Yadda ake kula da ƙurar ƙura

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Oktoba 4, 2020
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Kusan ba zai yiwu a zauna a cikin gida mara ƙura ba. Ƙura tana ko'ina, kuma ba za ku iya ganin mafi kyawun barbashi da ido tsirara ba. Ofaya daga cikin matsalolin gama gari da zaku iya fuskanta shine ƙurar ƙura lokacin da aka zo kula da gidanka.

Mites ƙura sune arachnids kuma suna da alaƙa da alaƙa. Yawanci, ana iya samun su a cikin gidaje mafi tsabta kuma amintattu.

Mutane kan yi fama da rashin lafiyan idan ba su magance ƙura ba. Rashin lafiyan yana faruwa ne sakamakon kumburin kura da lalata saboda gajeruwar rayuwarsu.

A saboda wannan dalili, muna buƙatar tsaftace gidajen mu sau da yawa kuma mu rage yawan ƙura ta hanyar cire ƙura da yawa yadda za mu iya. Sa'ar al'amarin shine, akwai kayan aikin tsaftacewa da mafita da yawa don taimakawa tare da waɗannan ayyuka masu wahala a wasu lokuta.

Yadda ake kula da ƙurar ƙura

Menene ƙurar ƙura, kuma me suke yi?

Ƙurar ƙura ƙaramar halitta ce da ba za ku iya gani da ido ba. Su ne kawai kashi ɗaya cikin huɗu na milimita a girma; don haka, su kanana ne. Kwayoyin suna da fararen jiki da kafafu 8, don haka a hukumance ake kiransu arthropods, ba kwari ba. Suna son rayuwa a yanayin zafi tsakanin digiri 20-25 na Celcius, ko Fahrenheit 68-77. Hakanan suna son zafi, don haka sune cikakkun masu kutse a cikin gidanka.

Waɗannan mugayen masu sukar suna ciyar da ƙwayoyin jikinmu da suka mutu kuma suna cin ƙurar gidan gaba ɗaya wanda muke iya gani yana yawo a cikin ɗakin lokacin da rana ta haskaka.

Shin kun san haka mutane suna zubar da kusan gram 1.5 na fata kowace rana? Wannan yana ciyar da ƙurar ƙura miliyan!

Duk da cewa ba su da wata barazana ga mutane dangane da cizo, ƙwayoyin su na iya haifar da matsaloli ga waɗanda ke fama da matsalar. Abin godiya, akwai hanyoyi da yawa don kashe kashe ƙura.

Gurasar ƙurar ƙura tana da ban haushi sosai kuma tana iya barin mutanen da ke fama da ita suna jin rauni koyaushe. Waɗannan suna sa waɗanda ke da rashin lafiyan su sha wahala fiye da kima daga matsalar, suna haifar da ku shiga cikin rashin lafiyan yayin da jikinku ke ƙoƙarin yin yaƙi da matsalar da ake ƙirƙira ta. Idan kuna da ƙurar ƙura a gida, kodayake, ba ku da ƙazanta ko mara ƙamshi; Ƙurar ƙura tana bayyana a kai a kai har ma da mafi tsabta a cikin gidaje.

Har yaushe ragon ƙurar ke rayuwa?

Tun da su irin waɗannan ƙananan ƙananan halittu ne, ƙurar ƙura ba ta da tsawon rai. Maza suna rayuwa kusan wata guda, yayin da mata za su iya rayuwa har zuwa kwanaki 90.

Ba za ku iya ganin su ba, jariransu, ko najasar su.

Ina kurar kura ke rayuwa?

Ana kiran su ƙurar ƙura saboda suna zaune a cikin ƙura da wuraren ƙura. Mites suna son ɓoyewa cikin duhu inda za su iya rayuwa ba tare da damuwa ba. Idan akwai wasu wuraren da ba ku tsaftacewa da yawa, da alama za ku sami ƙura a wurin idan kuka duba ƙarƙashin madubin microscope.

