Yadda Ake Siyar da Bututun Copper Tare da Torch Butane

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuni 20, 2021
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi
Mutane da yawa a wajen sun gaji da kasawa a sayar da bututun tagulla. Butane torch na iya zama maganin da ba na al'ada ba, amma yana yin abubuwan al'ajabi idan ana maganar sayar da bututun tagulla. Za ku ma sami masana'antu da yawa waɗanda ke da alhakin wannan fasaha. Za mu jagorance ku a kowane mataki na hanya, kawai yi alama tare.
Yadda-zuwa-Solder-Copper-Pipe-Tare da-Butane-Torch-FI

Mini Torch don Siyar da bututun Copper

Tsarin siyarwa yana buƙatar dumama fitilar. Amma za ka ga kananan tocilan ba sa yin zafi kamar yadda aka saba yi. Don haka tambaya ta taso ko yana yiwuwa a sayar da bututun jan ƙarfe tare da ƙaramin fitila? Amsar ita ce, eh. Kuna iya siyar da bututun tagulla tare da ƙaramin fitila amma zai ɗauki lokaci fiye da yadda aka saba. Bugu da ƙari, ya fi dacewa don sayar da ƙananan bututu. Yana da madaidaici kuma yana da nauyi sosai wanda ke sauƙaƙa ɗauka.
Mini-Torch-don-Sayar da-Bututun Copper

Yadda Ake Siyar da Bututun Copper Tare da Butane Torch/Lighter

A butane torch (kamar ɗayan waɗannan manyan zaɓuɓɓuka) kayan aiki ne mai matukar amfani don taimakawa wajen siyar da bututun tagulla. Yana iya sayar da bututun tagulla zuwa madaidaicin gaske.
Yadda-to-Solder-Copper-Pipe-Tare da-Butane-TorchLighter

Siyar da bututun Copper mai Inci 2

Siyar da bututun tagulla mai inci 2 aiki ne na gama gari da za a yi a masana'antun masana'antu. Matakan da za a bi don haka su ne kamar haka:
Soldering-a-2-inch-Copper-Bututu

Shiri na Copper Bututu

Shirye-shiryen bututun tagulla yana nuna ayyukan da za a yi kafin siyar da za a fara a kan sassan da za a haɗa. Matakan sune kamar haka:
Shiri-na-da-Copper-Bututu

Shirye-shiryen Guda don Haɗuwa

Da farko, kuna buƙatar yanke bututu tare da taimakon mai yanke bututu. Za a saita abin yanka a wuri tare da zurfin 2-inch. Ta kowane juzu'i huɗu akansa, ana ƙara ƙulli zuwa daidai. Za a sake maimaita tsarin har sai an yanke bututu. Tabbas wannan ba haka bane hanyar sayar da bututun jan karfe da ruwa.
Shirye-shiryen-Peces-don-Haɗuwa

Cire Burrs

Wannan aiki ne mai mahimmanci da za a yi don samun haɗin gwiwa mai dacewa. Ana samar da m gefuna da ake kira burrs lokacin da ka yanke bututun tagulla guda guda. Suna buƙatar cire su kafin sayar da su. Tare da taimakon deburring kayan aiki, kuna buƙatar cire waɗannan burrs
Cire-da-Burrs

Sanding

Ɗauki kayan shafa kamar yadda zaɓinku yake da isasshen yashi. Sa'an nan kuma kuna buƙatar yashi yankin ciki na kayan aiki da waje na bututu.
Sanding

Tsaftacewa Kafin Aiwatar da Ruwa

Kafin gudãna daga ƙarƙashinsu don yin amfani da shi, kuna buƙatar goge yashi mai yawa ko duk wani datti akan guntu tare da rigar rigar.
Tsaftacewa-Kafin-Aikace-aikacen-na-Flux

Aikace-aikacen Flux Layer

Da zarar aikin yashi ya cika, kuna buƙatar yin amfani da juzu'i zuwa yankin ciki na kayan aiki da kuma waje na bututu. Flux yana kawar da iskar oxygen da ya faru akan karafa kuma yana taimaka wa mai siyar ya gudana sosai. Ayyukan capillary yana taimaka wa manna mai siyarwa don mannewa da gudana zuwa tushen zafi kuma a kan hanya, yana cike giɓi tare da juzu'i.
Aikace-aikacen-Flux-Layer

