Yadda Ake Yin Teburin Fici

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 27, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Tebur ko benci tebur ne mai keɓaɓɓen benci don tafiya da shi, an tsara shi don cin abinci a waje. Ana amfani da kalmar sau da yawa don nuna takamaiman teburi huɗu masu siffar A-frame. Ana kiran waɗannan allunan a matsayin “teburan fici” ko da lokacin da aka yi amfani da su musamman a cikin gida. Hakanan za'a iya yin teburan wasan fici a sifofi daban-daban, daga murabba'i zuwa hexagon, da kuma masu girma dabam dabam. 

Yadda ake yin-taburbura

Yadda Ake Yin Teburin Fici

Kowa yana da abin da yake so. A yau za ku san yadda ake yin madaidaicin tebur na fikinik tare da shi bisa tsarin A-frame kuma za a haɗa benci. Kuna iya canza siffar teburin ku ko girman gwargwadon abin da kuke so.

Za ku kuma buƙaci injin rawar soja don haɗa shi gaba ɗaya, takarda yashi don sanya saman sumul, saw don yanke dazuzzuka. Ɗaya daga cikin mafi kyawun fasalulluka na aikin: saman da kujerun benci an yi su ne daga allunan da aka haɗa, kayan da aka yi daga. resin epoxy da sawdust. Yana da sauƙin tsaftacewa da kariya daga kwari masu banƙyama itace. Na zaɓi ginshiƙan katako na 2x masu matsa lamba don sauran sassan teburin da masu hana tsatsa. Zane yana da nauyi amma kuma yana da ƙarfi.

Mataki 1: Fara a Tushen Teburin

Fara-a-tushe-na-tebur

Ana ba da shawarar fara aikin ku a gindin tebur saboda zai taimaka muku hawa mataki zuwa mataki. Fara ta hanyar yanke ƙafafu huɗu don tebur na fikinik daga katako na 2 x 6 da aka yi wa matsi. Yanke kafafu biyu a lokaci guda tare da zato. Yanke kusurwa akan kafafu. Kuna iya amfani da a madauwari saw kuma yi amfani da jagora don yanke kusurwoyi a sama da kasa na kafafu.

Na gaba, yi rami a haye don goyon bayan wurin zama kuma sanya goyan bayan ƙafafu. Ya kamata saman goyan bayan ya zama inci 18 baya ga gindin ƙafafu, kuma ƙarshen goyan bayan ya kamata ya shimfiɗa inci 14¾ daga kowace kafa.

Mataki 2. Tabbatar da Tallafin

Tabbatar da Tallafi

Don kiyaye sassan teburin ku daga samun aikin da ba daidai ba akan shimfidar wuri gaba ɗaya. Yanzu dole ne ku tabbatar da katako mai goyan bayan 2 x 4 zuwa ƙafafu tare da sukurori 3-inch. Sanya goyon baya a fadin kafafu kuma ku ɗaure shi tare da masu ɗaure. Sannan, dole ne ku daidaita hanyar haɗin gwiwa tare da kusoshi na karusa. Yi hankali lokacin tuƙi da dunƙule. Idan kun matsa shi da yawa akwai haɗarin cewa ɓangaren ma'ana zai fito daga ɗayan ɓangaren. Wannan tallafi kuma zai riƙe benci

Mataki na 3: Yin Frame don Tabletop

Teburin yana hawa saman wannan firam. Dole ne a gina shi da kyau ta yadda zai iya ɗaukar duk nauyin da kuke jefawa. Da farko dole ne ka yanke ƙetaren layin gefe. Koyaushe lura da kwana kafin ka fara sawing. Hana ramuka a ƙarshe kafin saka sukurori, domin idan ba ku yi ba, daji zai iya tsage. Yanzu haɗa sassan da 3-inch sukurori. Maƙale saman firam ɗin tare. Amfani da a matsa bututu zai taimake ka ka riƙe duk sassan a wurinsu.

Yin-Frame-don-tebur

Mataki na 4: Yin Frame don Bench

Wannan tsari iri ɗaya ne da yin firam ɗin tebur ɗin.