Suna son rayuwa akan abubuwa kamar kayan daki, darduma, zane -zane, katifa, da kwanciya. Har ma da firgitarwa, sun fi fitowa a kan abubuwa kamar kayan wasan yara masu laushi da kayan kwalliya. Mafi yawan wuraren da ake samun ƙurar ƙura, ko da yake, yana kan katifa.

Kullum kuna samun ƙurar ƙura a cikin mahalli na cikin gida inda akwai mutane, dabbobi, ɗumi, da ɗumi.

5-dalilan-kura-mite-facts

Shin ƙurar ƙura tana wari?

Ƙurar ƙura tana samar da enzymes kuma yana da wuya a ji ƙanshinsu a zahiri. Lokaci guda da zaku iya jin ƙanshin su shine lokacin da suka tara cikin jakar tsabtace ku. Ƙamshin yana da ƙarfi da tsami kuma kawai yana jin ƙamshi kamar babban ƙura.

Katifa: madaidaicin mazauni

Katifa ita ce madaidaicin mazaunin ƙurar ƙura. Suna ninka cikin sauri a cikin katifa don haka matsalar ta fita daga iko cikin sauri. Ƙwayoyin suna son katifu saboda suna da ɗumi kuma suna da ɗanɗano, musamman da daddare lokacin da gumi da zafin jikin ku ke haifar musu da kyakkyawan yanayi. Ƙurar ƙura tana burgewa a cikin rigar shimfiɗarku da katifa kuma ku ci abinci mai daɗi na ƙwayoyin fata na ku. Yana sauti gaba ɗaya abin ƙyama, kuma da gaske yake, don haka yakamata ku ɗauki matakan taka -tsantsan don dakatar da su.

Don hana ƙurar ƙura a cikin katifar ku, zaku iya yayyafa soda burodi ku ajiye shi don cire ƙurar ƙura.

Memory Kumfa Memory

Labari mai daɗi shi ne, ƙurar ƙura ba ta son zama a cikin katifu na ƙwaƙwalwar ajiyar kumburi saboda ƙyallen yana da yawa. Ba za su iya yin wa kansu gida masu daɗi ba. Ba za su iya shiga cikin kayan da yawa ba, amma za su iya rayuwa daidai akan farfajiya don haka har yanzu kuna buƙatar kuɓutar da katifar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiya akai -akai.

Menene ƙurar ƙura ke ci?

Kamar yadda na ambata a baya, ƙurar ƙura galibi tana cin fatar jikin ɗan adam.

Amma, abincin su bai takaita da fatar mutum kawai ba; suna kuma iya ciyar da fatar dabbobi, fibers na auduga, itace, mold, spores fungus, fuka-fuka, pollen, takarda, kayan roba, har ma da najasa ko fatar jikinsu.

Ƙurar ƙura ba ta ciji

Kodayake na ambata cewa ƙurar ƙura tana cin mataccen fata na mutum, ba sa cire muku cizo kamar sauran kwari. Su microscopic ne don haka yana da wahala koda jin cizo, amma a zahiri basa cizo kwata -kwata. Suna iya barin fatar jiki a yayin da suke rarrafe ko'ina. Wannan yawanci yana faruwa ga mutanen da ke rashin lafiyar su.

Idan kuna son sanin idan kuna da ƙurar ƙura, kuna buƙatar bincika ƙananan rashes, amma ba cizo ba.

Dust Mite Allergy & Alamun

Rashin ƙurar ƙura ya zama ruwan dare gama gari, amma mutane da yawa ba sa ma san suna fama da ita. Tun da ba za ku iya ganin ƙurar ƙura ba, wataƙila ba za ku san abin da kuke rashin lafiyan gaske ba!

Abin baƙin cikin shine, ƙurar ƙura tana haifar da rashin lafiyar shekara-shekara har ma da mawuyacin yanayi kamar asma. Kodayake ba za ku iya cire 100% na ƙurar ƙura ba, aƙalla kuna iya kawar da yawancin su don taimakawa rage alamun rashin lafiyar ku.