Shirye-shiryen Tushen Butane

Wannan matakin yana nuna shirye-shiryen da ake buƙata don yin amfani da tocilan butane don yin amfani da aikin siyar. Matakan sune kamar haka:
Shiri-na-The-Butane-Torch

Cika Tushen Butane

Da farko, kuna buƙatar kama tocilan da gwangwanin butane sannan ku fita waje. Tabbatar cewa kuna da isassun iskar shaka lokacin da kuke cika fitilar. Sannan kuna buƙatar cire hular daga kwalbar butane da aka cika. A wannan lokacin, kunna fitilar ta juye kuma za a ga wurin cikawa daga kasan fitilar. Sa'an nan kuma dole ne a danna kan titin butane don haka, butane zai kwarara zuwa tocilan.
Cika-Torch-Butane

Kunna Tocilan

Yakamata a rufe filin aikinku da abin hana wuta kafin kunna fitilar. Ana bukatar a nuna kan fitilar kimanin inci 10 zuwa 12 a saman saman a kusurwar da ke auna digiri 45 sannan a kunna fitilar ta hanyar fara kwararan butane da danna maɓallin kunnawa.
Kunna-Torch

Amfanin Wuta

Harshen waje harshen wuta ne mai duhu shuɗi mai kamannin zahiri. Na ciki harshen wuta ne mara ƙarfi kuma mafi sauƙi tsakanin su biyun. "Tabo mai dadi" yana nuna mafi kyawun ɓangaren harshen wuta wanda ke gaban harshen wuta. Ya kamata a yi amfani da wannan tabo don narkar da karfe da sauri da kuma taimakawa mai siyarwar ya kwarara.
Amfanin-Flame

Sayar da haɗin gwiwa akan bututun tagulla

Kuna buƙatar dumama haɗin gwiwa tare da zafin da wutar butane ta samar na kimanin daƙiƙa 25. Lokacin da kuka lura da hakan haɗin gwiwa ya kai madaidaicin zafin jiki, waya mai siyarwa za a taba tare da haɗin gwiwa. Za a narke mai siyar kuma za a tsotse shi cikin haɗin gwiwa. Lokacin da ka lura da solder narke don zubawa da ɗigo, kana buƙatar dakatar da aikin siyarwar.
Soldering-da-Haɗuwa-kan-da-Copper-Bututun

Daidaita Tsabtace Haɗin gwiwa

Dace-Tsaftacewa-Na-Haɗin gwiwa
Bayan sayar da, bari haɗin gwiwa ya huce na ɗan lokaci. Ninka rigar rigar kuma a goge duk wani abin da ya wuce gona da iri daga haɗin gwiwa yayin da haɗin gwiwar ke da ɗan zafi.

Yadda ake Solder Tsohuwar Bututun Copper

Siyar da tsoffin bututun tagulla zai buƙaci cire datti da ɓarna a kansu. Magani mai kama da manna ta amfani da farin vinegar, baking soda, da gishiri ya kamata a shirya ɗaukar sassa daidai na kowane. Sa'an nan kuma a yi amfani da shi a wuraren da suka lalace na bututu. Bayan minti 20, kuna buƙatar goge maganin da kyau kuma ta haka ne bututun ya zama marasa lalacewa. Bayan haka, kamar yadda aka saba, za a bi tsarin sayar da bututun tagulla don sayar da tsohon bututun tagulla.
Yadda-zuwa-Sayar-Tsohuwar-Bututun-Copper

Yadda ake saida bututun Copper Ba tare da Flux ba

Flux yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan haɗin gwiwa a cikin siyar da bututun tagulla. Siyar da ba tare da juzu'i ba na iya yin tauri saboda guntuwar ba za su haɗu da kyau ba. Amma ko da kuwa gudãna daga ƙarƙashinsu ba a yi amfani da shi ba, ana iya yin soya. Kuna iya amfani da maganin vinegar da gishiri don amfani maimakon juzu'i. Zai shiga daidai a cikin haɗin gwiwa lokacin da ake yin siyarwa musamman akan tagulla.
Yadda-zuwa-Solder-Copper-Bututu-Ba tare da-Flux ba

