Mafi kyawun gwajin wutar lantarki | Madaidaicin karatu don iyakar aminci

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Fabrairu 3, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Idan kuna aiki tare da na'urorin lantarki, ko a matsayin ƙwararren ƙwararren wutar lantarki ko DIYer, za ku san mahimmancin mahimmancin gwadawa don kasancewar ƙarfin lantarki.

Ana yin wannan yawanci ta amfani da kayan aiki mai sauƙi, amma kayan aiki mai mahimmanci da ake kira mai gwada ƙarfin lantarki. Yana ba ku damar bincika iko, da sauri, sauƙi, da aminci.

Idan kuna aiki da wayoyi na lantarki, a kowace irin ƙarfin, wannan kayan aiki ne da ba za ku iya zama ba tare da shi ba.

Mafi kyawun gwajin wutar lantarki | Madaidaicin karatu don iyakar aminci

Wasu masu gwaji suna aiki da yawa kuma suna iya yin kewayon gwaje-gwajen lantarki na gama gari, yayin da wasu ke gwada aiki ɗaya kawai.

Kafin ka sayi na'urar gwajin wutar lantarki, yana da mahimmanci a san nau'ikan nau'ikan da ke akwai da kuma ayyukan da kowannensu ke bayarwa.

Idan kawai kuna buƙatar gwada waya don wutar lantarki, mai gwajin alƙalami shine duk abin da kuke buƙata amma idan kuna aiki akai-akai tare da manyan ayyukan lantarki, multimeter na iya zama darajar saka hannun jari a ciki.

Bayan binciken nau'ikan gwajin wutar lantarki daban-daban, karanta bita da ra'ayoyin masu amfani, mai gwajin da ya fito saman a ra'ayi na, shine. KAIWEETS Gwajin Wutar Lantarki mara Tuntuɓi tare da Dual Range AC 12V-1000V/48V-1000V. Yana da aminci, yana ba da gano kewayo biyu, yana da ɗorewa, kuma ya zo cikin farashi mai gasa.

Amma kamar yadda aka ambata, akwai wasu zaɓuɓɓuka. Bincika tebur don ganin abin da mita irin ƙarfin lantarki zai iya zama mafi kyau don bukatun ku.

Mafi kyawun gwajin wutar lantarki images
Mafi kyawun gwajin wutar lantarki gabaɗaya: KAIWEETS Mara Tuntuɓi tare da Dual Range Mafi kyawun gwajin wutar lantarki gabaɗaya- KAIWEETS Mara Tuntuɓi tare da Range Dual

(duba ƙarin hotuna)

Mafi yawan ma'aunin gwajin wutar lantarki don aikace-aikace mai faɗi: Klein Tools NCVT-2 Dual Range Non-Lambat Mafi yawan ma'aunin gwajin wutar lantarki don aikace-aikace mai faɗi- Klein Tools NCVT-2 Dual Range Non-Contact

(duba ƙarin hotuna)

Mafi aminci mai gwajin wuta: Klein Tools NCVT-6 Mara lamba 12 - 1000V AC Pen Mafi aminci mai gwada wutar lantarki: Klein Tools NCVT-6 Mara-Lambobi 12 - 1000V AC Pen

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun ma'aunin wutar lantarki mara-frills: Milwaukee 2202-20 Mai Gano Wutar Lantarki tare da Hasken LED Mafi kyawun Gwajin wutan lantarki: Milwaukee 2202-20 Mai Gano Wutar Lantarki tare da Hasken LED

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun fakitin gwajin wutar lantarki: Fluke T5-1000 1000-Volt Gwajin Lantarki Mafi kyawun fakitin gwajin wutar lantarki: Fluke T5-1000 1000-Volt Gwajin Lantarki

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun gwajin wutar lantarki don aiki a cikin matsatsun wurare: Amprobe PY-1A Mai Gwajin Wutar Lantarki Mafi kyawun gwajin wutar lantarki don aiki a cikin matsatsun wurare: Amprobe PY-1A Mai gwada ƙarfin lantarki

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun gwajin wutar lantarki don ƙwararru & manyan ayyuka:  Fluke 101 Digital Multimeter Mafi kyawun gwajin wutar lantarki don ƙwararru & manyan ayyuka: Fluke 101 Digital Multimeter

(duba ƙarin hotuna)

Menene ma'aunin wutar lantarki?