Abin da ke haifar da rashin lafiyan shine jikin ƙurar ƙura da datti. Waɗannan ana ɗaukar allergens, kuma suna fusatar da hancin ku. Ko da sun mutu, ƙurar ƙura har yanzu tana haifar da rashin lafiyan saboda suna ruɓewa sannu a hankali kuma suna ci gaba da kasancewa masu ƙyalli.

Bisa ga Cibiyar Allergy da Asthma ta Amurka, Waɗannan su ne mafi yawan alamun rashin lafiyar ƙura:

  • Runny hanci
  • Sneezing
  • Haushi
  • Wheezing
  • Rawancin Breath
  • Difficile barci
  • Idanuwa masu zafi, ja, da ruwa
  • Dama hanci
  • Hanci mai zafi
  • Ruwan bayan gida
  • Itchy fata
  • Ciwon kirji da matsewa

Wasu alamomin cutar asthma na iya tsananta su.

Likitoci za su iya tantance rashin lafiyar ƙurar ƙura ta hanyar gudanar da gwajin Skin Prick ko takamaiman gwajin jini na IgE. Da zarar an gano ku, kuna buƙatar tsaftace gidanka don kawar da yawancin abubuwan da ke haifar da rashin lafiyar. Hakanan akwai nau'ikan magunguna da magunguna da yawa. Wasu mutane ma suna buƙatar allurar rashin lafiyar. Amma yawanci, likitoci suna ba da maganin antihistamines da masu rage kumburin ciki.

Za ku iya jin ƙurar kura tana yawo akan fata?

A'a, ƙurar ƙura tana da haske sosai, ba za ku ji a zahiri suna rarrafe akan fata ba. Idan kuna jin motsin rarrafewa yana iya zama wani nau'in kwari ko sakamakon busasshen fata mai bushewa sakamakon busasshiyar iska. Amma kar ku damu da ƙurar ƙura, ba za ku taɓa jin su ba ko da suna rarrafe a kanku.

Shin ƙurar ƙura tana shafar dabbobi?

Haka ne, ƙura da ƙura suna shafar ƙura. Kamar mutane, kuliyoyi da karnuka da yawa suna rashin lafiyan ƙurar ƙura. Mites suna son ciyar da dander na dabba, don haka suna bunƙasa a cikin gidaje tare da dabbobi masu ɗumi.

Hakanan zasu iya zama abin damuwa ga dabbobin ku lokacin da suka zauna a gadajen dabbobi. Tabbatar tsabtace, injin, da wanke su akai -akai don hana rashin jin daɗi ga dabbobin ku.

Dabbobi kuma na iya yin atishawa, tari, da ƙaiƙayi sakamakon ƙura.

Yadda za a hana ƙura ƙura

Wannan shine dalilin da yasa tsaftacewa da sarrafa gidajen mu ke da mahimmanci. A cikin sake zagayowar sa'o'i 24, wataƙila muna ciyar da awanni 8 a waje aiki ko koyo sannan awanni 16 a gida. A cikin waɗancan awanni 16, wataƙila za ku yi bacci na awanni 6-8. Don haka, kuna iya ciyarwa, a matsakaita, kashi ɗaya bisa uku na lokacin ku na barci. Sau nawa, duk da haka, kuna hurawa da tsabtace gadon ku?

Tsafta da tsafta na taka muhimmiyar rawa wajen yakar kurajen kura. Da zarar za ku iya tsaftace gadon ku da sauran shimfidu masu taushi, ƙila za a iya cewa ƙura za ta bayyana a ƙarar. Wannan yana da matukar mahimmanci ga mutanen da ke fama da rashin lafiyan halayen, musamman jariran da aka haifa waɗanda ke da asma.

Muna ba da shawarar cewa ku ba wa gadon ku cikakken sarari sau ɗaya a wata don tabbatar da cewa zai iya rage ci gaban ƙurar ƙura. Lokaci guda, har ma da mafi tsananin kulawa ba zai kawar da su gaba ɗaya ba. Saboda haka, taka tsantsan yana da mahimmanci.

Idan kuna fama da rashin lafiyan jiki ko asma, kar ku bari ƙurar ƙura ta ƙara matsalolin ku. Kula da shimfiɗar shimfiɗarku da sauran sassa masu taushi 'bangarorin tsabtar tsabtar tsabtace, kuma warware matsalar zai zama da sauƙi. Rufewa da tsaftacewa akai -akai yana iya zama mafi kyawun kariya.

