Yadda ake loda babban gunki & amfani da shi

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 15, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi
Babban bindiga baya kama da tebura wanda ƙila ka gani a cikin aji ko ofis ɗin ku. Ana amfani da waɗannan don saka ƙullun ƙarfe a cikin itace, allunan ƙura, ƙyalle mai kauri, ko wani abu fiye da takarda.
yadda za a loda-a-sahilin-gun
Shi ya sa, a kwanakin nan, ya zama abin da ya zama dole a cikin akwatin kayan aiki na ma'aikaci. Amma kafin yin wani abu da shi, dole ne ku san yadda ake loda babban bindiga. A cikin wannan labarin, za mu tattauna dalla-dalla hanyoyin da za a loda nau'ikan staplers daban-daban da yadda ake amfani da su.

Yadda Ake Amfani da Gun Dumi-Dumi

Akwai abubuwa da yawa da mutum zai iya yi da babban bindiga yayin da kuka san yadda ake amfani da bindiga. Daga shigar da kafet a ƙasa, shirya wani abu don aikawa zuwa ƙasashen waje, ko yin firam ɗin hoto, babban bindiga zai rage yawancin ƙoƙarin ku. Amma kafin a sami mafi kyawun amfani da babban bindigar, dole ne mutum ya san yadda ake amfani da gunkin da ya dace.
yadda-da-amfani-a-sahilin-gun
Akwai abubuwa uku kacal da ya kamata ku sani idan kuna son amfani da gunkin madaidaici.
  1. San nau'in.
  2. Load da babban gun; kuma
  3. Stapling tare da babban gun.

Sanin Nau'in Bindigan Tsarukan

Gun Manual

Idan kuna neman babban gun da ya dace da sanya wasiƙun labarai da kuma taimaka muku da ayyukan ku na kwaleji, gunkin madaidaicin hannu shine zaɓi na ƙarshe don manufar ku. Yana da zaɓi mafi dacewa ga duk wanda ke da ƙananan ayyuka. Bindigar madaidaicin hannu tana shigar da madaidaitan a cikin wani abu ta amfani da ƙarfin hannunka. Don amfani da shi, dole ne ku nannade yatsanka a kusa da gunkin madaidaicin kuma latsa maɓallin da tafin hannun ku. Ana amfani da gunkin madaidaicin hannu don ayyuka masu sauƙi a ofis, gida, ko ayyukan waje.

Wutar Lantarki Staple Gun

Bindiga mai amfani da wutar lantarki ita ce bindiga mafi ƙarfi da ake samu a kasuwan yau. Kamar yadda sunan ke nunawa, wutar lantarki ne ke amfani da wannan babban bindigu. Don matsawa cikin kowane wuri mai wuya kamar itace ko siminti, ana amfani da gunkin madaidaicin wutar lantarki. Guntumar wutar lantarki kayan aiki ne da aka fi so don kowane aiki mai nauyi kamar waya da sake fasalin gida.

Matsakaicin Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa

Wannan wata bindiga ce mai nauyi wacce ake amfani da ita galibi akan wurin gini. Wannan abu yana da sauri, inganci, kuma yana da babban ƙarfin aiki. Daga itace zuwa robobi, yana iya shigar da madaidaicin zuwa kusan duk saman tudu. Akwai bututun ƙarfe a saman bindigar da ke ba da iska don shigar da madaidaicin. Wannan bindiga kuma ana amfani da ita azaman abin tuɓe. Yanzu za ku iya yanke shawara daidai wanne gunkin da kuke buƙatar cika buƙatun ku.

Loading The Staple Gun

Idan kun gama zabar irin madaidaicin bindigar, dole ne ku san yadda zaku loda bindigar. Ainihin, duka nau'ikan manyan bindigogi guda uku suna da nasu tsarin lodi. Amma mafi mahimmancin sashi shine abin da zamu tattauna anan.
  • Don haka don loda ma'auni a cikin kowane gungumen azaba, dole ne ku nemo mujallu ko tashar lodawa inda zaku sanya ma'auni. Yawancin tiren mujallar yana a bayan stapler. Amma wani lokacin yana iya zama a ƙasa kuma.
  • Lokacin da ka nemo mujallu, duba idan akwai wani abin jan hankali don cire wancan daga gaban kayan aikin. Idan babu tsokana ko lefa, tura ko ja mujallar don ganin abin da ke aiki.
  • Bayan haka sai a fitar da mujallar, kuma a ɗora layin ma'auni daidai da la'akari da lodi na baya, ƙaddamar da ƙasa, da zaɓi na sama.
  • Lokacin da kuka gama sanya ma'auni, ja mujallar ko tura sanda ta hanyar layin jagora.
Daban-daban nau'ikan manyan bindigogi guda uku suna da hanyoyin lodawa ko saukewa. Ko babban bindigar da ake lodawa a kasa ko kuma na gaba an yanke shawarar wurin da mujallar take. Don tabbatar da cewa za ku iya ɗaukar kowane ɗayan manyan bindigogi, za mu tattauna duk hanyoyi guda uku.