Mafi mahimmancin amfani da na'urar gwajin wutar lantarki shine don gano ko halin yanzu yana gudana ta da'ira. Hakazalika, ana iya amfani da shi don tabbatar da cewa babu wutar lantarki da ke gudana kafin ma’aikacin lantarki ya fara aikin da’ira.

Babban aikin mai gwada wutar lantarki shine kare mai amfani daga girgizar lantarki ta bazata.

Mai gwada wutar lantarki zai iya tantance ko an yi ƙasa da kewaye yadda ya kamata da ko tana karɓar isasshiyar wutar lantarki.

Ana iya amfani da wasu na'urori masu aiki da yawa don duba matakan ƙarfin lantarki a cikin da'irori na AC da DC, don gwada amperage, ci gaba, gajeriyar kewayawa da buɗaɗɗen da'irori, polarity, da ƙari.

Jagorar mai siye: yadda ake zabar mafi kyawun gwajin wutar lantarki

To mene ne ya sa na'urar gwajin wutar lantarki ta zama mai gwada wutar lantarki mai kyau? Akwai abubuwa da yawa da kuke son nema.

Nau'in/tsara

Akwai ainihin nau'ikan gwajin wutar lantarki guda uku:

  1. masu gwada alkalami
  2. masu gwajin fitarwa
  3. multimeter

Gwajin alkalami

Gwajin alƙalami sun yi kusan girma da siffar alƙalami mai kauri. Suna yawanci masu gwajin wutar lantarki marasa lamba.

Don aiki, kawai kunna shi kuma taɓa wayar da ake tambaya. Hakanan zaka iya sanya tip a cikin hanyar fita don gwada ƙarfin lantarki.

Gwajin fitarwa

Gwajin fitarwa sun kai girman filogi na lantarki kuma suna aiki ta hanyar toshewa kai tsaye zuwa cikin mashigai.

Za su iya gwada ƙarfin lantarki (kuma yawanci polarity, don bincika cewa an haɗa kanti daidai), kodayake ba za su iya gwada da'irori a waje da kanti ba.

Mummuna

Multimeters tare da masu gwajin wutar lantarki sun fi na alƙalami girma da masu gwadawa, amma suna ba da ƙarin fasali da yawa.

Suna da ƙugiya ko ƙugiya don kewaye waya da gano ƙarfin lantarki, da kuma jagora (wayoyi da maki da aka haɗa da ma'ajin) don gwada lambobin sadarwa kamar kantuna da tashoshi.

Musamman neman multimeter? Na yi bitar mafi kyawun multimeter don masu lantarki a nan

ayyuka

Yawancin masu gwadawa suna da aiki ɗaya kawai wanda shine ganowa da auna ƙarfin lantarki. Waɗannan masu gwajin wutar lantarki guda ɗaya sun isa ga masu gida na DIY

Sauran nau'ikan masu gwajin wutar lantarki suna da ƙarin fasali da ayyuka kuma kayan aikin manufa ne masu yawa.

Wasu masu gwajin alƙalami suna da abubuwan ginannun abubuwa kamar fitulun walƙiya, auna laser da ma'aunin zafin jiki na infrared. Wasu masu gwajin kanti za su iya faɗakar da kai ko na'urar wayar ba ta da kyau.

Multi-mita na iya gwada wutar lantarki na AC da DC da juriya, amperage da ƙari.

karfinsu

Masu gwajin alƙalami da masu fita suna da kyau don gwada wutar lantarki a cikin gida, gami da masu sauyawa, kantuna, da kayan aiki, amma ba za su iya duba tsarin lantarki na abin hawa ba.

Yawancin masu gwajin alƙalami kuma suna da iyakacin iyakacin aiki na ƙarfin lantarki-kamar 90 zuwa 1,000V-kuma ƙila ba za su iya gano ƙananan ƙarfin lantarki ba.

