Impact Wrench Vs Hammer Drill

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 12, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Mutane sukan rikitar da rawar guduma da magudanar ruwa, tunda suna kama da haka. Ko da yake sun yi kama da ƙirar waje, suna da bambance-bambance masu mahimmanci a cikin halaye da ayyukansu. A yau, za mu kwatanta tasirin wrench vs hammer drill don ganin dalilin da yasa ya kamata ku yi amfani da juna akan juna.

Tasiri-Wrench-Vs-Hammer-Drill

Menene Maƙallin Tasiri?

A cikin sauƙi, maƙarƙashiya mai tasiri shine kayan aiki mai ƙarfi wanda ke sassauta ko ƙarfafa goro da kusoshi. Lokacin da ba za ku iya cire ko ƙara goro ta amfani da ƙarfin hannu ba, za ku iya amfani da maƙarƙashiyar tasiri don shawo kan wannan yanayin. Tasirin maƙarƙashiya na iya ɗaukar yawancin ayyukan wrenching sosai ba tare da wahala ba.

Ko da yake akwai bambance-bambancen da yawa da nau'ikan samfura daban-daban suna samuwa a kasuwa. Dukkansu ana amfani da su ne don aiki iri ɗaya, kuma kuna iya bambanta su kawai daga amfani da su na goro daban-daban. Bayan kunna maƙarƙashiya mai tasiri, za ku sami ƙarfin jujjuya kwatsam a kan sandar maƙallan don juya duk wani goro ko kusoshi.

Menene Drill Hammer?

Kamar yadda sunansa ya nuna, hamma hamma kayan aikin wuta ne da ake amfani da shi don hakowa. A hammer drill (nan akwai wasu manyan zažužžukan) za ta fara jujjuya direbanta da zarar kun kunna shi, kuma turawa a kan diga zai fara hakowa a saman. Bugu da ƙari, lokacin da kake amfani da rawar guduma don wata manufa ta musamman, kuna buƙatar takamaiman bit.

Akwai nau'ikan tukin guduma da yawa da ake samu a kasuwa. Kuma, duk waɗannan na'urori ana amfani da su ne musamman don hakowa cikin saman. Amma, ya kamata ka tuna cewa kowane ƙwanƙwasa ba zai iya shiga cikin kowane nau'i na saman ba. Bayan haka, kuna buƙatar matakan iko daban-daban don saman daban-daban. Don haka, dole ne ku yi la'akari da bitar rawar soja da kuma rawar guduma kanta yayin amfani da shi don dalilai na hakowa.

Bambance-Bambance Tsakanin Impact Wrench Da Hammer Drill

Idan kun kasance na yau da kullun ikon kayan aiki mai amfani, kun riga kun san game da waɗannan kayan aikin guda biyu. Babban bambanci tsakanin su shine alkiblarsu ta karfi. Bayan haka, amfani da su kuma ya bambanta saboda tsarinsu daban-daban a ciki. Don haka, bari mu shiga cikin zurfin kwatancen yanzu ba tare da ɓata lokaci ba.

Hanyar Matsi

Mun riga mun gaya muku cewa alkiblar matsa lamba ko ƙarfi ya bambanta gaba ɗaya a cikin waɗannan kayan aikin. Don zama takamaiman, maƙarƙashiyar tasirin yana haifar da matsa lamba a gefe, yayin da rawar guduma ke haifar da kai tsaye. Kuma, mafi yawan lokuta, wanda ba zai iya maye gurbin wani ba.

A cikin yanayin maƙarƙashiya mai tasiri, kuna amfani da shi don sassauta ko ƙara goro. Yana nufin cewa kuna buƙatar ƙarfin jujjuya don juya goro, kuma ba za ku iya yin shi tsaye ba. Shi ya sa maƙarƙashiya mai tasiri ke haifar da jujjuya ƙarfi da kuma wani lokacin jujjuyawa mai ƙarfi mai ƙarfi ba zato ba tsammani don sassauta ko ɗaure goro.