Mataki 5: Haɗa Gabaɗayan Frame

Yanzu dole ne ku hada tsarin tebur na fikinik. Sanya firam ɗin saman tebur ɗin tare da saman ƙafafu kuma a haɗa su tare don tabbatar da sun daidaita daidai. Yanzu dole ne ku haɗa ƙafafu tare da firam ɗin tebur ta amfani da ƙwanƙwasa 3-inch a bangarorin biyu. Kuna iya samun wahalar shigar da screwdriver ta cikin firam, zaku iya amfani da rawar soja don sanya sukurori a wurare masu banƙyama.

Haɗa-dukan-firam
Haɗa-dukan-firam-a

Yanzu, yi amfani da kusoshi don tallafawa haɗin gwiwa. Haɗa firam ɗin zuwa goyan bayan benci na ƙafafu ta amfani da sukurori 3-inch. Tabbatar an sanya firam ɗin benci da kyau a cikin tallafin benci don tabbatar da cewa ana iya sanya allunan wurin zama a matakin ɗaya.

Mataki na 6: Ƙarfafa Tsarin

Ƙarfafa-da-tsari

Dole ne ku samar da isasshen tallafi ga tushen tebur domin ya kasance cikin siffa ba tare da karkata kan lankwasa ba. Shigar da alluna masu goyan baya biyu. Yi amfani da abin yankan kusurwa ko zato mai madauwari don yanke iyakar a kusurwar da ta dace don goyan bayan. Saka goyan baya tsakanin goyan bayan benci da firam na saman. Yi amfani da skru 3-inch don amintar da su cikin wuri. Da wannan firam ɗin ake yi, haka duk aiki tuƙuru yake.

Mataki na 7: Haɗa Ƙafafun

Haɗe-kafa

Yanzu dole ne ku yi ramuka na girman da ya dace (zaɓi bit na rawar soja gwargwadon girman kullin ku) ta ƙafafu da firam ɗin tebur. Gudu da rawar rawar jiki gaba ɗaya don kada wani tsagewa ya faru yayin sa a cikin kusoshi. Yanzu dole ne ku sanya kusoshi ta cikin ramuka, yi amfani da a kowane irin guduma don murkushe su. Saka mai wanki a ciki kafin a saka goro a matse shi da maƙarƙashiya. Idan ƙarshen ƙulle ya fito daga itacen, yanke abin da ya wuce gona da iri kuma a ajiye saman don yin santsi. Kuna iya ƙara ƙarar sukurori daga baya idan itacen ya ragu.

8. Yin Tabletop

Yin-da-tebur

Yanzu lokaci ya yi da za a yanke katako mai hade don saman da benci. Don yanke daidai, kuna yanke katako da yawa lokaci guda. Ajiye ginshiƙan bene a saman firam ɗin tare da nau'in hatsin su yana fuskantar sama. Tabbatar cewa allunan suna tsakiyar tsakiya sosai kuma tsayi ɗaya yana rataye a kan ɓangarorin biyu na benci da saman tebur, kusa da inci 5 akan kowane ƙarshen kuma ƙarshen plank yakamata ya kasance kusa da inci ɗaya daga cikin firam. Hana ramukan 1/8-inch ta cikin allo da firam.

Tabbatar cewa ramukan da ke cikin firam da katako suna daidaita daidai, yi amfani da murabba'i don auna matsayin ramukan. Yanzu aminta da allunan a wurin tare da 2½-inch-dogon datsa kan bene mai sukurori. Don kiyaye tazarar madaidaici tsakanin allunan, zaku iya amfani da filayen filastik da aka gina don alluna masu haɗaka. Sanya waɗannan tsakanin kowane katako zai taimaka kiyaye tazara mai dacewa don kada ya jawo OCD na kowa.

9. Babu Kaifi Kaifi

Babu-kaifi-kaifi

Yi amfani da injin niƙa don yashi gefuna na allunan kuma a zagaye su daidai. Bincika firam ɗin ma don kaifi gefuna da yashi a cire su. Yashi saman saman don ba shi kyakkyawan ƙarewa.

Idan kuna son sanin ƙarin shirin tebur na fici, mun yi magana game da wani matsayi daki-daki.

Kammalawa

Tebur na wasan kwaikwayo a cikin lambun zai sa bikin lambun lambun kwatsam ko bikin barbecue ya zama kyakkyawan taron jama'a. Umarnin da ke sama zai sauƙaƙa maka don gina teburin lambun maimakon kawai siyan tebur akan farashin da aka ƙima. Don haka, zaɓi ƙirar ku kuma ku yi ɗan hannu daga kanku.

Source: popular makanikai

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.