Hakanan wannan, kawar da cunkoso mai yawa, maye gurbin kayan da aka ɗora da fata ko mafita na vinyl, da/ko kawar da darduma yana ɗaya daga cikin hanyoyin mafi sauƙi don taimakawa tabbatar cewa zaku iya rage yaduwar su. Wanke lilin na mako -mako, shima, zai biya riba tare da wanke matashin kai/labule/duvets na yau da kullun.

Don jerin duk waɗannan matakan da ƙari, bincika hanyoyi 10 don kiyaye ƙurar ƙura!

Yadda Ake Kashe ƙura

Kashe ƙurar ƙura ba abu ne mai sauƙi ba. Duk da cewa ba zai yiwu a kashe DUK ƙura ba, za ku iya kawar da yawancin su ta amfani da hanyoyi da yawa da muka tattauna a ƙasa.

Hotu mai tsabta

Ruwa mai zafi yana da tasiri mai kashe ƙura. Kuna buƙatar wanke kayan kwanciya, wanda ya haɗa da zanen gado, matashin kai, da murfin gado, a cikin ruwan zafi wato aƙalla digiri 130 na F. Wannan zafin zafin yana kashe mitsitsin kuma yana kawar da su.

Idan kuna da kwanciya wanda aka yi shi da wani abu mai mahimmanci wanda baya tsayayya da ruwan zafi, sanya kwanciya a cikin na'urar bushewa na mintuna 15 -30 a digiri 130 na F.

Shin wankin wanki yana kashe ƙura?

Idan kuna mamakin, zaku iya samun tabbacin cewa mai wanki yana iya kashe ƙurar ƙura Mai wanke ruwa mai wanki mai kashe ruwa yana kashe kusan kashi 97% na DUKAN ƙwayoyin cuta, wanda ya haɗa da ƙura.

Amma, don zama lafiya, yi wanka a kan yanayin zafi mai zafi don barin ruwan zafi da haɗin sabulu su kula da mites sau ɗaya.

misãlin

Daskare abubuwa cikin dare yana kashe ƙura. Idan kuna da kayan wasa, alal misali, sanya su a cikin injin daskarewa na awanni da yawa sannan ku wanke su don cire duk ƙurar ƙura. Yi amfani da jakar da aka rufe kuma sanya abubuwa a ciki, kar a sanya abun ba tare da jaka cikin injin daskarewa ba. Yana da mahimmanci a yi amfani da hanyoyin tsafta.

Sa'ar al'amarin shine, ƙurar ƙura ba za ta iya rayuwa a cikin yanayin zafin da ke ƙasa ba kuma suna mutuwa nan da nan.

Maganganun Halitta waɗanda ke Kashe ƙurar ƙura:

Kwakwalwar Eucalyptus

Shin kun yi tunani game da amfani da sunadarai don kawar da ƙurar ƙura daga gidanka? Shin ba ku da tabbas game da yadda hakan ke da aminci?

Magani na halitta koyaushe zaɓi ne mafi aminci, musamman idan kai mutum ne mai hankali, kuna da rashin lafiyar jiki, kuna da yara, ko dabbobin gida.

Amma kun san cewa man eucalyptus yana kashe kashi 99% na ƙurar kura nan take? A cikin babban taro, wannan man yana da guba sosai ga mites. Don haka, shine mafi kyawun maganin halitta don ƙurar ƙura.

Man eucalyptus yana kashe ƙurar ƙura da ke zaune a kan shimfidar ku da yadudduka. Kuna iya siyan man eucalyptus ku fesa shi akan kayan daki da kayan kwalliya, ko amfani da shi a cikin wanki lokacin wanke kwanciya da sutura.

Baking Soda

Ƙurar ƙura tana ƙin soda burodi, don haka hanya ce mai kyau don kawar da su. Don kawar da ƙurar ƙura da najasa a lokaci guda, yayyafa katifarku da soda burodi. Bari ta zauna na kusan mintuna 15-20. Soda mai yin burodi yana jan hankali yana ɗaukar mites da kumburin su.