A gefe guda kuma, ana amfani da rawar guduma don haƙa a cikin saman. Don haka, kuna buƙatar wani abu wanda zai iya haifar da isasshen ƙarfi don tono ta cikin saman. Kuma, don yin wannan, kuna buƙatar ɗigon rawar sojan da aka makala a kan kan hammatar ku. Sa'an nan, bayan kunna hamma, za a fara juyawa, kuma za ku iya tura kai zuwa saman don fara hakowa. Anan, duka jujjuyawar da runduna madaidaiciya suna aiki a lokaci ɗaya.

Power

Ƙarfin da ake buƙata don rawar guduma bai isa ba don tasirin tasiri. Gabaɗaya, kuna amfani da rawar guduma don haƙawa cikin ƙasa, kuma baya buƙatar ƙarfi mai yawa. Idan za ku iya tabbatar da tsayin daka a cikin rawar guduma, wannan ya isa don gudanar da ayyukan rawar soja. Domin abin da kuke buƙata shine kawai ƙarfin juzu'i na yau da kullun wanda zai juya juzu'in rawar jiki kuma ya taimaka haifar da amsa tsakanin saman da bit.

Lokacin magana game da maƙarƙashiya mai tasiri, ba kawai kuna buƙatar ingantaccen saurin juyawa ba. Madadin haka, yana buƙatar babban iko don ƙirƙirar fashe kwatsam da cire ƙarin ƙwaya mai girma. Anan, kuna buƙatar ƙarfin juzu'i kawai don haifar da tasiri akan goro ko kusoshi.

Tsarin & Saita

Ban da rawar soja bit daga rawar guduma, kuma duka maƙarƙashiyar tasiri da rawar guduma za su yi kama da juna. Domin, duka biyun sun zo da tsari irin na bindiga, kuma yana da sauƙin riƙewa da sarrafawa. Haɗa ɗigon rawar soja yana haifar da kamanni daban-daban saboda tsayin girman bit.

A al'ada, duka waɗannan kayan aikin suna zuwa nau'i biyu ne, waɗanda ke da igiya da kuma mara igiya. Sifukan igiyoyi suna gudana ta amfani da wutar lantarki kai tsaye, kuma kuna buƙatar batura don gudanar da nau'ikan mara igiyar waya. Duk da haka, maƙallin tasirin kuma ya zo tare da ƙarin nau'i, wanda ake kira maƙallin tasirin iska. Wannan nau'in maɓalli mai tasiri yana ɗaukar iko daga iska wanda aka samar ta hanyar kwampreso iska. Don haka, lokacin da kuke da injin damfara, yin amfani da maƙallan tasiri ba aiki mai wahala ba ne a gare ku.

Dangane da rawar guduma, dole ne ku adana tarin ƙwanƙwasa don haƙowa ta saman daban-daban. In ba haka ba, ƙila ba za ku iya haƙa ta wani takamaiman wuri ba duk da cewa kuna da iko da yawa.

amfani

A mafi yawan lokuta, ana amfani da maɓalli mai tasiri akan wuraren gine-gine, gareji, shagunan gyarawa, wuraren kera motoci, da sauransu. Domin za ku sami ayyuka da yawa waɗanda suka haɗa da ƙara ko cire goro ko kusoshi. Wani lokaci, mutane suna amfani da shi da kansu don ayyukan DIY da kuma maye gurbin tayoyin motar su.

Akasin haka, larurar rawar guduma ta yawaita. Domin mutane suna buƙatar yin rami sau da yawa sau da yawa don ƙirƙirar ramuka. Shi ya sa za ka ga ana amfani da wannan kayan aiki sosai a wuraren gine-gine, gidaje, shagunan gyara, gareji, da sauran wurare da dama.

Ƙarshen Ƙarshe

A taƙaice, maɓalli mai tasiri da rawar guduma kayan aikin wuta daban-daban ne guda biyu waɗanda ake amfani da su don dalilai daban-daban. Musamman ma, maƙarƙashiyar tasiri kayan aiki ne don cirewa da ɗaure goro ta hanyar haifar da tasirin juyawa kwatsam. Sabanin haka, rawar guduma na iya huda ramuka ne kawai a cikin filaye masu ƙarfi kamar siminti ko bulo.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.