Yadda Ake Amfani da Nailer Falo

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 28, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Idan kun taɓa buƙatar maye gurbin naku ko shigar da sabbin benayen katako a cikin falonku, ɗakin cin abinci ko, falon ku, a ko'ina kwata-kwata, babu wani kayan aiki mafi kyau da za ku yi amfani da shi fiye da nasa na ƙasa. Ko kuna maye gurbin benayen ku don burge mai gida don inganta damarku na siyar da gidan ku akan farashi mafi girma ko kuma kawai kuna maye gurbin shi ya sa tsohon yayi kama da ɗan karko - kuna buƙatar nailer bene.

Shigar da katakon katakon ku ba shine mafi sauƙi aiki ba, amma tare da ƙusa mai kyau na shimfidar bene, za ku sami aikin ba da wahala ba kuma mafi daidai. Sanin yadda ake amfani da ƙusa na ƙasa yana da mahimmanci idan kuna ƙoƙarin rage farashi da ƙara ƙarin aiki guda ɗaya a cikin fayil ɗin ku.

To, bari mu yanke don bin diddigin kuma mu san yadda ake amfani da ƙusa na ƙasa kamar pro!

yadda-da-amfani-a-flooring-nailer-1

Yadda Ake Amfani da Nailer Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙwasa

Yin amfani da ƙusa na katako na katako ba kimiyyar roka ba ne, na iya ɗaukar ɗan lokaci kafin ka tsaya, amma za ka sami rataye shi tare da waɗannan matakai masu sauri da sauƙi;

Mataki 1: Zaɓi girman adaftar daidai

Abu na farko da za ku yi kafin musanya ko sanya katakon katakon ku shine gano kauri na katakon katako. Amfani da a Talla ma'auni ita ce hanya mafi kyau don auna kaurin bene na katako daidai. Tare da ma'aunin da ya dace, za ku iya zaɓar girman farantin adaftar daidai da cleat don aikin.

Da zarar ka zaɓi girman adaftar da ya dace, haɗa shi zuwa naka nailer bene (waɗannan suna da kyau!) kuma ku ɗora wa mujallar ku da madaidaicin madaidaicin maƙallan don hana lalacewa.

Mataki na 2: Haɗa ƙusa na bene zuwa na'urar damfara

A hankali haɗa ƙusa na bene zuwa injin damfara ta amfani da kayan aikin matsawa da aka tanadar akan bututun iska. Tabbatar cewa haɗin yanar gizon ku yana da tsaro kuma yana da ƙarfi don hana rashin haɗin kai - wannan yana hana hatsarori kuma yana sanya injin damfara iska mai aminci don amfani.

Mataki 3: Saita matsa lamba na iska akan kwampreso

Kar a tsorata! Ba kwa buƙatar yin wani ƙididdiga ko kiran ƙwararru don taimakawa. Nailer ku na ƙasa ya zo tare da jagorar da ke ba da duk mahimman bayanan da ake buƙata don saitunan PSI masu dacewa. Bayan karanta littafin kuma bi umarninsa, daidaita ma'aunin matsa lamba akan kwampresar ku.

Mataki na 4: Sanya ƙusa don amfani

Kafin sanya ƙusa na ƙasa don amfani, kuna buƙatar amfani da a guduma kuma gama ƙusoshi don shigar da tafiya ta farko na katakon katako a bango a hankali. Ba za ku sami damar yin amfani da ƙusa ba nan da nan - za ku fara amfani da ƙusa na ƙasa lokacin da kuke loda jere na biyu na ƙusoshi, yawanci ana sanya shi kusa da gefen harshe na ƙusa na bene. Don fitar da wannan matakin cikin nasara, kuna buƙatar sanya ƙafar adaftar ƙusa na bene kai tsaye a kan harshe.

yadda-da-amfani-a-flooring-nailer-2

Yanzu, zaku iya amfani da ƙusa na ƙasa. Abin da kawai za ku yi shi ne nemo mai kunnawa (yawanci ana sanya shi a saman ƙusa na bene) kuma ku buga tare da mallet ɗin roba - wannan zai fitar da cleat zuwa cikin katakon katako a hankali, a kusurwar digiri 45 don guje wa lalata gefen harshe. shimfidar ka.

