Cikakken Jagora kan Yadda Ake Fasa Ƙarshen Itace

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 21, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Ta yaya za ku sami chisel ɗin katako ya tafi daga maras kyau zuwa kaifi cikin ɗan lokaci? Wannan tambaya ce da ke damun masu amfani da DIY da yawa da masu sha'awar aikin katako waɗanda ke son samun hannayensu suyi aiki a cikin gidan.

Yawancin ƙwararru waɗanda ke yin amfani da guntun itace don kasuwanci suma suna fuskantar matsalar yadda ake samun kaifi don yin aikin.

Wannan shine dalilin da ya sa muka haɗa jagora mai sauƙi don karantawa kuma cikakke. Wannan labarin zai samar muku da mahimman bayanan da ake buƙata don samun naku kurkuku mai kaifi kamar sabo. Yadda-Don-Kasa-a-Wood-Chisel-1

Ƙarin hotuna kuma zai ba ku ra'ayin abin da za ku yi da yadda za ku yi.

Yadda Ake Fasa Tsakar Itace

Abu na farko da ya kamata ka sani shi ne cewa akwai hanyoyi da yawa kan yadda ake kaifin tsinke. Kasancewar akwai hanyoyi da yawa yana sa ya zama sauƙi a ruɗe game da abin da za a yi amfani da shi ko kuma hanyar da za a ɗauka. To, ba lallai ne ku damu da yin ɓacewa cikin cikakkun bayanai ba. Me yasa? Kuna da mu.

Wannan jagorar za ta samar muku da bayanai kawai kan yadda ake kaifafa chisels waɗanda ƙwararrun masana da masana masana'antu ke ɗauka a matsayin mafi kyau. Wannan zai tabbatar da cewa an ba ku kawai tare da cikakkun bayanai waɗanda zasu tabbatar da ingancin aikin katako.

Yadda Ake Fasa Tsawon Itace Da Dutse

Ƙirar katakon katako tare da dutse watakila shine mafi sauƙin zabi na duka. Mataki na farko, ba shakka, shine siyan duwatsu waɗanda za ku buƙaci don aikin da ke hannunku. Muna ba da shawarar ku je don 1000, 2000 da 5000 grit stones. Waɗannan su ne cikakkun zaɓuɓɓukan duwatsu don farawa da yadda ake ƙwanƙwasa katakon katako da dutse.

Da ke ƙasa akwai jagorar mataki-mataki kan yadda za a kaifafa gunkin ku da dutse.

  • Jiƙa duwatsun cikin ruwa. Tabbatar cewa kun bar duwatsun sun jike sosai kafin cire su. Lokacin shawarar zai zama wani abu tsakanin mintuna 5 zuwa 10.
  • Tabbatar cewa duwatsun sun yi lebur; don wannan, kuna buƙatar dutsen lu'u-lu'u don daidaita duwatsun. Biyu na wucewa a kan duwatsu kuma kuna da kyau ku tafi.
  • Saita jagorar honing ta saka chisel ɗin ku cikin jagorar honing tare da bevel yana fuskantar ƙasa.
Yadda-Don-Kasa-a-Wood-Chisel-2
  • Fara kaifi!

Yadda Ake Fasa Ƙarshen Itace Da Takarda

Wadannan su ne kayan aiki da kayan da za ku buƙaci idan kun yanke shawarar ƙwanƙwasa katakon katako tare da takarda yashi.

Yadda-Don-Kasa-a-Wood-Chisel-3

Materials

  • Gilashin farantin karfe
  • Riƙe ko busassun takarda yashi
  • Man shafawa

Kayayyakin aiki,

Fesa manne don manne da yashi a gilashin.

Yadda-Don-Kasa-a-Wood-Chisel-4

Gilashin ana amfani da shi ne saboda fili mai lebur ne. Yanke takardar sandpaper wanda ya dace da gilashin ku don shirya farfajiya mai kaifi.

Yadda-Don-Kasa-a-Wood-Chisel-5

Tabbatar cewa an yi amfani da takarda yashi a bangarorin biyu na gilashin don hana gilashin daga zamewa yayin aikin. Fara kaifi (kuma tabbatar da dunk ruwa a cikin ruwa bayan ƴan wucewa don kiyaye shi daga konewa).

Yadda Ake Fasa Gilashin sassaƙan itace

Gilashin sassaƙan itace na ɗaya daga cikin mahimman kayan aikin sassaƙa itace na mafari. Fassarar guntun itace ya bambanta sosai da guntuwar da kafintoci da masu sana'a ke amfani da su. Ana samun bambanci a cikin beveling na sassan chisel; Don gunkin sassaƙa na itace, ana lanƙwasa shi a ɓangarorin biyu.

Ana amfani da su don saitawa a madaidaiciyar layi akan sassaƙaƙƙun taimako da kuma sassauta saman siffar mai zagaye.

Manyan matakai guda uku na yadda za a iya sassaƙa guntun itace su ne kaifi, honing da ɗorawa. Kuna iya kallon wannan taka-ta-mataki jagora don ƙarin cikakkun bayanai kan yadda ake zazzage tsinken sassaƙa da kayan aiki.

Kammalawa

Wannan jagorar mai tattare da komai shine ainihin abin da masu sha'awar aikin itace, ƙwararru, da DIYers ke buƙatar samun chisels ɗin su kamar yadda zai yiwu. Gaskiyar ita ce, babu makawa kasuwar itacen ku ta kasance cikin rashin kyau. Ƙarfin aikin da kayan aiki ke yi ya sa ya zama babu makawa. Shi ya sa kana bukatar ka san yadda za a kaifafa guntun katako.

Jagoran yana da komai tun daga yadda ake ƙwanƙwasa guntun itace da takarda yashi zuwa yadda ake sassaƙa guntun itace. Duk abin da kuke buƙatar sani, zaku iya samu anan.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.