshen ƙarfi.

Kuna iya amfani da farantin ƙarfe a ƙarƙashin jakar ko tsayin jakar don fitar da kaya akan saman da ba daidai ba.

Mataki 2: Alamar alama

Idan kuna kan hanya mai cike da cunkoso, yakamata ku sanya alamar gargadi/alamun gargadi da wuri bayan 'yan mita a bayan motar don nuna cewa motarku tana kan gyara, sannan ku shiga birkin ajiye motoci.

Mataki na 3: Nemo maki jack

Gano wuraren jack; galibi suna a gaban ƙafafun baya da inchesan inci a bayan ƙafafun gaba.

Akwai wasu wuraren da ake sakawa a ƙarƙashin bumpers na baya da na gaba. Koyaya, lokacin shakku, koyaushe yakamata ku nemi littafin mai ƙirar.

Mataki na 4: Chock wheel

Yanke ƙafafun da ke gefen da ke gefe don su ci gaba da zama a ƙasa.

Mataki na 5: Sanya jakar

Ɗauki da mafi kyau jack jack ko jakar kwalban hydraulic kuma sanya shi ƙarƙashin maƙasudin jack.

Daga nan zaku iya fara ɗaga tractor. Don amintaccen amfani da jakar, sanya madaidaicin a cikin madaidaicin matsayi sannan a ɗora shi akai -akai don ɗaga taraktocin gona daga ƙasa.

Iseaga abin hawa zuwa matsakaicin tsawo idan ba kwa son amfani da tsayuwar jack.

Mataki na 6: Duba sau biyu

Idan kuna son yin gyara ko gyara a ƙarƙashin abin hawa, tabbatar cewa kun saka madaidaicin jakar a ƙarƙashin wuraren ɗaga tractor. Duba matsayi da jack.

Mataki na 7: Gama

Sauko da abin hawa bayan kun gama tare da gyara ko canza tayoyin da ke kwance.

Ya kamata ku yi amfani da riƙon don rage matsin lamba kuma ku saki bawul ɗin idan kuna amfani da jack hydraulic jack ko jakar bene kafin tashi. Sannan a cire duk abin da ke kashe ƙafafun.

Tafiya tarakto na gona ba fasaha ce mai wahala ba. Duk iri ɗaya, yakamata ku mai da hankali yayin yin hakan don gujewa haɗarin haɗari ko asarar rai.

Sauran asarar da za ku iya fuskanta daga rashin sarrafa tractor na gona sun haɗa da asara saboda raguwar yawan aiki, takardar likita, farashin inshora, da lalacewar dukiya.

Yadda ake amfani da Farm Jack Tool tare da tubalan

Don ƙarin aminci, zaku iya amfani da kayan aikin Farm Jack tare da tubalan.

Don yin wannan, ga abin da kuke buƙata:

  • jakar gona
  • fata safofin hannu na fata
  • tubalan

Mataki na ɗaya shine sanya jakar ku a saman FLAT idan kuna iya. Idan kun yi amfani da jakar a cikin laka, zai iya motsawa ya lalata tarkon.

Lokacin da dole, zaku iya amfani da shi a cikin laka amma yi amfani da tubalan katako don tabbatar da shi.

Jack ɗin yana da ƙaramin tushe mai kusurwa huɗu wanda ke riƙe da shi a tsaye. Amma, yana da kyau a yi amfani da babban katako na katako da sanya jakar a saman wancan don ƙarin kwanciyar hankali.

Tubalan dole ne ya tabbata kuma kada ya motsa.

Yanzu, kunna ƙarar jack don ɓangaren ɗagawa zai iya motsawa sama da ƙasa. Na gaba, zame shi har zuwa ɓangaren ƙasa.

Dole ne ku juya ƙwanƙolin a cikin kishiyar shugabanci kuma ku shiga cikin jakar. Wannan yana ba shi damar motsawa sama da ƙasa da riƙon har sai kun sami tsayin da ake so don taraktocin ku.

Na gaba, sanya jakar a ƙarƙashin gefen taraktocin da kuke motsi. Yanzu ka tabbata an aminta da shi. Tabbatar zamewa jakar ƙarƙashin gindin tarakta.