Yi amfani da injin tsabtace injin don tsotse komai, kuma ta wannan hanyar kuna kawar da su cikin sauƙi.

vinegar

Vinegar shine nau'in maganin tsabtace halitta na duniya. Hakanan yana aiki yadda yakamata akan ƙurar ƙura. Tun da vinegar abu ne mai acidic, yana kashe mites.

Hanya mafi kyau don amfani da ita ita ce fesa shi a saman tare da kwalbar fesawa. Ko kuma, zaku iya tsabtace benaye da darduma tare da maganin vinegar da mop. Wannan magani ne mai arha da tasiri na gida akan waɗannan ƙurar ƙura. Hakanan zaka iya ƙura kayan daki tare da rigar dampened a cikin ruwan vinegar don cire kowane irin datti, barbashin ƙura, kuma mafi mahimmanci, mites.

Nasihu guda 10 don nisantar ƙurar ƙura

1. Yi amfani da Maɓalli, Hujja, da Ƙarfin Ƙarfi

Hanya mafi kyau don samun hutu na dare mai kyau shine tabbatar da cewa an rufe gadon ku da katifa cikin murfin kariya na rashin lafiyar. Wannan yana taimakawa nisantar da ƙurar ƙura domin ba sa son ƙyallen ƙyallen da ba za su iya ci ko gurɓatawa ba. Idan an rufe katifa da shimfidar gado, ƙura ba za ta iya tserewa daga katifa da abinci ba. Tabbatar cewa maɓuɓɓugar akwatunan ku ma an saka su cikin suturar kariya.

Akwai abubuwa da yawa masu hana kumburi da kayan kariya-allergen akan Amazon.

Bincika waɗannan murfin matashin hypoallergenic mai kariya: Ruwan Aller-Ease Mai Ruwa Mai Sauƙaƙe Mai Haɓakar Haɓakar Haɗin Kaya

murfin matashin kai na hypoallergenic

(duba ƙarin hotuna)

Rufin kariya yana wankewa da ruwan zafi. Lokacin da kuka wanke su da ruwan zafi, kuna kashe duk ƙurar ƙura, ƙwayoyin cuta, da ƙwayoyin cuta da ke lulluɓe da masana'anta. Sabili da haka, kuna da ƙarin kariyar kari, kuma ba za ku yi atishawa ba lokacin da kuka ɗora kan kan matashin kai!

Hakanan zaka iya siyan masu kare katifa-ƙura masu ƙura-ƙura: Tabbataccen katifa na SureGuard - 100% Mai hana ruwa, Hujjar Bug Bed, Hypoallergenic

masu kare katifa-mite masu tabbatar da katifa

(duba ƙarin hotuna)

Wannan nau'in murfin katifa mai karewa yana kare ku daga ƙurar ƙura, haka nan kwarin gado, don haka ba lallai ne ku sha wahala daga kamuwa da kwari ba. Yana da kaddarorin hypoallergenic, wanda ke nufin yana ceton ku daga munanan ƙura, kwari, mildew, da ƙwayoyin cuta. Kwanciya mai tsafta da rashin alamomi na iya yiwuwa gabaɗaya idan kun yi amfani da mafi kyawun shimfidar gado da katifa.

2. Rike Ƙanƙarar Ƙasa

Ƙurar ƙura tana ƙin busasshiyar iska, don haka hanya mafi kyau don nisantar da su ita ce ta yin amfani da injin kashe iska. Rike ƙananan matakan zafi, musamman a cikin ɗakin kwanan ku. Matsakaicin matakin zafi yana tsakanin 35-50%.

Mafi kyawun yanayin zafi don ƙurar ƙura ya wuce 70%, kuma suna bunƙasa a cikin irin waɗannan mahalli. Ƙurar ƙura tana bunƙasa a cikin ƙananan wurare masu ɗimbin yawa kuma tana saurin ƙaruwa. Wannan yana nufin za ku iya samun babban ɓarna mai haifar da rashin lafiyan cikin makonni. Lokacin da kuka fara jin alamun rashin lafiyar ƙura, ya riga ya makara. Amma, zaku iya juyar da wannan matsalar tare da dehumidifier.

