Yadda ake Kula da Amfani da Wutar Lantarki a Gida

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuni 21, 2021
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi
Dangane da ƙididdiga, matsakaicin mutum yana kashe kusan $1700 a kowace shekara don amfanin wutar lantarki. Wataƙila ku ma kuna kashe babban kaso na kuɗin shiga shekara -shekara don ci gaba da samar da wutar lantarki. Don haka kuna iya son sanin inda kuɗin ku masu wahala suka shiga. yadda ake kula da-amfani da wutar lantarki a gida Shin kun yi tunanin idan kuna da haɗin haɗin wutar lantarki mara kyau & ba ku amfani da yawan kuzarin da ake biyan ku? Shin amfani da tanda ya fi tattalin arziƙi ko mai dafa abinci? Shin kun taɓa yin mamakin idan kwandishan ɗin ku na adana makamashi yana adana kuɗin ku da gaske ko a'a? Dole ne ku kula da amfani da wutar lantarki don sanin amsoshin. Na'urar da muke bukatar sanin waɗannan abubuwa ita ce Mai duba amfani da wutar lantarki or Mai kula da makamashi or Mai duba wuta. Wannan na'urar ta yi kama da mitar wutar lantarki da kuke da ita a gidanka. To me yasa zaku saya idan kuna da mita? Kuma ta yaya yake lura da amfanin ku?

Me yasa ake Kula da Amfani da Wutar Lantarki a Gida?

Mai saka idanu na amfani da wutar lantarki gabaɗaya yana lura da ƙarfin lantarki, halin yanzu, ikon cinyewa, farashin sa, matakin iskar gas, da sauransu ta kayan aiki. Ba kwa buƙatar yin gudu a kusa da kamawa mai gwajin wutar lantarki mara lamba or multimeter. Kodayake ana sabunta masu saka idanu kuma ana ƙara fasalulluka da yawa kowace rana. Mai saka idanu na makamashi na gida zai iya taimaka muku da gaske don rage lissafin wutar lantarki & adana makamashi. Mutane da yawa na iya tunanin lissafin wutar lantarkin su zai ragu da kan sa idan sun sanya abin sa ido a cikin gidajen su amma hakan ba ya aiki. Ba za ku iya samun fa'ida ba ta hanyar shigar da shi kawai. Waɗannan na'urori sun sami fasali da yawa waɗanda ƙila ba ku sani ba. Dole ne ku san yadda ake amfani da waɗannan sifofin kuma ku sami mafi kyawun sa. Anan akwai jagora mai sauƙi don amfani da mai saka idanu na makamashi a cikin gida & adana kuɗin ku.

Amfani da Hanyoyi

Za'a iya amfani da masu saka idanu na amfani da wutar lantarki ta hanyoyi biyu. 1. Don sa ido kan amfani da kayan mutum ɗaya: ɗauka cewa kuna son sanin adadin wutar lantarki da tanda ke amfani da ita a wani lokaci. Dole ne kawai ku shigar da mai saka idanu a cikin soket na wadata & toshe a cikin tanda a cikin kanti mai fitarwa. Idan kun kunna tanda sannan zaku iya ganin amfanin ikon sa a ainihin lokacin akan allon mai saka idanu.
Yadda za a saka idanu-yadda ake amfani da wutar lantarki a gida
2. Don saka idanu kan amfani da wutar lantarki na gida: Kuna iya auna jimlar ƙarfin da ake amfani da shi a cikin gidanka ko mutum ɗaya & kayan aiki da yawa a cikin lokaci ta hanyar sanya firikwensin mai saka idanu a cikin babban allon kewaye & saka idanu ta hanyar aikace -aikacen wayar hannu.
Yadda ake saka idanu-yadda ake amfani da wutar lantarki a cikin gida2

Hanyoyin Kula da Amfani da Wutar Lantarki a Gida

Lokacin da kuka sanya mai saka idanu na amfani da wutar lantarki a cikin babban layin wutar ku (za ku iya yin wannan da kanku idan kun san hukumar da'irar ku da kyau ko ku kira mai lasisin lasisin lasisi), je kunna & kashe na'urorin ku a cikin gidan ku. Kuna iya ganin karatun a kan allo na mai duba yana canzawa yayin kunna ko kashe wani abu. Yana nuna muku yawan kuzarin da kuke amfani da shi, waɗanne na'urori ke amfani da mafi yawa, nawa suke kashewa a lokacin. Farashin wutar lantarki ya sha bamban a lokuta daban -daban & yanayi daban -daban kamar lissafin wutar lantarki ya fi girma a cikin sa'o'i mafi girma ko lokacin hunturu saboda kowa yana riƙe da hular sa.
  1. Mai saka idanu na makamashi wanda ke da fasali na adana jadawalin kuɗin fito da yawa yana nuna farashin a lokuta daban -daban. Kuna iya adana wasu kuzari ta kashe wasu na'urori a cikin lokaci mai ƙima. Idan kuna amfani da injin wankin ku ko injin wanki bayan waɗannan awanni, lissafin wutar lantarki zai yi ƙasa da na da.
  2. Kuna iya tsara lokacin aunawa tare da wasu masu saka idanu. A ce ba ku son bin diddigin amfani yayin da kuke bacci, sannan ku keɓance na'urar & adana rikodin lokacin da kuke so.
  3. Kuna iya sa ido kan amfani da wutar lantarki guda ɗaya ko na'urori da yawa don samun ra'ayin mutum ɗaya ko gaba ɗaya na amfani da wutar lantarki a gidanka.
  4. Wasu na'urori suna amfani da iko koda a yanayin jiran aiki. Wataƙila ba ma la'akari amma suna ƙara lissafin mu. Kuna iya gano su tare da saka idanu. Idan kuna bin diddigin amfani da su a yanayin bacci, zai nuna nawa suke amfani da shi & menene farashin. Idan yana da girma ba dole ba, zaku iya kashe su gaba ɗaya.
  5. Hakanan yana taimakawa don nemo madadin tattalin arziƙi don na'urar da ke cin ƙarin ƙarfi. Kamar kuna iya kwatanta amfanin wutar lantarki na mai dafa abinci & tanda don dumama abincinku & zaɓi abin da ya fi kyau.
  6. Wasu masu saka idanu suna ba ku damar sanya sunayen kayan aikinku & nuna waɗanne na'urorin da aka bari a cikin wane ɗakin & za ku iya kashe su daga nesa. Ko da kuna cikin ofis kuna iya duba wayarku ta hannu idan wani abu yana a gidanka Wannan fasalin yana iya taimakawa da gaske idan kun kasance kasasshe ƙashi. Yi amfani da shi don kunna haske, kunna ko kashe magoya baya yayin kwance a kan gadon ku.
  7. Hakanan yana nuna darajar kuɗi gas watsi kamar iskar gas don kayan aiki daban -daban.

Kammalawa

Kyakkyawan mai duba wutar lantarki yana zuwa $15 zuwa sama $400. Wasu mutane na iya jin ba dole ba ne a kashe kuɗin, amma idan sun yi amfani da na'urar daidai za ku iya adana fiye da haka. Za a iya adana kusan kashi 15% na lissafin wutar lantarki na shekara -shekara & yawan kuzari idan mutane suka sa ido kan amfani da wutar lantarki a gida.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.