PEX Clamp vs Crimp

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Maris 18, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Masu sana'a na famfo suna canzawa zuwa PEX kamar yadda PEX ke ba da sauri, mai rahusa. da sauƙin shigarwa. Don haka buƙatar kayan aikin PEX yana ƙaruwa.

Yana da matukar al'ada don ruɗe tare da mannen PEX da kayan aiki mai ɗaci. Za a iya cire wannan ruɗani idan kuna da cikakkiyar ra'ayi game da tsarin aiki, fa'idodi, da rashin amfanin kayan aiki. Bayan shiga cikin wannan labarin za ku bayyana sarai game da waɗannan batutuwa kuma za ku iya yanke shawara mai kyau.

PEX-clamp-vs-crimp

PEX Kayan aikin Matsala

PEX clamp Tool, wanda kuma aka sani da kayan aikin cinch PEX an ƙera shi don yin aiki tare da manne bakin karfe. Amma zaka iya amfani da wannan kayan aiki don aiki tare da zoben jan karfe. Don yin aiki a cikin kunkuntar wuri inda ba za ku iya yin amfani da kayan aiki mai ƙarfi na PEX shine zaɓin da ya dace don yin haɗi mai kyau ba.

Babban fa'idar kayan aikin matsi na PEX shine cewa ba lallai ne ku canza muƙamuƙi don sanya shi dacewa da girman zobe daban-daban ba. Godiya ga tsarin matsawa.

Yadda ake Ƙirƙirar Haɗin kai ta amfani da Kayan Aikin Haɗa PEX?

Fara tsari ta hanyar daidaita kayan aiki. Daidaitaccen daidaitawa shine mataki mafi mahimmanci kamar yadda kayan aikin da ba daidai ba zai haifar da lalata kayan aiki kuma ba za ku sani ba har sai ya yi latti.

Sannan zana zoben manne akan ƙarshen bututun kuma saka abin da ya dace a cikin bututun. Ci gaba da zamewa da zoben har sai ya taɓa wurin da bututu da abin da ya dace ya zo. A ƙarshe, damfara zobe ta hanyar amfani da matsi na PEX.

PEX Crimp Tool

Daga cikin masu sha'awar DIY da ke aiki tare da PEX bututu, kayan aikin crimp na PEX sanannen zaɓi ne. An tsara kayan aikin crimp na PEX don yin aiki tare da zoben jan karfe kuma don yin haka dole ne muƙamuƙin kayan aikin crimp na PEX ya dace da girman zoben jan ƙarfe.

Gabaɗaya, zoben jan karfe suna samuwa a cikin 3/8 inch, 1/2 inch, 3/4 inch, da 1 inch. Idan kana buƙatar yin aiki tare da zoben jan karfe masu girma dabam dabam za ka iya siyan kayan aikin crimp na PEX tare da cikakken saitin muƙamuƙi mai musanya.

Yana da matukar tasiri kayan aiki don yin haɗin ruwa. Dole ne ku yi amfani da isasshen ƙarfi don matse zoben jan ƙarfe tsakanin bututun PEX da kayan aikin PEX don kada haɗin ya kasance sako-sako. Haɗin da ba a kwance ba zai haifar da yabo da lalacewa.

Yadda ake Yin Haɗi tare da Kayan aikin Crimp PEX?

Yin haɗin kai akan bututu mai tsafta da aka yanka a murabba'i yin amfani da kayan aiki na crimp ya fi sauƙi fiye da yadda za ku iya tunanin.

Fara tsari ta hanyar zamewa ƙugiyar zobe a kan ƙarshen bututu sannan saka abin da ya dace a ciki. Ci gaba da zamewa da zoben har sai ya kai inda bututun da abin da ya dace ya zo tare. A ƙarshe, damfara zobe ta yin amfani da kayan aikin crimp.

Don bincika cikakkiyar haɗin, yi amfani da ma'aunin go/no-go. Hakanan zaka iya bincika idan kayan aikin crimp yana buƙatar daidaitawa daga fasalin go/no-go.

Wani lokaci, masu aikin famfo suna yin watsi da ma'aunin go/no-go wanda yake da haɗari sosai saboda babu wata hanya ta duba abin da ya dace da gani. Dole ne ku yi amfani da go/no-ma'auni.