Duba fitar da Airplus 30 Pints ​​Dehumidifier

Airplus 30 Pints ​​Dehumidifier

(duba ƙarin hotuna)

Tare da yanayin bacci, wannan mai deumumifier yana cire danshi daga ɗakin a natse don ku sami bacci mai daɗi. Yana da zaɓi inda yake ci gaba da gudana don haka ba lallai ne ku ci gaba da ɓata tankin ruwa ba. Amma, galibi kuna buƙatar sa da dare don tabbatar da ƙurar ƙura ta nisanta. Bayan haka, cire danshi mai nutsuwa shine mafi kyawun mafita ga ɗakin kwana mai cike da ƙudaje saboda yana kawar da matsalar ba tare da ta ɓata salon rayuwar ku ba. Sa'ar al'amarin shine, ƙurar ƙura tana ƙin busasshiyar iska, don haka duk abin da za ku yi shine koyaushe ku kiyaye matakin danshi kusan 40%.

3. Wanke Kwanciya Kowanne Mako

Wannan mai yiwuwa bai zo da mamaki ba amma wanke kwanciya da ruwan zafi akai -akai shine kyakkyawan mafita ga matsalar ƙurar kura.

Ƙurar ƙura ba ta son zama a wurare masu tsabta, don haka kwanciya mai datti ita ce abin da suka fi so. Lokacin da kuke bacci, kuna zubar da ƙwayoyin fata da suka mutu, wanda shine abincin da ƙurar ƙura ta fi so. Don hana su karbe gadon ku, koyaushe ku kiyaye shimfidar gado da zanen gado sabo da tsabta.

Kyakkyawan wankewa da bushewar zafin jiki shine 140 F ko 54.4 C. Wannan tsari yana kashe ƙurar ƙura da sauran abubuwan ƙyalli a cikin shimfidar ku.

4. Wanke Kayan Wasan Cikin Ruwan Zafi

Ƙurar ƙura tana son ɓoyewa a cikin kayan wasan yara, musamman kayan wasan yara. Saboda wannan dalili, ina ba da shawarar ku ajiye kayan wasan yara daga kan gadon yaron. Wanke kayan wasa akai -akai kuma idan zai yiwu, a wanke su a cikin injin wanki.

Idan kuna damuwa game da lalata abin da kuka fi so na ɗanku, zaku iya amfani da maganin gida na gida don tsabtace kayan wasa. Haɗa ruwan ɗumi tare da soda burodi da ɗan vinegar kuma goge kayan wasa da mayafin microfiber. Wannan yana kashewa yana cire datti, gami da ƙura da ƙura masu cutarwa.

5. Kura a kai a kai

Don nisantar da ƙurar ƙura, tabbatar cewa kuna ƙura gidan ku akai -akai.

Yi amfani da mayafin microfiber da fesa tsabtatawa don goge duk saman saman gidanka inda ƙura ke taruwa. A cikin ɗakin kwanciya, ƙura duk kayan daki aƙalla sau ɗaya a mako amma idan kuna da lokaci, yi kowane kwana biyu. Idan kuna fama da rashin lafiyar jiki, wannan ita ce hanya mafi kyau don rage alamun ku.

Dust abubuwa sama farko, sannan komai a ƙasa. Ba ku son ƙurar ƙura ta watsu cikin wasu abubuwa kamar yadda kuke ƙura.

Kada ku taɓa ƙura da mafita wanda zai bar saura a baya, kamar yadda ƙura za ta sake tsayawa a saman saman ƙura. Hakanan, ƙura a cikin alkibla ɗaya kawai, don haka kada ku ƙare kawai ku watsa datti a kusa.

Bayan ƙura tare da mayafin microfiber ko tsummoki, koyaushe ku wanke shi nan da nan, kuma kada ku kwana a cikin ɗakin da kuka ƙura na aƙalla sa'o'i biyu.

