Yadda ake Rage Babban Haɗakarwa Jack: cikakken jagora

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuli 8, 2020
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Rayuwar rayuwa tare da yalwar al'adu a kan hanya tare da abin hawan ku kuma yana buƙatar shiryawa da abubuwan da aka tsara. Kuma, ɗayansu ya haɗa da yanki na aminci da ingantaccen kayan aiki da aka sani da suna babban abin hawa.

Kodayake na ɗan lokaci ne, wannan kayan aikin yana yin babban bambanci saboda yana taimaka muku lokacin da kuka makale.

Yana da amfani kuma mai araha, don haka yakamata koyaushe ku kasance tare da ku akan duk tafiye -tafiyen motar ku. Amma, don cin moriyar amfanin sa, dole ne ku ɗauki ɗan lokaci don koyon sarrafa shi.

Koyaya, lokacin da kuke aiki da jaket ɗin ɗagawa, kuna buƙatar bin umarnin a hankali.

Dole ne ku koyi yadda ake saukar da jaket mai ɗagawa. Yana da wani muhimmin sashi na sarrafa jakar ɗagawa.

Menene jakar ɗagawa mai tsayi kuma me ake amfani da ita?

Jaka mai ɗagawa ta sama itace na'urar ƙarfe (jack) don ɗaga ababen hawa. Ana amfani da shi don ɗaga, ja, turawa, matsa, da murɗa abin hawa.

Wannan yanki na kayan aiki shine mafi nau'in nau'in kayan aikin dawo da abubuwa. Ana amfani da shi don dawo da ku kan hanya lokacin da motarku ta lalace.

Anan akwai dalilai uku na yau da kullun da kuke buƙatar amfani da babban jaket ɗin ɗagawa:

  1. Motar ku ta makale
  2. Kuna buƙatar fitar da abin hawa daga wuri mai tsauri
  3. Kuna buƙatar canza tayoyin akan tsayi mai tsayi 4 × 4

Babban jaket ɗin ɗagawa yana da sauƙin aiki saboda babu hydraulics da ke cikin wannan jakar.

Wannan ingantaccen samfurin an yi shi da kayan ƙarfe na ƙarfe mai ɗorewa, saboda haka dole ne a sami kayan cikin kayan aikin ku.

Wannan yanki na kayan aiki na iya ɗaga babbar motar da ke da manyan tayoyi.

Babban Dokokin Aiki na Jack

Tsarin saukar da jaket mai ɗagawa yana farawa daga lokacin da kuka kafa shi kuma ja motar.

Sabili da haka, tuntuɓi jagora mai ba da umarni mai ƙarfi mai ƙarfi wanda ke nuna muku yadda ake rage shi. Koyaushe bi matakai masu mahimmanci daga farkon.

Na farko, lokaci ya yi da za a ɗaga sama da jakar ɗagawa. Don farawa, sanya jakar a ƙarƙashin abin hawan ku. Dole ne a sanya ɓangaren kafar jacks a ƙarƙashin amintaccen anga a cikin motarka.

Wannan yana nufin ko dai bam ɗin ku ko dutsen dutsen. Yanzu yana da lokaci don fara cranking. Yi amfani da dogon lever kuma ku ɗaga sama da jakar ɗagawa.

Idan kun murƙushe na'urar yadda yakamata, lokacin da lokaci yayi da za ku saukar da jaket ɗin ɗagawa, kayan aikin suna nan kuma suna shirye su sauka ba tare da matsala ba. Don yin haka, bi matakai na gaba.

Ta yaya za ku rage jakar ɗagawa?

Bayan ɗaga kaya, kuna buƙatar rage jaket ɗin ɗagawa ta hanyar amfani da injin juyawa wanda ya ƙunshi masu zuwa:

  • Cire duk tubalan da chocks
  • Tabbatar cewa babu wanda ke ƙasa da abin hawa ko kusa da shi.