Makasudin ku ba shine cimma matsattsun haɗin kai kawai ba saboda matsatsin yawa kuma yana da illa kamar sako-sako. Matsakaicin haɗi na iya haifar da yuwuwar lalacewar bututu ko kayan aiki.

Bambance-bambance Tsakanin PEX Clamp da PEX Crimp

Bayan bin bambance-bambance tsakanin madaidaicin PEX da kayan aikin crimp PEX za ku iya fahimtar wane kayan aiki ya dace da aikin ku.

1. Sassauci

Don yin haɗi tare da kayan aikin crimp PEX dole ne ku yi amfani da ƙarfi mai ƙarfi. Idan wurin aiki ya kasance kunkuntar ba za ku iya yin wannan ƙarfin ba. Amma idan kun yi amfani da kayan aikin matsawa na PEX ba dole ba ne ku yi amfani da matsa lamba mai yawa komai wurin aiki ya kasance kunkuntar ko fadi.

Haka kuma, kayan aikin matsi na PEX ya dace da duka zoben jan karfe da na ƙarfe amma kayan aikin crimp ɗin ya dace da zoben jan ƙarfe kawai. Don haka, kayan aikin matsawa na PEX yana ba da ƙarin sassauci fiye da kayan aikin crimp.

2. Amintacce

Idan yin haɗin kai mai inganci shine babban fifikonku sannan ku nemi kayan aikin lalata. An haɗa fasalin ma'aunin Go/No Go don bincika ko an kulle haɗin daidai ko a'a.

Har ila yau, hanyar clamping tana tabbatar da haɗin kai mai yuwuwa amma wannan ba abin dogaro bane kamar hanyar crimping. Don haka, ƙwararrun masu aikin famfo da ma'aikatan DIY sun yanke shawarar cewa haɗin haɗin gwiwar ya fi tsaro yayin da zoben yana ƙarfafa dukkan jiki.

3. Sauƙin amfani

Kayan aikin crimping baya buƙatar kowane fasaha na musamman don amfani. Ko da kun kasance sabon za ku iya yin daidaitaccen haɗin ruwa tare da kullun PEX.

A gefe guda, matsi na PEX yana buƙatar ɗan gwaninta. Amma kada ku damu idan kun yi kuskure zaku iya cire matse cikin sauƙi kuma kuna iya sake farawa.

4. Tsawan Daki

Ana amfani da zoben jan karfe don yin haɗin gwiwa kuma kun san jan ƙarfe yana da saurin lalacewa. A gefe guda kuma, ana amfani da zoben bakin karfe don yin haɗin gwiwa tare da matsi na PEX kuma bakin karfe yana da matukar juriya ga samuwar tsatsa.

Don haka, haɗin gwiwa da aka yi da matsi na PEX ya fi ɗorewa fiye da haɗin gwiwa da crimp PEX ya yi. Amma idan kun yi haɗin gwiwa tare da manne PEX kuma kuyi amfani da zoben jan karfe to duka iri ɗaya ne.

5. Kudinsa

PEX matsa kayan aiki ne da yawa. Kayan aiki ɗaya ya isa ya yi aiki akan ayyuka da yawa. Don kayan aikin ƙwanƙwasa, ko dai dole ne ku siyan kuɗaɗen PEX da yawa ko kuma kuɗaɗen PEX tare da muƙamuƙi masu musanyawa.

Don haka, idan kuna neman kayan aiki mai tsadar kayan aiki PEX clamp kayan aiki shine zaɓin da ya dace.

Kalma ta ƙarshe

Tsakanin PEX clamp da PEX crimp wanne ne mafi kyau - Tambaya mai wuyar amsawa kamar yadda amsar ta bambanta daga mutum zuwa mutum, daga yanayi zuwa yanayi. Amma zan iya ba ku shawara mai amfani kuma shine zaɓi kayan aiki wanda zai taimake ku don cimma burin da kuke son cimmawa daga shigarwa.

Don haka, saita burin ku, zaɓi kayan aikin da ya dace, kuma fara aiki.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.