Yadda ake gyara ɗakin yara zuwa ɗakin wasa ko wurin gandun daji

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuni 19, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Zana ɗakin yara tare da acrylic fenti cikin wani dakin wasa ko gidan gandun daji.

Zane gidan gandun daji tare da tushen ruwa fenti kuma zanen gidan reno (ko ɗakin jarirai) yana buƙatar tsattsauran jadawali.

Gyara dakin yara

Zanen gidan gandun daji a cikin kansa yana jin daɗin yin. Bayan haka, iyaye suna sa ido lokacin da ƙaramin ya zo. A zamanin yau mutane sukan san abin da zai kasance: yaro ko yarinya. Wannan ya sa ya fi sauƙi don zaɓar launi a gaba. Ya kasance kawai ka jira ka ga abin da ya shigo duniya. Yanzu tare da dabarun yau wannan ya zama mafi sauƙi.

Lokacin da aka san abin da zai kasance, za ku iya sauri fara zanen ɗakin jariri. Kuna iya farawa da wane ɗakin zai kasance. Sannan kun san murabba'in mita ta yanzu. Yawancin kayan daki ana zabar farko. Sa'an nan kuma an tattauna launuka na firam, kofofi da ganuwar. Kuna iya yin haka don 'yan watannin farko. Sannan lokaci ya yi da za a tsara aiwatarwa. Tabbas kuna so kuyi da kanku. Na karanta a cikin labarin cewa wannan rashin hikima ne ga mata. Idan kana da mutumin kirki zai iya yi maka haka. Idan ba haka ba, dole ne ku fitar da shi. Sa'an nan kuma fi dacewa da zance guda uku daga kamfanin fenti. Bayan haka za ku zaɓi kuma ku yarda da lokaci tare da mai zanen lokacin da zai yi wannan. Shirya wannan don an kammala zanen watanni uku kafin. Danna nan don samun ra'ayoyin kyauta daga masu zane-zane na gida har zuwa 6 tare da tambaya ɗaya kawai.

Zana ɗakin wasa tare da fenti na tushen ruwa

Kullum kuna zana ɗakin jariri da fenti acrylic. Wannan fenti ne na ruwa wanda ba ya ƙunshi duk wani abu mai cutarwa. Kada a taɓa amfani da fenti mai tushen turpentine a ɗakin jariri. Lokacin da kake amfani da fenti na acrylic, za ka iya tabbata cewa ɗanka ko 'yarka ba za su damu da abubuwa masu canzawa ba daga baya. Fenti watanni uku kafin lokacin idan lokaci ya yi. Kawai tsaya ga waɗannan dokoki. Wannan yana cikin sha'awar lafiyar yaron.

Zanen daki kuma kula da fuskar bangon waya

Lokacin zana ɗakin jariri, ya kamata ku kuma kula da zaɓin fuskar bangon waya. Akwai nau'ikan fuskar bangon waya wanda kuma ya ƙunshi abubuwa masu cutarwa. Kar a taɓa amfani vinyl fuskar bangon waya. An yi wannan fuskar bangon waya da robobi. Wannan fuskar bangon waya yana jan ƙura fiye da fuskar bangon waya na yau da kullun. Hakanan kula da manne da kuka saya. Hakanan yana iya ƙunsar abubuwan da za su iya cutarwa. Lokacin siyan fuskar bangon waya da manne, tambaya game da shi don tabbatar da cewa wannan daidai ne.

Kuna iya fenti ɗakin jariri da kanku

Hakanan zaka iya fenti ɗakin jariri da kanka. Dole ne ku bi hanya don wannan. Oda mai ma'ana shine ka fara fenti aikin katako. Sai rufi da bango. Bai kamata ku yi ta akasin haka ba. Daga nan za ku sami ƙura daga yashi akan rufin fenti da bangonku. Don haka za ku fara da raguwa, yashi da cire ƙura daga aikin katako. Sa'an nan za ku gama da acrylic Paint satin gloss. Bada fenti ya warke sosai kuma jira aƙalla mako 1 kafin a ci gaba da zanen rufi da bango. Da farko, yana da kyau a cire shi. Da wannan ina nufin idan ka cire tef din ba ka ja wani fenti da shi. Na biyu, za ku iya magance kowace lalacewa.

Yi numfashi da kyau bayan bayarwa

Idan kun gama zanen, babban abu shine ku sha iska sosai. Ina tsammanin za a shimfiɗa ƙasa kuma za a sanya kayan a ciki. Yi duk wannan a cikin watanni uku kafin haihuwa. Kullum barin taga a buɗe don ƙamshin da ke wurin ya ɓace. Ta haka ka tabbata namiji ko mace za su zo duniya lafiya.

Haɗa launuka a cikin gashi da abin da za ku iya cimma tare da launuka don samun cikakkiyar canji.

Lokaci ya sake zuwa da mai zane zai sake yin aikin cikin gida.

Tare da aikin ciki koyaushe kuna da tabbacin cewa zaku iya tsara aikin.

Bayan haka, ba ku dogara da yanayin ba.

Bayan 'yan shekarun da suka gabata, alal misali, na sami kira daga abokin ciniki a gashi, dangin Brummers.

Dole ne in hada launuka, wannan shine aikin.

Sun kuma nemi shawarata game da launuka.

Dole ya zama daki mai sabo da fara'a.

Bayan tattaunawa da yawa, launuka kore da shuɗi sun zama launuka na asali.

Hada launuka ba matsala a gare ni ba saboda ina da kwarewa da yawa da wannan.

Launuka suna haɗuwa daga rufi zuwa bango.

Haɗa launuka da farko kuna buƙatar sanin wane kayan daki ne ko za su kasance a ciki.

Lokacin hada launuka, ya kamata ku kuma kula da launi na tagogi da kofofin.

Kafin zanen, na fara duba a hankali a dakin da launuka ya zo.

Na zaɓi shuɗi don rufin da gefen gangara.

Sauran bangon kore ne wasu kuma jajaye ne.

Na zaɓi fentin latex don duk bangon.

Abu na farko da na yi shi ne na lalata dukkan ganuwar da kyau tare da mai tsabta mai mahimmanci.

Sa'an nan kuma buga ƙasa tare da fim ɗin rufewa sannan a buga firam ɗin da allon gindi, kwasfa.

Ganuwar a baya fari ce, don haka na yi wa bangon fenti sau biyu.

Na fara da blue colour sannan na jira kwana 1 kafin fentin bangon ya bushe sosai kafin na ci gaba da launin kore da ja.

Bayan haka, ba zan iya tafiya kai tsaye zuwa aikin cikin gida ba saboda ba zan iya zana layi madaidaiciya da tef ba.

Na bar rufin ya ci gaba a cikin launin shuɗi don wani santimita 3, ta yadda da alama rufin ya yi kama da ɗan ƙaramin girma.

Kuna samun sakamako mai kyau anan.

Iyalin Brummer sun gamsu sosai da haɗin launi.

Wannan kuma ƙalubale ne mai kyau a gare ni na yin wannan kuma ina so in sake gode wa dangin Brummer don aikin.

Idan kuna da wasu tambayoyi game da wannan, ko game da haɗa launukanku, da fatan za a sanar da ni ta hanyar barin sharhi a ƙasa wannan labarin.

BVD

Pete deVries.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.