Zane-zanen tebur | Kuna iya yin hakan da kanku [tsarin mataki-mataki]

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuni 10, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Kuna iya fenti saman tebur a cikin kicin. Hanya ce mai kyau don sabunta kicin ɗinku a tafi ɗaya!

Kuna buƙatar shiri daidai. Idan ba haka ba, za ku iya ƙarasa da maye gurbin gaba ɗaya ruwan, wanda zai kashe ku kuɗi mai yawa.

Hakanan kuna buƙatar sanin ko kayan aikin kayan aikin kicin ɗinku ya dace da zanen.

Aanrechtblad-schilderen-of-verven-dat-kun-je-prima-zelf-e1641950477349

A ka'ida, za ka iya fenti duk abin da ya haifar da wani sabon look, amma za ka yi aiki daban-daban tare da bango, misali, fiye da countertop.

A cikin wannan labarin za ku iya karanta yadda za ku iya fentin teburin ku da kanku.

Me yasa fenti countertop?

Akwai dalilai da yawa da ya sa za ku so ku yi fenti akan tebur.

Misali, saboda akwai wasu tabo ko tabo da ake samu. Ba shakka ana amfani da saman aikin dafa abinci sosai kuma zai nuna alamun amfani bayan shekaru masu yawa.

Har ila yau, yana yiwuwa launin launi na worktop bai dace da sauran ɗakin dafa abinci ba ko kuma dole ne a sabunta Layer na lacquer na baya.

Shin kuna son tunkarar kabad ɗin kitchen ɗin nan da nan? Wannan shine yadda kuke sake fenti a cikin ɗakin dafa abinci

Zaɓuɓɓuka don wartsake saman teburin ku

A ka'ida, zaku iya hanzarta magance ƙwanƙolin da ya ƙare ta hanyar amfani da sabon lacquer ko varnish. Ya dogara da abin da aka yi amfani da shi a baya.

Idan kuna son yin aiki sosai, ko kuma idan kuna son sabon launi, zaku fenti saman tebur. Abin da za mu yi magana a kansa ke nan a cikin wannan rubutu.

Bugu da ƙari, yin zanen ƙwanƙwasa, za ku iya zaɓar don wani Layer na tsare. Duk da haka, yana da matukar muhimmanci cewa kwandon ya kasance mai tsabta sosai kuma har ma, kuma ku manne shi a bushe.

Bugu da ƙari, dole ne ku tabbatar da cewa ya zo da ƙarfi, kuma wannan yana buƙatar ɗan haƙuri kaɗan.

Yin zane ko rufe saman tebur ɗin ku da kanku ba shakka yana da arha fiye da siyan sabon tebur ko ɗaukar ƙwararrun mai fenti.

Waɗanne saman saman tebur ne suka dace don zanen?

Yin zanen tebur ɗin ku ba shi da wahala sosai, amma kuna buƙatar sanin abin da ya kamata a yi.

Yawancin kayan aikin dafa abinci sun ƙunshi MDF, amma akwai kuma kayan aiki waɗanda aka yi da marmara, siminti, Formica, itace ko ƙarfe.

Zai fi kyau kada a sarrafa saman santsi kamar marmara da ƙarfe. Wannan ba zai taɓa yin kyau ba. Ba kwa son fenti karfe ko dutsen marmara.

Duk da haka, MDF, kankare, Formica da itace sun dace da zane.

Yana da mahimmanci a san irin kayan da kwandon ku ya kunsa kafin farawa, saboda ba za ku iya samun tukunyar share fage kawai ku yi amfani da shi ba.

Wane fenti za ku iya amfani da shi don saman tebur?

Akwai nau'ikan firam na musamman don MDF, filastik, siminti da itace waɗanda ke manne da madaidaicin madaidaicin.

Ana kiran waɗannan kuma ana kiran su na farko kuma zaka iya siyan su kawai a kantin kayan aiki ko kan layi. Praxis, alal misali, yana da fa'ida.

Har ila yau, akwai abin da ake kira Multi-primers don sayarwa, wannan mahimmancin ya dace da wurare masu yawa. Idan kun zaɓi wannan, tabbatar da duba ko wannan na'urar ta dace kuma ta dace da teburin ku.

Ni da kaina na ba da shawarar Koopmans acrylic primer, musamman don kayan aikin dafa abinci na MDF.

Bugu da ƙari, na farko, kuna buƙatar fenti, ba shakka. Don countertop, yana da kyau don zuwa fenti acrylic.

Wannan fenti ba ya rawaya, wanda yake da kyau sosai a cikin ɗakin abinci, amma kuma yana bushewa da sauri.

Wannan yana nufin a gare ku za ku iya shafa fenti na biyu a cikin 'yan sa'o'i kadan, kuma ba dole ba ne ku ciyar fiye da yadda ya kamata a kan wannan.

Tabbatar cewa kun zaɓi fenti wanda zai iya jurewa lalacewa, saboda wannan yana tabbatar da cewa fenti ya tsaya na dogon lokaci.

Hakanan kuna son ya jure yanayin zafi. Ta wannan hanyar za ku iya sanya faranti masu zafi a saman tebur.