Yadda ake Solder Solder Copper Bututu

Siyar da Azurfa akan bututun jan ƙarfe ko brazing tsari ne mai matuƙar mahimmanci a duniyar masana'anta. Brazed gidajen abinci suna da ƙarfi, ductile kuma tsarin yana da tattalin arziki. A tsari na azurfa soldering jan karfe bututu aka bayyana a kasa:
Yadda-zurfin-Silver-Solder-Copper-Bututu
Tsaftace Haɗin Copper Kuna buƙatar tsaftacewa da goge saman haɗin gwiwar tagulla ta hanyar amfani da goga na injin famfo wanda ke ɗauke da bristles na waya. Dole ne a tsaftace gefen waje na bututun jan ƙarfe da kuma ɓangaren ciki na kayan da ake amfani da su don haɗawa. Fluxing the Copper Joint Aiwatar da juzu'i zuwa gefen waje na dacewa da gefen ciki na mahaɗin ta amfani da goga wanda yazo tare da juzu'i. Juyin zai kiyaye haɗin gwiwa mai tsabta yayin da ake yin siyarwa a kai. Wannan abin mamaki ne hanyar haɗa kowane bututun jan ƙarfe ba tare da siyarwa ba. Shigar da Fitting Dole ne a saka abin da ya dace a cikin mahaɗin da kyau. Kuna buƙatar tabbatar da cewa dacewa ta fito daga mahaɗin gaba ɗaya. Aikace-aikace na Heat Za a yi zafi a kan mahaɗin tare da tocilan butane na kimanin daƙiƙa 15. Kada ku dumama farantin haɗin gwiwa kai tsaye. Aikace-aikacen Solder Azurfa Za a shafa mai siyar da azurfa a hankali a kan kabu na haɗin gwiwa. Idan ka lura cewa bututun ya yi zafi sosai, mai siyar da azurfa zai narke a ciki da kuma kewayen kabu na haɗin gwiwa. Kauce wa aikace-aikace na zafi kai tsaye zuwa ga solder. Dubawa na Soldering Ya kamata ku duba haɗin gwiwa kuma ku tabbatar cewa an tsotse mai siyar da kyau a ciki da kewayen haɗin gwiwa. Za ku iya lura da zoben azurfa a cikin kabu. Za a sanya rigar datti a kan haɗin gwiwa don kwantar da shi.

FAQ

Q: Zan iya siyar da azurfa tare da fitilar propane? Amsa: Akwai yuwuwar asarar zafi lokacin da ake amfani da fitilar propane don siyar da azurfa. Kuna iya siyar da azurfa tare da fitilar propane amma dole ne ku tabbatar cewa asarar zafi zuwa yanayi da sassan sun yi ƙasa da zafin da ake sakawa a cikin haɗin gwiwa. Q: Me yasa tsaftace sassan bututu yana da mahimmanci kafin aikace-aikacen motsi? Amsa: Tsaftace guntuwar bututun tagulla yana da mahimmanci saboda idan ba a tsaftace su yadda ya kamata ba, ba za a iya amfani da juzu'in a kan guntuwar da kyau ba. Idan ka shafa juzu'i akan bututu mai datti, siyarwar zata sami cikas. Q: Shin tociyoyin butane suna fashewa? Amsa: Tun da butane iskar gas ce mai saurin ƙonewa kuma ana ajiye shi a cikin tocila a ƙarƙashin matsi mai yawa, yana iya fashewa. Butane ya haifar da raunuka ko ma kashe mutane lokacin da aka yi amfani da shi ba daidai ba. Ya kamata ku san illolinsa kuma ku ɗauki matakan tsaro yayin amfani da shi.

Kammalawa

Yin siyar da kaya tun zuwansa ya ƙara sabon salo ga masana'antun masana'antu musamman a fannin hawa da haɗa kayan. A zamanin yau ana samun tocilan butane ko ƙananan tocilan da suka dace wajen amfani yayin sayar da bututun tagulla. Wannan ya kawo sabon digiri a cikin siyar da tagulla tare da babban inganci. A matsayin mai goyon baya a kan soldering, technician ko duk wanda yake so koyi solder, wannan ilimin sayar da tagulla da tocila na butane ya zama dole.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.