Tsarin launi na RAL: Ma'anar launuka na duniya

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuni 20, 2022
Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

launuka ral

RAL launi makirci wani tsarin launi ne da ake amfani da shi a Turai wanda ke ba da ma'anar launuka, a tsakanin sauran abubuwa, nau'in fenti, fenti da fenti ta hanyar tsarin coding.

launuka ral

An raba launukan Ral zuwa nau'ikan Ral guda 3:

RAL Classic 4 lambobi cmm launi sunan
RAL Design 7 lambobi mara suna
RAL Digital (RGB, CMYK, Hexadecimal, HLC, Lab)

Launuka (210) RAL Classic sun fi kowa idan ya zo ga amfani da mabukaci.
Ana amfani da Ral Design don ƙirar kansa. An ayyana wannan lambar ta ɗaya daga cikin sautunan ral 26, adadin jikewa da kaso mai ƙarfi. Wanda ya ƙunshi lambobi masu launi uku, lambobi jikewa biyu da lambobi masu ƙarfi biyu ( jimlar lambobi 7).
Ral Digital don amfani ne na dijital kuma yana amfani da ma'auni daban-daban don nunin allo, da sauransu.

launuka ral

Launukan Ral launuka ne masu launin fenti da lambar su kuma mafi sanannun su ne RAL 9001 da RAL 9010. Waɗannan an yi amfani da su sosai tare da, misali, farar silin (latex) da zane a ciki da wajen gida. Shafukan RAL na gargajiya guda 9: 40 Yellow da beige inuwa, 14 Orange tabarau, 34 Red inuwa, 12 Violet inuwa, 25 Blue inuwa, 38 Green inuwa, 38 Gray inuwa, 20 Brown inuwa da 14 Fari da baƙar fata.

Rage Launi na RAL

Don samun bayyani na launukan RAL daban-daban, akwai abin da ake kira sigogin launi.
Ana iya samun ginshiƙi mai launi na RAL a cikin kantin kayan masarufi ko siyan kan layi. A cikin wannan kewayon launi zaku iya zaɓar daga duk RAL Classic launuka (F9).

Amfani da RAL

Masu sana'ar fenti galibi suna amfani da tsarin launi na RAL kuma ana ba da samfuran fenti da yawa ta wannan tsarin lambar launi. Manyan masana'antun fenti irin su Sigma da Sikkens suna ba da mafi yawan samfuran su ta tsarin RAL. Duk da tsarin RAL da aka kafa, akwai kuma masu sana'ar fenti waɗanda ke amfani da lambar launi na kansu. Saboda haka yana da mahimmanci a kula da wannan lokacin da kake son yin odar fenti, sutura ko varnish kuma kuna son tabbatar da cewa kun sami launi iri ɗaya.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Likitan Kayan aiki, mai tallan abun ciki, kuma uba. Ina son gwada sabbin kayan aiki, kuma tare da ƙungiyara Na ƙirƙira zurfafan labaran yanar gizo tun daga 2016 don taimakawa masu karatu masu aminci tare da kayan aiki & dabarun ƙira.