Lokacin gudanar da gyare-gyaren na'urorin lantarki (kwamfutoci, jirage masu saukar ungulu, ko talabijin, alal misali) ko aiki akan abin hawa, yana da kyau a yi amfani da na'urar multimeter tare da na'urar gwajin wuta a ciki.

Na'urar multimeter na iya canzawa tsakanin mai canzawa da na yanzu kai tsaye haka kuma yana gwada juriya da amperage.

Tsawon rayuwa/rayuwar baturi

Don amfani na dogon lokaci da dorewa, zaɓi mai gwada ƙarfin lantarki daga ɗaya daga cikin amintattun masana'antun masana'antar kayan aikin lantarki.

Waɗannan kamfanoni sun ƙware wajen ƙirƙirar kayan aikin lantarki don wadata, kuma samfuransu suna ba da inganci mai kyau.

Rayuwar baturi wani abin la'akari ne. Mafi kyawun masu gwajin wutar lantarki suna da ayyukan kashewa ta atomatik.

Idan ba su gano ƙarfin lantarki a cikin ƙayyadadden lokaci ba (yawanci kusan mintuna 15), mai gwadawa zai kashe ta atomatik don tsawaita rayuwar baturi.

Har ila yau karanta: Yadda ake Kula da Amfani da Wutar Lantarki a Gida

An duba mafi kyawun masu gwajin wutar lantarki

Tsayawa duk wannan a zuciya, bari mu kalli wasu mafi kyawun masu gwajin wutar lantarki a kasuwa.

Mafi kyawun gwajin wutar lantarki gabaɗaya: KAIWEETS Mara Tuntuɓi tare da Dual Range

Mafi kyawun gwajin wutar lantarki gabaɗaya- KAIWEETS Mara Tuntuɓi tare da Range Dual

(duba ƙarin hotuna)

Mai gwajin wutar lantarki mara lamba na Kaiweets yana da duk abubuwan da ake so wanda mai wutan lantarki ko DIYer zai iya so a cikin mai gwadawa.

Yana da matuƙar aminci don amfani, yana ba da gano nau'i biyu, ƙarami ne kuma mai ɗaukar hoto, kuma ana ba da shi akan farashi mai gasa.

Tare da aminci babban abin la'akari, wannan mai gwadawa yana aika ƙararrawa da yawa ta hanyar sauti da haske.

Yana ba da gano kewayo biyu kuma yana iya gano ma'auni da ƙarancin wutar lantarki, don ƙarin ma'auni masu mahimmanci da sassauƙa. Firikwensin NCV ta atomatik yana gane ƙarfin lantarki kuma yana nuna shi akan jadawali na mashaya.

Yana da ƙanƙantar ƙira, girmansa da siffar babban alƙalami, kuma yana da ƙugiya ta alƙalami ta yadda za a iya ɗaure shi zuwa aljihu.

Sauran fasalulluka sun haɗa da hasken walƙiya mai haske na LED, don yin aiki a wuraren da ba su da haske da ƙarancin wuta don nunawa lokacin da ƙarfin baturi ya kasa 2.5V.

Don tsawaita rayuwar baturi, tana kashe wuta ta atomatik bayan mintuna uku ba tare da aiki ko kariyar sigina ba.

Features

  • Ƙararrawa da yawa, ta amfani da sauti da haske
  • Yana ba da ma'auni gami da gano ƙarancin wutar lantarki
  • Karamin ƙira mai siffar alkalami tare da shirin alkalami
  • Wutar fitilar LED
  • Maɓallin kashe wutar lantarki ta atomatik, don tsawaita rayuwar baturi

Duba sabbin farashin anan

Mafi yawan ma'aunin ƙarfin lantarki don aikace-aikace mai faɗi: Klein Tools NCVT-2 Dual Range Non-Contact

Mafi yawan ma'aunin gwajin wutar lantarki don aikace-aikace mai faɗi- Klein Tools NCVT-2 Dual Range Non-Contact

(duba ƙarin hotuna)

"Ma'aikatan lantarki ne suka tsara, don masu lantarki", shine yadda Klein Tools ya kwatanta wannan ma'aunin wutar lantarki. Yana ba da duk abubuwan da ƙwararren zai buƙaci daga wannan na'urar.