Idan kuna amfani da mop, koyaushe yi amfani da kan dusar ƙanƙara don jan hankali da tarko ƙura. Wannan yana tabbatar da ƙura ba za ta zama ta iska ba kuma tana hana ta sake tsugunnawa akan kayan ku da benayen ku.

Duba labarin mu game da Ire -iren Ƙura da Illolin Lafiya

6. Vacuum akai -akai

Vacuuming hanya ce mai kyau don cire ƙurar ƙura. Mai tsabtace injin tare da tsotsa mai ƙarfi yana ɗaukar duk ƙura, koda kuwa an saka shi cikin ramuka da firam ɗin kafet.

Mafi kyawun zaɓi shine tsabtace injin tare da tace HEPA. Filin tace HEPA yana tarko sama da kashi 99% na ƙura, don haka hanya ce mai matuƙar tasiri don kawar da ƙurar ƙura. Kayan kwalliyar ƙirar ƙirar suna da hatimin matattara mafi kyau, don haka babu wata damar ƙura ta tashi lokacin da kuka buɗa jakar. Samfuran madaidaiciya na iya fitar da allergens, wanda zai iya haifar da alamun ku.

Yayin da kuke hura iska, fara da abubuwa da kayan daki sama da farko, sannan ku matsa zuwa matakin bene da darduma.

Yi hankali saboda lokacin da kuka ɓace zaku iya haifar da rashin lafiyar ku. Mai tsabtace injin ba shi da tasiri wajen cire kwari, amma yana cire muhallin su na ƙura.

7. Kawar da Cigaba

Clutter yana tara ƙura - wannan gaskiya ne. Idan gidanka ya cika da ƙura, kuna buƙatar kawar da wasu abubuwan da ba dole ba don rage matsalar.

Hanya mafi kyau don yin wannan ita ce yin la’akari da ainihin abin da kuke buƙata da abin da ba ku so. Fara daga ɗakin kwana kuma ku tabbata cewa yana ɗauke da mahimman abubuwa kawai. Ajiye abubuwa da kyau a cikin tufafi da kwantena. Sannan tsaftace waɗannan saman kowane lokaci don guje wa ƙura.

Ga abin da yakamata ku cire daga ɗakin kwana:

  • littattafai
  • ado
  • knickknacks
  • dabino
  • mujallu
  • jaridu
  • karin kayan daki

8. Sanya Tacewa a cikin Na'urar AC ko Mai Tsabtace Iska

Tace kafofin watsa labaru masu inganci shine babbar hanya don kiyaye iska a cikin gidanka mai tsabta da numfashi. Ana shigar da matattara a cikin naurar AC.

Tabbatar ku sayi tace tare da Ƙimar Rahoto Mai Ƙarfi Mai Ƙima (MERV) na 11 ko 12. 

Hanya mafi kyau don kiyaye iska mai kyau shine barin fan a cikin gidan gaba ɗaya. Bayan haka, kar a manta da maye gurbin matatar kowane wata uku, in ba haka ba ba su da inganci.

Sauran zaɓin ku shine Mai Tsabtace iska, kamar LEVOIT H13 Gaskiya HEPA Filter Air purifiers for Allergies.

Irin wannan injin yana da kyau ga masu fama da cutar asma saboda yana tsaftace iska kuma yana sa ya zama ba shi da alaƙa. Tsarin tacewa na HEPA na mataki 3 yana cire kashi 99.7% na ƙurar ƙura, dander na dabbobi, ƙwayoyin cuta, gashi, da sauran gurɓatattun iska da ƙwayoyin cuta.

Mafi kyawun tsabtace iska a ƙarƙashin $ 100- Levoit LV-H132

(duba ƙarin hotuna)

Wannan samfur mai araha yana bugun sauran makamantansu saboda yana da lokacin tsabtace iska mai sauri. Yana sake maimaita iska sau 4 a sa'a, don haka zaka iya tsabtace iska sau da yawa. Kuna iya hana rashin lafiya da rashin lafiyan ta hanyar kashe ƙurar ƙura yayin da suke wucewa ta hanyar tsabtace iska.