Handleaga maƙallan jakar kuma ci gaba da danna ƙasa har sai an ɗaga tractor zuwa tsayin da kuke so.

Ta yaya kuke tayar da injin tarakta kamar John Deere?

Hanya mafi sauƙi don yin wannan shine tare da jakar bene.

Mataki na farko shine sanya jaket ɗin bene tare da gaba ko baya na taraktocin yankan. Na gaba, dole ne ku mirgine jaket ɗin ƙasa dama a ƙarƙashin gindin gaba ko na baya.

Ya dogara da yadda kuke son yin abubuwa. Mataki na gaba ya haɗa da karkatar da riƙon ƙasa a cikin alkibla. Wannan yana ƙarfafa bawul ɗin hydraulic, wanda ke sa jaket ɗin ƙasa ya ɗaga sama.

Yadda za a rage yuwuwar hadarurruka yayin da ake tara taraktoci

Kasance Mai Hankali da Lafiya

Duk mutumin da ke aiki da tarakto yakamata ya kasance cikin tunani da lafiya. In ba haka ba, wasu dalilai kamar ɓacin rai, yanke hukunci mara kyau, ƙarancin ilimi, gajiya, ko buguwa na iya haifar da haɗarin mutuwa.

Isasshen Ilimi

Tabbatar cewa kuna da isasshen ilimin da ake buƙata a cikin aiwatarwa. Kuna iya samun bayanin daga littafin mai ƙira ko gudanar da binciken kan layi akan jagororin.

Sanin Kanku da Littafin Mai Aiki

A duk lokacin da kuke canza tayoyin da suka lalace ko kuna gyara taraktocin ku, da farko ku shiga cikin littafin mai aiki.

Littafin jagora zai nuna tsarin duk gyaran, da kuma yadda zaku iya magance matsanancin lamura. Koyi duk hanyoyin aminci waɗanda dole ne ku bi don ku don gujewa hatsarori.

Gudanar da Binciken Tsaro Duk Lokacin da kuke son Amfani da Tractor na Farm

Duba idan akwai wasu cikas kusa ko a ƙarƙashin taraktocin. Bincika idan kuna da taya mai leɓe ko kuma idan ƙafafun baya suna aiki yadda yakamata. A ƙarshe, bincika idan akwai wasu abubuwa marasa ƙarfi a kan tarakto.

Sauran nasihun aminci waɗanda yakamata ku yi la’akari da su yayin hawan taraktocin ku sun haɗa da masu zuwa;

a. Yi amfani da madaidaicin jakar tsaye a duk lokacin da kuke aiki a ƙarƙashin tractor. Mafi mahimmanci, kada ku taɓa shiga ƙarƙashin abin hawa lokacin da jakar kawai ke riƙe da shi.

b. Yi amfani da jakar da jakar tsaye akan ƙasa da aka daidaita.

c. Toshe ƙafafun kafin hawa sama da taraktocin.

d. Yi amfani da jaki don ɗaga tarakta daga ƙasa kuma kada ku riƙe shi a wurin sa.

e. Tabbatar cewa an taka birki na waƙa kafin a hau motar.

f. A hankali a girgiza tarakto bayan an ja shi don tabbatar da cewa yana da aminci kafin ku shiga ƙarƙashinsa.

g. Rufe injin da famfon ruwa yayin da ake gyara tayar da ta keɓe.

Kammalawa

Shawarwarin da aka ambata a sama yakamata su taimaka muku lokacin da kuke son canza saurin taya ku da sauri ko aiwatar da gyare -gyare mai sauƙi akan abin hawan ku.

Koyaushe ku tuna ƙa'idodi uku na asali don hawa abin hawa.

Shin, kun sani yadda ake saukar da jaket mai ɗagawa?

Ka’idojin guda uku sune; kakkaɓe ƙafafun da ke kan gatarin gungun taraktoci, yi amfani da jakar da za ta iya ɗaukar nauyin nauyin, kuma kawai ta yi aiki a kan abin hawan da aka dace da shi.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.