Babban fasalin da wannan Klein Tools tester ke bayarwa shine ikon ganowa ta atomatik da nuna duka ƙananan ƙarfin lantarki (12 - 48V AC) da daidaitaccen ƙarfin lantarki (48- 1000V AC).

Wannan ya sa ya zama ma'aikaci mai fa'ida sosai don aikace-aikace da yawa.

Yana ba da gano rashin lamba na daidaitaccen ƙarfin lantarki a cikin igiyoyi, igiyoyi, masu keɓewa, na'urorin hasken wuta, masu sauyawa, da wayoyi da gano ƙarancin wutar lantarki a cikin tsaro, na'urorin nishaɗi, da tsarin ban ruwa.

Hasken yana walƙiya ja da sautin faɗakarwa daban-daban guda biyu lokacin da aka gano ƙananan ko daidaitaccen ƙarfin lantarki.

Nauyi mai sauƙi, ƙirar ƙira, wanda aka yi da resin filastik polycarbonate mai ɗorewa, tare da shirin aljihu mai dacewa.

LED koren haske mai ƙarfi mai ƙarfi yana nuna cewa mai gwadawa yana aiki kuma yana aiki azaman hasken aiki.

Yana ba da fasalin kashe wuta ta atomatik wanda ke adanawa da tsawaita rayuwar baturi.

Features

  • Ƙananan ƙarfin lantarki (12-48V AC) da daidaitaccen ƙarfin lantarki (48-1000V AC).
  • Ƙananan nauyi, ƙira mai ƙima tare da madaidaicin shirin aljihu
  • Babban tsananin haske mai haske kore yana nuna mai gwadawa yana aiki, kuma yana da amfani don haskaka wurin aiki
  • Siffar kashe wuta ta atomatik don adana rayuwar batir

Duba sabbin farashin anan

Mafi aminci mai gwada wutar lantarki: Klein Tools NCVT-6 Mara-Lambobi 12 - 1000V AC Pen

Mafi aminci mai gwada wutar lantarki: Klein Tools NCVT-6 Mara-Lambobi 12 - 1000V AC Pen

(duba ƙarin hotuna)

Idan aminci shine babban abin da ke damun ku, to wannan ma'aunin wutar lantarki shine wanda yakamata kuyi la'akari.

Babban fasalin wannan Klein Tools NCVT-6 mai gwadawa mara lamba shine mitar nesa ta Laser na musamman, wanda ke da kewayon har zuwa ƙafa 66 (mita 20).

Wannan ya sa ya zama kayan aiki cikakke don gano daidaitattun wayoyi masu rai daga tazara mai aminci.

Mitar Laser na iya auna nisa a cikin mita, inci tare da decimals, inci tare da juzu'i, ƙafa tare da ƙima, ko ƙafa tare da ɓangarorin.

Sauƙaƙan latsa maɓallin yana ba da damar canji tsakanin ma'aunin tazarar Laser da gano ƙarfin lantarki

Mai gwadawa zai iya gano ƙarfin AC daga 12 zuwa 1000V. Yana ba da alamun ƙarfin gani da sauti na lokaci guda lokacin da aka gano wutar lantarki ta AC.

Buzzer yana yin ƙara a mafi girman mitar wutar lantarki mafi girma da ake hango ko kusa da tushen wutar lantarki.

Yana ba da babban nunin gani don sauƙin dubawa a cikin ƙananan yanayin haske.

Wannan ba kayan aiki bane mai ƙarfi na musamman kuma baya jurewa muguwar muguwar muguwar mu'amala ko jefarwa.