Sabanin sanannen tatsuniya, ƙurar ƙura ba ta shan ruwa a zahiri. Maimakon haka, suna shakar barbashin danshi a cikin iska. Ƙurar ƙura tana bunƙasa a cikin wannan yanayin danshi.

Na san wasunku sun damu da Ozone. Yawancin masu tsarkake iska samar da ozone yayin da suke aiki, amma wannan ƙirar ba ta yi, saboda haka yana da cikakkiyar lafiya don amfani.

9. Cire kafet

Wannan bazai zama zaɓi mai iyawa a cikin gidanka ba, amma idan zaka iya, cire kafet da katifu. Ƙurar ƙura tana son ɓoyewa a cikin firam ɗin kafet a cikin duk ƙurar da ta faɗi kan kilishi ko kafet. Waɗannan darduma su ne madaidaicin ƙurar ƙura, kuma suna iya sauƙaƙe su zama tushen lamba ta farko a cikin gidanka.

Idan an shimfiɗa kafet ɗinku a saman kankare, to tabbas yana cike da danshi wanda ke haifar da kyakkyawan yanayin danshi don ƙurar ƙura.

Lokacin da zaku iya, maye gurbin darduma tare da katako, tile, ko vinyl wanda shima ya fi sauƙi don tsaftacewa da ƙura.

Idan ba za ku iya kawar da kafet ba, ku cire shi a kai a kai kuma ku yi la'akari da saka hannun jari a injin tsabtace kafet.

10. Yi Amfani da Fesa-Fasa-Fama

Hakanan ana kiranta wakilan denaturing, waɗannan nau'ikan fesawa suna rushe furotin wanda ke haifar da rashin lafiyan da halayen rashin lafiyan.

A mafi yawan lokuta, ana kiran feshin “feshin kayan ƙyallen ƙura,” amma suna da sauƙin amfani kuma suna da tasiri sosai. Kawai a fesa su a kan kowane nau'in saman kamar kayan daki, gadaje, katifa, yadudduka, har ma da kafet.

The LivePure LP-SPR-32 Anti-Allergen Fabric Fabric Spray yana da kyau a kan rashin lafiyan daga Dust Mites da Pet Dander, kuma yana iya kawar da abubuwan da ke ɓoye a cikin gidanka. 

LivePure LP-SPR-32 Anti-Allergen Fabric Fabric Spray

(duba ƙarin hotuna)

Ba tsarin sunadarai ne mai guba ba, a maimakon haka, an yi shi ne daga ma'adanai da sinadarai na shuka don ku iya amfani da shi don ayyuka daban-daban na tsaftacewa. Abin godiya, yana cire 97% na waɗannan ƙurar ƙura, amma kuma yana kawar da dander da sauran abubuwan rashin lafiyar da ba ku ma gani! Sabili da haka, irin wannan feshin tsabtace hanya ce mai sauri don sabunta gidan ku.

Don haka, idan kuna son mafita wanda baya tabo, baya jin ƙamshi kamar sunadarai masu ban tsoro, amma yana kashe ƙurar ƙura, LivePure shine fesa tsabtace gida mai araha.

Kwayar

Gida mai tsafta baya bada garantin muhallin ƙurar ƙura amma tsaftacewa ta yau da kullun ita ce hanya ta ɗaya don yaƙar ƙurar ƙura. Waɗannan ɓoyayyun ɓoyayyun suna shiga cikin gidan ku ba a gano su ba amma suna iya cutar da lafiyar ku. Kuna iya yin atishawa da tari tsawon shekaru kafin ku gano cewa ƙurar ƙura ce ke da alhakin.

Don haka, muna ba da shawarar ku ɗauki matakan taka -tsantsan kamar wankewa akai -akai, shaƙewa, da ƙura don hana mazaunin ƙurar ƙura su bunƙasa. Hakanan, kar a manta game da dehumidifier kuma kiyaye ƙarancin zafi a cikin ɗakunan ku. Ya kamata ku ji annashuwa kuma za ku yi farin ciki da zarar ƙura ta ƙare!

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.