A ƙarshe, fenti dole ne ya zama mai jure ruwa.

Fenti mai juriya da juriya koyaushe yana ƙunshi polyurethane, don haka kula da wannan lokacin siyan fenti.

Hakanan yana da kyau a yi amfani da Layer na lacquer ko varnish bayan zanen. Wannan yana ba da ƙarin kariya ga saman teburin ku.

Kuna so ku tabbatar da cewa danshin ya tsaya a saman teburin ku? Sannan zaɓi varnish na tushen ruwa.

Zanen countertop: farawa

Kamar yadda yake tare da duk ayyukan zane-zane, kyakkyawan shiri shine rabin yakin. Kada ku tsallake kowane matakai don kyakkyawan sakamako.

Me kuke buƙatar fenti saman tebur?

  • tef ɗin mai zanen
  • Rufe foil ko filasta
  • degreaser
  • sandpaper
  • Primer ko undercoat
  • fenti abin nadi
  • Brush

Shiri

Idan ya cancanta, tef ɗin kabad ɗin dafa abinci a ƙarƙashin saman tebur ɗin kuma sanya filasta ko foil a ƙasa.

Tabbatar kana da duk kayan da ake bukata don hannu. Har ila yau, kuna so ku shayar da ɗakin dafa abinci da kyau a gaba, kuma ku tabbatar da samun iska mai kyau da kuma yanayin zafi mai kyau yayin zanen.

Digiri

Koyaushe fara tare da ragewa da farko. Wannan yana da mahimmanci, saboda ba za ku yi haka ba kuma nan da nan za ku yi sanding, sannan ku yashi maiko a cikin tebur.

Wannan sai ya tabbatar da cewa fenti bai bi daidai ba.

Kuna iya ragewa tare da mai wankewa gabaɗaya, amma kuma tare da benzene ko na'urar bushewa kamar St. Marcs ko Dasty.

Sanding

Bayan ragewa, lokaci yayi don yashi ruwa. Idan kana da kwandon da aka yi da MDF ko filastik, takarda mai kyau zai wadatar.

Tare da itace yana da kyau a zaɓi ɗan yashi mai ɗan ƙaranci. Bayan yashi, sanya komai mara ƙura tare da goga mai laushi ko busasshen, kyalle mai tsafta.

Aiwatar da firamare

Yanzu lokaci ya yi da za a yi amfani da firam. Tabbatar cewa kun yi amfani da madaidaicin firamare don tebur ɗin ku.

Kuna iya amfani da firam ɗin tare da abin nadi na fenti ko goga.

Sa'an nan kuma bar shi ya bushe da kyau kuma a duba samfurin tsawon lokacin da za a dauka kafin fenti ya bushe da fenti.

Gashi na farko na fenti

Lokacin da farkon ya bushe gaba ɗaya, lokaci yayi da za a yi amfani da launi daidai na fenti acrylic.

Idan ya cancanta, yashi saman aikin da sauƙi da farko tare da takarda mai kyau, sa'an nan kuma tabbatar da cewa aikin ba shi da ƙura.

Kuna iya amfani da fenti na acrylic tare da goga ko tare da abin nadi na fenti, kawai ya dogara da abin da kuke so.

Yi wannan da farko daga hagu zuwa dama, sannan daga sama zuwa ƙasa kuma a ƙarshe har zuwa gaba. Wannan zai hana ku ganin magudanar ruwa.

Sa'an nan kuma bari fentin ya bushe kuma a duba marufin a hankali don ganin ko za a iya fentin shi.

Yiwuwa gashin fenti na biyu

Bayan fenti ya bushe gaba ɗaya, zaku iya ganin idan ana buƙatar wani Layer na fenti acrylic.

Idan haka ne, sai a yi wa rigar farko yashi a hankali kafin a shafa ta biyun.

Cin mutunci

Kuna iya amfani da wani gashi bayan gashi na biyu, amma wannan yawanci ba lallai bane.

Yanzu zaku iya amfani da Layer na varnish don kare countertop ɗin ku.

Duk da haka, kar a yi haka har sai an iya fentin fentin acrylic. Yawancin lokaci bayan sa'o'i 24 fenti ya bushe kuma zaka iya farawa tare da Layer na gaba.

Don amfani da varnish da kyau, yana da kyau a yi amfani da na'urorin fenti na musamman don sassauƙa, irin wannan daga SAM.

Pro tip: Kafin amfani da abin nadi na fenti, kunsa wani tef a kusa da abin nadi. Cire shi kuma a cire duk wani abu mai laushi da gashi.

Kammalawa

Ka ga, idan kana da saman kicin da aka yi da MDF, filastik ko itace, za ka iya fentin shi da kanka.

Yi aiki a hankali kuma ku ɗauki lokacinku. Ta wannan hanyar ba da daɗewa ba za ku iya jin daɗin sakamako mai kyau.

Shin kuna son samar da bango a cikin kicin tare da sabon fenti? Wannan shine yadda kuke zabar fentin bangon da ya dace don kicin

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.