Saka makullin juyawa zuwa matsayi na ƙasa. Lokacin canza matsayi na wannan ɓangaren, dole ne ku mai da hankali sosai kamar yadda riƙon zai iya kwance kuma ya fara motsi da sauri.

Don kaucewa raunin da ya faru, tabbatar cewa ka amintar da abin riko tare da guguwar shirin.

Dole ne mai aiki ya ɗauki matsayi ta tsayawa kusa da jakar. Yana guje wa raunin da ya faru.

Pump hannun sama da ƙasa ta hanyar riƙon hannun da ƙarfi. Dubi yadda fil ɗaya ke ɗaukar nauyi yayin da ɗayan fil ɗin ya canza matsayinsa zuwa rami mai zuwa ƙasa.

Shirya matsala babban jakar ɗagawa

Kafin ka fara ɗaga ko rage jakar, tabbatar cewa na'urarka tana cikin mafi kyawun tsari da aminci don amfani.

Na farko, shirya babban jakar ɗagawa. Kuna sanya wannan yanki na kayan aiki akan ɓangaren abin hawa. Lura cewa an fallasa shi kura da sauran abubuwa.

A sakamakon haka, kuna iya buƙatar shafawa lokaci -lokaci don tabbatar da cewa yana aiki lafiya.

Lokaci ne mafi kyau don bincika cikin sauri kan yadda kayan aikin ke aiki. Idan kun gano wani abu ba daidai ba, zaku iya gyara shi tare da abubuwan haɗin kayan gyara na asali.

In ba haka ba, dole ne ku guji amfani da shi saboda yana iya cutar da ku ko abin hawan ku.

Ga yadda za a warware matsalar jack:

  • duba sassan da suka karye
  • duba shigowar kayan aiki
  • duba giciye giciye da hawa fil
  • duba juyawa baya
  • duba shigowar fil ɗin hawa

Nasihu don amfani da jaket ɗin ɗagawa daidai

  1. Daidaita abin hawa: wannan matakin yana ba da tabbacin cewa abin hawa ba zai motsa ba lokacin da kuka ɗaga shi tare da jakar ɗagawa.
  2. Da fari dai, yi amfani da 'yan chocks kuma sanya su a ɓangarorin biyu na kishiyar motar da kuke ɗauka ɗagawa.
  3. Bayan haka, yi amfani da toshe a ƙasa abin hawa don daidaitawa, amintacce, da tallafawa nauyin gaba ɗaya.
  4. Tabbatar cewa ko dai tubalan ko chocks suna da isasshen ƙarfin nauyi don tallafawa abin hawa da ƙafafun.
  5. Sanya tushe: nemo wuri mafi ƙarfi da bushewa don sanya farantin tushe. Bayan haka, shigar da mashaya kuma tabbatar cewa yana nuna kai tsaye.
  6. Tune a cikin injin: don yin wannan sanya jujjuyawar juyawa a cikin matsayi sama saboda wannan yana ba da damar jaket ɗin ɗagawa don ɗaga kaya. Har ila yau, saki maɓallan clip ɗin da ke ba ku damar jan hannun. A ƙarshe, riƙe abin riko kuma amintar da mai gudu a ƙarƙashin kaya.
  7. Pump the Handle: kafin yin famfo hannun, sanya jikinka kusa da jakar, ka fara yin ta daga can. Yana guje wa haɗari idan jack ya yi tsalle.
  8. Pump hannun sama da ƙasa kuma ku kula don ganin yadda ɗayan fil ɗin ke ɗaukar nauyin. Bayan haka, bincika cewa fil na gaba yana canza matsayinsa zuwa rami na gaba.

Yi shi har sai kun kai tsayin da kuke so, wanda ya zama kusan inci 2.

Ta yaya zan ɗaga abin hawa daga ƙafafun?

Menene zai faru lokacin da kuke buƙatar amfani da jakar ku mai ɗagawa don ɗaga abin hawa kai tsaye daga ƙafafun?