Features

  • Yana da mitar tazarar Laser mai kewayon har zuwa mita 20
  • Mafi dacewa don gano wayoyi masu rai a tazara mai aminci
  • Za a iya gano ƙarfin AC daga 12 zuwa 1000V
  • Yana da alamun wutar lantarki na gani da na ji
  • Babban nunin gani don sauƙin dubawa a cikin haske mara nauyi
  • Ya fi nauyi akan aljihu kuma baya da ƙarfi kamar sauran masu gwadawa

Duba sabbin farashin anan

Mafi kyawun Gwajin wutan lantarki: Milwaukee 2202-20 Mai Gano Wutar Lantarki tare da Hasken LED

Mafi kyawun Gwajin wutan lantarki: Milwaukee 2202-20 Mai Gano Wutar Lantarki tare da Hasken LED

(duba ƙarin hotuna)

Kuna buƙatar kawai don kammala aikin! Babu frills, babu kari, babu ƙarin farashi.

Milwaukee 2202-20 Voltage Detector tare da hasken LED babban kayan aiki ne wanda ke da farashi mai ma'ana kuma yana aiki yadda ya kamata.

Ƙarfinsa ya ta'allaka ne a cikin gaskiyar cewa yana yin duk abin da yake buƙata ba tare da kullun ba kuma ba tare da tsadar dukiya ba. Batirin AAA guda biyu ne ke ƙarfafa shi kuma ƙarami ne da haske isa ya adana a cikin aljihu ko lantarki kayan aiki bel.

Milwaukee 2202-20 Voltage Detector yana da kyau ga DIYer na lokaci-lokaci ko mai gida wanda kawai ke buƙatar yin aiki lafiya.

Yana da sauƙi don amfani, mai sauƙin ɗauka, kuma yana da matuƙar ɗorewa. Danna maɓallin baya na kayan aiki na kusan daƙiƙa guda kuma hasken LED ya kunna kuma mai ganowa ya yi ƙara sau biyu don sanar da kai yana shirye don amfani.

Lokacin da yake kusa da wurin fita zai haskaka daga kore zuwa ja kuma ya fara fitar da jerin ƙararrawa cikin sauri don nuna kasancewar ƙarfin lantarki.

2202-20 na iya gano ƙarfin lantarki tsakanin 50 da 1000V AC kuma an ƙididdige shi CAT IV 1000V. Hasken aikin LED mai haske wanda aka gina a ciki shine ƙarin fasali mai fa'ida don aiki a cikin yanayin haske.

Jikin kayan aikin an yi shi ne daga daidaitaccen filastik ABS na Milwaukee, a cikin launin ja da baƙi na gargajiya.

A cikin tip ɗin akwai binciken ƙarfe wanda ke ba da damar bincika wuraren wutar lantarki cikin sauƙi ba tare da isa ga bincike ba ko kuma damuwa game da tuntuɓar ainihin hanyoyin fita.

Bayan mintuna 3 na rashin aiki, 2202-20 zai kashe kanta, yana adana baturin. Hakanan zaka iya kashe mai ganowa ta latsa maɓallin da ke bayan kayan aikin na kusan daƙiƙa guda

Features

  • Yana gano ƙarfin lantarki tsakanin 50 da 1000V AC
  • rated CAT IV 1000V
  • Hasken LED da aka gina don aiki a cikin ƙananan yanayin haske
  • Anyi da ABS, filastik mai ɗorewa sosai
  • Launi ja da baƙar fata yana sauƙaƙa gano wuri a wurin aiki
  • Siffar kashe wutar lantarki ta atomatik

Duba sabbin farashin anan

Mafi kyawun fakitin gwajin wutar lantarki: Fluke T5-1000 1000-Volt Gwajin Lantarki

Mafi kyawun fakitin gwajin wutar lantarki: Fluke T5-1000 1000-Volt Gwajin Lantarki

(duba ƙarin hotuna)

Gwajin lantarki na Fluke T5-1000 yana ba ku damar duba ƙarfin lantarki, ci gaba, da na yanzu ta amfani da ƙaramin kayan aiki guda ɗaya. Tare da T5, duk abin da zaka yi shine zaɓi volts, ohms, ko na yanzu kuma mai gwadawa yana yin sauran.

Buɗaɗɗen muƙamuƙi yana ba ku damar duba halin yanzu har zuwa 100 amps ba tare da keta kewaye ba.