yadda-da-amfani-a-flooring-nailer-3-576x1024

Yadda Ake Amfani da Nailer Dabe na Bostitch

Nailer dabe na Bostitch yana ɗaya daga cikin mafi kyawun nailers na bene a cikin kantin sayar da kayayyaki a yau, tare da fasalulluka da yawa masu busa hankali da ingantaccen bita don dacewa. Sayen ɗaya daga cikin waɗannan yana sa sanya shimfidar katako mai sauƙi da sauƙi. Anan ga yadda ake amfani da Nailer Flooring na Bostitch;

Mataki 1: Load da mujallar ku

Load da kusoshi na bene na Bostitch abu ne mai sauƙi, akwai yankewa a kai, kuma duk abin da za ku yi shine jefa ƙusa a ciki.

Mataki na 2: Ci gaba da tsarin runguma

Ɗauki hanyar manne don tabbatar da cewa ƙusa ya dace daidai kuma a bar shi. Ka tuna don yin ƙaramin ƙarfi yayin ɗaga shi sama, ba mai ƙarfi bane amma yana buƙatar ɗan ƙaramin ƙarfi don ja. Don sauke farcen ku, ɗaga ƙaramin maɓalli kuma karkatar da kayan aikin zuwa ƙasa kuma kalli ƙusoshin suna zamewa.

yadda-da-amfani-a-flooring-nailer-4

Mataki 3: Haɗa girman adaftar daidai

Haɗa madaidaicin girman adaftar zuwa ƙasan ƙusa na bene. Girman da za a haɗa ya dogara da kauri na kayan shimfidar ku, don haka kuna buƙatar auna wancan tare da ma'aunin tef don samun girman adaftar da ya dace don amfani da shi.

Cire screws Allen ko duk abin da kuka samu a wurin kuma sanya adaftar ku a hankali kuma amintacce ta hanyar haɗa dunƙulen ku a ciki.

yadda-da-amfani-a-flooring-nailer-5
yadda-da-amfani-a-flooring-nailer-6

Mataki na 4: Haɗa na'urar bene na Bostitch zuwa na'urar kwampreso ta iska

Haɗa ƙusa ɗin bene zuwa na'urar damfara kuma tabbatar da duk haɗin gwiwa yana da ƙarfi. Mai damfarar iska yana taimakawa ƙara tasirin mallet ɗin roba don fitar da ƙusa cikin daidai.

yadda-da-amfani-a-flooring-nailer-7

Mataki na 5: Ƙarƙashin ƙasa

Sanya ƙafar adaftar ƙusa ɗin bene ɗinka a kan harshe kuma buga maɓallin matsawa da guduma don shigar da kusoshi daidai.

yadda-da-amfani-a-flooring-nailer-8

Hakanan zaka iya amfani da kit ɗin bene wanda zai sa motsa kayan aikinka tare da gefen santsi da sauƙi.

yadda-da-amfani-a-flooring-nailer-9-582x1024
yadda-da-amfani-a-flooring-nailer-10

Kammalawa

Maye gurbin tsohon kayan bene ko shigar da sabon ba dole ba ne ya zama mai damuwa da ban haushi. Ɗaukar ta mataki ɗaya bayan ɗayan yana sa ya fi sauƙi a yi. Idan abubuwa suka yi tauri ko kuma sun gagara, kada ku ji kunya don neman taimako.

Koyaushe ku tuna kiyaye wurin tsabta da kuma kuɓuta daga abubuwan fashewa. Sanya safar hannu masu nauyi, masks ƙura kuma, takalma don cikakken kariya. Duk abin da kuke yi, tabbatar da yin amfani da ƙusa na ƙasa yadda ya kamata kuma kuyi ƙoƙarin kada ku saba wa littafin mai amfani. Kar ku manta ku ɗan ɗan yi nishadi yayin da kuke ciki kuma ku guje wa abubuwan da ke raba hankali. Sa'a!

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.