Kada ku firgita, akwai mafita. Ana kiranta Lift-Mate kuma ƙarin kayan haɗi ne wanda zaku iya amfani dashi tare da jakar ku.

Adaftar ce da kuke zamewa akan ɓangaren hancin babban jakar ɗagawa. Dole ne ku yi amfani da ƙugiyoyi biyu waɗanda ke kama motar.

Me yasa kuke buƙatar Koyi Yadda ake Rage Farm Jack

Bayan kun ɗaga jakar ɗagawa mai ƙarfi zaku iya mamakin yadda zaku iya tserar da abin hawanku daga babban bala'i.

Kodayake zaku iya kammala aikin a wancan lokacin, kayan aikin dole ne su koma inda suke don rage abin hawa.

Kuma, wannan ɓangaren aikin yana da mahimmanci. Dole ne ku saukar da abin hawa cikin nutsuwa a madaidaicin matsayi. Wannan yana tabbatar da ku guji sake makalewa.

Bugu da ƙari, ɗaukar kaya yana da nauyi, kuma amincin mai aiki da babban jakar ɗagawa yana cikin haɗari ma.

Duka biyun suna da wasu kamanceceniya, amma ja da rage babban jakar ɗagawa ta bambanta ta wasu hanyoyi. Don haka, bai isa ya san hanya ɗaya kawai ba.

Saboda wannan, dole ne ku koyi tsarin gaba ɗaya kuma ku ba da tabbacin tsaro ga kanku, babban jakar ɗagawa, da abin hawa.

Shirya matsala: babban jakar ɗagawa baya raguwa

Ofaya daga cikin matsalolin gama gari shine cewa jakar baya raguwa kuma tana makale. Idan kun ci gaba da murƙushe lever ɗin kuma bai faɗi ƙasa ba, kuna da matsala.

Ga abin da za a gwada: yi amfani da lube kamar feshin W40 kuma ku ba shi lubba mai kyau. Bari ya zauna haka nan na 'yan mintuna kaɗan kuma a sake gwadawa.

Yanzu, yi ƙoƙarin murƙushe lever sama sannan ƙasa sau da yawa aƙalla sau 10. Yana iya zama makale kawai.

Na gaba, yi ƙoƙarin tsabtace maɓuɓɓugar ruwa da fil, wataƙila sun tsufa. Idan haka ne, maye gurbin su.

A ina ya kamata a ɗora jakar ɗagawa?

Kamar yadda kuka koya, babban jakar ɗagawa muhimmin yanki ne na kayan aiki. Amma, a ina zaku iya hawa kan motar ku?

Ga wasu 'yan ra'ayoyi:

  • murfin motar
  • mai damina
  • cikin gadon manyan motoci
  • kwanon rufin
  • keken yi

Lura cewa idan kun ajiye na'urarku a waje ta fallasa abubuwan da ke faruwa na iya lalacewa cikin lokaci.

KAMMALAWA

A taƙaice, koyon yadda ake saukar da jakar ɗagawa mai ƙarfi yana buƙatar ku san yadda ake sarrafa kayan aiki.

Amma ba aiki mai wahala bane kamar yadda jakar ɗagawa mai ƙarfi kayan aiki ne mai sauƙi. Ta hanyar bin wannan umarni mai amfani da jaket mai ɗagawa, tabbas za ku riƙe shi da kyau.

Duk da saukin sa, yana buƙatar ku fahimci sarai haɗarin sarrafa shi. Kayan aiki ne mai ƙarfi wanda ke buƙatar kulawa ta musamman don yin mafi kyawun sa.

Bayan haka, wannan kayan aiki ya fi aiki fiye da winches ko clamps kuma yana ba da ƙarin fa'idar gasa wanda kowane ɗayan waɗannan kayan aikin.

Kodayake zaku iya amfani da babban jakar ɗagawa don murmurewa, winch, ko dalilan matsa, hanyar ɗaga ko rage nauyin ya kasance iri ɗaya.

A kowane hali, aminci muhimmin mataki ne kafin ku kammala duk wani tsari.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.