Babban fasalin shine wurin ajiyar ajiya a baya inda gwajin ke jagoranta ya tafi da kyau da aminci, yana sauƙaƙa ɗaukar ma'ajiyar a cikin jakar kayan aikin ku.

Abubuwan gwajin gwajin SlimReach 4mm da za a iya cirewa an keɓance su don ma'aunin lantarki na ƙasa kuma suna iya ɗaukar kayan haɗi kamar shirye-shiryen bidiyo da bincike na musamman.

Fluke T5 yana da bandwidth na 66 Hz. Yana ba da ma'aunin ma'aunin wutar lantarki na: AC 690 V da DC 6,12,24,50,110,240,415,660V.

Siffar kashe-canzawa ta atomatik tana taimakawa don adana rayuwar baturi. Wannan ƙaƙƙarfan kayan aiki ne da aka ƙera don ɗorewa kuma don jure faɗuwar ƙafa 10.

H5 holster na zaɓi yana ba ku damar yanke T5-1000 akan bel ɗin ku.

Features

  • Ma'ajiyar bincike mai tsafta don abubuwan gwajin da za a iya cirewa
  • Binciken gwajin SlimReach na iya ɗaukar na'urorin haɗi na zaɓi
  • Buɗe jaw na halin yanzu yana ba ku damar duba halin yanzu har zuwa amps 100 ba tare da keta kewaye ba
  • Kashe-ta atomatik don adana ƙarfin baturi
  • Gwaji mai karko, ƙirƙira don jure faɗuwar ƙafa 10
  • H5 holster na zaɓi yana ba ku damar yanke T5-100 akan bel ɗin ku

Duba sabbin farashin anan

Nemo ƙarin manyan na'urori masu yawa da aka duba anan

Mafi kyawun gwajin wutar lantarki don aiki a cikin matsatsun wurare: Amprobe PY-1A Mai gwada ƙarfin lantarki

Mafi kyawun gwajin wutar lantarki don aiki a cikin matsatsun wurare: Amprobe PY-1A Mai gwada ƙarfin lantarki

(duba ƙarin hotuna)

Idan sau da yawa kuna buƙatar yin aiki a cikin matsatsun wurare, wannan shine ma'aunin ƙarfin lantarki da yakamata kuyi la'akari.

Babban fasalin Amprobe PY-1A shine ƙarin dogon gwajin gwaji wanda ke sa aiki a wurare masu wuyar isa ga sauƙi.

Ginin mai riƙe da bincike yana riƙe da bincike ɗaya tsaye don gwaji na hannu ɗaya. Za a iya mayar da binciken binciken zuwa bayan naúrar don dacewa da amintaccen ajiya.

Yin amfani da haɗaɗɗen gwajin haɗakarwa guda biyu yana jagorantar naúrar ta atomatik tana nuna alamar wutar lantarki ta AC ko DC daga, kayan lantarki, kwamfutoci, igiyoyin waya, masu watsewar kewayawa, akwatunan mahaɗa, da sauran hanyoyin lantarki.

Yana auna ƙarfin wutar lantarki na AC har zuwa 480V da ƙarfin DC har zuwa 600V. Fitilar neon mai haske yana sa sauƙin karantawa, ko da a yanayin hasken rana.

An ƙirƙira shi musamman don amfani na cikin gida, wannan ɗan ƙaramin gwanjo mai girman aljihu yana da ƙarfi kuma mai sauƙin amfani.

Samfuri ne mai inganci wanda ke ba da kyakkyawar ƙima don kuɗi kuma ya dace da amfani da gida da kasuwanci.

Features

  • Extra-dogon gwajin bincike don aiki a cikin matsatsun wurare
  • Gina mai riƙe da bincike don gwaji na hannu ɗaya
  • Ana adana bincike a bayan naúrar
  • Mai ƙarfi da sauƙin amfani
  • Kyakkyawan darajar kuɗi
  • Ya zo tare da littafin mai amfani

Duba sabbin farashin anan

Mafi kyawun gwajin wutar lantarki don ƙwararru & manyan ayyuka: Fluke 101 Digital Multimeter

Mafi kyawun gwajin wutar lantarki don ƙwararru & manyan ayyuka: Fluke 101 Digital Multimeter

(duba ƙarin hotuna)

Karami, mai sauƙi, kuma mai aminci. Waɗannan su ne kalmomin mahimmanci don bayyana Fluke 101 Digital Multimeter.

