Yadda ake fenti fale-falen fale-falen lambu & fale-falen titin gefen titi: shingen baranda na kankare

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuni 18, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

zanen lambu fale-falen buraka

Me yasa yakamata ku fenti kankare lambun tiles ko yaya? Ko dai ba ku son su kuma saboda lalacewa, ko kuma ba ku son launi. Ko kuma sun tsufa kuma sun shude.

Wani madadin shine maye gurbin fale-falen lambu da sababbi. Tun da yake wannan yana da tsada sosai, mutane sukan zaɓi mafita mai rahusa: fenti tiles a gonar!

Yadda ake fenti tiles na lambu

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don zana waɗannan fale-falen a waje a cikin lambun ku. Ana tattauna waɗannan hanyoyin daban.
Tare da duk hanyoyin daban-daban, aikin farko ba shakka yana da mahimmanci koyaushe. Aikin farko shine tsaftace fale-falen lambun. An fi yin wannan tare da mai wanki mai matsa lamba. Tabbatar cewa an cire duk adibas daga tayal kuma cewa fale-falen sun bushe sosai kafin fara magani.

Kuna son fenti (bangon) tayal a cikin gidan ku? Sannan danna nan.

Kuna son fenti tiles na bene a cikin gida?

Sannan karanta wannan labarin game da zanen fale-falen bene (cikin gida).

Zane fale-falen lambu tare da firamare

Hanya mai sauƙi ita ce firamare tsofaffin tayal. Yi tunani a gaba wane launi kuke so kuma kuyi wannan primer (a nan mun sake nazarin mafi kyawun zaɓi) launi iri ɗaya. Aiwatar da aƙalla riguna biyu don canza launin tayal ɗin daidai. Yi haka tare da shimfidar duwatsu waɗanda ba za ku bi ba. Wannan don ado ne kawai. Don kiyaye sakamako mai kyau, dole ne ku sake fentin tayal a kowace shekara.

Yi ado da kankare fenti

Hanya ta biyu ita ce yin amfani da fenti na kankare. Ba kwa buƙatar yin amfani da firamare tukuna. Lokacin da fale-falen sun kasance masu tsabta kuma sun bushe, zaka iya amfani da wannan kai tsaye. Wannan kuma ya shafi anan cewa dole ne ku maimaita wannan kusan kowace shekara. Fenti na kankare yana lalacewa saboda tasirin yanayi.

Yi fale-falen lambu suna da kyau tare da farin fentin hanya.

Kuna da filin filin da kuke tafiya akai-akai? Sa'an nan farar hanya fenti shine babban bayani. Fenti ne mai rufewa wanda ke bushewa da sauri. Sannan zaku iya gama wannan fenti na titin tare da rigar saman ko fentin bango don waje. Da kaina zan ɗauki Pu lacquer. A PU lacquer a zahiri yana da juriya sosai. Da wannan gama fale-falen lambun ku zai zama santsi kuma zai jawo ƙarancin datti. Maganin biyo baya ba ya da yawa.

Danna nan don siyan fenti a cikin shagon yanar gizona.

Ƙarshen fale-falen a cikin lambun tare da sutura

Zabi ne ka yi. Kuna da walat mai cike da kyau? Sa'an nan shafi biyu sassa ne mai kyau madadin. Yana iya jure tasirin yanayi kuma yana da juriya. Zaɓi wannan idan kuna amfani da terrace akai-akai don wurin zama ko hanyar zuwa lambun. Idan ba kwa son hanyoyin da aka bayyana a sama, akwai madadin ƙarshe guda ɗaya: kawai juya fale-falen lambun a sake sa su. Yiwuwar haɗa tare da wasulan kewaye da shi, wanda zai iya zama tasiri mai kyau. Don haka kun ga cewa akwai damar da yawa.

Nasihu don zanen fale-falen fale-falen fale-falen da fale-falen lambu

Lokacin da shimfidar shimfidar wuri a cikin lambun ya kasance a cikin 'yan shekarun nan, akwai kyakkyawar damar cewa kun gaji da launi ko kuma kun shirya don sabon abu. Abu na farko da ake tunanin sau da yawa shi ne nan da nan canza zuwa wasu shimfidar wuri ko watakila ciyawa. Hakanan zaka iya zaɓar madadin mai rahusa da ƙarancin aiki; Don fenti! Lokacin da kuka zaɓi yin fenti na titin ɗinku, ba kwa buƙatar ma'aikacin hanya mai tsada kuma kuna iya ba lambun ku babban kwatance a cikin sa'o'i kaɗan.

Tabbatar kun shirya sosai

Kafin ka fara fenti fale-falen lambu, shimfidar duwatsu ko wasu shimfida, dole ne ka fara tsaftace su da kyau. Yawancin lokaci matsi mai ƙarfi mai ƙarfi ya isa ga wannan. Idan shimfidar gonar lambun ku ta ƙunshi abubuwa na musamman, ina mayar da ku zuwa gidan yanar gizon Schilderpret. A Schilderpret zaka iya samun hanyar da ta dace don kusan kowane aikin zanen a cikin lambun. Haka ma zanen tiles na lambu.

Da yawa madadin

Idan kuna son ba da fale-falen lambun ku sabon kama, akwai ƴan zaɓuɓɓuka. Dangane da kasafin kuɗi, sutura sau da yawa shine mafi kyawun zaɓi. Rufin ya fi tsada fiye da, misali, fenti na kankare ko fenti na hanya (farar hanya), saboda rufin yana da ɗorewa kuma yana da juriya sosai. Idan kun yi amfani da terrace da yawa, alal misali, ba shakka nufin cewa shi ma ya kasance kyakkyawa. Sa'an nan shafa tiles na lambun ku ko shimfidawa shine mafi kyawun zaɓi. Idan lambun ku kawai don kayan ado ne kuma ba a yi amfani da shi sosai ba, to, za ku iya yin aiki da kyau tare da fenti na kankare. Duk da haka, ya kamata ka tuna cewa tare da kankare fenti dole ne a yi amfani da sabon Layer bayan 'yan shekaru don kiyaye abubuwa masu kyau. Lokacin da kuka je zaɓi mafi arha, auna fari. Sa'an nan kuma tabbas za ku sabunta shi sau kaɗan a shekara. Hakanan zaka iya jujjuya tiles ɗin ku.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.