Babban Loading

Idan kana da stapler pneumatic, mafi girman nauyin nauyi, dole ne ka bi wannan hanya. Mataki 1: Ana haɗe duk ma'aunin huhu zuwa bututun samar da iska. Don haka don loda bindigar, cire haɗin shi daga madaidaicin shigar iska. Yi amfani da hannunka don sassauta goro da ke riƙe da bututun da aka makala tare da shigar shigar. Idan za ku iya yin shi da hannuwanku, ƙaramin screwdriver zai yi muku aikin. Wasu samfura suna zuwa tare da kulle tsaro wanda ke hana duk wani fitar da ba a yi niyya ba yayin loda su. Don haka ka tabbata ka sanya hakan a wuri kafin ka loda mujallar. Mataki 2: Sa'an nan nemo mai sauya mujalla ta latsa wace mujalla ce za ta fito. Kar a manta da fitar da mai bin. Ja mai bin zuwa ƙarshen layin dogo na mujallar. Mabiyi yana riƙe da madaidaitan madafun iko tare da layin dogo na mujallu don fitar da ruwa lafiya. Sai ka ja hannun mujalla domin gaba dayan mujallar ta fito. A cikin mafi yawan ma'auni, ana sanya ledar sakin mujallu daidai a ƙasa da madaidaicin madaidaicin ko a gaba don latsa mai dacewa. Mataki 3: Lokacin da kuka tura lever, za a sami layin dogo na mujallu da aka fallasa a gabanku. Babban layin dogo shine inda kuke sanya mahimmin kayan aikin ku. Mataki 4: Sanya tsiri na ma'auni akan layin dogo na mujallar. Yayin da ake sanya tsiri na tsattsauran ra'ayi, tabbatar da cewa kafafun madaidaicin suna fuskantar ƙasa. Mataki 5: Saki ledar mujallar kuma tura mujallar da hannu don kulle daidai a wurin.

Ana Lodawa Kasa

Yawancin bindigogi masu amfani da wutar lantarki a kasuwa sune manyan bindigogi masu lodin kasa. Bambance-bambancen da ke da sauran nau'ikan gungu na yau da kullun shine yadda ake loda shi. Yaya hakan yake? Bari mu yi bayani.
Ƙashin loda madaidaicin gun
Mataki 1: Da farko kafin yin wani abu da gunkin madaidaicin wutar lantarki dole ne ku tabbatar cewa an cire gunkin. In ba haka ba samun wutar lantarki zai zama lada. Mataki 2: Akwai mujalla a ƙarƙashin babban gun. Don ganowa, dole ne ku juyar da bindigar. Sa'an nan, dole ne ku nemo maɓallin sakin mujallu daga bayan babban gun. Kuma tura shi don fitar da mujallar. Mataki 3: Lokacin da mujallar ta fita, za ku ga wani ɗan ƙaramin ɗaki don madaidaicin wuri don sanyawa a ciki. Yayin da ake ajiye ma'auni a tabbata cewa kafafu suna fuskantar ƙasa zuwa cikin ɗakin. Mataki 4: Bayan ɗora ma'auni, matsar da mujallar a hankali zuwa wurinta. Lokacin da kuka ji sautin kulle kuna shirye don harba bindigar. Shi ke nan!

Rear-loading

Zaɓin lodin baya yana zuwa kawai tare da Bindigan hannu wanda ake ganin tsohon yayi a kwanakin nan. Bari mu ga yadda za ku yi aiki da shi. Mataki 1: Dole ne ku nemi sandar turawa a bayan bindigar. Za a sami ƙaramin maɓalli ko abin canzawa daidai kan mai turawa. Danna wannan maɓallin kuma mai turawa zai buɗe. Amma wasu manyan bindigogi ba su da ledar sakin mujallu ko maɓalli. A wannan yanayin, dole ne ku ɗan tura mai turawa cikin titin jagora kuma zai buɗe. Mataki 2: Cire sandar turawa daga titin jagora. Kuma ƙaramin ɗaki don kayan abinci don sanyawa zai buɗe. Mataki 3: Saka jeri na ma'auni yana sanya ƙafafu a saman tashar lodin kuma ka yi su ƙasa zuwa gaban hanyoyin jagora. Mataki 4: Ɗauki sandar turawa a mayar da ita cikin ɗakin har sai ta ɗaure a wuri. Kada ku damu idan kuna tunanin sandar za ta lalata cikin stapler na ciki don matsananciyar turawa mara niyya. Domin bazara tana kula da hakan.