Lokacin yin gyare-gyare ga kwamfutoci, jirage masu saukar ungulu, da telebijin ko aiki akan na'urorin lantarki na abin hawa, sau da yawa shine mafi kyawun zaɓi kuma mafi aminci don amfani da multimeter tare da na'urar gwajin wuta a ciki.

Multimeter yana da aikace-aikace da yawa kuma yana iya canzawa tsakanin sauyawa da na yanzu kai tsaye haka kuma yana gwada juriya da amperage.

Multimeter na dijital na Fluke 101 ƙwararren maki ne mai araha amma mai gwadawa mai araha wanda ke ba da ingantattun ma'auni don masu lantarki na kasuwanci, masu lantarki na mota, da masu fasahar kwandishan.

Wannan ƙaramin multimeter mai sauƙi an tsara shi don amfani da hannu ɗaya. Ya dace cikin nutsuwa cikin hannu ɗaya amma yana da kauri sosai don jure amfanin yau da kullun. Yana da CAT III 600V aminci rated

Features

  • Asalin daidaiton DC 0.5 bisa dari
  • CAT III 600 V amincin tsaro
  • Diode da gwajin ci gaba tare da buzzer
  • Ƙananan ƙira mai sauƙi don amfani da hannu ɗaya

Duba sabbin farashin anan

Tambayoyi da yawa (FAQs)

Shin mai gwajin wutar lantarki iri ɗaya ne da multimeter?

A'a, masu gwajin wutar lantarki da na'urori masu yawa ba iri ɗaya ba ne, kodayake wasu na'urorin suna da na'urar gwajin wutar lantarki. Masu gwajin wutar lantarki suna nuna kasancewar ƙarfin lantarki ne kawai.

Multimeter a gefe guda kuma yana iya gano halin yanzu, juriya, mita, da ƙarfin aiki.

Kuna iya amfani da multimeter azaman mai gwada ƙarfin lantarki, amma mai gwada ƙarfin lantarki ba zai iya gano fiye da ƙarfin lantarki ba.

Shin masu gwajin wutar lantarki daidai ne?

Waɗannan na'urorin ba daidai ba ne 100%, amma suna yin kyakkyawan aiki mai kyau. Kuna kawai riƙe tip kusa da wani da'irar da ake zargi, kuma zai gaya muku idan akwai halin yanzu ko a'a.

Ta yaya kuke gwada wayoyi tare da gwajin wuta?

Don amfani da ma'aunin wutar lantarki, taɓa bincike ɗaya zuwa waya ɗaya ko haɗin kai da ɗayan binciken zuwa kishiyar waya ko haɗin.

Idan bangaren yana karɓar wutar lantarki, hasken da ke cikin gidaje zai haskaka. Idan hasken bai haskaka ba, matsalar tana nan.

Shin masu gwajin wutar lantarki suna buƙatar daidaitawa?

Kayan aiki kawai waɗanda "aunawa" suna buƙatar daidaitawa. Wutar lantarki "mai nuna alama" baya aunawa, yana "nuna", don haka baya buƙatar daidaitawa.

Zan iya bambance tsakanin babban ƙarfin lantarki da ƙananan wuta tare da ma'aunin wutar lantarki?

Ee, zaku iya bambanta matakan ƙarfin lantarki daga fitilun LED masu nuni da kuma daga ƙararrawar sauti.

Takeaway

Yanzu da kuka san nau'ikan gwajin wutar lantarki daban-daban da ke kasuwa da aikace-aikacensu daban-daban, kun fi dacewa don zaɓar madaidaicin gwajin don manufar ku - koyaushe kuna la'akari da nau'ikan kayan lantarki da za ku yi aiki da su.

Karanta gaba: na bita na 7 Mafi Electric Brad Nailers

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.