Yin lodin gaba

Load da babban gun da za ku gani a cikin aikin ofis mai nauyi shine mafi sauƙi ga kowa. Bari mu ga yadda sauƙi zai iya zama.
  • Da farko, dole ne ku cire hular a kan mujallar. Idan akwai wani canji don shi, yi amfani da shi. In ba haka ba, kawai ja da yatsun hannu zai yi aiki.
  • Sannan zaku ga maɓallin sakin mujallu. Amma idan babu, kawai tura ko ja don ganin abin da ke aiki.
  • Bayan haka, mujallar za ta fito. Mujallar ƙaramin ɗaki ne don sanya jeri na ma'auni daidai.
  • A ƙarshe, tura shi zuwa ƙarshen kayan aiki kuma za a kulle ta atomatik a ƙarshen.
Shi ke nan! Yanzu zaku iya harba bindigar ku ta stapler cikin takaddun ofis mai kauri da fayiloli. Idan an gama yin lodin bindigar, an yi fiye da rabin aikin yin amfani da bindiga mai mahimmanci. Anan ya zo na ƙarshe wanda shine stapling.

Matsakaici Tare da Babban Gun

Don matsawa cikin wani abu, sanya babban gun a layi tare da saman daidaitaccen daidaitacce ta hannunka. Matsa maƙarƙashiya tare da iyakar ƙarfi don shigar da madaidaicin cikin saman. Ikon tura madaidaicin zai dogara ne akan nau'in babban gun da kuke da shi. Don manyan bindigogi masu amfani da wutar lantarki da na huhu, kawai dan matsawa a kan abin da zai yi aikin. Anyi. Yanzu kun shirya don fara aiki akan ayyukanku. Amma kafin nan, kamar yadda kuka san yadda ake amfani da babban bindiga a yanzu, bari mu nuna abin da ya kamata ku yi da gunkin ku da menene.

Yi da Kada ayi

  • Kar a saka ɓangarorin da ba a haɗa su ba a cikin mujallar don guje wa cunkoso.
  • Yi amfani da tabarau masu kariya kuma sanya safar hannu yayin aiki akan ayyuka masu nauyi.
  • Koyaushe amfani da iska mai tsafta don hura wutar huhu.
  • Yi amfani da maɗauran girman girman da aka ambata a cikin littafin jagora na babban gun.
  • Yayin harba babban bindigar, tabbatar kun riƙe shi a layi ɗaya da saman. Riƙe bindigar a kusurwa ko kuma ba daidai ba zai lanƙwasa madaidaicin abin da zai fito daga cikin bindigar.
  • Dole ne ku san yadda babban bindigar ku ke aiki ta hanyar da ta dace.
  • Kar a yi amfani da wuri mara kyau. Idan ka ɗauki gunkin madaidaicin hannu don saka ma'auni a cikin dazuzzuka, zai lalata injin ku. Don haka kafin amfani da babban gun, dole ne ku san ko bindigar ta dace da saman ko a'a.
  • Sanya man shafawa sau da yawa don gudanar da guduma mai santsi da tsaftace kowane irin tarkace bayan an yi amfani da shi sosai don gujewa toshewa.

Tambayoyin da

Menene zan yi idan babban bindigar ya harba ma'auni biyu a lokaci guda?  Yin amfani da ma'auni mai kauri zai iya taimakawa a wannan batun. Bindigogin bindigu wani lokaci suna harbi fiye da guda ɗaya idan ƙarshen aikewa ya fi girma ga yanki guda ɗaya. Sabili da haka, tabbatar cewa kuna amfani da girman madaidaicin madaidaicin don guje wa irin waɗannan batutuwan harbi. Me yasa babban gungu ya matse? Yawancin lokaci manyan bindigu suna cunkushewa don amfani da ƙananan ko karaya. Bayar da lokaci zuwa unjam madaidaicin gun kamar bata lokaci ne a gareni. Koyaushe yi amfani da cikakken jeri na ma'auni waɗanda aka haɗa su da kyau don guje wa cunkoso. Me ya sa ake lankwashe ɗimbin abinci? Idan kuna harba bindiga ba tare da madaidaicin kusurwa ba, madaidaicin na iya tanƙwara. Hakanan lokacin da ba ku sanya isasshen ƙarfi a cikin bindigar ba yayin da kuke mu'amala da kowane wuri mai wuya, a bayyane yake cewa madaidaicin zai lanƙwasa.

Final Words

Yin amfani da babban gungu na iya zama da sauƙi ga kowa kwararre mai aikin hannu ko kuma ga wanda ya dade da hannun sa. Amma ga wanda ya fara sanin tushen sana'a, yin amfani da gungu mai mahimmanci na iya zama da wahala sosai. Dole ne ya san tsarin aiki na babban bindiga da abin da zai yi idan bindigar ta daina aiki. Shi ya sa a cikin wannan labarin mun yi nuni da duk abin da ake buƙata don amfani da bindiga mai mahimmanci ta hanya mafi sauƙi don kada ku bari.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.